Kinh nghiệm: Lấy Chồng Xa Liệu Có Sướng ????

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi phuongthuy131591, 16/2/2017.

1. phuongthuy131591

phuongthuy131591 Thành viên chính thức

đấy là vấn đề e ak. a ấy làm tự do nên lương k ổn lắm. mà cũng k dc cao.bám trụ ngoài này khả năng rất khó

Đang tải...

2. Ninh Nguyen Dang

Ninh Nguyen Dang Thành viên mới

nhiều khi buồn c nhỉ, mình k dc tự do chọn lựa cách sống, ước mơ..Em sắp nằm ổ roi mà tự dung thấy buồn chuyện tiền nong, công viec, chồng con quá..

3. hungphatjsc

hungphatjsc Thành viên tích cực

Cảm ơn bạn nha. :)

4. phuongthuy131591

con gái thiệt thòi mà e. hihi, vì con cố gắng lên e ak. chúc 2 mẹ con e mẹ tròn con vuông nhé :*:*

5. thethaominh

thethaominh Mẹ Bé BiBi <3

Em nói thật - không cái dại nào bằng là đi đâm đầu lấy ck xa. sau chị lên eva thấy các mẹ khác kêu như vạc

phuongthuy131591 thích bài này.
  6. phuongthuy131591

chuẩn luôn e. nên phải suy nghĩ kỹ nak

7. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Lấy ck xa có tiền còn đỡ ko thì tủi chăm đường. Cái mà em sẽ thấy gần nhất là lấy ck rồi sẽ sinh con xa xôi không ai chăm cho , lúc đó mẹ lên được ít hôm rồi tự lo, lúc đó tự chăm nhau hoặc về bà ngoại bám mẹ. Coi được 4 tháng em phải đi làm lại nếu có bà nội hoặc ngoại lên chăm thì tốt không thì em phải ở nhà chông con. Nếu có người lên thì chi phí tăng lên con cái nhỏ ốm đau ko biết thế nào mà tính. Nếu ở nhà tự chăm thì mát việc ko có tiền. Ck phải nuôi mà việc bếp bênh thì liệu nuôi được ko . tết đến phải lo nhiều thứ đường xá xa xôi con nhỏ cũng phải tốn kha khá đi lại hai bên. Sau này quan trọng là khi bố mẹ già ốm đau xa xôi ai là người chăm bố mẹ đây. Lúc trẻ yêu chả nghĩ được nhiều. Giờ mới thấm. Lấy ck tốt được nhà ck tốt còn đỡ. Nếu ko tốt chả có ai cạnh mình tủi lắm.

8. phuongthuy131591

e thấy đúng chị ak. vì thế mẹ e biết e yêu xa thế là phản đối luôn. mẹ bảo lúc ở gần sinh đẻ mẹ đến chăm còn dễ. ở xa mẹ say xe k đi được mà ra nhìn thấy con vất vả mẹ cũng thương. e cảm ơn chị nha. thấy nhiều mẹ trên diễn đàn khuyên e nên e cũng dần hiểu ra rồi chị ạ.

9. mebebong_act

mebebong_act Bắt đầu tích cực

Lấy ck xa khổ lắm b ak. Công việc chưa nói lên tất cả, dù khó khăn thế nào vc cùng nhau cố gắng là được. Nhưng sau này dù có điều kiện đến mức nào thì b cũng không thể về nhà thăm bm đẻ thường xuyên. Còn chưa nói tới chuyện sinh nở, rồi sau này ông bà ốm đâu ở xa chăm non thế nào. Ngta cứ nói con gái đi lấy ck thì coi như bm mất con, nhưng con nào chả là con, lúc nhà có công có việc thì cũng phải đỡ đần chứ.

10. Duongnhi84

Duongnhi84 Bắt đầu tích cực

Xa hay gần ko quan trọng , hai vợ chồng biết lên kế hoạch nội ngoại và bàn tính với nhau các tình huống là êm đẹp cả. Giờ đường xá , phương tiện thuận lợi đâu như ngày xưa . Thoáng cái đầu lên bạn ơi

11. bột sắn dây chuẩn

bột sắn dây chuẩn bột sắn dât chuẩn

thật sự đừng bạn ạ.hãy lấy người có chí tiến thủ.chứ hơn 30 tuổi rồi mà còn bấp bênh nthe thì mình nghĩ tương lai cũng không khá hơn bao nhiêu đâu.ko có tương lai đông nghia là ko có tiền.2 vc lương dưới 20tr/1 tháng thì cũng vất lắm bạn chứ chưa nói tới hoàn cảnh cv của 2 bạn bây giờ.bỏ nhanh còn kịp bạn ạ.mà bạn lấy thế cả nhà chồng và nhà bạn đều ghét bạn.giờ thi chông bạn còn thương.ít nữa có con vào ko có tiền thì bục mặt ra ngay.chh=ửi nhau xuát chứ chả đùa đâu.

