Tâm sự Có Mẹ Nào Sống Cùng Gia Đình Chồng Không Cho E Ít Kinh Nghiệm

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi tramanh305, 23/2/2017.

1. tramanh305

tramanh305 Thành viên chính thức

e lấy chồng được 2 năm nay và đang sống cùng bà nội chồng, bố mẹ chồng, vợ chồng nhà đứa e trai chồng các mẹ ạ. Nhà e tận 4 thế hệ ở với nhau. Nhà chồng e khá dễ tính nhưng e ở kiểu gì cũng không thoải mái. E rất muốn ra ở riêng nhưng con nhỏ với cả chồng e thích ở chung. Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ e ít để cải thiện tình trạng không thoải mái của e với :confused:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tramanh305
    Đang tải...

2. amayzin

amayzin Hạnh phúc là khi được sẻ chia cùng mọi người

Sống cởi mở hòa đồng với tất cả mọi người trong nhà là sẽ thấy thoải mái thôi. Giống con bạn vậy nó thích ở chung vì được mọi người quan tâm. Chứ dọn ra ở riêng có mỗi 2 vc vs đứa con sẽ thấy chán, thiêu thiếu cái gì đó

3. tramanh305

mình ở bme chồng thì không sao nhưng ở vợ chồng e trai chồng thấy không thoải mái tí nào ý. Mình với e dâu không hợp tính nhau chẳng bao giờ nói chuyện cả

4. anhduong2210

anhduong2210 Thành viên đạt chuẩn

Nhà chồng bạn dễ tính thì thoải mái rồi mà. Bạn cứ lựa tính cách mọi người mà đối xử thôi ạ. Theo mình thì khi bạn yêu quý mọi người, mọi người sẽ yêu quý bạn. Tuy nhiên đó là nhà chồng nên không thể thoải mái như ở nhà bố mẹ mình được đâu bạn ạ.

GrowMan thích bài này.
  5. Trần Phù Dung

Trần Phù Dung Thành viên đạt chuẩn

Thật ra chẳng ai muốn sống chung với gia đình chồng cả, không phải không yêu quý gì họ mà kiểu như 1 người xa lạ vào 1 tập thể đã khăng khít, thế nào cũng sẽ có cảm giác lạc lỏng. Hơn nữa khi kết hôn là tạo dựng 1 gia đình nhỏ cho riêng mình, tốt nhất là nên ở riêng để tự lập tất cả. Biết là tâm lý cha mẹ muốn ở gần con nhưng xét theo 1 hướng khác cũng nên để con có cuộc sống riêng của nó chứ nhỉ. Mình vẫn luôn ủng hộ lập gia đình thì nên tạo điều kiện cho con ở riêng :)

GrowMantramanh305 thích.
  6. tramanh305

chồng mình thích ở chung hơn. Nhưng nhà mình cũng buồn cười lắm, con cái lớn rồi đi đâu có việc gì cũng phải xin phép. Về muộn bị gọi giục về các thứ. Khoản đấy là mình thấy k thoải mái nhất khi ở với gdinh chồng

7. nguyetminh88

nguyetminh88 Thành viên rất tích cực

EM cũng thích ở riêng cho thoải mái :)

GrowMan thích bài này.
  8. GrowMan

GrowMan Bắt đầu tích cực

Bạn cố gắng trở thành người có quyền hành nhất trong gia đình của bạn để là người thích làm gì thì làm là ok. Nói thật ở cùng nhiều người thì sẽ luôn không được thoải mái, đặc biệt là cư xử hai vợ chồng, muốn vậy phải có không gian riêng.

ngocmaitran thích bài này.
  9. GrowMan

GrowMan Bắt đầu tích cực

Như thế này thì không vui tý nào, tìm cách giải quyết chứ để thế mãi mọi người đều khổ.

