Nhật ký cảm xúc: hôm nay bạn vui hay buồn...Hãy vào đây và sẻ chia...

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi phuong_mai, 20/1/2010.

1. quyen.little

quyen.little Thành viên rất tích cực

Sắp bắt đầu một cuộc sống hoàn toàn mới, ở một môi trường hoàn toàn mới.
    Hy vọng mọi thứ đều suôn sẻ.

Đang tải...

2. nangdep02

nangdep02 Thành viên chính thức

Buồn thiên thu.... Chú ngủ yên nhé. Đến tận lúc chú mất đi rồi cháu mới biết là cháu rất quý chú.

3. Limitit

Limitit TO BUSY FOR LOVE

Chỉ mong bình an vui vẻ mà nhiều khi thật khó

4. vit bau 4567

vit bau 4567 Bắt đầu nổi tiếng

Sau tất cả yêu thương,hy sinh ,cố gắng thì nhận lại là sự khinh miệt.
    Đàn bà cứ phải nữ tính mới là đàn bà .cứ tự lập quá lại thành sĩ diện hão dù rằng sự tự lập ấy là vì ng mình y .
    Cái j làm đc thì làm cả r. Dừng lại nhé.mãi mãi

5. nangdep02

nangdep02 Thành viên chính thức

6. maitran2212

maitran2212 Thành viên kỳ cựu

Tiền ơi là tiền tiền ơi, t đau đầu vì mày quá

7. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Giờ này, uống rượu, nghe nhạc, nhớ Anh
    Nghe Minh Hằng hát "Anh ở đâu", nước mắt càng chảy dài

Bạn bảo, nên buông tay đi, sống cho mình, để mình bớt khổ.
    Buông tay, thì em còn gì? Giờ em còn gì ngoài những ký ức về Anh?????

Sẽ chông chênh, hụt hẫng lắm, Anh biết không ?

Em biết, Anh đã ở trong hình hài khác, có 1 cuộc đời mới. Còn em, vẫn mãi 1 kiếp này, chật vật, dằn vặt và không ngừng đau khổ.
    Em vẫn đợi, em vẫn tin, tất cả chỉ là ác mộng đúng không anh? Rồi em sẽ tỉnh giấc, Anh vẫn ở đây, bên em, chưa bao giờ rời xa........

4 năm, tất cả vẫn như mới, như ngày Anh bỏ em, bỏ mọi người đi
    4 năm, mọi thứ vẫn cứ tiến lên, em thì chờ Anh mòn mỏi và già đi...........

Gặp gỡ những người đàn ông khác, vẫn chỉ là Anh yêu thương lo lắng cho em. Chẳng ai bằng được Anh, chẳng ai được như Anh và cũng chẳng ai làm em an tâm, bình an như Anh

Về đi Anh, đừng rời xa em nữa
    Anh để em ngập chìm trong rượu bao lâu nữa? Anh để em chờ đợi bao lâu nữa????

Về đi Anh!

8. nguyenlien_27

nguyenlien_27 Windy

Hihi. Mn nhìn theo hướng tích cực hơn đi ạ. Nếu có thời gian rảnh mn tìm hiểu về một vấn đề gì đó mà mình thích và có ích cho công việc. Đảm bảo thời gian trôi nhanh và mình lại có kiến thức. Tới lúc rồi sếp sẽ nhìn mn bằng còn mắt khác thôi.

9. nguyenlien_27

nguyenlien_27 Windy

Nghe mà buồn mn nhỉ.
    Cố lên mn. Mn mà như vậy thì người kia liệu có vui ko.

Lantrailt thích bài này.
  10. oladvn

oladvn Thành viên tích cực

Hãy nghĩ đến mình, nghĩ đến người đã đi xa. Mạnh mẽ lên để sống bạn à. Bạn làm vậy người đi xa cũng không đi nổi nếu nói theo tâm linh và bạn sẽ sống mãi trong cái bóng. Hãy cố lên bạn, nếu cần một người bạn xa lạ để trút nỗi niềm mình xin sẵn lòng. Chúc bạn sẽ có cuộc sống tốt đẹp hơn.

