Xin địa chỉ tốt Khám bệnh về GAN

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi mon_cheri_8489, 20/12/2011.

1. mon_cheri_8489

mon_cheri_8489 Thành viên tích cực

Mình muốn xin địa chỉ bác sĩ nào chuyên khoa về gan . Nha` mình mấy ng` đang bị gan nhiễm mở và mấy bệnh liên quan đến gan
    Mẹ nào có địa chỉ tin cậy xin tư vấn giúp mình nhé và nên ăn uống thứ gì tốt cho gan
    Mình cảm ơn nhiều :p

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mon_cheri_8489
    Đang tải...

2. quynhanhv

quynhanhv Thành viên tích cực

Ðề: Xin địa chỉ tốt Khám bệnh về GAN

Mình trước cũng bị bệnh mẩn ngứa khắp người và được chẩn đoán do gan, ngoài thuốc tây y uống bổ gan(nhưng nói thật chả thấy tác dụng mấy, bệnh vẫn nặng) nên là về sau mình được kê uống cái thuốc diệp hạ châu đóng gói ấy, ko phải loại thực phẩm chức năng j đâu, nó là thuốc ấy, nhưng đắt, về sau mình mua diệp hạ châu(tên dân gian là cây chó đẻ) có 80k/1 cân, đun uống như nước chè hằng ngày, làm mát gan, trừ mụn độc rất tốt. Gan nhiễm mỡ thì cũng có tác dụng đấy bạn ạ.
    Bạn mình bị mụn bọc rất nặng mà nó uống hàng ngày ấy, 1 thời gian giảm hẳn, rất tốt.
    Mua ngoài chợ ấy bạn ạ, nhớ hỏi đúng tên của nó là cây chó đẻ phơi khô ấy nhé

Vài lời khuyên cho mẹ nó nhé!

3. akate

akate Thành viên chính thức

Chị tham khảo phòng khám này thử,
    Hepatis Clinic - Phòng khám và điều trị bệnh viêm gan | Địa chỉ: 164 Giải Phóng - Thanh Xuân - Hà Nội

hoặc Bệnh viên Đai Học Y Dược Ha Noi

4. mon_cheri_8489

Cảm ơn 2 bạn nhiều nhé. bị bệnh này cũng khổ thật ,phải kiêng khem nữa

5. flowerboy

flowerboy Banned

Bạn ơi người nhà bạn đi khám chưa? Kết quả thế nào? có phải dùng thuốc gì nhiều không?

6. mon_cheri_8489

M vẫn chưa đi khám được bạn ah , m vẫn đang dùng thuốc giúp tăng cường chức năng gan thui

7. me.bean

me.bean Banned

Bệnh này nên dùng thuốc thường xuyên va đặc trị thì mới khỏi được, bạn nên đi khám bác sĩ để biết rõ tình trạng bệnh và có thuốc kịp thời,ngoài ra có thể dùng thuốc nam để hạn chế sự phát triển của bệnh và tăng cường chức năng gan. bác nhà bên cạnh em dùng trà giải độc gan Tuệ Linh cho con bác bị yếu gan nổi mề đay, thấy cũng có tác dụng lắm,k biết là bệnh viêm gan siêu vi này dùng để hỗ trợ chức năng gan là được đấy nhỷ?

8. quynhanhv

quynhanhv Thành viên tích cực

Gan nhiễm mỡ đã trở thành bệnh gan rất phổ biến ở một số nước. Bệnh có liên quan chặt chẽ với béo phì, tiểu đường và hội chứng chuyển hóa – một yếu tố nguy cơ chính đối với đau tim và đột quỵ.

Điều may mắn là bệnh gan nhiễm mỡ không do rượu là dạng bệnh gan có thể đảo ngược. Trừ khi gan nhiễm mỡ tiến triển thành xơ gan, thì việc giảm cân có thể làm đảo ngược bệnh. Người bị bệnh gan nhiễm mỡ giảm được hơn 5% cân nặng sẽ có tỉ lệ tích tụ mỡ trong gan thấp hơn; người giảm hơn 9% cân nặng có thể đảo ngược được tình trạng bệnh gan của họ.

Ngoài việc giảm cân qua chế độ ăn và tập luyện, chế độ ăn có hàm lượng cao carbonhydrat nguyên chất (thực phẩm có chỉ số đường huyết cao) có liên quan với gan nhiễm mỡ nhiều hơn chế độ ăn có carbonhydrat phức tạp.

