Kinh nghiệm: Hướng Dẫn Các Mẹ Thiết Kế Website Bán Hàng Không Tốn 1 Đồng

Thảo luận trong 'Học tập' bởi dila.vn, 25/11/2016.

1. dila.vn

dila.vn Thành viên chính thức

Chắc hẳn cũng hơn 80% các mẹ trong 4room của chúng ta điều kinh doanh online đúng không ạ, có mẹ thì bán hàng chủ yếu qua facebook, có mẹ thì bán hàng trên diễn đàn...Tuy nhiên trong việc kinh doanh online thì các mẹ cũng nên trang bị cho mình 1 website để lưu trữ thông tin, hình ảnh cũng như bảng giá sản phẩm để khách hàng của mình dễ dàng tham khảo

Hiện nay dịch vụ thiết kế website cũng khá nhiều tuy nhiên giá thành cũng khá là chat, đối với những mẹ mới khởi nghiệp thì chi phí tạo ra một trang web cũng đủ để các mẹ suy nghĩ trằn trọc ( giống như em trước đây ) , chứ kể không có kinh nghiệm quản lý, xây dựng thì hiệu quả mang đến cũng không cao

Hôm nay mình sẽ hướng dẫn các mẹ tự tay làm cái website hoàn toàn miễn phí mà lại đẹp mê ly, đủ đáp ứng các nhu cầu thiết yếu của các bạn trong việc bán hàng

Người Mỹ họ luôn quan niệm 1 điều rằng: Cái gì càng đơn giản càng tốt ( nhìn giao diện của trang google thì các mẹ sẽ thấy nó đơn giản đến cở nào )

Làm website cũng vậy, càng đơn giản thì khách hàng càng đở phải rối mắt hơn, họ chỉ quan tâm đến thông tin, giá cả và hình ảnh sản phẩm, do đó đừng làm cho website rối lên

Google vừa cho ra mắt công cụ hỗ trợ mọi người làm website dễ dàng trong vòng 3 nốt nhạc, đúng như tiêu chí của google luôn: NHÌN DỄ HIỂU - DỄ SỬ DỤNG - DỂ CÓ KẾT QUẢ

Các mẹ có thể tham khảo trang demo của mình tại đây, mình tạo ngày 24/11/2016, mà hiện tại cũng có thứ hạng 1 số từ khóa trên google: như từ "ve sinh may lanh tron goi" đang ở top 2, và 1 số từ khóa khác cũng có hạng rất tốt trên Google

Thôi vô vấn đề chính nhé các mẹ

Bước 1: Truy cập vào https://drive.google.com/drive/

Đây là công cụ lưu trữ dữ liệu của Google, chắc cái mẹ cũng biết nó là cái gì mà đúng ko

Bước 2: Đăng nhập tài khoản Gmail vào

Mẹ nào chưa có Gmail thì lên Google gỏ từ khóa " cách tạo tại khoản Gmail " nhé

Bước 3: Truy cập vào TẠO ỨNG DỤNG MỚI -> ỨNG DỤNG KHÁC -> MY SITE

Các mẹ có thể tham khảo hình ảnh minh họa ở dưới

Lúc này trang web đã được xây dựng, trước tiên chúng ta cần thay đổi chủ đề trang web để nhìn cho ưng con mắt trước đã

Nhìn bên phải sẽ thấy ô thay đổi chủ đề, mình đã test các chủ đề thì thấy chủ đề có tên là CẤP ĐỘ nhìn ưng con mắt nhất. ( cũng chẳng hiểu sao google nó đặt tên các chủ đề nghe xấu vãi lúa )

Bây giờ các mẹ hãy thay đổi các thông tin ban đầu theo ý của mình như: ĐẶT TÊN CHO TRANG WEB, THAY ĐỔI TIÊU ĐỀ SITE, THAY ĐỔI HÌNH ẢNH BÌA...

Sau khi đã thay đổi và đặt tên website, chúng ta bắt đầu đi vào viết nội dung cho trang.

Các mẹ muốn chèn văn bản, hay video, hay hình ảnh thì chỉ việc kéo thả vào là xong, cũng khá là đơn giản

Sau khi làm xong phần nội dung các mẹ bấm vào nút xuất bản rồi đặt link cho website mình là XONG

Chúc các mẹ thành công

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dila.vn
    Đang tải...

2. Giày dép xuất khẩu cho bé

Giày dép xuất khẩu cho bé Hướng tới một vì sao

có cái mẫu nào cho e xem dc k ạ?

dila.vn thích bài này.
  3. dila.vn

dila.vn Thành viên chính thức

4. sunday shop

sunday shop Thành viên chính thức

Cảm ơn chủ top đã chia sẻ.

5. ngoclantim_91085

ngoclantim_91085 Thành viên rất tích cực

Bài viết hữu ích quá, cảm ơn chủ top nhé!

6. VayTieuDung24h.vn

VayTieuDung24h.vn Thành viên mới

Cho mình hỏi chủ top là bạn thấy google site với Blogspot cái nào ok hơn nhỉ ?

7. janustql

janustql Thành viên chính thức

minh khuyên nếu kinh doanh thì đầu tư làm site đàng hoàng, template wp giờ cũng rất rẻ, chỉ vài trăm ngàn một theme share mà tính năng đầy đủ ... google site chỉ để làm site vệ tinh còn được.... còn để kd thì ko ổn..

8. hoahuongduong6666

hoahuongduong6666 Thành viên tích cực

lưu lại học dần thanks nhé

9. thaopacha123

thaopacha123 Thành viên mới

Làm web không tốn 1 đồng cách này không ổn.
    Mọi người nếu thích thì có thể dùng cái Blogspot ấy.
    Tạo trang web, rồi tạo giao diện, rồi có thể cấu hình thêm tên miền chính thức luôn từ a -> z. Làm bằng blogspot thì thích giao diện nào tải về rồi cài vào là xong. Nhanh - Gọn - chất lượng.
    Đặc biệt là tốc độ index để SEO đối với nó cũng nhanh nữa.

10. isuzudmax2015

isuzudmax2015 Thành viên đạt chuẩn

Cám ơn bạn đã chia sẻ