Cần Giúp - Gấp- Trẻ 2 Tháng Tuổi Bị Viêm Mũ

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi tuonglinh0904, 24/11/2016.

1. tuonglinh0904

tuonglinh0904 Thành viên chính thức

em chào cả nhà, m đang lo lắng quá về tình hình sức khỏe bé nhà em ah.
    Bé nhà em 2 tháng tuổi tự nhiên hôm trời trở lạnh bắt đầu hắt xì hơi nhiều, ngạt mũi, em nghĩ do thay đổi thời tiết nên em nhỏ nước muối ấm nằm nghiêng để rửa mũi cho bé nhưng vẫn không ăn thua, Em đi khám BSy Hòa ở Hoàng Văn Thái, bác ý dùng máy nội soi tai mũi họng và bảo con em bị viêm mũi. Bác ý chỉ định hút rửa mũi và nhỏ thuoc sát trùng mũi Agrycol 1% nhưng đến 1 tuần con em vẫn khụt khit (cháu không bị sổ mũi ra ngoài), sang em dậy nhỏ nước muối ấm cho con và e hút mũi thì thây ra nước mũi màu xanh , em báo cho bác sy thì bác y cho khí dung, đến sáng ngày thứ 3 em thấy con em nước mũi còn xanh đặc hơn, em lo quá nên đến Bác sy Lan ở phong khám cây thông xanh (phố Vọng) để khám, bác chỉ định mua máy khí dung tự khí dung và dùng Kháng sinh Zithromax trong 5 ngày , em vẫn đi rửa mũi ở chỗ BSy Hòa (nhưng không nói là đi khám ở BSy Lan) , nhưng sau 3 ngày uống Khsinh con em mũi vẫn xanh đặc, em lo qua nên BSy Hòa mới kê cho đơnhuốc khác : gồm có Khsinh Zithromax và nhỏ thuốc tobrex, sáng nay em hút ra vẫn có mũi xanh . Em lo quá. không biết viêm mũi cứ kéo dài mãi không khỏi như thế này (2 tuần rồi) thì con em chết bạn ý cũng húng hắng ho rồi , khi trớ ra cung có cục đờm màu xanh (chắc do mũi chảy xuống ),
    Có bố mẹ nào biết địa chỉ chữa uy tins không ah, các bm chỉ cho em với ah .
    Em cảm ơn các bm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tuonglinh0904
    Đang tải...

2. trananh0802

trananh0802 Tư vấn BH sức khỏe, nhân thọ, ô tô, du lịch...

em nghĩ là mẹ cháu cho đi Nhi TW đi ạ, mấy chị khách hàng nhà em thường cho con đi Nhi luôn nếu điều trị tư không đỡ.
    Nếu mn sợ lây nhiễm chéo do bệnh viện Nhi bị đông thì có thể cân nhắc các khoa tự nguyện của họ

3. duannt

duannt Hạnh phúc

có 1 phòng khám chuyên khoa tai mũi họng ở 50 chùa láng do Th.s BS nội trú Chi và Bình làm ở BV TMH TW khám khá tốt đó bạn ạ!

4. tuanjuventut

tuanjuventut Thành viên chính thức

bạn cho đến bv khác khám xem sao, mình thì toàn đến Bv Nhi TW khám cho bé nhà mình thôi

5. depchanphuong

depchanphuong Thành viên rất tích cực

2 tháng tuổi mn đừng chủ quan nhé,mn cho vao viện nhi càng sớm càng tốt,mà mn ko nói rõ,con mn có khó thở ko?ăn ngủ bt ko?quấy khóc ko?Nếu có mn cho ngay con vào bv đi,đừng như nhà m..đến lúc vào viện xót xa lắm mn a

6. cẩm nang trẻ lười ăn

cẩm nang trẻ lười ăn Thành viên tích cực

Mình nghĩ cứ cho con vào viện Nhi tw khám đó bạn à

7. phudunghoa

phudunghoa Thành viên rất tích cực

Khám bên Xanhpon cũng được bạn ạ. Vào Nhi bây giờ đông lắm.

8. hoahuongduong6666

hoahuongduong6666 Thành viên tích cực

rửa sạch bằng nước muối nhé cho thông từ mũi trái sang mũi phải

9. Hangucchinhhangthamxinh

Hangucchinhhangthamxinh Thành viên chính thức

Mẹ nó nên chuẩn bị cho tủ thuốc nhà m lúc nào cũng có sẵn mấy thứ sau thì sẽ ko cần dùng Ks cho con đâu. Đừng lạm dụng ks cho con nhé
    1. Dầu giữ ấm Vick ( bôi ngực và gan bàn chân bé trước khi đi ngủ để giữ ấm cơ thể tránh cảm lạnh)
    2. Tinh chất Prospan ( dùng khi con bắt đầu có triệu chứng ho, lưu yếu là tinh chất của Úc nhé vì hồi m kẻ Vn đã từng mia cho con m Nh ko khỏi, Nh khi sang Úc thi cung dùng loại đó lại khỏi)
    3. Dung dich Hút mũi ( khi bé bắt đầu có nc mũi, dụng cụ này hút rất nhẹ nhàng nên ko sợ ảnh hưởng đến niêm mạc mũi)

Attached Files:

10. Song Linh 224

Song Linh 224 Thành viên chính thức

ngại nhất là trẻ nhỏ mà phải đi viện, tại vì đi viện hay có kiểu lây chéo lắm