Kinh nghiệm: Trường mầm non tốt cho con ở Linh Đàm

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi miss iu, 12/5/2015.

?

Trường mầm non tốt ở Linh Đàm ?

1. Thiên An

0 phiếu
    0.0%
  2. Bimbon

0 phiếu
    0.0%
  3. North Star

3 phiếu
    75.0%
  4. Trường khác...

1 phiếu
    25.0%
  1. quyetchien22

quyetchien22 Thành viên chính thức

2. tranhang7786

tranhang7786 Thành viên tập sự

Ở trường thực nghiệm Linh Đàm 4trieu là tiền chạy cho con vào còn tiền học là từ 1,4-1,8tr hả c. Mình cứ đến trường xin gặp cô hiệu trưởng phải không ạ. Bé nhà em 3 tuổi; hôm trước đến hỏi họ bảo tuyển từ 2 tuổi cơ ạ. ko biết xin chen ngang có đc ko c nhỉ

3. MeSoc89

MeSoc89 Thành viên rất tích cực

Em cũng lót dép hóng để xin cho bé vào thực nghiệm Linh Đàm

4. Berocca

Berocca Thành viên rất tích cực

Công nhận chọn trường ở Linh Đàm khó thật. Tầm giờ này năm ngoái tớ cũng đang đi tìm trường cho con bên khu vực ấy. Cũng lên mạng tham khảo rồi đến tận nơi xem lớp, rồi quyết định cho học ở North Star Linh Đàm. Trường này được quảng cáo rất nhiều trên lamchame hay webtretho lúc đấy.

Lúc đến tham quan tớ cũng rất ưng cơ sở vật chất của trường vì trước trường có 1 khuôn viên rất rộng, và nghe nói phương pháp học cũng hay. Ngày đầu tiên đi học được các cô chào đón lắm, nên quyết định nộp tiền 1 tuần cho con học thử.

Nhưng bây giờ nghĩ lại, bản thân mình cũng còn rất bức xúc và mong con gái mình đã quên những ngày tháng đấy. Mình theo dõi camera, hôm đầu tiên ngủ, các con ngủ ở thảm xốp và chiếu, cửa thì rèm quá sáng, con k tài nào ngủ được. Do mới chuyển trường, nên con mình chưa quen, các cô cũng không dỗ cháu ngủ, để nằm khóc và sau đó đưa vào 1 góc khuất camera. Mình k biết có làm gì ko nữa? Xem xong ngày hôm đó mình rất sốt ruột, nhưng tự động viên vài ngày là con quen thôi.

Sang ngày thứ 2, con khóc không thích đến lớp. Lúc ăn và chơi thì cháu vẫn ngoan, nhưng đến khi ngủ thì lại như hôm đầu tiên, con khóc suốt, cô dựng dậy, ko biết có quát k, giật gấu bông của cháu vứt đi (trước khi vào lớp mẹ có dặn là cô cho cháu ôm gấu bông). Kết quả là lại khóc từ đầu đến cuối buổi trưa. Mình bắt đầu khó chịu với cách dỗ cháu của cô ở đây.

Ngày thứ 3, ngày này là mình không còn kiên nhẫn để ở nhà xem con ngủ qua camera nữa. Mình đã đứng ở cửa trường xem con ăn và chờ con ngủ. Nếu hôm đó cô còn đưa con mình vào góc khuất camera nữa thì mình sẽ xông vào ngay. Giờ ăn thì 1 cô cầm roi tầm 20-30 cm gì đấy, gõ lên bàn đe dọa các cháu ăn phải ngoan. Hành động này mình cũng được chứng kiến các cô làm khi đưa con mình lên lớp vào buổi sáng. Và hôm nay con mình vẫn khóc, nhưng ít hơn, nên mình đi về.

Sau hôm đó, mình đến đón con về và thông báo với cô quản lý về những gì mình cảm nhận và chứng kiến. Cô này nói sẽ quản lý và điều chỉnh các cô, nhưng thực sự mình ko dám giao con cho những người ấy. Nếu ko có tâm và chỉ làm việc để kiếm đồng lương thì sớm muộn người thiệt thòi cũng là con mình. Đến giờ nghĩ lại mình vẫn bức xúc vô cùng. Trước đó con mình cũng đi học, và cháu rất Ngoan, nhưng 3 ngày đi học bên đấy, cả mẹ cả con đều mệt mỏi.

Một vài điều review cho các mẹ đang tìm thông tin trên mạng như tớ trước đây, vì tớ biết tâm lý của các mẹ đều muốn con mình được học hành và được yêu thương phải không?

Sửa lần cuối: 22/7/2016
  5. thao_hc_mtv

thao_hc_mtv ĐỒ ĂN NHÀ TÍ

Hồi tìm trường cho con, tớ lên mạng thấy nhiều nick ca ngợi trường đó lắm nhưng tớ nghiên cứu kĩ thì thấy toàn là nick ảo, nick tung hứng nên tớ ko chọn trường đấy bởi vì 1 trường chuyên nghiệp sẽ ko chọn cách marketing bằng mấy cái nick ảo nói vài ba câu khen ngợi tung hứng phản cảm. Thậm chí sau đó tớ còn thấy ác cảm với trường này. Nghe bạn kể mà thương bé quá.

