Kinh nghiệm: Bố Chỉ Thích Ngủ Với Con Gái

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi huongrainbow, 10/1/2017.

1. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Haizz. Giờ dụ bé ngủ vs mẹ ko dc à? Kể cũng hơi kì kì. Ngủ cùng bố thì ko nói làm gì, nhưng ôm nhau chặt ních thì hơi phải suy nghĩ thật.

Đang tải...

2. hoadondientu24h

hoadondientu24h Thành viên đạt chuẩn

Cứ kiểu như vk bị hắt hủi ý nhỉ, tủi thân chết đi được. Bạn nên cố gắng tạo không gian riêng cho con gái dần thôi, chứ như vậy càng lâu dài càng khó kiểm soát lại thành thói quen.

3. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

bệnh hoạn gì chứ, tại bạn ko ôm con ngủ nên k có cái cảm giác ko có con là k ngủ đc thôi. Mình cũng con gái đầu lòng, mà nó lại chỉ thích ngủ với mẹ. mà mình cũng thế, từ bé, mà giờ ngủ k ôm con là chằn trọc mãi k ngủ nổi ấy, :D

4. Quang Nguyễn Đức

Quang Nguyễn Đức Thành viên tập sự

:) con gái mẹ mới be xíu mà lấy lại cảm hứng ông ck như ngày mới yêu mẹ ạ, kiểu làm mới mình ý.

5. bunbun91

bunbun91 Bắt đầu tích cực

con gái 4 tuổi rồi mẹ cũng phải cho con ngủ riêng ra thôi. còn bố quấn con gái cũng không có gì đáng lo. Chỉ là con lớn rồi nên cho con riêng ra thôi

6. ngoinha1

ngoinha1 Thành viên chính thức

có gì đâu chứ hì hì

7. luckystar0809

luckystar0809 Bắt đầu nổi tiếng

em chưa có con gái nên chưa biết như nào nhưng ma mn thế này thì ki quặceu nhỉ! dù sao thì cũng có giới hạn chứ ạ!

8. hungacad77

hungacad77 Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy bình thường mà bạn :D

9. cameravidic

cameravidic Thành viên tập sự

em thấy cứ thế nào ý :(

10. ariranglife360

ariranglife360 Hộp hâm nóng 2 tầng - ipcamera - cân thông minh

Uầy, vấn đề này là phải nói rõ ràng ra chứ đừng nói theo kiểu ghen bóng ghen gió thì mệt lắm nha mn, mn từng trải qua thời học trò, biết vụ cáp đôi của bọn học trò, từ không mà nói riết thành có. Tình cảm cha con nó thiêng liêng lắm, đừng để suy nghĩ của mình làm lệch hướng tình cảm đó, thì không nên.

Nhưng mn phải nói cho ck biết ck gần gũi và ngủ chung với con bé thì sẽ có cái hại như thế nào./ Bởi vì ck là giới tính khác, mình là ng lớn thì mình hiểu, nhưng con nít nó sẽ không hiểu điều đó, nó nghĩ bố cũng giống như mẹ, có thể ôm ấp nó như vậy, rồi ra ngoài đường gặp các chú các bác khác, cũng nựng má, véo cằm, thậm chí là hôn hít nó, tay đặt lên vùng kín hay nhạy cảm của nó. Nó sẽ không đẩy ra và cũng không phản kháng. Như vậy thì sẽ dẫn đến hậu quả gì? Ở ngoài yêu râu xanh nhiều lắm, bổn phận là mẹ, là cha thì phải dạy bé cách tự vệ đó, bằng những hành động dù rất nhỏ của ngày thường. Dù là cha con thì cũng phải có khoảng cách nhất định.