Lantrailt thích bài này.
  11. mecunkute

mecunkute Thành viên rất tích cực

hn mình cũng kb nên vui hay buồn nữa

12. chimcanhcut07

chimcanhcut07 Thành viên nổi tiếng

Đau đầu quá các mẹ ạ

13. ngocmaitran

ngocmaitran Thành viên mới

Thương bạn quá. Nỗi đau chẳng biết bao giờ mới vơi đi. Chỉ có thời gian mới giúp được bạn thôi. Và hi vọng sau này bạn cũng gặp được người đàn ông tốt yêu thương bạn như anh ý để lấp đi phần nào nỗi nhớ của bạn.

Lantrailt thích bài này.
  14. ngocmaitran

ngocmaitran Thành viên mới

Chưa chồng con, ko phải đi làm vẫn có tiền tiêu. Tôi sướng thế còn gì. Tuy nhiên cuộc đời con nguwoif có ai không có rắc rối. và tôi thì cứ luẩn quẩn trong rắc rối đến hao mòn tuổi trẻ ko lối thoát và cũng chẳng cho ai lời khuyên tốt. Bạn bè nghe xong chỉ: "Thế à" - nhạt toẹt vậy đấy.

Bnh năm trên HN, bao nhiêu chuyện, bnh nỗi buồn chẳng bao giờ dám gọi về nhà kể. Chỉ khi nát lắm mới gọi thì toàn điệp khúc như: người ta còn chồng con còn chưa kêu khổ, mày chỉ có ăn với ngủ suốt ngày kêu. Tôi lại cúp máy, chẳng biết nói gì. Vậy là chưa chồng con thì ko đươc phép tâm sự gì đâu nhé.

Chỗ ở rắc rối thì ko cho chuyển. ở lại bị bnh hậu quả lại chửi là ngu " Vì mày ngu, đến giờ vẫn ngu, không khôn lên được". Xe máy lệch đầu làm tôi bị khối u bác sĩ bắt mổ (sau may mà ko phải mổ) thì bảo tôi ngu, ko thay xe đi. Trong khi lương tôi có 5tr, ở HN ăn còn chẳng đủ nói gì thay xe. Lại chửi ngu ko đi kiếm việc khác mà làm. Việc gì? Ở đâu? Chỉ giỏi hô khẩu hiệu. Giả sử có kiếm được 8tr thì mỗi tháng để ra được 3tr. Nhưng tai nạn nó có chờ mình tích đủ 7 tháng x 3tr = 21tr để mua xe mới ko? Trong thời gian đó chắc là ko phát sinh thứ gì, ốm tự khỏi, ko cưới xin, ko có họ hàng tự nhiên nằm viện lại phát sinh thêm 1 khoản vay tháng này trả tháng sau.... Ko lẽ họ báo trước cho mình mấy năm để mình đưa vào ngân sách dự trù từ mấy năm trước?

Lúc tâm sự thì bảo "con người ta còn mồ côi kia thì biết kêu ai". Về sau hậu quả lớn hơn, tôi về đau khổ khóc lại chửi:" Đồ ngu, nguwoif ta ko bố ko mẹ ko biết tâm sự với ai đã đành, đây có bố có mẹ mà ko biết đường tâm sự để mọi người tư vấn cho, cứ câm như hến"

Mẹ mình là thứ của nợ gì vậy chứ. Lúc thì thương con, lúc thì vô cảm như con thú. Lúc mình do dự ko biets làm điều gì tốt hơn, cần những nguwoif đi trước có kinh nghiệm thì bảo "sao mày ko tự quyết được, chúng nó cũng sống trên HN như mày ...v.v.."

Vậy tóm lại là ko đơợc tâm sự gì phải ko các bạn. Chúng nó cũng ở trên HN cũng ko kêu nên tôi có chuyện buồn cũng phải nuốt vào lòng, có gặp rắc rối mà họ hàng giúp được cũng ko được nhờ, cứ để nguyên cho người khác bắt nạt như những nguwoif ko bố ko mẹ ko họ hàng bên cạnh đúng ko?

