Thông tin: CLB tiếng Anh online. Chém gió tiếng Anh hàng ngày

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi methoxinh1985, 16/3/2013.

1. baprangbo992

baprangbo992 Thành viên tích cực

2. Phương 145

Phương 145 Thành viên rất tích cực

Em đăng ký vào đây để tăng mức chăm chỉ chứ em lười tự giác lắm

3. janustql

janustql Thành viên chính thức

Hi all,
    have a group in skype ? I think we can talking every day at skype.

I have learning english in university. But a long time i don't use it. Now i can't talking a sentence basic... i hope everybody can help.

thuongbong thích bài này.
  4. thuy84

thuy84

Chance can be created by yourself. Good luck!

5. jeweljackey

jeweljackey Thành viên rất tích cực

Thanks, i am trying everyday.

6. maihuongth

maihuongth Bắt đầu nổi tiếng

I'm back to my favourite topic to improve English writing skill. Today I collect all of my courage and go to see a man who works in Korean company to ask him if they are keeping a potential job that I'm looking for and although the answer is "sorry" but i still feel good about myself. I can speak English very well, i'm confident to talk to him at that time however I thought my English goes down. I don't want to stay at home taking care my babies any more, it makes me frustrating day by day. It's not about i don't love them, it's because i feel like i'm living in a prison which creates by myself. My second baby is 8 months now, if i go to work i wonder who will help me take care of him.

7. jennifer_1

jennifer_1 Thành viên đạt chuẩn

HI, everyone, It's very nice to know this topic. I am working as a Operation Manager for one boutique hotel in Hanoi Old quarter. My speaking English is quite good, but My grammar is not so well. I love my job because of I have chance to talk to foreigner Customer everyday.

8. maihuongth

When you speak English, native speaker will not care that your gramma is correct or not. It just needs when you have to write a document. I worked a lot in translation and i know they write in very difference way and quite hard to understand.
    Example this paragraph, it's about history of goalkeepers gloves: "There's no denying, the significance of those heroic keepers to have taken the world's stage by storm is enormous. A back bone that characterises a teams success, there are few positions more under the microscope. With the greats picking up more appearances than many, it is them whose senses must be most finely tuned that are celebrated with this limited release. The 'History Pack' is created for the greatest here and now while celebrating those that have held the fort in years gone by":D

9. maihuongth

Yeah, we can use this topic to improve writing English skill. You can talk everything about life. Ex: Today, my sister-in-law celebrated her new house. Everybody came with their present? Well, as Vietnamese's traditional you can guest, what is present mean. In addition, we cooked and cleaned together, this makes me exhausted because i also have two small children to take care of.

dinhtien95tn thích bài này.
  10. kinhdoanhtructuyen01

kinhdoanhtructuyen01 Bắt đầu tích cực

em học hỏi vợi ạ, e gà tiêng anh lăm ạ

11. buihoa93

buihoa93 Thành viên tập sự

Tuyển tập nhạc thiếu nhi tiếng anh vui nhộn cho bé xem rất hay và bổ ích nhé các Mẹ, Nhạc có người nhện và công chúa bé nhà mình rất thích xem

12. maihuongth

There is something wrong with tense, grama, spell and structure in this text so I need to fix it again. Can everybody point out what was fixed?
    "Today, my sister-in-law celebrated her new house. Everybody came with their presents. Well, as Vietnamese's traditions you can guest, what do presents mean. We all know you should give the hostess a sealed envelope with the money inside as a present. In addition, we cooked and cleaned together, this makes me exhausted because I also have two small children to take care of."

13. methoxinh1985

methoxinh1985 Bắt đầu nổi tiếng

Hey there! It's great that my thread is still useful for you guys since I was so busy that I could't take care of it.

How are you?

14. maihuongth

We are all excellent!, thank you for your useful topic. Improving English is one of my goals so I'm always keep an eye on your topic. I'm seeking for a job but sometimes, I have problem with my baby getting sick. I'm in the middle of wondering about job and my little son.
    How do you do now?

15. zìa zịch

zìa zịch Thành viên đạt chuẩn

ớ cái ính lích này mềnh biết tí tẹo nè ... Not great but good enough. Will checking in often.

