Tâm sự Chuyện Hài Khi Mới Về Nhà Chồng :))

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi benhphukhoa, 30/12/2016.

1. benhphukhoa

benhphukhoa Thành viên tích cực

=)) chuyện của bạn buồn cười quá hj. mà hai lần như thế rồi lần 3 phải cẩn thận hơn nhé, mình cũng mấy lần ngại khi về nhà ck cũng chỉ biết cười trừ thôi hehe. nhưng sau để ý hơn đỡ hơn nhưng \vẫn bị vài lần làm cho cả nhà cười :))

Đang tải...

2. benhphukhoa

Vậy là tốt rùi, nói chung khi gia đình thoải mái thì sống chung rất vui, còn khi không hợp mà sống chung rất hay xích mích, chị mình cũng vậy sống chung thi thoảng lại có chuyện xích mích hj. bao giờ cũng vậy ở riêng là thoải mái nhất làm gì cũng đc hehe

-------------------------------
    Bán chung cư, liền kề tại HN
    - dự án VCI
    - Tổng quan dự án VIC Vĩnh phúc

Sửa lần cuối: 22/11/2018
  3. Cua Xì Ke

Cua Xì Ke famous lady :3

em cười ko ngậm dc mồm với mn :)) mà đáng yêu đó chứ, em cũng hay bị vụng kiểu như này, toàn tranh làm với ng khác nhưng cuối cùng lại thành phá hại =))

4. hongthem_92

hongthem_92 Tám thơm Hải Hậu

Đến giờ nghĩ lại vẫn vừa đau bụng, vừa xấu hổ ý, có điều xong cái chuyện đấy thì e làm cơm cũng khá ổn nên được mng khen. :)

5. Quyên_Dory

Quyên_Dory Bắt đầu tích cực

Em cũng mới lấy chồng. Lúc từ phòng cưới về nhà chồng cứ ngẩn ngẩn ngơ ngơ, kiểu không tin là mình đã lấy chồng rồi ấy. Vì nhà chồng em ở phố cổ chật chội, nên trước khi cưới bọn e đã thuê nhà riêng để sau cưới ở, nên xong xuôi 2 vợ chồng đi về nhà mình. Về đến nhà, em tự nhiên tủi thân, lao vào cắn xé, đánh đập chồng, vừa cào cấu vừa khóc như mưa như gió: "Tại anh đấy, giờ em tự nhiên thành con nhà khác rồi. Em muốn ở với bố mẹ em cơ. Huhu". Thế nào chồng cứ an ủi rằng "Anh hứa sẽ yêu thương, chiều chuộng em cả đời, em đừng khóc nữa, ở với anh cơ mà, chứ ở với người khác đâu". Thế mà em vẫn cứ cắn xé chồng xong khóc lóc mãi gần 1 tiếng mới thôi thổn thức.
    Hôm sau sang ăn cơm nhà chồng. Mẹ đẻ em cứ dặn đi dặn lại rằng: "Về nhà chồng không được lười như ở nhà mình, ăn cơm xong thì phải rửa bát". Vì em mặc dù rất thích làm đồ ăn, làm đồ ăn cũng ngon, nhưng em có tật lười rửa bát. Ở nhà toàn em em rửa cho, nên mẹ em lo em làm mất mặt đằng ngoại ạ :((
    Thế nên ăn cơm xong, em cũng lon ton dọn bát đĩa định rửa, ai dè bố chồng cứ bảo: "Thôi mày để đấy bố rửa cho, bố rửa loáng cái là xong". Nhưng em nhớ lời mẹ dặn, cứ nhất quyết đòi rửa. Ai dè mẹ chồng em chạy ra, kéo em vào bàn ngồi rồi thủ thỉ: "Con cứ để bố rửa đi". Xong còn ghé tai em nói nhỏ: "Nhà này có tục đàn ông rửa bát, với ngồi đầu nồi xới cơm. Hồi xưa mẹ lấy về đây bà nội con cũng bảo thế" (tức là bà nội chồng ấy).
    Ôi giời ơi, thế là em như mở cờ trong bụng, còn về kể cho mẹ đẻ nghe. Ai ngờ mẹ đẻ em cứ mắng là em vô duyên. Huhu.
    Giờ bố chồng vẫn cứ miệt mài rửa bát. Tất nhiên, em vẫn ra phụ bố, nhưng bố chả bao giờ để em tự rửa cả. Chồng em thì siêu lười, chỉ bê hộ vợ mâm bát thôi :((

benhphukhoa thích bài này.
  6. hailinh789

hailinh789 Thành viên chính thức

em thấy bố mẹ chồng chủ top cũng hiền lành dễ tính đó

7. benhphukhoa

Bạn vậy là hạnh phúc quá rùi còn gì, ck yêu, bố mẹ cg chiều hj. nhất bạn, mình đọc câu "nhà này có tục đàn ông rửa bát, với ngồi đầu nồi xới cơm" làm mình buồn cười quá đi :D
    Cs của bạn chắc rất hạnh phúc? Chúc gđ bạn mãi hp nhé :)

8. benhphukhoa

hj vâng, được cái bố mẹ ck em tâm lý, lại chiều nên em cg thích hj.

