3 tháng đầu: Phôi Không Phát Triển Phải Làm Sao Để Cứu Các Mẹ Ơi

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Trangnhung131191, 18/1/2017.

1. Trangnhung131191

Trangnhung131191 Thành viên tập sự

Em có thai được 6 tuần, đã có tim thai. Em đi siêu âm ở 55 Yên Lãng và 125 Thái Thịnh, bsy đều nói là phôi kém phát triển, không tốt. Tiên lượng 40%. Sau đó em đi sang phụ sản HN, bsy lại nói tuổi thai này không quan tâm đến phôi. E không yên tâm lắm nên đi khám thêm ở bsy Xuân Lan Văn Cao. Bsy cũng nói tiên lượng không tốt, vì phôi thai chỉ tương đương 5 tuần, còn thai đã được 6 tuần rồi. Em còn bị chảy máu vì có polyp ở cổ tử cung nữa. Các mẹ ơi em muốn cứu con. Có ai có kinh nghiệm thì giúp em với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Trangnhung131191
    Đang tải...

2. vịtcute

vịtcute Thành viên đạt chuẩn

phôi k phát triển với bị chảy máu vậy khả năng thai lưu là cao rồi

3. Trangnhung131191

Không ạ. Hôm qua em mới đi sa, tim thai vẫn bth. Chảy máu là do polyp cổ tử cung. Hic. Các bsy bảo còn nước còn tát, vẫn phải cố gắng giữ cháu chị ạ. Nhưng em đang lo quá :(.

4. trai_tim_mua_thu_2006

trai_tim_mua_thu_2006 Thành viên chính thức

Uh còn nước còn tát. Bạn cứ bình tĩnh. Con muốn ở với bạn thì em ý sẽ ở lại thôi. Bạn cứ theo chỉ dẫn bác sĩ nhé!

5. Trangnhung131191

Dạ vâng e cám ơn chị ạ! Tại đọc trên mạng thấy không khả quan lắm nên em lo quá chị ạ :(

6. trai_tim_mua_thu_2006

Vẫn có tim thai là ksao đâu bạn. Cố lên nhé. Và lạc quan lên!

7. rabbit.bear

rabbit.bear Thành viên rất tích cực

Bạn 6 tuần là siêu âm đầu dò hay ổ bụng thế? Mình cũng buồn lắm, tuần trước đi khám thai được gần 6 tuần mà còn chưa có phôi thai, tim thai, túi thai rất nhỏ, có nhiều dịch trong TC. Mai mình mới đi khám lại

8. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

M cũng bị 1 lần nhưng ko may mắn còn nc còn tát thôi. Chúc b may mắn

9. zi.zou

zi.zou Thành viên chính thức

Hôm qua em mới đi sa, tim thai vẫn bth. Chảy máu là do polyp cổ tử cung. Hic. Các bsy bảo còn nước còn tát, vẫn phải cố gắng giữ cháu chị ạ. Nhưng em đang lo quá :(.[/QUOTE]
    Bạn cứ bình tĩnh nhé. Như trường hợp của mình đây : tinh theo ngày đầu KCC cuối thì đc 6w nhưng khi đi siêu âm bsi bảo thai tương đương 4w6d thôi, mới có túi ối, chưa thấy phôi và tim thai. Sau 1w khám lại thì thai phát triển tương ứng với ngày kinh là 6w6d, nhưng tim thai dc có 111. Bác sĩ chỉ kê cho mình uống Utrogestan 200mg, và bảo mình kiêng đi lại, nằm ở nhà. Mình đã xin nghỉ làm ở nhà. Chủ nhật vừa rồi đi khám lại thì tim thai đã ổn, đc 148.
    Mình cũng từng bị lưu 1 lần lúc thai dc 9w. Lần trước đi khám chỗ bsi toàn dọa thôi, đi khám lo lắng, rồi khóc lóc đủ kiểu. Lần này bsi rất nhẹ nhàng, và tư vấn theo hướng tích cực nên mình cũng đỡ hơn, tránh được sự lo lắng. Lần này mình chỉ theo 1 bsi thôi. Lần trước k có kinh nghiệm nên đi khám nhiều nơi,đi lại và khám nhiều mệt lắm.
    Cố lên bạn ạ, và cố gắng bình tĩnh nhé. Lo lắng nhiều rất ảnh hưởng tới thai đó.

