Cần giúp: - Các Mẹ Giúp Em Với, Bé Nhà Em Bị Táo Bón Đến Nỗi Không Dám Đi Ngoài Ạ!

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi huongvcbphan, 6/1/2017.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. coberangsun

coberangsun Thành viên chính thức

Khi con bị táo bón thì việc cho con uống thật nhiều nước là cực kỳ quan trọng.
    Trẻ dưới 6 tháng bú mẹ hoàn toàn không cần uống nước nhưng nếu bé bị táo bón thì vẫn cho uống 100 – 200ml nước/ngày.
    Trẻ bắt đầu ăn dặm từ 6 – 12 tháng uống 200 – 300ml nước/ngày.
    Trẻ 1 – 3 tuổi uống 500 – 600ml nước/ngày.
    Trẻ 3 – 5 tuổi uống 1000ml nước/ngày.
    Trẻ lớn hơn 10 tuổi uống bằng người lớn: 1500 – 2000ml nước/ngày.

Đang tải...

2. hahi

hahi Thành viên chính thức

Cho con ăn dưa hấu đi các mẹ. Dưa hấu được biết đến như một loại quả an toàn cho bé bị táo bón. Vì hàm lượng chất xơ, vitamin C và đặc biệt là thành phần nước cao giúp bổ sung lượng nước bị mất và giúp hệ tiêu hóa của bé làm việc tốt hơn.

3. badanhoabinh

badanhoabinh Thành viên chính thức

Một trong những mẹo dân gian trị táo bón cho trẻ rất lành, lại hiệu quả, đó chính là lấy cọng rau mồng tơi ngoáy hậu môn cho bé. Mẹ có thể ra chợ, chọn mua những cọng rau mồng tơi tươi, xanh và có cuống cứng. Độ to cọng mồng tơi phù hợp với tháng tuổi của bé.
    Lấy một cọng mồng tơi rửa sạch, tước vỏ ngoài của cuống rồi lấy cuống đó ngoáy hậu môn trẻ 3-4 cái. Chỉ sau 5-10 phút, trẻ sẽ đi tiêu dễ dàng.

memitbop thích bài này.
  4. memitbop

memitbop Bắt đầu tích cực

Ôi, cái kiểu này có vẻ hơi khó, các bé đã táo bón là hay bức bối, khó chịu, giờ làm cách này mình thấy không khả thi lắm :(

5. thocoizin

thocoizin Thành viên chính thức

Hôm qua em cũng về kể cho mẹ chồng về việc các bé hay bị đi táo bón, mẹ chồng em bảo sao không dùng bồ kết để chữa, cũng hiệu quả lắm

giadinh3con thích bài này.
  6. giadinh3con

giadinh3con Thành viên chính thức

Mình tưởng bồ kết chỉ để gội đầu chứ nhỉ, lại có tác dụng chữa táo bón cho bé ạ?

thocoizin thích bài này.
  7. thocoizin

thocoizin Thành viên chính thức

Vâng, nếu nhà có bồ kết, mẹ có thể thử áp dụng cách sau: lấy 3 quả bồ kết (loại chị em thường gội đầu) nướng lên rồi cho khoảng 500ml nước vào đun sôi, để nguội, sau đó, lấy 1 cái xilanh để bơm vào hậu môn của bé. Nước bồ kết cũng rất hiệu quả trong việc giúp trẻ đi vệ sinh. Em cũng chưa áp dụng nhưng thấy mẹ chồng em bảo ngày xưa các cụ toàn làm thế nếu con bị táo bón mà :p

8. hoahm

hoahm Thành viên chính thức

Các cách chữa táo bón chỉ là biện pháp nhất thời thôi các mẹ, cái chính là phải làm sao để các con không bị táo bón nữa, chứ cứ táo bón triền miên rồi tìm cách chữa thì cũng không phải là cách triệt để

shopmebin thích bài này.
  9. mitboptu

mitboptu Thành viên sắp chính thức

Đang có chương trình khuyến mại Vegemil này các mẹ. Em mua 3 thùng lấy 1 xe lắc, đang có nhu cầu mua may sao lại có km luôn. Ngoài ra còn có xe đạp với mua 3 thùng tặng 1 thùng đấy, cm có mua thì vào nhanh không hết hàng là hết km luôn

