Tranh luận: Bé Phải Mập Tròn Thì Mới Dễ Thương?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi wonnguyen, 9/2/2017.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. mechubecon3112

mechubecon3112 Thành viên tích cực

Cơ mà của đáng tội nhìn mấy bé có da có thịt, trắng nõn rõ ràng là đáng yêu hơn mấy bé còi còi rồi ha, vì thế quy chuẩn chung cứ là bé xinh xắn, mập mạp là mục tiêu hướng tới của các mẹ. Hỏi thế thì tại sao người ta lại không quy chụp với lại góp ý cho các mẹ có con hơi nhẹ cân :po_O

Đang tải...

2. hoatrangnguyen0501

hoatrangnguyen0501 Bắt đầu tích cực

Xấu hay tốt gì thì cũng là con nhà người ta. Các mẹ có thấy là với bản thân người mẹ thì con mình luôn là nhất không, con mình phát triển thế nào, ăn uống ra sao thì cơ bản là chỉ có các mẹ nắm được, ai mà chẳng muốn tốt cho con, cứ phải dạy dỗ kiểu lên mặt dạy đời thế là hay bị ném đá lắm nha

3. Jelly Nguyen

Jelly Nguyen Bắt đầu tích cực

Nhẹ cân thì cũng chẳng phải theo tiêu chuẩn vẫn đúng chuẩn đâu có bị nhẹ cân đâu bạn ơi, nhìn bé không được bụ bẫm là người ta nghĩ ngay đến mẹ vụng về không biết chăm con rồi, lại bảo tiếc tiền không mua đồ cho bé tẩm bổ này kia, mới bé tí tuổi mà uống bao nhiêu loại vitamin liệu có tốt khi bé phát triển không? Cái gì cũng để tự nhiên vẫn là hơn hết.

4. Zinh

Zinh Thành viên tập sự

Thực tế nếu mình phấn đấu theo góp ý của mọi người thì mình đuối lắm, đâm ra mệt mỏi cả mẹ và con. Tùy từng cơ địa mỗi đứa trẻ nữa chứ, tùy từng hoàn cảnh sống nữa, mình chỉ mong sao con không ốm đau gì, nếu mình không thể ở bên cạnh nó được thì ở bất kỳ môi trường nào nó cũng thích nghi được là tốt rồi :)

5. coxylam

coxylam Bắt đầu tích cực

Cơ địa mỗi đứa trẻ đều khác nhau cả, dù sinh đôi 2 bé còn có đứa còi, đứa mập mà dù chế độ dinh dưỡng giống nhau cả vì vậy theo mình cứ nuôi con theo ý mình chứ đừng theo ai chi cho mệt cả mẹ lẫn con cả nhà ạ.

6. conan2013

conan2013 Thành viên sắp chính thức

Chuyện nuôi con luôn là chuyện muôn thuở nhất là ở chung với ông bà các mẹ ạ, ông bà thì theo ý ông bà kêu cho ăn thế nọ, thế kia còn mình thì thấy thiếu khoa học, mẹ chồng nói ngay:" Mấy đứa con tao đều nuôi vậy cả như chồng bây khỏe mạnh thế kia, có gì mà phản khao học chứ?"
    Thật sự bó tay!

7. shopten

shopten Thành viên tích cực

Các ông bà cũng xuất phát từ việc yêu thương cháu, lo cho cháu thôi các mẹ ạ. Nhà mình cũng thế, ông bà suốt ngày giục đi khám, dù nhà mình cũng cho con đi khám dinh dưỡng định kỳ rồi, khám nhiều chỉ sợ tới chỗ đông người lây nhiễm bệnh nọ, bệnh kia còn khổ hơn ý

8. tinhyeunho

tinhyeunho Thành viên tích cực

Cứ điều chỉnh lại chế độ chăm con, nuôi con của mình đi là được, mình hoàn hảo thì ai nói được mình nữa, chắc có phần nào thiếu sót thì con mới còi hơn các bạn chứ. Làm mẹ là phải biết tiếp thu, người ta nói hơi khó nghe cái là bật tanh tách thì sau ai thèm góp ý nữa

9. Thảo Dược Hoàng Cung

Thảo Dược Hoàng Cung Thành viên đạt chuẩn

Em cũng tình trạng giống mn này. Nhưng mn kệ ngta đi miệng lưỡi thế gian mình để ý thì mệt lắm. Em cũng quan niệm là con cứ rắn rỏi khỏe mạnh là được.