9. Quyên_Dory

Quyên_Dory Bắt đầu tích cực

Ôi, nhà em mới lấy nhau nên thế thôi. Ở lâu mới biết mẹ nó ạ. Em thì em xác định không quá ảo tưởng về hôn nhân màu hồng. Cũng không ảo tưởng bố mẹ chồng thương mình như thương con đẻ. Nhưng em sẽ cố gắng làm tròn trách nhiệm của con dâu với các cụ mẹ nó ạ.
    Hơn nữa các cụ bảo "xa thơm gần thối". Bọn em ở riêng nên thoải mái hơn, cuộc sống k khác nhiều so với lúc yêu nhau. Nhưng sau này con cái cũng k biết thế nào. Cứ phải sống thêm 10 năm, 20 năm nữa mới biết là sướng hay khổ mẹ nó ạ

10. benhphukhoa

hj uh, mẹ nó nói cũng đúng "xa thơm gần thối" hj. Nhưng mà ở riêng công nhận sau này có con nhỏ vất vả đấy mn à, em cg có con nhỏ đc gần 9 tháng rồi, may ở cùng ông bà nên ông bà đỡ đàn cho, chứ nếu không hai vợ chồng đi làm k ai trông thì mệt, hj. ở cùng cg có lúc này lúc nọ, nhưng như bạn nói, mình phải cố gắng đúng nghĩa là làm con. nhưng mà bme ck em thì cg tâm lý, thương con thương cái nên em cg k có gì vất vả mấy.hj. Mẹ nó có em bé chưa?

11. kingofsky

kingofsky King Of Sky

Đấy là nhà bố mẹ chồng còn dễ đó ạ! Chứ còn nhiều nhà khác thì lại còn rách việc.

12. tra.xanh

tra.xanh Bắt đầu nổi tiếng

Bạn này về nhà ck mà đáng yêu thế hihi

13. benhphukhoa

hj vâng cũng may mn ạ, mà trong quá trình sống còn nhiều cái buồn cười lắm mn ạ, hj. em vụng lắm :D

mountain view

Sửa lần cuối: 22/11/2018
    tra.xanh thích bài này.
  14. tra.xanh

tra.xanh Bắt đầu nổi tiếng

Làm nhiều rồi quen riết mn nhỉ ;))

15. benhphukhoa

hj uh, em vừa buồn cười vừa ngại hj. mà đã dặn là cố gắng k được ẩu, không được làm gãy hay bể gì nữa, nhưng vẫn còn nhiều trường hợp buồn cười lắm mn à :D lại được cái tính hay quên chứ =))

16. benhphukhoa

Hj em đang cố gắng :)) mà từ ngày đẻ con xong em lại còn cái bệnh tai điếc cơ :D, mẹ ck nói mấy lần em mới nghe ra, nhiều khi nghe nhầm buồn cười lắm :))

17. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

M về nhà chồng thì mẹ mất nh bà chị dâu cả thì soi thôi rồi ý, m cũng có mấy phen nh m thấy nhà chồng bạn có vẻ tâm lý đấy. Hồi đó m bị soi 1 cách quá thể đáng nh m cứ kệ, sau 5 năm m cứ sống thật với những gì m có và giờ bên nhà ch lại quý. Bố m do ở 1 mình mà mấy anh em trai lại xây cho bố nhà thờ và nhà quá rộng đồng thời muốn ông đi bước nữa để thụ hưởng tuổi già nhưng đến khi ng phụ nữ đó đặt chân về nhà mình thì lại là 1 cực hình lớn (còn khủng khiếp hơn mình hồi trước) vì bị con dâu cả soi ngược lại. M thấy chẳng mấy khi gặp nhau nên cứ sống thoải mái và hiểu cho nhau là đc. Quan trọng là thấy vui tươi và thoải mái nhất

18. benhphukhoa

Đúng vậy bạn, cứ sống thật, quan tâm tới mọi người rồi mọi người sẽ hiểu và quý mình thôi, cs của bạn có vẻ hơi khó nhưng cố gắng bạn nhé. mình cg đang dần thay đổi rồi nè hj. m cg bớt ẩu hơn rồi hj,

19. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

Giờ thi m rất ổn rồi b ah. M cứ sống thật với bản thân và biết suy nghĩ hiểu cho người khác thì ok thôi, hi

20. benhphukhoa

:) đúng rồi bạn, hãy như vậy nhé, chúc cho cuộc sống của bạn luôn tốt đẹp ;)

ngatlt thích bài này.