Cần giúp: Có Nên Dùng Sữa Kidtalent Cho Trẻ Kém Ăn, Suy Dinh Dưỡng

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi thachsungvp, 9/1/2017.

1. thachsungvp

thachsungvp Thành viên đạt chuẩn

Xin chào tất cả các bậc cha mẹ, hôm nay em lập topic này mong mọi người giúp đỡ ạ.
    Chuyện là thế này bé nhà em tính đến thời điểm này được 13 tháng 21 ngày mà mới nặng có 9kg mặc dù em cũng chế biến các loại thức ăn như thịt cá trứng sữa tôm cua và các loại rau củ quả thay đổi mỗi ngày 1 món nhưng bé không tăng cân mấy, hôm trước em đi làm ơ cty có chị làm cùng đưa cho cái nhãn sữa tên là kictalent nói là con nhà chị ấy cũng không tăng cân cho ra viện dinh dưỡng khám và được kê cho loại sữa này , chị ấy mua về cho con uống thấy tăng cân lên bảo em mua về cho bé nhà em uống.
    Theo như em tìm hiểu trên mạng thì loại sữa này dành cho trẻ biếng ăn, suy dinh dưỡng và muốn tăng cân vì thế em định mua sữa về cho bé uống nhưng không biết hiệu quả thế nào? Vì vậy em mới lên diễn đàn hỏi xem có mẹ nào đã sử dụng loại sữa này chưa và kết quả có tốt không. Còn nữa là nên mua sữa này ở đâu thì tốt nhất vì hiện nay nhiều loại sữa làm giả lắm vì thế em rất sợ mua phải hàng giả hàng nhái thì nguy hiểm lắm. Có mẹ nào biết thì chỉ em với nha em xin cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm và chia sẻ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thachsungvp
    Đang tải...

2. Occident

Occident Thành viên mới

ngoài ra bạn có thể cho bé dùng thêm sữa nước , sữa chua và váng sữa thì sẽ giup bé tăng cân nhanh hơn. chúc mẹ bé sớm tìm được loại sữa phù hợp cho bé

3. thachsungvp

Xin cảm ơn mẹ @Occident đã tư vấn mình cũng đang cho bé dùng sữa chua và váng sữa dành cho trẻ nhỏ nhưng mà thấy con không lên cân thì cũng sốt ruột lắm

4. thachsungvp

mẹ nào có kinh nghiệm sử dụng sữa loại này rồi thì chỉ giúp em với ạ em xin cảm ơn nhiều

5. Occident

Occident Thành viên mới

bạn đã thử cho bé dùng thử sữa nuơc chưa ?

6. thachsungvp

Mình chưa cho bé dùng sữa nước mà chỉ cho bé uống sữa bột thôi, mình đã mua thử cho bé 1 hộp sữa kidtalent rồi cho bé uống xem thế nào đã