Tranh luận: Các Mẹ Quan Tâm Tới Sản Phẩm Chăm Sóc Tóc Từ Thiên Nhiên Thì Tham Gia Nhé!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi thuydo2211, 15/12/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Tamtitmitdua

Tamtitmitdua Quý cô hảo ngọt

Bộ gội, xả của Think Nature có loại hương hoa và thảo dược, mẹ nào tóc gãy rụng thì nên dùng loại hương hoa, loại đặc trị tóc gãy rụng. Nhà mình ưa đồ Hàn, dùng Think Nature được gần năm nay rồi. Hôm trước đi mua sữa XO cho cả mẹ cả con, còn được tặng dầu gội toàn thân cho con và dầu gội cho mẹ của hãng Think Nature này nè.
    Mình mua 2 lon I am mom 800g, được tặng hẳn 1 bộ gội/ xả Think Nature thảo dược đấy.

Đang tải...

2. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Có vẻ nhiều mẹ dùng think nature và feedback tốt. Mới tối qua xem thời sự VTV1, sau mục 8h tối thì thấy có quảng cáo của think nature nè, cô Jennifer Phạm làm mẫu cho hãng này luôn đấy. Quảng cáo tivi, lại mời người nổi tiếng nên chắc hãng này cũng lớn nhỉ.

3. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Bạn dùng thử bộ ngăn ngừa rụng, kích thích mọc tóc của Thorakao chưa?
    Thấy đứa bạn mình quảng cáo, gồm có dầu gội tỏi có tác dụng ngăn ngừa rụng tóc rất hiệu quả.
    Dầu gội buởi kích thích mọc tóc.
    Nên dùng kèm 2 loại vì dầu tỏi tuy công dụng tốt nhưng lại có mùi.
    Sau đó dùng xả cho mềm tóc. Vì 2 loại dầu này đều cho bạn cảm giác bị khô tóc.
    Sau đó dùng lotion dưỡng tóc - tinh dầu bưởi chấm lên chân tóc và vuốt từ gốc tới ngọn.

mebinthoi2010 thích bài này.
  4. rubylinlin

rubylinlin Thành viên chính thức

em dùng dầu gội bưởi của thorakao cũng khoảng 2 tháng rồi mà chưa thấy tiến triển gì hết, tóc vẫn rụng nhìu
    hồi cấp 2 tóc em nổi tiếng là đẹp, mượt và dày, còn từ cấp 3 đến giờ rụng nhiều lắm, riết chỉ còn khoảng 1/2 thui, mà giờ tóc ko óng và đẹp như trước, hay gãy rụng và xơ xác lắm
    em ko nhuộm, ko uốn gì hết, trước giờ chỉ duỗi tóc đúng 1 lần
    trước em xài Pantene, sau thấy rụng và tóc bị khô, chuyển sang xài Clear, được mấy năm, khoảng mấy tháng đầu năm nay rụng nhiều trở lại và bị gàu nữa

5. vividress_shop

vividress_shop Váy đẹp cho Mẹ bé xinh

Jennifer Phạm đang mang bầu phải không mẹ nó?

6. ngoinhahanhphu

ngoinhahanhphu Thành viên nổi tiếng

hihi mình có trà xanh, một sản phẩm từ thiên nhiên :)

7. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Em ko biết chị ơi, xem quảng cáo trên tivi thì ko thấy gì chị ạ 3D1%037

8. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Think Nature này gội mượt ko chị? Em sớt google thì thấy nói Think Nature thảo dược chiết xuất thiên nhiên từ 24 loại hoa, thảo dược, giúp làm mềm tóc khô, nuôi dưỡng tóc, giúp tóc mềm mượt, giảm gãy rụng. Xem bảng thành phần thì cũng ưng phết, toàn tinh dầu từ các loại thảo dược tốt.
    Đây là bảng thành phần, các mẹ phán hộ em xem thế nào: Nước, Tinh dầu Hương thảo, Tinh dầu Tràm trà, Tinh dầu Khuynh diệp, Tinh chất trái Việt quất (Bilbery), Tinh chất Trà xanh, Tinh chất Hương thảo, Tinh chất Rau sam, Tinh chất hoa Ong dưỡng, Tinh chất Cỏ thi, Tinh chất Xô thơm, Tinh chất vỏ Quế, Tinh chất Cúc Kim tiền, Tinh chất Cúc La Mã, Tinh chất Bạc hà, Tinh chất hoa Bụp giấm, Tinh chất lá cây Ngải cứu, Tinh chất hoa Oải hương, Tinh chất Phong lữ, Tinh chất lá cây Áo choàng quý bà, Tinh chất Sả Madagascar, Tinh chất lá Nguyệt quế, Tinh chất rễ cây Thiên môn, Chiết xuất hoa Chanh, Tinh chất Húng quế,…
    Tóc em khô lắm. Hồi cấp 2 đầu lắm gàu nên mẹ mua Clear cho gội, trung thành 8 năm liền, trị đc gàu thì tóc khô như rơm, thỉnh thoảng ra quán hấp nóng nhưng chả ăn thua gì.