Ko phải người ta ko gọi về, chẳng qua người ta không có ai giúp phải chịu. Mình có bố mẹ, có bệ phóng lớn hơn người khác lúc nào cũng phải tự sống như kẻ mồ côi. Nếu ko có khó khăn tôi gọi bố mẹ làm gì. Nếu hở tý khó khăn tôi đã gọi thì liệu có sống được trên HN bao lâu vậy ko? Còn những đứa bạn nhà giàu thì chẳng bao giờ có rắc rối. vì bố mẹ nó dát vàng lên người ai dám động. Chưa động vào bố mẹ nó đã tẩn cho rồi chứ đéo ai dạy con sống như kẻ mồ côi có bị bắt nạt cũng chỉ ngồi khóc hay chịu đựng mà thôi.

Mãi mới chuyển được nhà, căn nhà mới ko được như ý, tôi gọi về tâm sự với mẹ thì bà bảo "ôi giời, lại chuyển" như kiểu tôi ăn với đi tìm kiếm rắc rối cho mình. Như kiểu tôi rỗi việc quá nên thỉnh thoảng lôi nhà ra chuyển vậy. Có ai muốn ở mà nay chuyển mai chuyển ko. Tôi mệt mỏi. Tôi mất nhiều chi phí, tôi cũng kiệt sức rồi. Vậy mà 1 lời động viên ko có, còn nói như thể tôi thích rắc rối lắm vậy.

Mẹ tôi là thể loại gì ko biết. Tôi ko thích nói xấu bà ấy đâu nhưng nhiều lúc bà ấy vô tâm như loại máu lạnh. Suốt ngày khoe đi tư vấn cho người này người kia, với con cái thì "mày gọi tao làm gì, tao ko giúp được gì đâu, mày có gọi cho tao cũng ko giải quyết được gì đâu". mẹ tôi đấy. Nên hôm nay tôi thề đéo bao giờ gọi về nữa, vì "chúng nó còn mồ côi thì biết gọi ai". 1 năm tôi chỉ gọi về xem chết chưa để tôi về viếng, cúng 1 triệu thôi. Sống thế khác đéo người ngoài.

Đi làm lương 5tr đéo đủ ăn. Bố mẹ thì giàu nứt ra chửi mình là đồ ngu nên mới ko đủ tiền thay cái xe hỏng nên mới bị chèn ép cột sống. Xin tiền thay xe đi cho đỡ đau thì bảo tao ko phải cái kho để mày đào. Thế đấy, ốm đau bệnh tật, bố mẹ mua phát bộ bàn ghế 60tr nhưng con cái xin chữa bệnh thì chỉ chửi ngu với bảo tôi hết tiền rồi, đừng đào nữa.

Từ giờ ko gọi về nữa. Mà sau này ốm đau cũng đừng gọi tôi. Vì tôi phải tự sống như trẻ mồ côi, tôi ko có bố mẹ thì bà là gì của tôi mà ốm đau lại gọi tôi? Tôi với bà chỉ là người dưng nước lã thôi mà. Cứ đi lo cho em bà, tốt với em bà rồi sau này cháu bà nó hầu bà. Lúc tuổi trẻ khó khăn tôi ko nhờ được thì lúc già đừng dựa tôi. Quy luật cuộc sống thôi. Đã coi tôi như người dưng thì tôi cũng sống như người dưng, ko dám nhờ bà cái gì nữa.

15. Lantrailt

Mặc dù đã chuẩn bị tinh thần để sẵn sàng làm việc đó. Nhưng khi nó xảy ra thật, cảm thấy thật hoang mang không biết phải như nào. Rất muốn nói chuyện với ai đó nhưng ngoài Anh ra, còn ai hiểu em? còn ai lắng nghe và chia sẻ với em???

Em không biết Anh có nhớ lời Anh hẹn em năm 2013, 3 năm sau không, chỉ 1 cái gật của Anh sau gần 5 năm, em đã khóc rất nhiều, dằn vặt mình và chất vấn: Anh đi rồi, Anh còn có thể thực hiện được sao mà gật đầu với em thừa nhận còn nhớ lời hẹn này ?????