Ngày mình còn bé, bố chưa bao giờ tắm cho mình kể cả lúc mới sinh ra. Tới năm lớp 5 lớp 6, mình ngồi sau xe dựa bố ngủ mà bố đã không cho ôm rồi. Lúc đó giận bố lắm, cũng không ôm bố, thân bố như trước. Có lúc bố gác vai mình cũng cảm thấy nổi da gà hết cả người, không chỉ bố mà những ng khác cũng thế, mình ít khi để ai tiếp cận mình quá gần. Sau này lớn lên bố mới nói, lúc đó chẳng biết giải thích vấn đề giới tính cho mình thế nào, nên phải dùng cách đó để mình hiểu và có sự đề phòng nhất định với người khác. Ngoại trừ người thật sự thân, những người khác tiếp cận mình ở cự ly gần đều có vấn đề cả. Bố cũng đọc báo xem đài cũng thế, mấy tên khốn nạn bây giờ đầy rẫy, không cho con gái có cách đề phòng và tự giác đó, thì sau này hối hận không kịp. Mà dù có là bố đi, cũng có lúc say lúc xỉn hoặc có lúc dẫn bạn về nhà. Nếu con gái quá thân với bố, lỡ mà rượu vào loạn tính thì bố chỉ có nước tự sát chứ làm gì có cơ hội hối hận kịp. Bố mình cũng rất ghét thấy cảnh đưa đón con đi học mà thấy mấy ông bố khác quàng vai, bá cổ ôm ấp hay là hôn con gái. Nhìn chướng mắt không chịu được.

Bố nói, mẹ có thể ôm ấp yêu thương con cái thế nào cũng được. Nhưng bố thì chắc chắn là không.Vậy nên mn thử dùng góc nhìn này để khuyên ck mình xem sao. Nhấn mạnh rằng ko phải mn đang ghen với con gái mà là muốn bố phải dạy con cách đề phòng ng khác giới. Đó là tốt cho con bé. Mở phim HOPE cho lão ấy coi, để biết nạn ấu dâm nó kinh khủng ra sao, lão sẽ ko xem thường chuyện này nữa và sẽ có nhìn nhận khác về vấn đề này.

Ninh Nguyen Dang thích bài này.
  11. ariranglife360

ariranglife360 Hộp hâm nóng 2 tầng - ipcamera - cân thông minh

Không bình thường đâu mn ạ, bố mà làm thế là làm cho con gái không nhận thức được sự khác biệt về giới tính, gây ngộ nhận và tạo cơ hội cho bọn yêu râu xanh vồ lên con bé đấy.

12. chuminhvan

chuminhvan Thành viên rất tích cực

M cg đồng quan điểm với bạn airanglife360. M đọc ở đâu đó viết về 1 cô gái đi khám phụ khoa. Bác sĩ thấy chỗ ấy của cô bị chai lại nên gặng hỏi. Cô gái cg thành thật kể là lúc còn bé xíu có lần bé ngồi lên thành cầu thang nhà trượt xuống. Tự nhiên cảm thấy rất thích nên thường xuyên chơi mấy cái trò đụng chạm đó. M sợ bé gần bố nhiều sẽ bị hấp dẫn bởi giới tính. Nhân lúc bé còn nhỏ bạn nên tách dần ra và dạy bé Quy luật quần lót ấy để bé biết giữ khoảng cách và an toàn cho bản thân đối với những người khác giới xung quanh. Hôm vừa rồi m còn đọc đc 1 trg hợp ở nước ngoài , con gái xa bố từ khi 4 tuổi. Mẹ thì bị rối loạn cường lực. 12 năm sau qua fb cô con gái tìm gặp lại đc ng bố và nhanh chóng thân thiết. 1 tuần sau đã có quan hệ TD và cô nói khg ở đâu an toàn như bên bố và họ dự định cưới nhau rồi sẽ chuyển đến 1 bang khác nơi đó cho phép hôn nhân cùng huyết thống để sống với nhau.
    Thế mới thấy là trên đời này chuyện gì cg có thể xảy ra. Nên phòng trước thì hơn bạn ạ.

