Điều Trị Trứng Cá Bằng Phương Pháp Nam Y Khỏi Đến 98%

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi donghieu93, 14/2/2017.

1. donghieu93

donghieu93 Thành viên tích cực

Chắc hẳn mụn trứng cá luôn là nỗi ám ảnh của tất cả mọi người, đặc biệt là những người ở lứa tuổi vị thành niên, và mình cũng không phải ngoại lệ.

Ngay từ khi còn học lớp 11, mặt mình đã xuất hiện những đốm mụn bọc. Cứ tưởng đó chỉ là dấu hiệu bình thường của tuổi dậy thì nên mình dùng chỉ dùng sữa rửa mặt. Thời đó mình dùng “ Oxy – Tút Lại Vẻ Đẹp Trai “ để rửa. Nhưng kbiet do cơ địa da hay do dị ứng với sữa rửa mặt mà mặt mình ngày càng nổi nhiều mụn hơn, đặc biệt là mụn bọc.

Ngày trước, có ông hàng xóm cũng bị mụn, sờ vào sần sần thấy thích, cũng mong được nthe. Giờ cầu được ước thấy luôn.:(. Ngày qua ngày, cả mặt và trên trán đều nổi mụn, càng ngày càng nhiều hơn. Lưng cũng có nhưng chỉ là mụn đầu đen. Cũng giống như bao người khác, cứ thấy mụn là ngứa tay nặn, đau kinh khủng luôn ấy, và hậu quả của việc nặn mụn như nào các bạn cũng biết rồi, trên mặt mình ngày càng xuất hiện nhiều vết thâm hơn. Ngán không muốn soi gương chải chuốt nữa.:(

Cũng lên mạng tìm hiểu một số loại thuốc bôi nhưng k khỏi. Cú quá đến Viện Da Liễu Trung Ương ở Phương Mai khám và lấy thuốc 2 lần, mỗi lần mất mấy triệu bạc mà mãi cũng k khỏi. Nghĩ lại thời điểm đấy bực mình thật!>’<. Rồi từ đó, chẳng tin tưởng được chỗ nào nữa, cứ để thế cho đến khi học ĐH.

Nhưng khi học ĐH, xin việc hay đi đâu mà ngta cũng đòi hỏi cái hình thức nên ngại quá. Lại đành lên trên mạng search các cách chữa mụn từ thiên nhiên, thấy chanh là gần gũi, dễ mua mà điều trị đúng kiểu của mình nên mua hàng cân chanh về dùng. Ban đầu, thấy xót kinh khủng nhưng cứ kiên trì sử dụng khoảng được 1 tháng là thấy cũng giảm đi chút ít nhưng mụn vẫn lên. Lên nhiều quá đến nỗi, k rửa mặt bằng chanh được luôn, tại vì xót và đau.

Lại một lần nữa niềm hi vọng vụt tắt, đành cam phận sống chung với lũ vậy. haizz. Nhưng rồi, sau cơn mưa trời lại sáng, lũ cũng nhanh chóng rút đi. Tình cờ 1 hôm đươc một thằng bạn học ĐH Y Hà Nội giới thiệu cho Trung Tâm Trị Mụn Nam Y, học sinh của bà giám đốc trung tâm này sao ấy. Nó bảo đến đây chữa xem sao. Mới đầu cũng ngại vì cũng k tin tưởng mấy cái trung tâm này lắm, nghĩ chắc lại như Viện Da Liễu Trung Ương thôi.

Một ngày mới lại đến, mạnh dạn soi gương ngắm vuốt, nhưng thấy khuôn mặt lại càng tồi tệ hơn. Đành mời thằng bạn đi ăn lẩu một bữa để nó giới thiệu đến chữa trị tại Trung Tâm Trị Mụn Nam Y gì gì đó. Mất toi 400k bạc.:(

Sau 2 hôm suy nghĩ, đắn đo, lên mạng search về trung tâm đấy, và có tìm hiểu về bà giám đốc trung tâm đấy thấy cũng nổi tiếng, cũng tin tưởng hơn.

Sáng hôm sau, quyết định đến Trung Tâm điều trị, thấy bác sĩ có làn da mịn và trắng như Ngọc Trinh thấy cũng yên tâm lên rất nhiều. Bác sĩ nói chuyện rất nhiệt tình, và pha vẻ gì đó rất cứng rắn nữa.:D. Mình có hơi lo ngại về thời gian điều trị vì bác sĩ bảo mặt mình da bị tổn thương sâu nên cần điều trị tích cực, ít nhất trong vòng 3 tháng. Tuy hơi lâu nhưng cũng đành chấp nhận điều trị chứ Tây y chịu chết thì giờ chỉ còn Nam Y thôi.

Thời gian đầu thì thấy da mặt nổi lên nhiều hơn, lại đỏ nữa. Có gọi điện cho bs thì bs bảo do Nam Y điều trị từ sâu căn nguyên nên sẽ đẩy các cồi mụn lên rồi nặn chúng ra là mụn sẽ không tái phát. Nghe vậy cũng yên tâm phần nào! Sau 1 tháng, e đến khám lại và tình trạng da của e được cải thiện phần nào, e lại tiếp tục điều trị và dùng thêm cao dưỡng da ban đêm.