Rồi nó đến.... Đau, rất đau thể xác lẫn tâm hồn. Là em tự nguyện mà sao như có ai điều khiển! Điều em nghĩ được duy nhất là "Anh đã thắng". Anh đã thực hiện lời hẹn ấy. Chỉ tiếc em không nhìn thấy hình bóng Anh....

Hoang mang quá. Một đêm trắng, không ăn, không ngủ, cũng không thấy đói.... Rồi sẽ thế nào đây???
    Tiếp tục thế nào đây?

Muốn say, muốn khóc...... Cảm giác có thể đập đầu vào tường mà chết đi.........

16. mama_map sf

mama_map sf Thành viên sắp chính thức

Ngày 2/6/2018

Trái đất vẫn chuyển động và ngày hôm nay lại có thêm một niềm vui mới...

Lantrailt thích bài này.
  17. Lantrailt

Rốt cục, em vẫn chẳng thể chấp nhận được việc làm của mình, cũng không thể giữ vững bản thân trước những gì xảy ra.
    Rốt cục, em vẫn khờ khạo vì 1 người đàn ông không đáng mà rơi tóc, thay đổi mình, buồn bực, hận thù..... Có đáng hay không????
    Rốt cục, em chỉ có thể tình nguyện yêu Anh dù Anh chẳng còn trở về bên em. Tình nguyện dằn vặt, đau khổ vì những gì đã để lỡ.
    Rời bỏ facebook, zalo, tắt điện thoại....liệu có làm em bình tâm đối mặt với bản thân?
    Tại sao lại bị kích động bởi thằng đàn ông đáng khinh??? Hắn không đáng mà!

Những ngày dài, chẳng thể quên được những gì xảy ra. Chỉ mong có thể thu xếp được mà ra đi.
    Cũng không còn gì luyến tiếc nữa rồi!

18. giangcoi123

giangcoi123 Thành viên đạt chuẩn

hôm nay tôi rất buồn người chồng thật vô tâm

19. Lantrailt

Mải chìm trong nỗi đau, sự thất vọng và cả sự chông chênh mà ngỡ đã qua mùa Sen rồi.
    Thảng thốt giật mình, tìm kiếm, chỉ an tâm khi Sen vẫn còn, Sen vẫn nở hoa.....
    Chủ nhật sinh nhật Người, mong tìm được Sen để tặng Người.
    Với ai đó, có thể thật buồn cười, nhưng ta nào quan tâm để ý xem thiên hạ nghĩ gì chứ????
    Hôm ấy, hy vọng có thể say ngất đi để không còn nhớ gì cả
    Người bảo với tôi rằng, Người đã ở trong thân xác khác, 1 con người mới.
    Bà bói bảo với tôi rằng, Người mang tội nên đang bị phạt không thể đầu thai được
    Tin bà bói hay tin vào những giấc mộng Người báo cho tôi?

Đi kiều Người về, đau đớn khi biết rằng Người vẫn nhớ cái hẹn ngày xưa. Người đi rồi, thì nhớ làm gì chứ? Có làm được nữa đâu? Chẳng nhẽ em phải đợi trăm năm sau khi ta gặp lại nhau sao???
    Đau bao nhiêu về cái lỡ hẹn này thì cũng đau bấy nhiêu khi cái hẹn được thực hiện, chỉ khác, người thực hiện không phải Người!
    Đời mà, có bao giờ được như ta muốn?

Thế rồi, ta cứ lặng lẽ xa nhau. Người chẳng còn về trong giấc mộng nữa, em thì cứ đau, đau mãi một nỗi niềm không nói được với ai

Ngày sinh nhật, Người đừng bỏ đi đâu 1 mình nhé! Mong, rất mong sẽ lại được gặp nhau, dẫu chỉ là mơ thôi cũng quý giá lắm rồi!

20. Lantrailt

Cứ say đi vì cuộc đời cho phép :D