Chia Sẻ Các Bước Chăm Sóc Da Của Từng Mẹ ^^

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Hoàng Gmm, 16/1/2017.

1. Hoàng Gmm

Hoàng Gmm Thành viên sắp chính thức

Da em dạo này xấu quá.. Thỉnh thoảng lại mọc lên cái mụn xong xẹp rồi thâm.. nhìn như rừng sao trên mặt ............ chán đời. Hôm nay rảnh vào hỏi thăm các mẹ cách làm đẹp da. Các mẹ khai hết đi nhé.
    Ví dụ các mẹ buổi tối - sáng thường chăm sóc da những bước như thế nào ạ?? và hiệu quả các mẹ cho là thu được sau quy trình chăm sóc da của bản thân ra saoo??? Vào chia sẻ nhiệt tình để chị em học hỏi nhau đi ạ. Hì hì
    E thì sáng dùng sữa rửa mặt để loại bỏ bụi bẩn ở chăn gối sau đó dùng nước hoa hồng và kem chống nắng rồi đi làm ( qua loa quá cm nhỉ) :)
    Tối sữa rửa mặt sau đó cũng dùng nước hoa hồng và kem dưỡng ẩm. Da e da thiên dầu ạ. Thỉnh thoảng e đắp mặt nạ (trứng gà, mật ong+ nghệ, hoa quả..) trung bình 3 lần/1 tuần ạ.
    Còn các mẹ thì sao ạ???

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hoàng Gmm
    Đang tải...

2. lan889

lan889 Thành viên chính thức

Mình cũng đang có tình trạng giống như mẹ nó này mà dùng nhiều cách rồi vẫn chưa thấy đỡ gì cả

Hoàng Gmm thích bài này.
  3. grenade.kill

grenade.kill Thành viên kỳ cựu

em lười lắm nên ko chia sẻ đc gì với mn, da cũng bị mụn nên cũng ngịa lích kích nhiều loại :), mặt nạ thì dạo này đag đắp tinh nghệ mật ong sữa tươi

4. habaotrang98

habaotrang98 Thành viên tích cực

mình cũng khá lười về khoản chăm sóc da nên nó hay bị mụn huuhuhu

5. haiflc

haiflc Thành viên đạt chuẩn

Mình đang dùng mỹ phẩm của Astalift Nhật Bản. Mua mỹ phẩm hãng này giá hơi chat nhưng đổi lại mình rất ưng về chất lượng. Buổi sáng mình có sử dụng kem chống nắng 5in1, loại này SPF 50+ tác dụng chống nắng rất ok, không nhờn, không bị trôi khi tiếp xúc với nước và đặc biệt là có thể thay thế lớp kem nền. Nhiều hôm mình lười chỉ bôi kem chống nắng và đánh chút son thôi.
    Sáng và tối mình có bôi kem dưỡng Jelly để dưỡng ẩm và ngăn lão hóa. Ngoài 2 loại trên thì mình có sử dụng thêm collagen nữa. Mình uống collagen dạng nước loại hàm lượng cao 10.000mg.
    Nói thật với các mẹ, e không đi spa chăm sóc da bao giờ nhưng da phải nói là đẹp, mịn và căng hơn mấy ng ở cơ quan tuần nào cũng đốt đống tiền đi spa .

6. Hoàng Gmm

loại mặt nạ này cũng thích lắm nè, thỉnh thoảng e cũng đắp mà lành tính lắm.

7. Hoàng Gmm

mn ơi. Dùng nhiêu kem chống nắng quá có sợ ảnh hưởng đến da mụn k mn nhỉ??

8. haiflc

Mình ngày nào cũng dùng kem chống nắng mà không có bị mụn đâu nhé.

9. Hoàng Gmm

nhưng e muốn hỏi da đang bị mụn mà dùng thì có được ko cơ. :(( Chứ da khỏe mà ngày nào cũng dùng thì ko nói @@

10. sieuham

sieuham Thành viên chính thức

em cũng ít dùng mấy đồ trang điểm hay dưỡng da lắm
    sáng dậy em rửa sữa rửa mặt làm sạch da rồi đi làm còn ko có hoa hồng luôn ạ :p đi làm thì dùng xịt khoáng. tối về dùng sữa với đắp mặt nạ mật ong + sữa chua + tinh bột nghệ để bớt vết thâm. Đi ngủ dùng kem E, trộm vía da cũng sáng đẹp ạ :D

11. Mỹ Phượng Hoàng

Mỹ Phượng Hoàng Mỹ phẩm Pháp giúp bạn đẹp hơn

Mình thì cũng dùng srm và nước hoa hồng, sử dụngkem giữ ẩm, giữ nước cho da bằng kem La Poche Rosay, buổi tối thi xài kem chống nám da ban đêm của Ducray, ngoài ra thì dùng mặt nạ sữa chua/ lòng đỏ trứng gà + mật ong + nghệ hoặc mặt nạ giải độc Bio của Nuxe. Đây là những gì mình kết hợp xài và trong nửa tháng da mặt đã sáng hẳn lên, không mụn còn vết tàn nhang và nám phải chờ ít lâu

12. Phương PJ

Phương PJ Thành viên tích cực

Mn nhớ dùng tẩy trang nhé, dùng kem chống nắng là phải tẩy trang mới sạch được, rửa sữa rửa mặt không sạch sẽ bị mụn ẩn đó

13. anhdao_89

anhdao_89 Thành viên tập sự

Mình thù dùng sửa rửa mặt và gel dưỡng ẩm mỗi tối, ah không biết các mẹ có biết sản phẩm HA Plus không.
    Mình có mua về dùng hiệu quả lắm các mẹ ạ. da không dầu nhờn, se khít lỗ chân lông mà lúc nào nhìn cũng săn chắc và tươi không cần tưới luôn nhé :D

14. haiflc

Dùng được nhé bạn.