Con Em Hay Bị Viêm Tai Giữa

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Mẹ Tôm Anh, 23/12/2016.

1. Mẹ Tôm Anh

Mẹ Tôm Anh Thành viên tập sự

Cu nhà em hay bị viêm tai giữa quá các mẹ ơi, lần nào điều trị cũng tiêm hoặc uống kháng sinh mạnh augmentin r zithromax +.... nhưng khỏi được 1,2 ngày, cùng lắm đc tuần lại sốt trở lại, đi khám vẫn bài ca viêm tai giữa. e chỉ biết khóc thôi vì thương con quá, cả tháng dùng ks. chỉ nghĩ vậy đã đau lòng lắm rồi cm ạ. E cho khám đủ cả nhi tw, vừa rồi lại bị e phải đưa xuống tai mũi họng tw, bsi lại kê đơn giống hệt ở quê (augmentin, esomuc, medrol), nhưng thêm nhỏ mũi Corti Fenicol của viện. E nhìn đơn chán luôn vào mấy lượt hỏi lại bsi xem lại đơn cho cháu vì ở quê cháu uống suốt cái này, bs bảo "nhưng con cháu vẫn phải uống cái này", e hỏi "thế cháu có phải nhỏ tai hay gì k", ông bảo "k nhỏ tai, chỉ nhỏ thuốc mũi của viện đó". kê 10 ngày uống. Vừa hôm qua cháu mới uống hết ajk, uống vào thì cháu lại chơi ngoan ăn ngoan ngay nhưng e chỉ sợ tái phát nhanh thôi cm ạ. có mẹ nào có kinh nghiệm k chỉ giáo e với ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Tôm Anh
    Đang tải...

2. dapgach

dapgach Thành viên đạt chuẩn

Kiên trì thôi , khi nào lớn sẽ đỡ hoạc khỏi . Do đề kháng của bé kém , Mẹ nó còn để ý cho bé đi khám , chứ nhiều mẹ còn tự ra hiệu thuốc mua cho bé . Dẫn tới tình trạng nhờn hết các KS , em gặp 1 trường hợp rồi . Nhưng mẹ nó cho đi khám tư cho đỡ vất vả , vào viện vừa mệt có khi lại không tốt vì bệnh cũng không nặng quá và rất phổ biến . Tìm bs tư nào có gì alo tư vấn thường xuyên sẽ tốt cho bé .

3. cuncon0712

cuncon0712 Thành viên đạt chuẩn

Dất may cho bạn. trước đây cháu nhà chị gái mình cũng bị y hệt như cháu nhà bạn vậy cữ mỗi lần cháu ốm là phải làm viện cả tuần bác sĩ còn phải đặt ống cho cháu nữa cơ. Chắc là do duyên hay do Ông Bà phù hộ hay sao, mình có quen một anh, a ấy là công tác viên cho một dự án của tổ chức y tế thế giơi, a chỉ giúp cháu vài lần thì từ đó đến nay cháu nhà mình khỏi hẳn đã được gần 2 năm rồi.

4. gavang9x

gavang9x Thành viên nổi tiếng

ch nhà e đợt hơn 1 tuổi cũng bị, mất hơn 10 ngày mới khỏi

5. cẩm nang trẻ lười ăn

cẩm nang trẻ lười ăn Thành viên tích cực

Các mẹ có hay cho con đi bác sĩ để lấy ráy tai không vậy?

6. Mẹ Tôm Anh

chị ơi anh ấy chỉ giáo phải làm ntn ạ? cu nhà e vừa khỏi đc 1 ngày thứ 6 e up bài, thứ 7 cháu lại sốt lại ra phòng khám tư, lại viêm tai giữa. e muốn ngất luôn vì chẳng hiểu chuyện gì khiến con e suốt ngày chung sống vs ksinh vậy? hic.

7. Mẹ Tôm Anh

thi thoảng c ak. nhưng cháu toàn bị viêm tai giữa nên chưa cần đi lấy ráy đã đc bsi điều trj lấy r. mà e chỉ sợ ảnh hưởng đến thính giác của con sau này.:((

cẩm nang trẻ lười ăn thích bài này.
  8. cẩm nang trẻ lười ăn

Mình cũng đang phân vân, vì nhiều mẹ nói đi lấy ráy tai về con hay bị viêm tai giữa lắm. hichic, nhìn cảnh bs đè con ra lấy ráy tai mà sợ lắm

9. Mẹ Tôm Anh

e vừa đọc được thử nhỏ cứt lợn hoa tím vào mũi cho con khỏi mũi và e cũng nhỏ lá hẹ chiết nc vào tai.