10. soohyang2507

soohyang2507 Thành viên rất tích cực

bạn uống thử sữa a2 nhé vì đó là protein a2 giống sữa mẹ và sữa dê với các chuỗi peptid dễ tiêu chứ ko phải giống dòng sữa a1 nên có thể điều trị dc cả táo bón nhé. Những khách bị táo bón hoặc có con bị táo bón lâu năm uống a2 hết ngay mẹ cháu nhé. Hãy thử mà xem, các bạn khách bé nhà mình giảm dc bao nhiêu tiền đi khám bác sĩ đấy mà lại thơm ngon

11. yeuthuongconmai

yeuthuongconmai Thành viên chính thức

Hôm qua các mẹ có đi Hội chợ diễn của diễn đàn mình không? Mình cũng lượn vào Vegemil mua 3 lốc lấy 1 xe đạp hường cho con gái [​IMG]:) May mà lúc đi tỉnh táo bắt taxi, lúc về liểng xiểng bn đồ

12. shopmebin

shopmebin Thành viên chính thức

Đúng đấy ạ, cứ phải chú trọng ăn uống để hạn chế tối đa táo bón chứ đừng chờ tới khi bị táo bón mà nghĩ phương pháp giải quyết nha các mẹ

13. canhimcun3

canhimcun3 Thành viên tích cực

sao mẹ không cho bé ăn thêm bột sắn hoặc bột hoàng tinh nấu cho bé ăn. Những thứ này rất mát mà

14. công chúa mabu

công chúa mabu Mabu dinh dưỡng

15. công chúa mabu

công chúa mabu Mabu dinh dưỡng

Mẹ có thể thử cho bé ăn các món từ khoai lang rất tốt cho tiêu hóa của bé. Đây là các món ăn từ khoai lang để mẹ có thể đa dạng các món ăn cho bé, không gây nhàm chán cho bé. Mẹ tham khảo bài viết sau nhé!
    http://www.mabu.vn/7-mon-an-dam-tu-khoai-lang-giup-be-het-nhanh-tao-bon.html

huongvcbphan thích bài này.
  16. noitinhyeubatda

noitinhyeubatda Thành viên chính thức

Đây không thể là các món thay món ăn hàng ngày của bé được mẹ nó ơi, quan trọng nhất là phải thay đổi chế độ ăn uống của con cho thật chuẩn, kết hợp sữa động vật và sữa thực vật để hạn chế táo bón ạ

17. huongvcbphan

huongvcbphan Bắt đầu tích cực

Em cũng thử cho con ăn khoai lang rồi mà không đỡ chị ạ, đc vài bữa lại táo bón thành ra mệt mỏi ghê

18. trangtramtrinh

trangtramtrinh Thành viên chính thức

Các chị ơi, có chị nào có page của sữa đậu nành công thức Vegemil cho em tham khảo với, thấy mấy mẹ khen sữa này các con uống tốt, lại là sữa từ thực vật nên em thấy ổn. Mình kết hợp cả sữa từ động vật và sữa từ thực vật là ok nhỉ

19. metixxiu

metixxiu Thành viên sắp chính thức

20. giotdangph

giotdangph Thành viên chính thức

Trời lạnh thế này các con cũng lười uống nước hơn nên nguy cơ táo bón cũng dễ bị hơn nhỉ. Cơ mà như nhà mình cũng toàn phải để nước ấm cho con uống, sinh tố cũng phải ấm, nói chung là cố gắng bổ sung nước bằng mọi cách cho nàng bé

bayencuongmemitbop thích.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.