Thông tin: SEO từ khóa top Google miễn phí

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi philaomientrung1, 27/3/2015.

1. Na Bông Nốt

Na Bông Nốt Thành viên tích cực

2. trinamgiatruyen

trinamgiatruyen Thành viên tập sự

không biết chủ top còn hỗ trợ chị em không, nếu giúp e được thì hay quá, web của e là chamcongkiemsoat.vn

3. ecolifecapitol

ecolifecapitol Thành viên tích cực

bác chủ chắc đi lấy vợ òi :rolleyes::rolleyes:

4. Mẹ Anh Châu

Mẹ Anh Châu Thành viên đạt chuẩn

Anh ơi, em muốn nhờ a hướng dẫn e với ạ. Em đang bắt đầu kinh doanh hoa giả, hoa lụa nhưng còn mơ hồ về seo Web quá. Anh giúp em nhé. Tên Web của em là http://lavanda.vn.
    Em cảm ơn ạ

5. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Bác nào cần em tư vấn miễn phí cho, cũng chỉ là kinh nghiệm cá nhân thôi.

Mẹ Anh Châu thích bài này.
  6. Minh Ngọc94

Minh Ngọc94 Thành viên tích cực

Bùi Hào Nam thích bài này.
  7. vncontainers.com

vncontainers.com Thành viên tập sự

Hic hic, em sale container bác có giúp ko, site ở chữ ký bác ạ

8. ecolifecapitol

ở đây có mẹ nào dùng ahref có thể soi backlink theo website của em, cũng có kha khá backlink chất lượng đấy ạ http://vinthanglong.com/

9. Bùi Hào Nam

Chào bạn,
    Qua duyệt website của bạn có mấy ý kiến thế này:
    Sẽ không nói về thẩm mỹ vì cái này mình kém, mình chỉ nói về vấn đề liên quan đến SEO.
    Website của bạn load chậm vì nhiều hình ảnh, nhiều Java Script, bạn bảo kỹ thuật tối ưu lại phần này.
    Làm SEO về mảng du lịch rất khó, và để lên top những từ khóa về du lịch sẽ mất rất nhiều thời gian, công sức, tiền bạc, và khó cạnh tranh với những website đã làm trước. Cho nên bạn phải tìm ra thị trường ngách để phát triển. Mình lấy ví dụ như SEO cho từ khóa du lịch sapa chẳng hạn, sẽ khó để lên top nhanh được. Thay vì cứ cày kỳ cục vào từ khóa đó thì bạn nên SEO các từ khóa dài, cung cấp cho người dùng những giá trị thiết thực bằng các bài viết viral về địa điểm ăn uống, các khách sạn, địa điểm tổ chức tiệc cưới, địa điểm vui chơi , ... ở Sapa.
    Bạn dùng các tiêu đề có con số kèm từ khóa và giật tit cho nó. Sau khi xuất bản nội dung thì đi quảng bá cho nó.
    Rất nhiều vấn đề phải triển khai, bạn có thể add FB: fb.com/haonguyenplus, Skype: haonguyenplus để trao đổi thêm.

10. Bùi Hào Nam

Bác cũng là dân SEO rồi, có gì trao đổi thêm kinh nghiệm thôi ạ.

11. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

topic của bác hay quá

12. vncontainers.com

Em chỉ tay ngang làm theo lý thuyết thôi bác ạ, dạo này từ khóa đang seo rớt thê thảm mà ko biết tại sao, bác có thể check và cho ý kiến đc ko, từ khóa container văn phòng ở kia đấy ạ

13. vncontainers.com

@Bùi Hào Nam: Sao lại chỉ like phải cho ý kiến chứ ,mấy tháng nay e ko làm ăn đc gì đây. helppp :eek:

14. Bùi Hào Nam

Chào bạn,
    Mình vừa ghé qua trang đích của bạn, mình xin góp ý như sau:
    - Tiêu đề không nên đặt số điện thoại, vì bạn đang cần khách sẽ truy cập vào bài viết của bạn, và có traffic thì từ khóa mới lên hạng được. Bạn hãy đặt call action vào gần cuối bài viết, nếu bài viết dài thì đặt rải rác trong bài. Và khi đặt số điện thoại trong bài viết thì hãy đặt code html này vào <a href="tel:số điện thoại">số điện thoại</a> để khi khách truy cập bằng điện thoại họ chỉ việc bấm vào số điện thoại là sẽ kích hoạt cuộc gọi ngay.
    - Trong bài viết bạn chưa có thẻ h2 nào, thẻ h2 chứa từ khóa phụ cho từ khóa chính, có thể là biến thể của từ khóa chính, bổ trợ cho từ khóa chính và đặt bao nhiều tùy ý. Nhưng thẻ h1 chỉ chỉ được đặt 1 thẻ duy nhất và thường là tiêu đề bài viết.
    - Bạn chèn quá nhiều internal link cho bài viết của bạn, chỉ nên chèn 1 link trỏ về chính bài viết đó, và nên đặt vào cuối bài viết, vì con robot nó sẽ quay lại quét một lần nữa. Bạn nên tận dụng đặt nhiều internal link đến các bài viết khác trong website, việc này được Google đánh giá cao, và nó là yếu tố quan trọng để giữ hạng từ khóa khi lên top
    - Bạn đang muốn bán hàng, thì bài viết của bạn cần thế này: Đưa ra sản phẩm cần bán, giúp khách hàng nhận biết sản phẩm, đưa ra các lợi ích khi khách hàng mua, nhớ phải có cái gì đó miễn phí dành cho khách hàng, càng nhiều cái miễn phí bạn càng bán được nhiều hàng, nó như là cái phễu vậy. Bởi có rất nhiều chỗ bán cùng sản phẩm đó, giá có thể như nhau, nhưng chắc chắn họ(khách hàng) sẽ chọn bên nào có nhiều quà hơn(nó không đáng là bao đâu, nhưng là mồi tuyệt vời). Bạn nhớ phải kêu gọi khách hàng hành động, và tạo ra sự khan hiếm để kích thích họ phải hành động.
    - SEO là để bán hàng, chứ không dừng lại ở chỗ từ khóa lên top, nên chúng ta phải hiểu khách hàng họ cần những gì thì viết cái đó. Ví dụ, bạn bán container văn phòng, từ khóa này cạnh tranh cao, và khó lên top, và mình khẳng định nó ít khi bán được hàng, mà khách hàng có nhu cầu thật sự họ sẽ search những từ khóa dài ngoằng, vậy nên hãy tập trung vào SEO các từ khóa dài, bạn sẽ thấy hiệu quả ngay.
    Chúc bạn thành công!

15. vncontainers.com

Đang viết bài đó mà trỏ 1 link về chính bài viết đó là sao hả bác :-ss phải trỏ về bài đang seo chứ
    Còn việc đặt sđt vào tiêu đề em thấy cũng ko có gì ảnh hưởng mà, theo em nó nổi bật hơn chút :p

16. ecolifecapitol

web của bác e thấy giao diện chưa bắt mắt lắm, bán hàng thì web cứ phải lung linh mới hút khách :D

17. Bùi Hào Nam

Việc đặt liên kết về chinh bài viết của mình có thì tốt, mà không có cũng không ảnh hưởng gì mấy.
    Còn việc đặt số điện thoại vào tiêu đề không tốt, ừ thì bạn cần khách hàng gọi cho bạn, nhưng bạn cũng cần khách truy cập vào website đúng không, mà khi từ khóa lên không có traffic sẽ tụt nhanh thôi.
    Hãy viết tiêu đề hấp dẫn để khách truy cập, và nội dung bài viết thì kêu gọi họ hành động.

18. vncontainers.com

Vâng cái này free mà ngày xưa làm ko biết gì nên nó tùm lum hết cả giờ làm lâu rồi ngại làm lại quá, trước nó cũng top cao đấy ấy thế mà từ cuối 2016 nó out hết :(((
    THế lĩnh vực của em ở từ khóa container văn phòng theo bác phải đặt tiêu đề ntn để hấp dẫn?
    Bài viết bình thường em cũng câu view các kiểu mà, tiêu đề chính của trang nó mới có sđt
    ah còn cái thẻ h2 thì đúng là e ko biết đặt ntn nên ko đặt, hôm trước có nhờ bạn kia sửa thẻ h1 bạn ấy bảo cũng ko cần h2 :D

19. Phạm Thương Thương

Phạm Thương Thương Thành viên chính thức

Bên em mới làm thêm 1 website mới: dulichphuquocgiare.com.vn, muốn SEO sao cho từ khóa về du lịch Phú Quốc lên Top nhanh, anh có thể chỉ giúp được không ạ.
    Em cảm ơn!

20. Bùi Hào Nam

Tiêu đề bạn có thể cho thêm loại container hoặc địa điểm(Hà Nội, HCM, ...), kết hợp các từ gây cảm xúc như: miễn phí, giá rẻ, ...
    Còn muốn viết thẻ h2 trong blogspot thì chọn chế độ soạn thảo html, viết như sau: <h2>Văn bản</h2>. Bạn nào tư vấn là không cần thẻ h2 là không chính xác, thẻ này rất quan trọng để con bọ nhận biết được những tiêu mục quan trọng trong bài viết, bài viết dài thì nên có các thẻ khác nữa: h3, h4, ...
    Bạn bán container, bạn đừng mất nhiều công sức vào SEO từ khóa ngắn như container văn phòng nhé, hãy tìm ngách cho nó bằng các từ khóa dài chắc chắn bạn sẽ bán được hàng. Nhớ một điều quan trọng là trong bài viết từ khóa dài thì phải chèn link nội bộ qua những bài cần SEO từ khóa ngắn, để điều hướng người dùng sẽ click chuột vào để đọc. Khi từ khóa dài lên top, nhiều traffic, và điều hướng được khách truy cập sang bài SEO từ khóa ngắn chắc chắn sẽ lên dần. Cái này người ta gọi là SEO nhành hạ, đừng có hì hục cày backlink, chọn lọc thôi, mà dành nhiều thời gian để xây dựng nội dung.

vncontainers.com thích bài này.