Tâm sự Vợ Chồng Không Hợp

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi mecuajin, 5/5/2015.

1. duytrung3d

duytrung3d Thành viên chính thức

mình thì không hay đi xem bói toán gì , căn bản m k thích. Nếu k hợp thì mỗi 1 chọn 1 con đường, k ràng buộc và cũng không phải làm cho cả 2 đau khổ.

Đang tải...

2. Shop Gạo ^_^ Quê Nam Định

Shop Gạo ^_^ Quê Nam Định Uy tín là vàng.chất lượng va dịch vụ tốt nhất

Vc mình cưới nhau chẳng đi xem xét xem là có hợp nhau hay không, nói chung xem bói ra ma quét nhà ra rác nên tốt nhất là đi xem cho vui thôi mn ạ, đừng tin quá vào mấy cái đó làm gì, rất mệt mỏi.

3. tom_tinhnghich

tom_tinhnghich Thành viên rất tích cực

mình cũng đang chục trặc chuyện gia đình nên cũng muốn đi xem, không biết có mẹ nào biết thầy nào xem chuẩn chỉ cho mình với ạ.

4. giolank1102

giolank1102 Bách Việt

Em đây á..vk ck lấy nhau rồi..Hôm nọ đi xem bà bói ở chỗ Đống Cao - Mê Linh. Đọc tuổi em và ck xong bà ấy phán. Chúng m khắc nhau như thế này mà cũng lấy nhau. Lúc cưới không đi xem à. Về di cung đổi số cho ck đi may ra chúng m còn ở được với nhau/ Không thì ít tuổi nữa lại giống mẹ ck m đấy (mẹ ck em ko ck nuôi con 1 mình. ck em ko cha). Bà ấy bảo làm trong tháng 2 âm là tốt, không thì phải trong tháng 3 không được để lâu. em nghe mà hốt về nhà dục mẹ đẻ tìm thầy để di cung đổi số cho ck. Mà mãi em chưa làm dc nè. Tạm thời thì mới có lục đục rồi tiền làm bao nhiêu hết bấy nhiêu thôi còn không biết sau này ra sao nữa

5. tom_tinhnghich

Chia sẻ với các mẹ 1 chút, em cũng mới qua nhà thầy Long ở số 8b/39/95 KIM MÃ. nói thật em chưa được xem vì đông quá, hẹn buổi chiều quay lại, nhưng chắc chẳng bao giờ em quay lại đó nữa, vì em ngồi nghe thầy xem cho vài người đến trước mà thấy người nào cũng có căn cô nọ rồi căn cậu kia. Rồi nói rất chung chung và hay có những câu hỏi gợi mở em cũng không tin lắm. Chẳng người nào xem xong là xong mà toàn kêu cho 9 ngày thử thách nếu trong 9 ngày này có việc xảy ra thì quay lại nhà thầy ngay, không thì hết 9 ngày quay lại xem lại....Các kiểu abc, em nghe thôi nhưng chẳng tin gì cả, không biết thầy nói những người đó có đúng không? Nhưng em cứ thấy na ná giống nhau.
    Em có xem nhà cô Hồng 1/10 phố Bia Bà, Hà Đông. Em xem nhiều nơi nhưng thấy mỗi cô này là nói cho em thấy chuẩn nhất. Cô này xem tiền với xem tay, mỗi người khi đến lượt xem thường đưa cho cô tờ 100k, cô nhìn số seri rồi bảo xòe tay ra xem ( trai trái, gái phải ). Xong cô cũng chả hỏi tên tuổi mình đâu, cô cứ nói vanh vách ra luôn là mình đang có việc gì suy nghĩ,... Cô nói xong thì bắt đầu mình hỏi, thường phải chuẩn bị câu hỏi từ trước nhé, không đến lúc đó chẳng biết hỏi gì. Mỗi tội cô này xem đúng nhưng nhanh lắm mỗi người chỉ 5 - 10 phút là xong.

6. giolank1102

giolank1102 Bách Việt

Địa chỉ của cô ấy là số nhà 1/10 phố Bia Bà Hà Đông phải ko chị ơi.

7. tom_tinhnghich

Đúng rồi bạn

8. hanloan905

hanloan905 Thành viên chính thức

Bạn ngồi nói chuyenj thẳng thắn với chồng, xem đi đến đâu đã

9. giolank1102

giolank1102 Bách Việt

Hôm nào e qua xem..e đi nhiều nơi rồi nhưng chả chỗ nào nói thấy chuẩn cả..Toàn nói dựa dựa hết à :(

10. linh.hdpharma

linh.hdpharma Thành viên mới

ôi zời ơi. em cũng từng xem thầy này rồi. đi đến đầu ngõ dịch vụ gửi xe luôn, đợi từ sáng đến đúng chiều mới xem được nghỉ cả làm để xem vì ham hố. Cũng vì thấy dân tình đồn đại là chuẩn lắm chuẩn vừa đây. đến lượt xem thì chẳng chuẩn 1 cái nét gì về hoàn cảnh nhà em luôn ấy. xong kêu có tà có độc gì bắt em quỳ để rắc nước thơm giải tà. lúc đấy cứ nghĩ hay tại thầy k hợp vía nên đoán k chuẩn, ai ngờ đến con bạn em cũng sai toác ra ý. nói chung là đi xem cho vui thôi các mẹ ạ. xem xong vất đấy chứ xem về mà suy nghĩ rồi tiêu cực thì nguy hiểm lắm. Khéo k đi xem vk ck còn hp đi xem về vk ck bỏ nhau ấy chứ.
    Chúc các mẹ có sự lựa chọn thông minh và tin tưởng cho mình nhé. em được cái đầu năm nào cũng đến nhà thầy quen ở quê rút bài xem vận hạn mỗi tháng thôi. cái này còn chuẩn hơn

