Tranh luận: Có Mẹ Nào Bị Nổi Mụn Cóc K Ah?? Cùng Nhau Chia Sẻ Bí Kíp Nào!!

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Chungnt0902, 25/9/2015.

1. Chungnt0902

Chungnt0902 Bắt đầu tích cực

Chào cả nhà!
    Tình hình là e mới đánh bay được quả mụn cóc ở ngón chân cái sau 3 tháng đau đớn. Sợ k cả muốn đi luôn ý ah. Mò mẫm 3 tháng trời trên anh google vànlamf theo đủ trò mà k khỏi. Một hôm tìm hiểu lại tại sao bị mụn cóc thì mới hay là do con virut gì ấy. Thế là e ngày ngày rửa bằng oxi già sau 2 tuần thì e được cảm nhận giây phút sung sướng như này đây ah. :D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Chungnt0902
    Đang tải...

2. kumyeu

kumyeu https://www.facebook.com/teamthichtocden

Bạn ơi thế trên mặt có được ko. Em mình mặt nhiều mụn quá. Đi bệnh viện da liễu bao lần rồi mà về 1 thời gian vẫn bị lại

3. Chungnt0902

Chungnt0902 Bắt đầu tích cực

E cũng k biết chị ơi. E bị ở chân ban đầu tưởng gai đâm thành chai e lấy kéo bấm đầu cứng ra rồi lấy kim bới tung mù mà k thấy cái gai nào. Cuối cùng đưa chân cho bạn học y xem nó bảo có khi bị mụn cóc, e tìm trên mạng nào là ngâm nước muối, đắp hành mãi mà k khỏi mùi rất khỏ chịu thế là e kệ luôn. Đến khi đau quá quyết định lên mạng kiếm cách thế là e mua lọ oxy già về rửa, sau khi rửa thì ngâm nước muối 30p (khoản này e chỉ làm trong 4,5 ngày gì đó rồi nghĩ oxy già cũng sát khuẩn rồi nên thôi) e cứ tối sắp đi ngủ là rửa tầm 2 tuần là hết chị ạ

4. justin3489

justin3489 Thành viên mới

Em bị mụn cóc cách đây 1 năm, mới đầu là ở tay chỉ có 1 cái, sau lan ra thiệt nhiều và dần to ra. Em có tham khảo các loại thuốc và đi bắn lazer, tuy nhiên thấy mọi người chữa bằng 2 cách đó bảo là sau này nó vẫn mọc lên, nên vẫn sợ.

Cuối cùng em dùng lá tía tô, vò và đắp lên tay trước khi đi ngủ, sau đó dùng băng keo cá nhân dán vào tay để giữ lại. Bây h đã ko còn nữa rồi.Tuy nhiên, bên cạnh xài lá tía tô, em còn kết hợp dùng hơi nóng của nhang hơ cho mụn cóc khô và mất nước, vài lần để nó nhanh tróc ra. Các chị/em ai đang bị mụn cóc thì có thể tham khảo bài viết của em nhé

keogung90 thích bài này.
  5. sinaekr

sinaekr T/NAM TRỊ MỀ ĐAY TẬN GỐC

lần trước mình cũng bị mua cái corncoil là hết mẹ nó lên amazon mà mua

6. danhphan09

danhphan09 Thành viên đạt chuẩn

Cứ nói đến mụn là thấy ngứa ngáy khó chịu rồi, chỉ muốn nặn với cạy thôi.

7. phamtra12

phamtra12 Thành viên mới

hihi, mình có được bạn mình chỉ cho thuốc viêm da Bảo Phương (chai cỡ như thuốc nhỏ mắt giá tầm 25k) mấy ngày là khỏi.Bạn ra nhà thuốc hỏi là có.Bạn dùng bấm móng tay nhẹ đầu mụn cóc (hoặc cạo cạo lớp ở ngoài cho thuốc mau thấm), tối về xức trước khi đi ngủ khoảng tầm 34 hôm nặng thì 1 tuần là bay ngay.

8. phamtra12

phamtra12 Thành viên mới

Có người chỉ chà tỏi lên mỗi tối, hoặc lấy nhang đang nóng đâm vô nhưng mình thấy có cách này nhanh mà hiệu quả

9. Lusm Pearce

Lusm Pearce Thành viên chính thức

mụn cóc dùng lá tía tô nhé. t trc cũng bị ở chân, 3 nốt liền. đi giày đau đừng hỏi luôn. sau chữa mẹo = lá tía tô, với ngâm chân = nước muối ấm hàng ngày. thế là n khỏi. t ko để ý và k nhớ kỹ, nhưng tầm 1 tuần hay 10 ngày j đó.