Các carbonhydrat có chỉ số đường huyết cao bao gồm bánh mì, gạo, đường glucose, mật ong, xôi, bánh bột, bánh xốp nướng, ngô nướng, kê, khoai tây chiên, bánh rán, nho khô, dứa, chuối,... Các carbonhydrat phức tạp có thể bảo vệ chống lại bệnh gan nhiễm mỡ bao gồm bánh mì làm từ ngũ cốc nguyên hạt, mì, gạo lứt, rau, trái cây...

Magiê và các chất chống ôxy hóa như vitamin C, vitamin E đã được chứng minh là có tác dụng bảo vệ gan. Các vitamin và khoáng chất này có trong rau xanh, hạt bí ngô, ngũ cốc nguyên hạt và trái cây họ cam quýt.
    Vì vậy, cách tốt nhất để bạn giảm tình trạng gan nhiễm mỡ là giảm cân, chế độ ăn uống ít chất béo, tránh các loại thực phẩm giàu tinh bột và kiểm soát chặt chẽ bệnh tiểu đường.

9. cosmetic89

cosmetic89 Thành viên tập sự

Gan là cơ quan chính đảm nhiệm chức năng chuyển hóa trong cơ thể. Là tổng kho dự trữ và cung cấp năng lượng, một trung tâm chuyển hóa quyết định tình trạng sức khỏe của cơ thể (Glucid, Protein, Lipid, Vitamin đều được tổng hợp và dự trữ ở Gan).
    Một chức năng rất quan trọng của Gan đó là khử độc. Hầu hết các độc tố xâm nhập vào cơ thể như rượu, thuốc lá, thuốc chữa bệnh, hóa chất độc hại, độc tố sinh ra trong quá trình phân giải thức ăn trong ruột khi hấp thu vào máu đều được các tế bào gan sử lý, chuyển thành các dạng liên hợp hoặc làm biến đổi cấu trúc không độc hại và được đào thải ra ngoài. Có thể coi gan là một “nhà máy sử lý độc tố” của cơ thể, bảo vệ sự toàn vẹn các hoạt động của các chức năng khác. Có hàng tỷ tế bào gan ngày đêm cần mẫn dọn dẹp độc tố cho cơ thể vì vậy khi gan suy yếu, khả năng giải độc giảm, nồng độ các chất độc trong cơ thể tăng lên rõ rệt và là nguyên nhân gây nên nhiều bệnh như ung thư, mỡ máu, tiểu đường, hôn mê gan, giảm trí nhớ, nám da, sạm da... Mặc dù rất quan trọng cho sức khỏe nhưng gan ít được mọi người chú ý bảo vệ, có hàng triệu người trên thế giới hàng ngày tàn phá gan bằng rượu và thuốc lá hoặc các hóa chất độc hại. Các tế bào gan không được bảo vệ sẽ dẫn đến xơ gan và ung thư gan. Việt Nam là nước có tỷ lệ ung thư gan đứng thứ 2 thế giới.

Các nguyên nhân gây phá hủy tế bào gan do tiến trình viêm mãn tính như: Các siêu virus B, A, C, D, E và ký sinh trùng, rượu, các chất độc như thuốc trừ sâu, hóa chất bảo quản bị cấm, thuốc… Nguyên nhân thường gặp nhất của xơ gan là rượu. Tất cả những người uống rượu nhiều và thường xuyên đều có nguy cơ bị xơ gan. Thời gian uống rượu càng lâu khả năng tổn thương tế bào gan và phát triển thành xơ gan càng cao.

Do ảnh hưởng quan trọng của gan với sức khỏe vậy nên rất cần phải bảo vệ tế bào Gan hàng ngày bằng cách hạn chế tối thiểu các độc tố đưa vào cơ thể, nhất là các độc tố gây hại trực tiếp cho gan như rượu, thuốc lá, hóa chất bảo quản thực phẩm… mặt khác phải tăng cường chức năng giải độc và bảo vệ tế bào gan. Có gần 50 nghiên cứu về hóa thực vật từ 101 loại cây thuốc có liên quan đến bảo vệ gan như Diệp hạ châu, Cúc gai (sylimarin), Núc nác, Sài hồ bắc, Cam thảo, Tam Thất, Nhân Sâm…

Chúng tôi xin giới thiệu cây thuốc nam có tác dụng bảo vệ gan rất mạnh được nghiên cứu bài bản kỹ lưỡng và được các nhà khoa học Việt Nam và thế giới đánh giá rất cao. Đây là cây thuốc nam được đánh tốt nhất hiện nay về tác dụng giải độc gan. Đó là cây Cà Gai Leo (Tên khoa học: Solanum hainanense Hance Solanaceae). Còn có tên khác là Cà gai dây, cà vạnh, cà quýnh, cà lù, gai cườm.

