Huyết Thanh Tổ Yến Của Edally Có Dùng Được Cho Bà Bầu Không?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi lant, 27/2/2017.

1. lant

lant Thành viên tập sự

Các mẹ ơi cho em hỏi cái này nhé. Em đang mang thai, cũng được hơn 5 tháng rồi thì có sử dụng được huyết thanh tổ yến của Edally không ạ ?? nghe nói đây là mỹ phẩm lành tính dùng được cho mọi loại da và an toàn cho cả mẹ bầu, da em dạo này bầu bí xuống cấp quá, da yếu và nhợt nhạt, bầu bí nên cũng hay nhạy cảm, sợ bị chê xấu, sợ chồng nó nhìn chán, nó lại bỏ bê ra ngoài, mời các mẹ vào cho ý kiến, tư vấn giúp em vụ này.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lant
    Đang tải...

2. otxanh84

otxanh84 otxanh84

Mình cũng đang dùng loại này đấy, dùng đc gần năm rồi, hồi bầu con út thì mình bắt đầu dùng, trc khi dùng cũng suy nghĩ y như mn, mình có đọc kỹ bảng thành phần cả trên sản hộp sản phẩm, cả trên website hãng bên hàn và tại VN ý, mình còn đi hỏi cả bác sĩ da liễu, xem có đúng k, rồi sau đó mới dám dùng. Em dùng thấy ổn đấy m,n, m.n cũng tìm hiểu như em đi cho an tâm.

3. Lan Hương anna

Lan Hương anna Thành viên tập sự

Mỹ phẩm hãng này em chưa dùng, không biết tư vấn cho mẹ nó sao, nhưng em thấy dạo này đang nổi rần rần, em thấy chị Ốc Thanh Vân review son của hãng này nói " bảo kê" độ an toàn, son mà không chứa chì có thể nuốt vào trong đc thì em nghĩ dưỡng cũng ok thôi, Mà em thấy chị ốc hay dẫn ct về csoc sắc đẹp của đài vtv gì mà. kthuc hiểu biets nhiều, txuc nhiều ng trong ngành da liễu chắc nói chauan đấy

4. vankute123

vankute123 Thành viên tập sự

Em cũng đang tìm hiểu về dòng mỹ phẩm này, nhwung em tìm hiểu cái tinh chất vàng vì da em bị mụn, dòng này được mẹ Ốc mà mà bảo kê cơ à?

huong137 thích bài này.
  5. lant

lant Thành viên tập sự

Website ở việt nam là http://edally.vn/ thì em biết rồi nhưng ở Hàn thì em chưa biết, mẹ nó chỉ cho em để em tìm hiểu thêm với ạ, cho an tâm,

6. lant

lant Thành viên tập sự

Mẹ ốc bảo kê là ý như nào, chị này là đại diện của Hãng ạ? Em dùng có vấn đề gì cứ đi tìm mẹ ốc à???

7. Phương PJ

Phương PJ Thành viên tích cực

Em không tìm được web tiếng hàn của hãng này, bạn e bên hàn cũng bảo chưa nghe qua bao giờ. Chỉ dựa vào mẹ ốc thì không đáng tin lắm

8. otxanh84

otxanh84 otxanh84

http://smilebeauty.co.kr/shop/main/index.php website của hãng đây, vô mà đọc, không biết tiếng Hàn thì bảo ông gu gồ, mỹ phẩm này cũng được sản xuất cùng nhà máy với mấy loại mỹ phẩm tên tuổi như: Lancome, l'oreal, whoo, ohui...tên nhà máy hình như là cosmax và Coreanna, em đã tìm hiểu rất kỹ rồi, mà bản thân cũng tự kiểm chứng nữa.

9. Lan Hương anna

Lan Hương anna Thành viên tập sự

" bảo kê" trong ngoặc kép, ý em nói là mẹ ốc dùng rồi, thấy sản phẩm chất lượng nên tin tưởng, chứ chị dùng mà có vấn đề gì thì tìm hãng chứ tìm gì mẹ ốc.