16. Hiếu Phú Quốc

Hiếu Phú Quốc Thành viên đạt chuẩn

Chào mọi người. Đã lâu mình ko có thời gian vào thread này và 8 cùng mọi người. Nhưng mình để ý có mấy điều muốn chia sẻ với anh chị và các bạn đang muốn học tiếng Anh. Mình viết hơi dài nhưng lâu nữa mình mới lên đây. Các bạn cứ tiêu hóa dần dần nếu còn quan tâm đến học tiếng Anh nhé. ^^

- Nhiều câu hỏi của các bạn từ ngày trước, mình đã sửa nhưng ko thấy các bạn phản hồi gì.

- Thứ hai là, đa phần các tin nhắn của các bạn viết tiếng Anh trên này đều chưa chuẩn như của người bản xứ nhưng mình ko có thời gian sửa nữa.

=> Có phải là chúng ta đang ngại ngùng điều gì đó: ví dụ như ko biết tại sao Hiếu lại sửa giúp, hay là ko muốn bị người khác "dạy khôn"? :mad:

=> Nếu các bạn muốn học tốt tiếng Anh thì theo kinh nghiệm hơn 20 năm của mình thì tự học chiếm hơn 90% nỗ lực cá nhân của bạn. Đầu tiên, mình cần rõ tại sao phải giỏi tiếng Anh? Bạn muốn giỏi ở mức độ như thế nào? Bạn muốn đạt được kết quả đó trong bao lâu? Tùy vào mục tiêu đặt ra cho riêng mình, bạn cần những kế hoạch hành động hay chính xác hơn là các hoạt động bạn phải làm hàng ngày để đạt được mục tiêu đó. Nếu mục tiêu chỉ là để học cho biết thì sẽ rất phí phạm thời gian. Nếu bạn muốn nói tiếng Anh như người bản xứ thì thái độ và cách học của bạn phải hoàn toàn khác. Bạn có thể đi học trung tâm này, thầy cô kia nhưng mình cũng nên tự đánh giá xem phương pháp người ta có phù hợp với kiểu học, khả năng và khung thời gian của mình hay không? Để ai dạy cho bạn kỹ năng nào đó, đa phần bạn phải trả tiền. Tâm lý chung là ko thích trả tiền. Vì sao?:(

Bạn nghĩ giá trị thu lại nhỏ hơn số tiền phải bỏ ra. Có thể là do nội dung giảng dạy hay người dạy ko tâm huyết nên bạn sợ. Nhưng lý do chính yếu là do đa phần chúng ta nghĩ rằng bỏ tiền ra mua 1 khóa học đồng nghĩa là mua được kết quả. Mình luôn chia sẻ với các học viên rất thẳng thắn, bạn vừa trả tiền cho chỗ ngồi học thôi, ko phải kết quả. Kết quả là nỗ lực cộng hưởng của cả người dạy và người học. Nếu chúng ta chỉ có nghĩ là thầy/cô có trách nhiệm với kết quả của mình thì có phải chúng ta đang vô trách nhiệm với chính cuộc đời của mình không? Có bao giờ bạn tự hỏi, cũng vẫn thầy cô đó mà người ta học được còn mình thì không? Tại sao vậy? Đó là lúc ta cần quay lại mục tiêu của mình và kế hoạch của mình. Có phải mình đã vẽ ra mục tiêu quá hoành tráng nên đến lúc thực hiện thì thấy quá nản ko? Có phải mình luôn bận rộn ko có thời gian học tiếng Anh ko? Xin lỗi, 90% các lý do chỉ là biện hộ. Mình thấy bản thân mình như vậy đấy. Nếu sự ổn định tài chính hay sự thăng tiến, tương lai của bạn phụ thuộc vào tiếng Anh hàng ngày, hàng giờ thì bạn sẽ thấy, nếu ko học thì bạn chỉ có tụt lại đằng sau mà thôi. Bạn sẽ học một cách tự nhiên, chả cần ai thúc ép, lúc nào cũng thấy có thời gian để làm việc mà bạn nghĩ là quan trọng.;)

Ví dụ thực tế là bạn ra chợ mua cá. T1, nếu bạn ko trả tiền, đương nhiên ko mua được cá. T2, nếu nghĩ mua cá là đương nhiên có món ăn ngon trên bàn chỉ có ở trong thế giới tưởng tượng. Nó còn phụ thuộc vào khả năng gia giảm, lửa to nhỏ của bạn và một phần cũng rất quan trọng là tâm thức khi nấu nướng. Nếu bạn nấu ăn trong lo âu, giận dữ, mình đảm bảo người khác sẽ thấy món ăn của bạn rất dở. Ngược lại, nếu bạn làm công việc đó trong yêu thương, bình an, món ăn đó sẽ rất ngon. Cái này các bạn có thể thử ở nhà và cảm nhận mình nói đúng ko.