12. Chicothelayeu7602

Chicothelayeu7602 Thành viên rất tích cực

Lấy xa vừa còn đỡ chứ lấy xa quá nhiều cái bất tiện lắm bạn ơi, nhất là khi nghề nghiệp a ấy lại bấp bênh như vậy. Kte ko vững thì khổ trăn bề nhất là khi có thêm thành viên mới ra đời thì chuyện cãi vã là ko tránh khỏi. Tốt nhất là bạn nên yêu ng ở gần vừa phải thì sẽ đỡ hơn chứ "con gái mà lấy ck xa trước là mất họ sau là mất con" bạn cứ nghĩ cho kỹ vì nó liên quan tới cả 1 đời người.thân

13. me bon 2016

me bon 2016 Thành viên tập sự

mình cũng như bạn yêu 6 năm mà cả nhà không 1 ai ủng hộ cả buồn lắm . nhưng mình cưới năm 2015 r đến lúc cưới mẹ vẫn giận và phản đối lắm. đến h mình hối hận lắm b ạ . bạn hình như bằng tuổi mình sn 91 đúng k? cân nhắc kỹ nhé bạn . khổ đủ đường bạn ạ ck dù có tốt cũng sẽ k như ngày xưa lúc yêu và k như mình mong đợi đây. 2 vc t lúc yêu trải qua bao khó khăn suốt 6 năm cứ tưởng lúc cưới sẽ hp và trân trong nhau lắm , nhưng k bạn ơi cuộc sống thay đổi hoàn toàn kể cả cách đối xử luôn. ngày xưa lúc yêu hay tâm sự vs nhau lắm cái j cũng kể cũng biết về nhau cũng tin tiwowngr lắm , mà h khi lấy về mới hơn 1 năm thôi mà như ng la ý chả kể chả j thậm chĩ cũng chả quan tâm đến nhau ý. nhiều lúc tủi thân lắm nhưng chả kể đc vs ai tự mình chọn mình phải chịu thôi. chia sẻ vs b vậy hi vọng bạn có quyết định đúng

14. Tranglee792

Tranglee792 Thành viên rất tích cực

2 Vc lương thế r mà vẫn còn cãi nhau về xiền. Đến chịu

15. dvp1990

dvp1990 Thành viên tập sự

Nghe bạn kể hoàn cảnh bi đát quá. Cái khó nó bó cái khôn bạn ạ, thời hiện đại này vật chất tuy không quyết định tất cả nhưng cũng quyết định phần lớn, ảnh hưởng rất nhiều đến tinh thần. Bạn thử nghĩ xem ví dụ chồng bạn là người tốt, có lòng quan tâm đến bố mẹ vợ thật nhưng kinh tế không cho phép, thử hỏi có điều kiện để về quê không? Về quê chẳng nhẽ không mua quà bánh cho ai mà cứ thế đi người không à? Khi có con cái rồi thì sao? Nếu con cái khỏe mạnh còn đi được xe máy không sợ bụi bẩn, điều kiện tốt hơn thì đi xe khách nhưng không may nó lại say xe?... đủ thứ khó khăn nên không ai ủng hộ bạn là phải rồi.

Cuộc sống nếu như không được như ý muốn rất dễ cáu giận, bất mãn, rồi vợ chồng vì thế mà sinh ra cãi nhau, xa cách. Tâm lý con người không phải lúc nào cũng bình thường nên sẽ có lúc mệt mỏi, chán nản, thay đổi,... nghĩ xa một chút bạn ạ.

16. lanphuongtptb

lanphuongtptb Thành viên rất tích cực

Đừng lấy ck xa bạn ạ, lấy ck cùng tỉnh là tốt nhất. M lấy ck xa mà ck còn rất yêu thương đó ạ, thế mà đến khi có em bé vẫn tủi thân l lắm ạ

17. seudo2010

seudo2010 Thành viên mới

kinh nghiệm xương máu từ bản thân, ko nên bạn nhé, nhất là lúc sinh con , lúc mâu thuẫn vợ chồng chỉ có một mình, nhà chồng dù mình có tốt cung là khác máu tanh lòng thôi !

18. trai_tim_mua_thu_2006

trai_tim_mua_thu_2006 Thành viên chính thức

Xa hay gần chả liên quan gì đến sướng khổ. Sướng khổ hay ko do mình cả thôi bạn... mình lấy chồng gần mà thấy khổ hơn bạn mình lấy xa. Haizz

19. dnhuyvnn

dnhuyvnn Thành viên mới

công việc thì bấp bênh mà còn chưa có định hướng rõ ràng luôn tốt nhất là chia tay đi b ạ, 27 tuổi cũng chẳng còn sớm nữa đâu, đời người sướng khổ cũng vì tấm chồng thôi

20. Toàn Long

Toàn Long Bắt đầu tích cực

lấy ck xa thì cũng nhiều vất vả hơn ck gần mn ạ, không chỉ để trái tim mà cần cả lý trí để quyết định vấn đề quan trọng này mn nhé.