Cần giúp: Hỏi các mẹ về Trường cấp 1 Mai Động, hoặc các trường cấp 1 quận Hai Bà Trưng

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi minhlth, 23/12/2013.

1. minhlth

minhlth Thành viên rất tích cực

Xin chào các mẹ!
    Nhà em hô khẩu ở Quận Hoàng Mai. sang năm con gái em đi học lớp 1. Em băn khoăn chứ biết chọn trường nào cho con. Các mẹ có kinh nghiệm hoặc biết trường nào chất lượng quanh khu vực quận Hoàng mai, hoặc quận Hai bà trưng chỉ giúp em với ạ.
    Có mẹ bảo trường cấp 1 Mai Động dạy tốt. Có mẹ nào có con học ở đấy chưa ạ? cho em xin ý kiến về chất lượng trường đó với ạ.
    Em cảm ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhlth
    Đang tải...

2. lainam76@gmail.com

lainam76@gmail.com Thành viên mới

Ðề: Hỏi các mẹ về Trường cấp 1 Mai Động, hoặc các trường cấp 1 quận Hai Bà Trưng

Mình cũng có con đng học lớp 3 trường mai động. Theo suy nghĩ chủ quan của mình là bạn cho con học trường nào cũng được. Cũng đều như nhau, xêm xêm như nhau. Cũng có cô thế này có cô thế kia. Gv bây giờ cũng phải đạt những tiêu chí nhất định mới được đứng lớp.
    Quan trọng nhất là tâm và thái độ thế nào thôi. Còn mình khuyên bạn nếu chỗ học nào gần nhà và tiện cho bạn thì bạn cho con vào học. Gần nhà sẽ đỡ bạn rất nhiều đấy

minhlth thích bài này.
  3. minhlth

minhlth Thành viên rất tích cực

Ðề: Hỏi các mẹ về Trường cấp 1 Mai Động, hoặc các trường cấp 1 quận Hai Bà Trưng

vâng, trường Mai Động thì cũng gần nhà em thôi, nhưng cũng k hẳn là trường nào cũng thế đâu mẹ nó ạ. khu gần nhà mình có trường tiểu học Thanh trì ý ạ. Em thấy nhiều gia đình cho con học ở đó, các mẹ chê cũng nhiều lắm, mà em k rõ thế nào, hic

4. GIA SƯ TOÁN TẠI HÀ NỘI

GIA SƯ TOÁN TẠI HÀ NỘI Thành viên đạt chuẩn

em ở ngay gần đấy, quanh đây mọi người đều cho con học trường Mai Động, thấy các chị ý cũng khen lắm

5. mebongxinh111

mebongxinh111 Thành viên chính thức

mình đang muốn xin cho con vao tieu học Mai Động, nhưng lại ko quen ai o trường này. bác nào có người quen giới thiêu giúp mình với ah

6. cherrytomato88

cherrytomato88 Bắt đầu nổi tiếng

Bé nhà m sang năm sau mới vào lớp 1 nhưng hồi cấp 1 thì m học ở đó rồi, hehe. Theo m thì trường nào gần nhà mn cho con học, trc m học từ mầm non đến cấp 1-2 mai động và sau này m cũng định cho con học thế.

7. aviaiva2

aviaiva2 Thành viên tập sự

Con em thì đang học lớp 1, tiêu chí của bố mẹ hàng đầu vẫn phải là gần nhà sẽ được những lợi trong việc đưa đón trở nên đơn giản, mùa hè, mùa đông, việc ăn bán trú, ở bán trú bla bla được giải quyết hết.

vấn đề chọn trường: xin chia sẻ luôn là hãy đặt việc chọn trường xuống tiêu chí thứ 10 nhé, việc chọn lớp, chọn cô mới là ưu tiên số một, hãy tìm hiểu xem cô giáo nào đón các con lớp 1 tốt để nhắm chứ đừng nhắm đến trường điểm sau này nó ở xa thì cực kỳ khốn khổ.

tiếp đến là các khoản đóng góp, thời gian, cô có ép học sinh học thêm không bla bla và hãy làm sao cho con cảm thấy đến trường là học, vui chơi chứ không phải áp lực.

8. huecuncon

huecuncon Thành viên đạt chuẩn

thế bạn cho mình hỏi bây h vào lớp 1 thì cô giáo nào là tốt nhất ạ?

9. Shop_T&A

Shop_T&A Thành viên kỳ cựu

nếu có điều kiện mẹ cháu cứ tìm xin đc vào lớp chọn 1 hoặc chọn 2 ấy ak, cháu e, cũng đã học trường này, nghe nói năm nay mới thay cô hiệu trưởng mới.

10. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

cấp 1 thì theo mình học trường Bạch Mai ngay chỗ quận Hai Bà Trưng đi vào đó, trường mới xây lại được 2 năm, đẹp lắm, hơn nữa thầy cô trong trường cũng tốt nữa

11. huecuncon

huecuncon Thành viên đạt chuẩn

tức là 1A mấy hả mẹ nó