13. hoanghalv10

hoanghalv10 Thành viên tích cực

Em thấy bình thường mà chị có vấn đề gì đâu :D :D

14. depchanphuong

depchanphuong Thành viên rất tích cực

Khổ thân mn!

15. depchanphuong

depchanphuong Thành viên rất tích cực

M thấy mn nói cũng hơi quá nhưng mn cũng nên cận thận ko thừa.Đầy việc trên báo chi đưa tin ầm ầm..bao năm bao năm mới phanh phui ra sự thật đấy thôi!Mà ch mn cũng lạ nhé..đành rằng là yêu con dưng có cần yêu quá thế ko?hik

16. amthambenem

amthambenem Thành viên rất tích cực

thời đại này rồi. nên cho bố và con gái ngủ riêng ra. trước con mình 4 tuổi vẫn cho con ngủ giữa vì nó còn sợ tối. nhưng giờ 5 tuổi rồi mẹ nói là mẹ nằm giữa con nằm ria nó cũng đồng ý ngay. phải tách ra ngay ko có vấn đề đấy, 1 tháng nữa nhà mình có nhà mới thì con mới có phòng riêng.

17. Trần Phù Dung

Trần Phù Dung Thành viên đạt chuẩn

Qua mẹ nó kể đã thấy k bình thường rồi, chứ mà mẹ nó tiếp xúc hằng ngày còn thấy kì hơn. Chắc là ông bố chán chán mẹ nó rồi nên lấy lí do ôm con cho mẹ nó k thấy gì ấy. Và cái đó trở thành thói quen rồi, khi ôm con chắc thấy thoải mái nên càng không muốn thay đổi. Đến mức độ tát mẹ nó khi k cho ba con ngủ với nhau. 1 chăc mẹ nó diễn đạt làm ổng tự ái. 2 là ổng bực khi mẹ nó cứ bắt ổng tháy đổi cái ổng k thích. Mẹ nó nói chuyện, làm cho rõ ràng luôn đi. Chứ càng để lâu càng mệt ấy

18. chito.shoe

chito.shoe San Sẻ Lỗi Lo - Tiếp Sức Thành Tài

Thế chuyện sh vợ ck của nhà chủ top có ổn không, hay cũng thử làm nũng ck chút chút xem tại sao ôm con mà ko ôm vợ, chuyện ghen với con cái cũng là chuyện bình thường mà

19. nangdep02

nangdep02 Thành viên chính thức

Lão chồng bạn có khi bệnh hoạn thật. Nếu là tình cảm cha con bình thường thì không đến mức phải cho vợ 1 bạt tai. Đây là ngăn cản 1 niềm đam mê quá lớn trong người lão. Với cả cách lão đối xử với vợ quá thô bạo và không tôn trọng vợ. Nói thật là nếu lão yêu vợ thì không bao giờ thèm con hơn thèm vợ đâu. Tốt nhất là giải quyết đi bạn ạ. Nếu kéo dài mấy năm sau đến lúc con gái dậy thì, nếu không có chuyện gì thì ít nhất tình cảm vợ chồng cũng không còn mặn nồng nữa. Nằm 1 mình vậy thà ở 1 mình còn hơn, ít nhất là ngăn chặn được 1 hiểm họa.

20. chito.shoe

chito.shoe San Sẻ Lỗi Lo - Tiếp Sức Thành Tài

Ôi nếu mà tát vợ vì chuyện này rồi thì tình hình có vẻ căng thẳng quá nhỉ. Hic vụ này có vẻ khó giải quyết quá ạ. Cũng hok hiểu là ck nghĩ gì nữa.
    Hay lúc trao đổi mẹ nó có nói động chạm gì không chứ, kiểu như các mẹ nói ấy, sợ là bố yêu con gái quá ấy, ông ấy cho là nói linh tinh nên nóng quá mất khôn.