Sau hơn 2 tháng cày cuốc, ăn nằm và điều trị, tình trạng mụn đã cải thiện đến hơn 93% rồi. Bảo thằng bạn mà nó giới thiệu trung tâm đến tát cho cái xem có phải là đang mơ hay không? Nó tát cho cái sưng vù mặt.:(. Bạn với bè!

Mình kết thúc quá trình điều trị mụn tại trung tâm đến nay đã được hơn 5 tháng. Thỉnh thoảng đi nhậu và thức khuya xem đá bóng thì vẫn thấy có 1-2 cái mụn nhưng vài ngày là nó lặn mất mà k để lại dấu vết gì! Cảm giác hạnh phúc vô bờ bến, k có gì tả nổi.:D

Hành trình chữa mụn của mình nthe đấy mọi người à! Vất vả và gian nan hơn cái hồi chen lấn đi thi ĐH. :D. Mình thấy trên diễn đàn nhiều người hỏi về cách trị mụn rồi tìm nơi điều trị uy tín nên quyết định chia sẻ kinh nghiệm này tới tất cả anh chị em trong diễn đàn. Hi vọng sẽ giúp ích được mọi người!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi donghieu93
    Fitfood VN thích bài này.
  2. minhthubeo2711

minhthubeo2711 Thành viên sắp chính thức

mụn khổ lắm đúng kiểu mụn này chưa qua mụn khác đã tới ráo riết hung tợn hơn

3. donghieu93

Bạn bị mụn lâu chưa?

4. thienthanluonbenem93

thienthanluonbenem93 Thành viên đạt chuẩn

Bạn ơi! bây giờ mụn còn tái phát không bạn?

5. donghieu93

Thỉnh thoảng do thức khuya xem đá bóng + ăn mỳ tôm và bia rượu thì có lên 1-2 cái. Nhưng mình k nặn, chỉ để đấy rồi chúng nó cũng tự biến mất bạn à

6. donghieu93

Đây là những chia sẻ kinh nghiệm thực sự của mình. Vì mình thấy rất nhiều người còn đang băn khoăn kbiet nên dùng loại thuốc nào để điều trị. Chúc các bạn sẽ khỏi mụn giống như tôi đã từng!

7. TubepThien

TubepThien Ký gửi - Mua bán BĐS - 0936.064.702

Mụn do nội tiết tố có điều trị được không nhỉ.?

8. thuha060579

thuha060579 Thành viên sắp chính thức

mình bị thâm thôi, thỉnh thoảng mụn li ti mẩn đỏ thì có pp nào k?

9. donghieu93

Đợt trước mình đến đây thì bsi bảo mụn là do nội tiết nên cần điều chỉnh từ bên trong, cho nên sẽ phải dùng cả thuốc uống. Bạn thử đến đây khám và để bác sĩ tư vấn xem sao. Mình giờ chẳng lo gì mụn nữa

10. true_clever

true_clever Thành viên rất tích cực

Địa chỉ này ở đau hả bạn ơi

11. donghieu93

Số 29 ngõ 165 Dương Quảng Hàm - Cầu Giấy bạn nhé!

12. donghieu93

Một chấm cho đỡ trôi bài!

13. thienthanluonbenem93

Mình đang dùng thuốc này được khoảng 2 chục ngày rồi bạn. Bác sĩ bảo, tgian đầu mụn sẽ nổi nhiều hơn để đẩy hết các nhân mụn dưới da. Bây giờ mặt mình mụn đang đẩy lên nhiều lắm. Hi vọng đúng như qui trình của bsi đã đề ra.:((

14. donghieu93

Cũng giống mình như ngày trước. Cũng sợ sợ nhưng rồi cũng đẹp zai thôi. :v.

15. thienthanluonbenem93

Mình cũng hi vọng vậy! Trước bác chữa trong vòng bao lâu?

16. binhcoi84

binhcoi84 Thành viên nổi tiếng

Bạn cho m thông tin chữa mụn đc ko? m cũng bị mặt mụn chữa nhiều lần rồi ko khỏi đc.

17. thienthanluonbenem93

Mình cũng đang điều trị ở đây. Bạn cứ đến số 29/165 Dương Quảng Hàm - Cầu Giấy khám tình trạng mụn và bác sĩ Phượng sẽ đưa ra hướng điều trị cho bạn.

18. donghieu93

Bạn cứ gọi điện đến số 0977.016..899 và đặt lịch đến khám và điều trị thôi. Đây là trung tâm rất uy tín chứ kphai cái bọn treo đầu dê bán thịt chó đâu nhé. Số 29/165 Dương Quảng Hàm - Cầu Giấy

19. donghieu93

Bạn cứ lên fanpage trên fb tìm hiểu cho kĩ nhé. Trước khi quyết định chữa trị ở đây, mình cũng đã tìm hiểu rất kĩ trung tâm này đó. Fanpage của trung tâm là: Trung Tâm Trị Mụn Nam Y

binhcoi84 thích bài này.
  20. binhcoi84

binhcoi84 Thành viên nổi tiếng

OK cảm ơn bạn nhiều nhé, cuối tuần nay m sẽ qua đó khám và chữa luôn, nảm với mặt mụn lắm rồi.