Mẹ nào giúp em chuyện tâm linh với ạ.

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi lehang1507, 14/5/2014.

1. Ngô Tất Đạt

Ngô Tất Đạt Ngô Tất Đạt

Ðề: Mẹ nào giúp em chuyện tâm linh với ạ.

Mình có rất nhiều bạn là cô đồng. Nếu bạn quan tâm cứ sang Mê Linh plaza, cao tốc ra sân bay. Alo cho Đạt trước nhé. Không chín tám hai bảy bảy chín sáu 2 năm.

Đang tải...

2. kakake

kakake Thành viên rất tích cực

Mình nghĩ nên thắp hương ở Miếu vì có thờ có thiêng mà,mong gd luôn gặp hạnh phúc.

lehang1507 thích bài này.
  3. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

tự nhiên đang thắp hương chỗ này lại bỏ đi vì lí do là cầu xin được sẽ mất và các chị khác bảo thế, e là e ngoài cuộc e thấy thế này cái gì trên đời này mà chẳng phải có cho đi, mới có nhận lại được, vợ chồng chị cứ cầu, cứ ăn ở hiền lành, thành tâm và làm việc thiện thì tâm tịnh thanh thản dù có chuyện ko lành cũng phải là do trừng phạt gì cả, đời có lúc sóng gió thế này thế nọ sao cứ phải ép mình nghĩ là trừng phạt cho khổ thâm thêm ra, chị cứ thắp hương ở miếu cầu súc khỏe, việc nhỏ, việc thiện, thành tâm, còn đi chùa cũng là 1 nếp sống tốt. Không phải vì miếu thờ thần thánh ma quỷ mà phải sợ. Có ăn ở hiền lành mới mong được hiền lành chứ đúng ko chị. Mong cả nhà chị nhanh khỏi ốm, bình an và không lo nghĩ quá nhiều chuyện đó để tâm được thanh thản

4. Mẹ Rơm

Mẹ Rơm Guest

Bạn ơi, mình chia sẻ như này bạn ngẫm thêm nhé:
    Nhà bạn có duyên với cái miếu đó nên mới thuê trọ gần đó, ra thắp hương ở đó, rồi cầu xin ở đó đều được linh ứng. Bạn có thấy có gì đó khác thường ko? Có phải ai ở đó cũng ra miếu thắp hương đều đặn như nhà bạn ko, người chính cư ở đó mình nghĩ cũng ko nhiều người ra thắp hương rằm, m1 chứ đừng nói gì bạn chỉ đến đó thuê trọ. rồi ko phải tự nhiên khi bạn chuyển ra thắp hương ở chùa thì nhà bạn đều đau ốm. Nếu bạn nói là ngẫu nhiên trùng hợp thì sao ko tự hỏi: sao có nhiều cái ngẫu nhiên đến thế???
    Mình ko phải mê tín nhưng mình quan niệm: có thờ có thiêng, có kiêng có lành. Bạn đang thắp hương, phụng thờ, kêu cầu ở đó thì cứ nên duy trì (trừ khi sau này bạn chuyển chỗ ở, ko ra đó thắp hương được nữa thì làm 1 cái lễ ra báo cáo bạn chuyển đi). Bây giờ bạn trót bỏ miếu ra chùa rồi thì giờ sắm một cái lễ xôi gà, vàng ròng, hoa quả quay lại miếu mà xin sám hối, xong xin được tiếp tục nhang khói ở đấy vào rằm & m1. Bạn duy trì được cả 2 nơi chùa & miếu thì càng tốt, còn ko thì mỗi tháng đi chùa 1 lần. Đức Phật từ bi sẽ ko chấp lỗi nhỏ đấy của bạn đâu.

5. oanhoanh4558

oanhoanh4558 Thành viên kỳ cựu

Trong cuộc sống vấn đề tâm linh là yếu tố tâm lý rất cần thiết: bạn sẽ hẫng hụt khi không có đức tin vào một vấn đề gì.
    Chùa thờ Phật, đình thờ thánh hoàng làng, phủ đền thờ thần linh, hoặc một vị có thật đc hiển thánh, am miếu thờ thần tiên có khi thờ cả phật, còn thờ cả những vị thánh rất linh thiệng.
    Bạn ở gần đó nên thắp hương thờ cúng rất tốt, nhưng không nên ra một mình và ko nên cho con nhỏ đi cùng.... Nói về chùa là nơi an lành , đối với phật giáo là tĩnh tâm cho mọi người, còn am miếu phủ thì có các vị linh thiêng rrang nhiều điều huyền bí lúc sinh thời ,cho nên họ mới hiển linh thành Thánh là thế.... Bạn thấy hợp với tôn giáo của bạn , tốt cho gia đình thì nên lễ ở đó bạn ah!

Sửa lần cuối: 26/5/2014
  6. lehang1507

lehang1507 Thành viên rất tích cực

Cảm ơn mn ạ. Mình thì cũng nghĩ do bản thân mình là chính thôi. hihi

7. lehang1507

lehang1507 Thành viên rất tích cực

Vâng ạ, EM thì cũng k nghĩ là nhiều cái ngẫu nhiên thế ạ. Bố em mất cũng lâu rồi, từ khi bố 32 tuổi, còn em lúc đó 7 tuổi thôi ạ. Vậy nên bố em rất thiêng. Trước kia mỗi lần em gặp vấn đề gì đó trong cuộc sống, em hay khấn thầm bố phù hộ cho qua khỏi. Và đúng là mọi việc rất suôn sẻ ạ. Bây giờ em ra miếu thắp hương, cũng như kiểu có thờ có thiêng, có kiêng có lành. Đúng là người chính cư có nhiều người còn k ra đó thắp hương ạ. Còn nhà em thì cứ đều đặn tháng 2 lần ra đó thắp hương, gần được 1 năm rồi thì chị họ nói thế. Bây giờ thì em cũng thông rồi. Thần thánh là bậc bề trên, em k nghĩ thần thánh lại chấp phạt dân lành người trần mắt thịt như nhà em. Vậy nên từ giờ em vẫn ra đó thắp hương, mong mọi may mắn lại đến với gia đình em.

8. labellevie178

labellevie178 Bắt đầu tích cực

Cứ cẩn thận bạn ạ, thắp hương cả 2 nơi

9. Thuê xe Việt Nam

Thuê xe Việt Nam Thành viên tập sự

Mình cũng nghĩ nên thắp huơng cả 2, chứ chưa biết ác hay thiện nhưng đang đuợc lễ lạt vậy mà bị bỏ vẳng đi đến ng trần còn giận huống hồ dứới âm! :(

10. ngoeconxinhdep

ngoeconxinhdep Thành viên tích cực

Dạo này tớ cũng quan tâm đến tâm linh quá... Thực sự là bây giờ mình rất tin cái chết không phải là hết, mà chỉ chuyển từ cuộc sống này sang một cuộc sống khác, kiểu khác thôi...

Nhân tiện, có mẹ nào có cuốn Hành trình về Phương Đông thanh lý không ạ? Em đang tìm mua cuốn này...

Chủ top có lẽ nên theo lời khuyên của nhiều mẹ ở đây là cứ cúng ở cả 2 nơi đi. Suy cho cùng mình có tâm thì mọi việc cũng sẽ ổn thôi...

Thời tiết nóng ẩm cũng dễ ốm mệt. Mẹ nó để ý cho nhà cửa khô thoáng cũng đỡ các tác nhân gây bệnh hơn nhé.