----
    Quốc Sắc Thiên Hương - Bí quyết mỹ nhân, gìn giữ sắc xuân

tom_tinhnghich thích bài này.
  11. BaoTamHoMenh

BaoTamHoMenh Thành viên mới

mình cũng sợ việc đi xem bói này lắm. Xem hay xem tốt thì không sao nhỡ có chuyện dở lại suy nghĩ và ảnh hưởng ra. Ai cũng có số phận của riêng mình nhưng số phận ấy cũng nằm trong bàn tay ta hết

12. hoaichun94

hoaichun94 Thành viên mới

Không hop mệt mỏi phết ạ

13. ariranglife360

ariranglife360 Hộp hâm nóng 2 tầng - ipcamera - cân thông minh

Ak, b ơi, có bữa tiệc nào không tàn đâu. Thầy nói đúng chứ đâu có sai, con người ai mà lại không chết nên không chia tay dương thì chia tay âm là đúng rồi. Có gì phải lo lắng đâu, không lẽ vì vậy mà mình không tiếp tục sống nên chết đi cho phứt mắt à. Nếu yêu thì cứ ở cạnh người đó, sống thật hạnh phúc vui vẻ, vậy là được. Thầy nói thì nghe cho vui thôi, đừng nên nặng lòng quá. B cứ nghĩ thầy bói cũng như chúng ta thôi, giỏi cái này dở cái khác, có khi ngta xem mồ mả thì giỏi mà xem cung vợ chồng lại dở thì sao. Cứ vui vẻ mà sống b ạ.

14. GrowMan

GrowMan Bắt đầu tích cực

Ngày xưa có Bác Hồ và những người nổi tiếng trên thế giới, họ dự đoán được tương lai đó là vì họ hiểu được lịch sử, họ dựa vào những việc làm của bạn, những suy nghĩ của bạn mà dự đoán tương lai của bạn. Còn bói mà thấy kết quả tương lai thì chẳng việc gì mọi người phải cố gắng cả. Chắc những người thành công trên việt nam và thế giới họ cũng đi xem bói và biết trước họ thành công. Hơn nữa hạnh phúc là phải được tạo ra từ sự cố gắng của hai bên, bạn thử không làm gì xem có được hạnh phúc không? Chắc chắn không. Chỉ nên tin vào bản thân có khả năng làm được điều mình muốn thôi bạn à.

15. GrowMan

GrowMan Bắt đầu tích cực

Nhà có vấn đề thì là do mình đó bạn. Phải chịu trách nhiệm về mọi thứ xảy ra. Không có cái gọi là số phận đâu bạn.

16. GrowMan

GrowMan Bắt đầu tích cực

Nếu có trục trặc về gia đình nên đi gặp chuyên gia tâm lý hoặc chuyên gia về lĩnh vực nào đó cụ thể bạn cần chứ. Tiền của bạn, vật chất của bạn, cơ thể của bạn.... sao lại phó mặc do tâm linh mà ra.

17. GrowMan

GrowMan Bắt đầu tích cực

Sao những người có khẳ năng siêu nhiên lại không được trưng dụng để giúp xã hội, cái này có vẻ đáng nghi, không phản đối gì nhưng có một thực tế nếu không làm việc, không kiếm tiền, không chăm lo gia đình .... kết quả luôn là chết đói, gia đình tan lát....

18. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Đừng tin vào mấy lời bói toán vớ vẩn.
    Vợ mình đây, lúc còn thời yêu nhau chưa cưới, đi xem bói đâu cái bà trên Vĩnh Phúc hơn mình 1 tuổi, nghe nói "chuẩn" lắm, bà ta khẳng định 2 đứa không lấy được nhau, bảo là bà ta còn sống đây. Hôm đó, vợ mình cứ thỉnh thoảng nhìn mình lại khóc thít thít.
    Mình nói là không việc gì, trừ khi chết thì mới không lấy nhau thôi.
    Đấy, bây giờ vợ mình sinh cho mình một đứa con trai kháu khỉnh, hạnh phúc vô cùng tận.
    Đừng tin vớ vẩn nhé.

19. GrowMan

GrowMan Bắt đầu tích cực

Ở đâu chả có cái đúng cái sai, ai chả có khiếm khuyết này no, nếu không giải quyết được thì gia đình lục đục.
    Tiền không biết quản lý, không tính rủi ro, không có chiến lược chi tiêu, giữ thế nào thì việc tiền mất hết là không sai.
    Trừ trường hợp, sức khỏe, tai nạn có vấn đề cần khắc phục.
    Nhưng phải lạc quan là mình có thể sắp sếp được mọi thứ.

giolank1102 thích bài này.
  20. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

E cũng không tin bói toán cho lắm. Trc khi cưới thầy bói bảo e lấy ck rồi ko 29 thì 31 tuổi cũng chia tay :))))