10. Trangnhung131191

Hôm nay e đi sa lại. Em bé được 7w. Tim thai vẫn tốt. Chiều dài đầu mông là 9,3mm. Túi ối là 12,3mm. Bsy nói chưa có trường hợp nào bị như vậy mà lâu dài được cả. Hic

11. Trangnhung131191

Em sa đầu dò ạ. Chúc c mẹ khỏe con khoẻ. Không bị như em! Mỗi lần đi khám về là khóc lên xuống

12. Trangnhung131191

Hồi đấy c giữ em bé được lâu k ạ?

13. Trangnhung131191

Bạn cứ bình tĩnh nhé. Như trường hợp của mình đây : tinh theo ngày đầu KCC cuối thì đc 6w nhưng khi đi siêu âm bsi bảo thai tương đương 4w6d thôi, mới có túi ối, chưa thấy phôi và tim thai. Sau 1w khám lại thì thai phát triển tương ứng với ngày kinh là 6w6d, nhưng tim thai dc có 111. Bác sĩ chỉ kê cho mình uống Utrogestan 200mg, và bảo mình kiêng đi lại, nằm ở nhà. Mình đã xin nghỉ làm ở nhà. Chủ nhật vừa rồi đi khám lại thì tim thai đã ổn, đc 148.
    Mình cũng từng bị lưu 1 lần lúc thai dc 9w. Lần trước đi khám chỗ bsi toàn dọa thôi, đi khám lo lắng, rồi khóc lóc đủ kiểu. Lần này bsi rất nhẹ nhàng, và tư vấn theo hướng tích cực nên mình cũng đỡ hơn, tránh được sự lo lắng. Lần này mình chỉ theo 1 bsi thôi. Lần trước k có kinh nghiệm nên đi khám nhiều nơi,đi lại và khám nhiều mệt lắm.
    Cố lên bạn ạ, và cố gắng bình tĩnh nhé. Lo lắng nhiều rất ảnh hưởng tới thai đó.[/QUOTE]
    Vâng ạ. E thì k nhớ ngày kinh cuối. Nên tuổi thai phụ thuộc vào máy sa. Nhưng túi ối bé quá so với thai :(. Hôm nay đi khám bsy cũng bảo chưa có trường hợp nào em bé lâu dài cả :(. E buồn quá ạ

MaMa Cá Voi thích bài này.
  14. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

Bé nhà m đc 6 tuần thui

15. trai_tim_mua_thu_2006

Mn cố lên. Cô ở làng mình bị ra máu như đến ngày ý. Phải nằm một chỗ treo chân lên. Nhưng rồi cuối cùng vẫn sinh đc cu cậu khỏe mạnh. Hi vọng mn sẽ may mắn!

16. Trangnhung131191

E mất cháu rồi các chị ah :(. Hôm qua đi khám thì không còn tim thai nữa. Hic. Hôm nay phải đi viện C để người ta lấy ra rồi. Huhu. Đau lắm :(. Chẳng biết bao giờ mới có lại nữa :(

Ha An 0210 thích bài này.
  17. trai_tim_mua_thu_2006

:( chia buồn với mn nhé. Mình cũng mới mất bé cách đây nửa năm. Buồn thật buồn. Cố lên nhé!

18. loan44

loan44 Thành viên chính thức

Cố gắng lên chị ơi! Hy vọng mọi điều bình an đến với 2 mẹ con

19. MaMa Cá Voi

MaMa Cá Voi Thành viên chính thức

E cũng đã từng có cảm giá y như mẹ nó rồi.
    Mẹ cố gắng và đừng nghĩ quá nhiều nhé.
    Thời gian tới ăn uống tốt để chuẩn bị đón bé về nhé
    ---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Axit folic ngăn ngừa các vấn đề trong quá trình mang thai

Sửa lần cuối: 4/2/2017
  20. zi.zou

zi.zou Thành viên chính thức

Cố lên mẹ nó. Em cũng đã từng trải qua cảm giác này. Thời gian qua đi rồi con yêu sẽ về lại nhanh thôi. Bạn cố gắng nghỉ ngơi, giữ gìn sức khỏe và vệ sinh theo chỉ dẫn của bác sĩ nhé.