10. mehiuhiu

mehiuhiu Thành viên nổi tiếng

Une lên cho mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ

11. dapgach

dapgach Thành viên đạt chuẩn

do cơ địa thôi , mẹ nó cứ bình tĩnh lớn sẽ đỡ dần ,quan trọng me nó theo dõi và cho đi khám bs thường xuyên đừng để bé nhờn thuốc . bổ xung đề kháng cho bé

12. cuncon0712

cuncon0712 Thành viên đạt chuẩn

Chào bạn mình là Nam chứ không phải nữ. bạn liên lạc với mình mình giúp bạn gặp anh đã giúp cháu nhà chị mình, Lúc đó ban sẽ được a ấy tư vẫn miễn phí luôn.

13. ngoinhahanhphu

ngoinhahanhphu Thành viên nổi tiếng

viêm tai giữa rất nguy hiểm phải không các mẹ?

14. me_bi_mum_mim

me_bi_mum_mim Thành viên tập sự

Tai - Mũi - Họng sẽ ko bao giờ khỏi được với điều kiện khí hậu như ngoài bắc này mẹ ạ. Thường thì khi bé chảy mũi nhiễu sẽ dẫn đến tai giữa (bởi dịch mũi sẽ ứ đọng, gây nhiễm khuẩn ở tai). Mẹ nên dùng hút mũi (máy hút hoặc ống hút mười mấy ngàn) hút mũi thường xuyên khi bé bị chảy nước mũi sẽ hạn chế tối đa viêm tai giữa. Mặt khác, hiện tại có một số thuốc tăng cường hệ miễn dịch (gần như thực phẩm chức năng nhưng bác sĩ được phép kê đơn), mẹ có thể dùng cho bé 2đợt/năm là khá ổn.

15. habaotrang98

habaotrang98 Thành viên tích cực

nguy hiểm quá ạ:(( kể cả người lớn cũng thấy nguy hiểm chứ k phải riêng trẻ con

16. methaonguyen177284

methaonguyen177284 mẹ là tất cả

Bạn cho con qua bác sĩ Hiếu ở gần viện 354 (15 đội nhân). Con mình chữa ở đó và đã khỏi. Bạn có thể đọc những bài chia sẻ về con bị viêm tai giữa của mình nhé @Mẹ Tôm Anh

17. vanxinh12

vanxinh12 Thành viên mới

Mình chỉ khuyên bạn 1 chút, thuốc tây y nếu dùng nhiều có điêu là giảm hệ miễn dịch của trẻ.
    Khi bạn dùng nhiều sau này bạn phải tăng liều lượng hơn mà cơ thể trẻ không thể nào hấp thu được, chỉ giới hạn thôi để lâu bị viêm tai giữa chảy mu, viêm amidan phải cắt.
    Tai mũi họng liên quan đến nhau thứ nhất là ho nhiều, sổ mũi để lâu không khỏi sẽ thành bệnh.
    Chị mình bán thuốc tây còn chẳng cho con uống, may mà dùng thuốc đông y nên khỏi giờ lạnh thế này cả xóm đứa nào cũng đi viện với ho suôt nó có bị đâu.
    Bạn thử hỏi mua thuốc thanh phế định suyễn thuốc cổ truyền đông y xem.
    Bé nhà mình cũng bị chị ấy chỉ cho giờ thì thoải mái chả phải lo lắng nữa.
    Đợt này lạnh thế này mà nó có sao đâu

18. cẩm nang trẻ lười ăn

Mình thấy nhiều mẹ khi đi lấy ráy tai cho con về, là con lại bị viêm tai giữa nên mình cũng thấy lo. Ráy tai của con khô quá mà không biết lấy ra bằng cách nào để an toàn cho con

19. love_mybabies

love_mybabies Bắt đầu tích cực

Viêm tai giữa khổ lắm, cháu nhà chị gái em cũng bị đó, nhìu đêm đau tai con cứ khóc, đến thương