Giống như vậy, nếu bạn muốn học tiếng Anh với tâm lý sợ bị lường gạt hay nghĩ mình ko làm được đâu hay học theo kiểu đối phó, thành công trong tiếng Anh của bạn chỉ là mơ ước thôi. :rolleyes:

Lời cuối cùng, nếu bạn vẫn nghĩ là thỉnh thoảng chat chit vài câu tiếng Anh ở đây sẽ làm bạn giỏi lên thì mình nghĩ bạn là người mơ mộng viển vông. Chả có bữa ăn nào miễn phí hết. Sẵn sàng đầu tư cho tương lai của bạn vì khi bạn trả tiền, tính cam kết của bạn tăng vọt. Nếu ko học thì phí tiền có đúng ko bạn? Luôn rõ tại sao mình phải học!!! Chẳng có ai mong muốn thành công đến với bạn hơn chính bạn đâu. Hãy học một cách chủ động và tự tạo thành công cho chính mình luôn tốt hơn là chờ đợi ai đó mang nó đến cho mình. Hãy học để thành công. Đừng học chỉ để tránh thất bại.

Hiếu :)

17. zìa zịch

Wow Hiếu, i see that you already spent a lot of time here, and somewhat disappointed.
    Relax Bro, I seem many Threads like this in many Forums, best way is to let happens naturally.
    Let an immigrant in a foreign country without going to school, He/She still be able to learns after a period of time.
    Try to stop a Baby from learning the language while He/She growing up in a ever changing world around is impossible.
    What i am trying to get at is IF, SOMEONE REALLY WANT TO ... Try to read, watch, write, communicate as much as you can and over times you will little by little the language.
    Don't try to hard to be a professional in English, perfect in grammar, punctuation ect... don't pressure yourself, life is full of pressure as it, not everyone have the will or the time to go all out.

In the past i found these 2 sites quite useful for English beginner:
    https://translate.google.com/
    You can type or copy/paste words in there for translation Viet-Eng or Eng-Viet or any languages for that matter ... i found that it about 90-95% translating accuracy ...and that's good enough.

https://www.spellchecker.net/spellcheck/
    Copy/paste your text there to check for Spelling.

To Hiếu ... Thanks
    To all ... start talking
    :)

18. Thảo Phạm

Thảo Phạm Thành viên tập sự

Mình ngĩ tiếng anh muốn nói lưu loát là phải có các buổi offline cafe để thực hành giao tiếp với nhau. vừa gặp gỡ giao lưu vừa cùng nhau improve tiếng anh cho nhau

19. Mr Kim

Mr Kim Thành viên chính thức

say hello to all of you, i am new member. today is saturday. i am still working . but dont have anything to do. i also dont know to do for pass this time. if you like english plz add friend with me .we will practice e together. it's not important about age. i want to make friend with everyone in this topic. may i introduce myself my full name is trang lee. now i live in ha dong ha noi city. and working for a company in hn. i just married . anything else.... Lol my zalo is 01645865056

20. zìa zịch

Đúng, offline cafe với nhau có thể trau dồi giúp đỡ tiếng Anh cho nhau và là chuyên nên làm vì các thành viên có thể giao lưu relax. Nhưng không improve được bao nhiêu đâu, bao lâu mới có buổi offline ? mỗi lần học hỏi được bao nhiêu ? trừ khi các thành viên dọn vô ở cùng một nhà và đối thoại với nhau chỉ bằng tiếng Anh :)
    Mình nghĩ cách tốt nhất cho MỌI NGƯỜI là chit chat tại đây bằng tiếng Anh, và bắt đầu từ giờ ...
    After all, it is what this Thread all about right ? Can you post in English from now on ?