Tâm sự Áp Lực Vì Chị Chồng

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi toilatoi.hate, 23/3/2015.

1. baxij

baxij Thành viên tích cực

2. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

Nói thì lại bảo m thế này thế kia, mà không nói thì nhịn mãi ls đc, nhẹ nhàng chị em nc xem thái độ tnao , nếu mà vẫn chây ì thì vào m mĩnh cũng k nể nữa,

3. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Chị ý về nhà chỉ nằm thôi chứ không ăn uống, ko phải hầu hạ gì thị kệ chị ý. Người ta là con đẻ, là máu mủ mình ko thích là việc của mình, sao mình cấm đc. Còn nếu chị ý về mà bạn phải hầu hạ, ít thì ko sao, nhiều thì nói thẳng. chị ý về nhiều thì có nghĩa là bạn cũng có quyền về nhà ngoại bạn nhiều. Mẹ chồng bạn mà ý kiến thì bạn bảo: chị về nhà thường xuyên đc thì con cũng về nhà con thường xuyên đc. Không thích chạm mặt với chị chồng thì tốt nhất nên chuyển ra ngoài ở. Ở nhà cùng bố mẹ là quyền bố mẹ, ko thể khi nào cũng theo ý mình đc. Nên nhớ phải độc lập thì mới có tự do nhé.

4. haulis1995

haulis1995 Thành viên tích cực

c quan tâm làm gì,cứ bỏ ngoài tai, k quan tâm gì tới chị ý đi ạ. chứ bây giờ mình lên tiếng không hay lắm đâu c ak

5. bebaoanh

bebaoanh Bắt đầu nổi tiếng

M từng có thời gian khổ sở với c ck như b nhưng c ck nhà m khủng khiếp hơn b gấp 100 gấp nghìn lần ấy mới đau m cũng nhịn nhưng càng nhìn thì ng ta càng làm tới đỉnh điểm một hôm bà ta chửi bố mẹ m tức ông bà ngoại của con m và con m thế là m đien lên bao nhiêu ấm ức trong lòng bùng phát m xông phi ra cầm theo 1 cái chai cocacola m đấp thẳng vào đầu bà ta và xống đen túm tóc đè xg vả cho mấy cái nhưng rồi bà mc ra bênh thế là ck m bảo thôi ko thì hôm đo m cho bà ta nhập viện luôn sau lần đó ko giám đung đến m nữa và m cùng từ mặt luôn 5 năm nay ko đi lại gì với bà ta nữa chung quy lại m càng nhịn ng ta càng ăn hiếp

hatran2016 thích bài này.