10. lant

lant Thành viên tập sự

cùng nhà máy sản xuất thì chất lượng chắc là tốt như nhau nhể??????

11. lant

lant Thành viên tập sự

Tại tưởng mẹ ốc " bảo kê" thì ý là vậy, mình cũng hỏi bên hãng thì bảo có phiếu bảo hành da, nếu mình dùng mà có vấn đề gì nguyên nhân do các thành phần trong sản phẩm của hãng thì sẽ được bồi hoàn toàn bộ chi phí khắc phục. Mình cũng tham khảo nhiều hãng, chưa thấy hãng nào dám cam kết như vậy, nên mới quyết định tìm hiểu kỹ hơn về Edally.

12. huong137

huong137 Thành viên kỳ cựu

hãng này mình bít là bên hàn nó thuộc hàn cao cấp nên ko phủ sóng quá cao ở VN, mới về mà, mình cũng có dùng, ưng nhất là toner và tinh chất vàng. còn cái dưỡng trắng ý chăm bôi thì cũng ok

13. chicbongsusi

chicbongsusi 0904766226

mn có cần em dịch cho bảng thành phần và công dụng của em nó bằng tiếng Hàn ra cho an tâm hơn không?
    Trước khi mua 1 sản phẩm cần tìm hiểu kỹ là rất đúng. Ủng hộ mn.

14. thảo ngô th

thảo ngô th Thành viên tập sự

Bầu bí hay nhạy cảm lắm, trước em bầu, chả hiểu sao cứ thấy buồn buồn, rồi động tý là khóc, kiểu dễ tủi thân. Lúc ý chồng em đi công tác xa, thỉnh thoảng mới về, yên lành tình cảm k sao, lạnh nhạt 1 tý là em lại nghĩ. Phụ nữ có phải ai cũng thế không các mẹ?

15. tranhtheuthaonguyen

tranhtheuthaonguyen Thành viên tập sự

bầu thì bầu nhưng mà vẫn cứ phải làm đẹp, em cũng đang dùng huyết thanh tổ yến, nhưng mà mới chỉ nghe hãng tư vấn, với đọc thông tin trong sách, chứ không biết tiếng hàn để đọc dịch, mn rảnh thì dịch giúp.
    Dùng cũng thấy da mềm, không bị nhợt nhạt, da em lúc trước yếu.

16. lant

lant Thành viên tập sự

Chắc tâm lý chung rồi, em cũng đọc thấy thế mà, càng ngày da càng xấu, mũi thì phồng che hết cả mặt, đi lại thì khệnh khạng, buồn ơi là sầu

17. lant

lant Thành viên tập sự

mn dịch đi, để em có mua cũng thấy an tâm hơn

18. Đàm văn nam

Đàm văn nam Thành viên tập sự

Bản thân tổ yến có chứa rất nhiều thành phần tốt cho sức khỏe và cho da, trong tổ yến có chứa hàm lượng Protein cao, tốt cho các tế bào da, Threonine thúc đẩy sản sinh Collagen và Elastin, cái này thì khỏi phải bàn rồi, giúp da săn chắc đàn hồi. các mẹ cứ search google mà đọc về tác dụng của tổ yến là biết ngay.

19. lakimu

lakimu Thành viên tập sự

ngày xưa chỉ có vua chúa mới được dùng tổ yến, đọc lịch sử, sách báo thì biết được bà từ hy toàn dùng tổ yến để chăm sóc da, cái này làm mặt nạ, làm đồ ăn...làm gì cũng tốt, có điều kiện thì cứ mua mà dùng.

20. vankute123

vankute123 Thành viên tập sự

em ngày nào đi làm cũng đi qua chỗ cửa hàng bán, cũng nhòm ngó mãi, nhưng chưa quyết định mua sản phẩm nào hết. phải xem các mẹ dùng rồi phán xem thế nào đã