10. Nlgiang

Nlgiang Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó lựa một số cách làm tại nhà như này nhé. E tham khảo trên mạng thôi. Hôm trước ông anh em đắp tỏi đều đặn nay hết rồi

- Lấy nhựa quả đu đủ non bôi lên các nốt mụn cóc, làm nhiều lần trong ngày, cho đến khi khỏi.
    - Giã nát 2 nhánh tỏi để lấy nước nguyên chất. Sau đó, trộn với 1 muỗng cà phê mật ong, khuấy đều cho hỗn hợp tan vào nhau. Rửa mặt thật khô. dùng bông gòn thấm vào hỗn hợp thoa đều lên vùng có mụn. Sau đó, dùng tay massage nhẹn nhàng cho dung dịch thấm đều lên da. Để khoảng 10-15 phút sau rồi rửa sạch bằng nước ấm.

11. singermum

singermum Thành viên mới

có cái cao dán, bạn ra hiệu thuốc hỏi xem

12. ilovedr1985

ilovedr1985 Thành viên mới

Mụn cóc đi bắn laser là nhanh nhất ạ, mỗi tội đau lắm. Em nghe mẹ em bảo chữa mẹo bằng cách có nhà ai bốc mộ thì đến lấy cái miếng ván của quan tài mà di lên mụn, nhưng mà em thấy kinh lắm không dám thử, chịu đau 1 tí đi đốt cho nhanh ạ.

13. trangnguyenbk56

trangnguyenbk56 Thành viên kỳ cựu

có mn chữa mẹo như e mà khỏi ko:))) e đang khoe đây

14. Đại Long Phát

Đại Long Phát Thành viên chính thức

Đọc được bài này của mn muộn quá. Bạn mình bị lan ra mấy nốt ở ngón tay phải đi đốt laser mà nhiều cái không hết chân lại bị nổi lại.

15. JaneNguyenVN

JaneNguyenVN Thành viên tập sự

Bạn mua bạc nano của cty Binhlan.com đi. Rẻ lắm tầm 60-70k 1 lọ. Xịt tay chân tầm 2 tuần j đó hết à. Nhẹ nhàng mà kg đau, kg để lại sẹo. Bạn có thể gọi điện hỏi cô giảng viên tiến sĩ Trần Thị Ngọc Lan hướng dẫn thêm cho.

16. mebe_shushi

mebe_shushi Bắt đầu nổi tiếng

Mụn thịt ở mặt thì xử lý sao các mẹ ?

17. JaneNguyenVN

JaneNguyenVN Thành viên tập sự

Mụn thịt thì chịu mẹ à. Vì bản chất 2 loại mụn khác nhau. Mụn cóc do virut, mà sợ nhất là nó lan ra, lây từ người này sang người khác nếu có tiếp xúc với virut và da bị tổn thương ( bị xướt chẳng hạn). Còn mụn thịt do từ bên trong các mẹ ạ.

18. tỏi đen bụt đà

tỏi đen bụt đà Thành viên tích cực

tớ đã khỏi, cont rai, cháu trai và ba người nữa đã khỏi nhờ cái lọ viêm da bảo phương đấy. mn ra mua về làm chỉ 1 lọ là khỏi

19. tỏi đen bụt đà

tỏi đen bụt đà Thành viên tích cực

trộm vía hai mẹ con tớ chữa khỏi đc 2 năm rồi, thằng cháu con chị gái, ba người ở gần nhà cũng khỏi nên mọi người nếu bị mụn cóc thì cứ thử dùng cái viêm da bảo phương xem

20. trangthucute

trangthucute Thành viên mới

chữa mẹo là mọi người đi ngang đám ma của ai đó,, làm im lượm giấy bạc ( miếng giấy vang mã mà tráng bạc đó ah) bỏ tùi đem về chà lên chỗ bị mụn cóc vài lần là hết. Giải thích theo khoa học thì em nghic có có Ag ( bạc) nên tác dụng diệt virut, còn giải thích vì sao lay cai giấy trong đám ma họ rải ngoài đường mới được thy vì ra tiệm mua cái giấy đó thì em ko giải thích được