Bộ phận dùng

Rễ, cành lá và cả quả, thu hái quanh năm, rửa sạch, thái nhỏ, phơi hay sấy khô. Có khi dùng tươi.

Công dụng: Theo kinh nghiệm của dân gian Cà gai leo dùng chữa ngộ độc rượu rất tốt. Tác dụng bảo vệ tế bào Gan mạnh đến nỗi khi uống rượu chỉ cần chà răng hoặc nhấm rễ Cà gai leo thì sẽ tránh được say, nếu bị say thì uống nước sắc của rễ hoặc thân lá sẽ nhanh chóng tỉnh rượu, ngoài ra còn dùng chữa rắn cắn, đau nhức xương khớp.

Cách sử dụng: Rễ, thân, lá, phơi khô sắc uống hoặc đun uống thay nước hàng ngày, ngày dùng 100g

hoặc bạn mua sản phẩm cà gai leo Tuệ Linh về dùng nhé.

10. mon_cheri_8489

Chho m xin địa chỉ khám nhé ,Thank

11. ambrette

ambrette Thành viên tập sự

Bạn ở đâu? Phải có khu vực thì mọi người mới mách địa chỉ cho bạn được chứ !! Bạn tìm hiểu thêm về cà gai leo mà bạn ở trên nói xem, vì theo mình biết cây này tốt với gan đấy, uống cà gai leo Tuệ Linh cũng được đấy, thấy nhiều người dùng phết.

12. huynh_nhu

huynh_nhu Banned

có phải cây quả đỏ đỏ k bác, e cũng quên hình dạng nó thế nào rồi, trước đây thấy nhiều lắm, mà bây giờ ít ng đun nước là uống lắm, toàn dùng thuốc, bác nhà em cũng dùng Cà gai leo của Tuệ linh, giải rượu bổ gan ạ

13. minhhue1979

minhhue1979 Thành viên chính thức

May quá ,mình có bà chị dang bị bệnh gan-Mình sẽ mách cho chị ấy tìm lá cây chó đẻ và cà gai để sắc uống xem thế nào.Hiện chị
    ấy đang nằm viện mà chữa không được.Cảm ơn mọi người nhé.!

14. mon_cheri_8489

Mình ở Hà nội bạn ah ? tên sản phẩm là gì thế ?

15. huynh_nhu

huynh_nhu Banned

bác nên cẩn thận k mua nhầm thảo dược thì khổ đấy ạ, e thấy trc đây các cụ dùng an toàn hơn,bây giờ ngại đun nấu, với cả nếu mà dùng thuốc thì tốt hơn mà. bác nhà em uống dạ trà Cà gai leo của Tuệ linh cho yên tâm. đỡ sợ bác ạ

16. mon_cheri_8489

Tra` đấy mua ở đâu vậy bạn? tên chính xác là gì thế

17. hien678

hien678 Thành viên mới

Mình bị viêm gan đã một năm nay, theo tìm hiều mình đến khám tại Phòng Khám Đa Khoa Hồng Phòng, khám ở đây rất ok, bác sĩ nhiệt tình, mình tuân theo phác đồ điều trị của bác sĩ, và ăn uống điều độ theo chỉ định của bác sĩ về người mắc bệnh gan, giờ đây virus viêm gan B của mình đã đẩy lùi, và không còn tái phát.
    Theo mình bạn nên đến địa chỉ khám bệnh gan này rất ok

18. cẩm nang trẻ lười ăn

cẩm nang trẻ lười ăn Thành viên tích cực

Hóng, vì mình cũng có người nhà bị bệnh về gan

19. choetboi

choetboi Thành viên chính thức

Những người bị bệnh gan theo mình cách tốt nhất là hãy tìm tới các thuốc về đông Y thì sẽ tốt hơn

20. Baubi'mom

Baubi'mom Thành viên chính thức

Em học ngành Tây Y và khuyên bác là mấy bệnh liên qua đến lục phủ ngũ tạng bác chữa ĐÔng y lành hơn mà mới dứt được, quan trọng tìm đúng thầy klang băm thì chết. Chứ Tây y chỉ hỏng đâu cắt đấy, thuốc chỉ chưã triệu chứng thôi k dứt bệnh đc mà hại người bác ạ!
    CHúc bác mau khỏi bệnh!