Zinh thích bài này.
  10. Me_Soc_Nau_Kute

Me_Soc_Nau_Kute Thành viên sắp chính thức

Có khả năng là bé hấp thu dưỡng chất từ thức ăn không được tốt. Mẹ nó thử tìm hiểu những phương pháp khác xem sao ? chúc bé mau ăn chóng lớn nhé

11. Zinh

Zinh Thành viên tập sự

Cố lên :)

Thảo Dược Hoàng Cung thích bài này.
  12. chito.shoe

chito.shoe San Sẻ Lỗi Lo - Tiếp Sức Thành Tài

Mẹ nó đừng bị giao động, mũm mĩm thì cũng thích nhưng quan trọng là con phải đạt cân nặng chuẩn theo tháng tuổi. Nếu đã đạt câng nặng chuẩn rồi thì chả có gì phải lo cả
    Mình cũng phải có lý luận của mình để nói lại cho mọi người hiểu, chứ ai chả muốn còn mũm mĩm đáng yêu

Thảo Dược Hoàng Cung thích bài này.
  13. Thảo Dược Hoàng Cung

Thảo Dược Hoàng Cung Thành viên đạt chuẩn

Con nhà mình lúc nào cũng ngấp nghé sdd nhưng trộm vía rất rắn rỏi và lanh lẹ.

14. Jelly Nguyen

Jelly Nguyen Bắt đầu tích cực

Mũm mĩm mà nay ốm, mai ho, rồi đi học thì cứ nghỉ suốt ngày không đi được vì con ốm thì cũng nản lắm đấy, con mình trộm vía chứ đi học ngoan lắm, nếu mà so sánh với các bạn mũm mĩm thì con mình đi học chăm hơn luôn ấy, các bạn ấy mập mập thì lười vân động hơn con mình, cô giáo hay khen con là tập thể dục bao giờ cũng rất chăm chỉ, đấy mình chỉ cần thế thôi.

15. bau_bi

bau_bi Thành viên sắp chính thức

Mình cũng thử đủ cách và đi khám bác sĩ rồ nhưng mọi thứ đều ổn cả nên cũng không lấy làm áp lực về việc chăm sóc, dinh dưỡng của con nữa bạn ạ, chứ cứ theo mọi người thì chỉ có khổ.

Me_Soc_Nau_Kute thích bài này.
  16. conan2013

conan2013 Thành viên sắp chính thức

Mình chỉ cho con khám 1 lần thôi để có kết quả cho ông bà an tâm, chứ mỗi thời nuôi mỗi kiểu sao mà giống nhau được phải không bạn nhỉ, còn nói nọ kia mình cứ ừ à cho qua, giờ con mình qua 4 tuổi khỏe mạnh, nhìn săn chắc nên cũng không nói gì nữa bạn ạ.

17. coxylam

coxylam Bắt đầu tích cực

Cho bé tập thể dục mỗi ngày thì nhất rồi vì tập thể dục giúp năng động, khỏe mạnh rất nhiều như mỗi chiêu mình hay cho con mình ra công viên tản bộ, con tha hồ chạy nhảy cho khỏe.

18. Me_Soc_Nau_Kute

Me_Soc_Nau_Kute Thành viên sắp chính thức

Uh. chúc bé luôn khoẻ mạnh nhé. Bạn có thể tham khảo dòng ăn ngon BABIKIDS bên công ty mình.

19. congai201

congai201 Thành viên đạt chuẩn

Chỉ có mẹ mới hiểu được con mình cần gì và ăn gì, phát triển thể chất và tinh thần thế nào. Đừng đứng ngoài mà phán xét. Mỗi lần nghe ai chỉ trỏ trời ơi sao bé chị ốm thế, sao bé chị thế này mà không là thế kia, ủa con chị ăn được rau hả... bla bla, cứ như con mình là người ngoài hành tinh tới vậy á. Xin lỗi chứ con tui sinh ra, nuôi lớn, khôn tui nhờ dại tui chịu chứ hỏng có liên quan gì tới mấy ba mấy má.

20. gaconbexiu

gaconbexiu Thành viên sắp chính thức

Trộm vía tỉ tỉ lần con mình ốm nhom như con cò, mỗi lần tắm nhìn hai cái chân của em tưởng tăm xỉa răng không hà. Mà em tự hào lắm, vì ẻm rất ít ốm vặt, trộm vía trộm vía. Em khoe con thế này em sợ lắm, các bác thông cảm cho. Vì em bị nhà chồng mắng tơi tả mà mặt em cứ vênh lên, cái gì cũng có lý do của nó, nên đừng dòm nhà em, nhà các bác cũng có thơm gì cho chăng mà nhìn con em phán hoài em chán quá cơ.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.