Berocca thích bài này.
  6. dungdang3012

dungdang3012 Thành viên tích cực

e thấy North Star cũng dc

7. Khanhhy

Khanhhy Thành viên rất tích cực

Mình cũng thấy North star được.
    Vì mình đã chứng kiến 1 bạn mới vào lớp con mình, đi học gần 1 tháng mà ngày nào cũng đòi cô bế hầu như cả ngày, đem theo gấu bông đến lớp và giữ balo ngồi trong lớp chứ không bỏ vào tủ riêng, rồi trưa bé cũng không ngủ được cùng các bạn, có hôm cô phải ngồi bế bé mới ngủ được... . Gần 1 tháng đấy ah, nhiều lúc thấy tội cô vì 1 tay bế bạn ấy, 1 tay vẫn phải chăm các bạn kia... là các mẹ thì các mẹ thấy thế nào? Nên theo ý kiến cá nhân của mình là trường 1 phần, cô 1 phần, con 1 phần và gia đình 1 phần. Bố mẹ không thể ỷ lại vào cô giáo hết được, và trước khi cho bé đi lớp cũng cần phải rèn cho bé 1 số thói quen nhất định, giúp cho bé dễ hòa nhập với môi trường mới. Mình chỉ nhận xét theo quan điểm riêng của mình thôi.

8. MangoVu

MangoVu Thành viên tập sự

Mn đã cho con đi học ở đâu chưa?

9. EllaBeauty

EllaBeauty Thành viên chính thức

Mình không biết những trường này, nhưng mình nghĩ tuổi này mn cho con đi học là hợp lý rồi đó ạ! Đúng là đi học mn sẽ thấy con khác hơn.

10. Hahongthu

Hahongthu Thành viên sắp chính thức

Linh đàm bây giờ e thấy mọc lên đến cả chục trường mầm non ý, ko biết trường nào thì tốt

11. huong0109

huong0109 Thành viên đạt chuẩn

Ôi chả biết cho con đi học trường nào. Đau đầu quá

12. kato2016

kato2016 Thành viên chính thức

Tại chung cư HH linh đàm và các khu biệt thự cạnh đó có quá nhiều trường, nhưng ko biết chọn trường nào nhỉ

13. Beautyful Life

Beautyful Life Bắt đầu tích cực

Có mẹ nào cho con học trường công khu bán đảo Linh Đàm chưa ạ?
    Con em năm nay 4 tuổi rồi. Cháu học ngay dưới nhà, trường Bright Moon. Năm đầu thấy cũng ổn. Vì trường mới nên có vẻ phấn đấu làm hàng. Năm nay thì từ hồi con lên lớp, thay cô em thấy chán hẳn. Gv cũ của trường bị thay gần hết, toàn các cô trẻ mới ra trường. Trường cũng đông hs hơn nên cảm giác ko còn quan tâm hs như trước.
    Mà em cũng chẳng biết chuyển đi đâu, chỉ sợ tránh vỏ dưa gặp vỏ dừa. Vì vậy em định cho vào công lập để thứ nhất là an tâm hơn về vệ sinh ăn uống, thứ 2 là có giáo trình bài bản, thứ 3 là để rèn con luôn.
    Mẹ nào cho con học công khu này rồi thì chia sẻ cho em it kinh nghiệm với ạ!!

14. bimbimth

bimbimth Thành viên nổi tiếng

Em cũng ở hh c ah.năm nay em định xin cho con em học mầm non Đại Từ ở gần chợ Đại từ đó chứ bảo Hoàng Liệt thì chán lấm

15. MeSoc89

Trường đại tứ thấy ok phết mn. Nhưng năm nay nhận 2013z bé nhá m 2014 k nhận ý.

16. bimbimth

Thế ah mn ơi cu nhà t cũng 2014 đây.t9 này là đủ tuổi đi học mà

17. Beautyful Life

Beautyful Life Bắt đầu tích cực

Con nhà tớ vừa đúng 2013 ý. Nhưng sang Đại Từ thì mình co cần chuyển khẩu về HH ko nhỉ, vì có chuyển về chắc cũng trái tuyến?

Trường Hoàng Liệt có vấn đề gì thế bạn? Mình cũng ko biết gì nhiều, chỉ thấy gần nhà nên định xin vào thôi

18. Nhat Linh Dang

Nhat Linh Dang Thành viên tập sự

mình cũng đang lo ngại về vấn đề này, mẹ nào thấy trường nào tốt tư vấn giúp ạ

19. MeSoc89

à tớ nhầm:) bé nhà tớ xin vào năm ngoái k được nên sang học thực nghiệm:) năm nay 2014 đủ tuổi đấy mn

20. bimbimth

MN ƠI mn có bít chỗ xin k cho t sdt nhé, bjo t muốn xin nhưng chưa bít chỗ nào cả