10. tramanh305

à không xích mích gì chỉ không nói chuyện thôi mẹ ạ. E dâu mình nó cứ lầm lì bắt chuyện khó lắm

11. GrowMan

GrowMan Bắt đầu tích cực

Khuyên thì hơi khó, có thể chủ động rủ vợ chồng em hoặc em đó tham gia hoạt động nào đó cùng mình, sau khi tham gia chắc sẽ cởi mở và hiểu nhau hơn. Nếu mình là người chủ động thì có thể mình là người cải thiện được tình hình nhàm chán mà mình không thích như thế.

ngocmaitran thích bài này.
  12. chito.shoe

chito.shoe San Sẻ Lỗi Lo - Tiếp Sức Thành Tài

Nhà nào cũng vậy thôi bạn ạ, kể cả ở nhà mình đôi khi còn cãi cọ không hợp người này người kia huống chia người dưng về ở vs nhau. Cố gắng làm cho mọi chuyện thoải mái nhất, cái gì có thẻ cho qua thì hãy cho qua vì chờ con đủ cứng cáp bạn ạ

13. seudo2010

seudo2010 Thành viên mới

vấn đề muôm thủa, sống với nhà chồng thì kiểu gì cũng có vấn đề, đành nhịn ...

14. tramanh305

e muốn kể cho chồng nghe nhưng sợ chồng lại nghĩ e nói xấu nhà chồng, e ích kỉ nên là cứ nhịn. Nhiều lúc cứ phát hỏa :(

15. ngocmaitran

ngocmaitran Thành viên mới

Grow man nói chuẩn đó. Thông thường đứa lầm lì nó ít nói xấu hay gì gì đó, chỉ là khó bắt chuyện thôi thì cứ thử bắt chuyện bảo nó tham gia xem. Nếu nó vẫn không hào hứng thì thôi đừng để ý quá, coi như đấy là tính nó rồi, miễn sao ko có tâm địa ác. Trước mắt cứ ở chung còn có ông bà đỡ cho việc trông con. Khi nào con lớn ra ở riêng cũng ko muộn.

GrowMan thích bài này.
  16. tramanh305

đi chơi suốt các mẹ ạ nhưng cũng k ăn thua. Có 2 đứa trẻ con để nc trẻ con mà nó cũng k thích

17. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

k ở cùng còn thế nữa mà chị, nhà em thi thoảng về quê thôi mà 2vc và con đi đâu cũng phải xin phép. chưa đi đã giục về, mà mck em thì nói khó nghe cực. nhắc mà cứ như ra lệnh ấy. dù biết bà chả có ý gì em cũng chả thích.

18. hoale07

hoale07 Thành viên chính thức

Chỉ biết nhịn thôi chứ biết làm gì, người ta cũng sẽ dễ với mình thôi

19. Haohk1b

Haohk1b Thành viên chính thức

Thực sự nếu mình c là dâu thì đã đành.giờ 2dâu,cũg khó mà kiểm soát dc có va chạm gì ko. theo e,giờ c đag có con nhỏ, c mà ở riêng thì bất lợi cho c.thoi c co gag vay. Dug suy nghi gi.cu thoai mai nhu nha me de c i.e thay cac lao lag hay noi chi em dau voi nhau thuong ko o chug dc voi nhau dau a! E cug thay vay.ko co dk thi dah o chug thoi chu co dk o rieng cho tmai.trc e cug nhu c, di dau cug fai bao cao. ko bao cao so trach moc,noi no noi kia.ngay nhu o rieg,moi lan ve que ngoai,e cug van phai noi qua cho og ba biet.trc cug hay suy nghi lam a! hay tui than nua. nhug h e nghi thoag lam.me chog co noi gi, h e cug ke . cu tmai.chag nghi gi met ng c a! chuc c cug nvay a!

20. GrowMan

GrowMan Bắt đầu tích cực

Có thể bạn đó có vấn đề gì đó, có thể chỉ đơn giản hỏi người đó có vấn đề gì thì người ta sẽ tâm sự chăng.