9. Tamtitmitdua

Tamtitmitdua Quý cô hảo ngọt

Tóc mình mỏng nhưng bông, xù. Trước cũng gội clear mấy năm liền như bạn, sạch gàu nhưng khô lắm. Mình mua dầu ủ về ủ lạnh tại nhà nhưng ko cải thiện mấy (Cái loại mà salon tóc hay dùng). Sau lân la dùng thử bộ gội - xả của Think Nature này. Ban đầu mình chỉ mua loại nhỏ 100 ml thôi, dùng hết 1 bộ nhỏ này thấy tóc mềm hơn hẳn trước đó nên sau mua luôn bộ to 500 ml. Mình dùng loại hương hoa ngọt ngào ấy. Mình nghĩ khả năng do thành phần là 100% tinh dầu của 19 loài hoa, thảo dược nên mới mềm, mượt vậy. Bạn cứ mua thử bộ nhỏ 100 ml mà dùng (hoặc nếu uống sữa XO của Hàn thì đi mua sữa, họ tặng bộ gội, xả Think Nature đó, lấy bộ tặng đó mà dùng thử, ok thì mua tiếp để dùng).

10. mecuahana

mecuahana Bắt đầu tích cực

Kn chăm sóc tóc mềm mượt dành cho các mẹ có tóc yếu và khô như em:

Trộn 1/2 chén bia phẳng (bia đã đổ ra ngoài và để yên trong vài giờ cho bay hết bọt khí cacbonat) với 1 muỗng cà phê tinh dầu hướng dương hoặc dầu canola và một quả trứng sống. Áp dụng lên mái tóc, để tóc ẩm và giữ nguyên trong 15 phút, sau đó rửa sạch với nước lạnh. Hoặc có thể cho bia vào 1 bình xịt và phun sương lên mái tóc. Thực hiện hàng tuần, đảm bảo tóc khoẻ, bóng mượt và mềm mại hơn đáng kể

11. tanngoc

tanngoc Thành viên sắp chính thức

Nhiều người dùng bia chăm sóc tóc như bạn phết, nhưng mình cứ thấy bẩn bẩn sao í :D
    Mình có đứa bạn, tóc bị xỉn màu, ko bóng mượt, tuần nào cũng dùng sữa chua ủ tóc 1 lần. Massage 1/2 chén kem chua hoặc sữa chua vào tóc ẩm và để trong 20 phút. Rửa sạch với nước ấm, sau đó là nước lạnh, cuối cùng gội đầu như bình thường. Nó bảo, dùng cách này cũng cải thiện đáng kể cho tóc đấy.

12. jinx

jinx Thành viên tích cực

Mình xác nhận dùng loại này tóc rất mềm và mượt nhé. Tóc mình tẩy 2 lần để nhuộm màu khói và màu xanh nhưng tóc vẫn siêu mềm. Mình thấy nhiều người dùng loại này để chăm sóc tóc do thành phần của nó tốt, toàn chiết xuất từ thiên nhiên (các loại hoa và thảo dược). Nhiều mẹ cứ loay hoay dùng bồ kết, chanh, vỏ bưởi, trà xanh... để dưỡng tóc nhưng mình thấy lích kích quá, nên toàn tìm mấy loại dầu gội, dầu xả chiết xuất từ thảo dược như Think Nature để dùng cho tiện ấy.

13. jinx

jinx Thành viên tích cực

Hôm qua ra siêu thị khảo giá rồi, chương trình Km thế này nè:

Mua XO Mom/XO Care (2 lon 800g hoặc 4 lon 400g) được tặng 1 Dầu gội chăm sóc tóc tự nhiên Think Nature Hương hoa ngọt ngào (500ml) hoặc Dầu gội chăm sóc tóc tự nhiên Think Nature Thảo dược tươi mát (500ml)

Mua IAM MOM (2 lon 800g hoặc 4 lon 400g) được tặng 1 bộ: Dầu gội chăm sóc tóc tự nhiên Think Nature Hương hoa ngọt ngào (500ml)/Dầu gội chăm sóc tóc tự nhiên Think Nature Thảo dược tươi mát (500ml) và Dầu xả chăm sóc tóc tự nhiên Think Nature Hương hoa ngọt ngào (100ml)/Dầu xả chăm sóc tóc tự nhiên Think Nature Thảo dược tươi mát (100ml)

Gớm, kiếm được đồ free đâu dễ. Sữa XO ngày xưa hót hòn họt, giờ đỡ hơn nhiều rồi, ít người dùng.

14. tuantaiquyen

tuantaiquyen Thành viên rất ngoan

Quan trọng là kiên trì cm ạ. Trước e cũng dùng tinh dầu bưởi nhưng đi làm toàn về muộn. ủ xong đi ngủ thì lại muộn, gội đầu khuya cũng k tốt đâm ra lười hic

15. titi_be

titi_be Thành viên tích cực

mn tư vấn cho mình cái think nature này với. Mình tự mua đc đồ Hàn mà ko bít có dòng này (ngố thế) nên mua loại nào nhỉ? Lần trc mình thử dùng orzen của obsidian nhưng ko hợp với da đầu của mình, giờ dư mấy chai chả biết làm gì

16. Pho dac san

Pho dac san Thành viên chính thức

Trước tóc mình gầu thì gội dầu Thái Dương loại ngày hoặc 7 ngày cũng được, nhưng ngày nào cũng gội đầu (do tóc mình dầu).

17. habaotrang98

habaotrang98 Thành viên tích cực

chăm sóc tóc là một việc khó nhằn :(

18. thuthugbbn

thuthugbbn Mỹ Phẩm Handmade

e cũng vot Think Nature nha

19. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

e cũng đang quan tâm tới ủ tóc

20. truckhongla

truckhongla Thành viên rất tích cực

nhà e bán dầ dừa nhưng e lười ủ tóc lắm, bệnh lười mà, nhưng năm nay chắc phải ủ mất thôi, e mới đi làm tóc dc 3 hôm, cứng như củi, buồn quá

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.