Bên Hiếu Bên Tình!

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Liên Quỳnh, 19/1/2017.

1. titi_be

titi_be Thành viên tích cực

Em mới cbi đầu 3 vẫn còn trẻ chán mà, chị 30t mới cưới thấy vẫn còn trẻ chán.

Thật ra bm ko phải ko có lý của họ, đàn ông có/ đã từng có vợ thì giỏi tâm lý phu nữ lắm, không như bọn zai chưa vợ đâu. Em đang yêu thì con tim lấn át hết lý trí, tốt nhất là nên tìm hiểu người ta thật kỹ, nếu ng ta tốt thật thì sẽ kiên nhẫn thuyết phục được gia đình em thôi. Chị có chơi với một chị bạn sn 80, yêu 1 anh sn 76 1 đời vợ và có con trai 9t, gia đình chị ấy phản đối khiếp lắm. Anh này chơi với bọn chị biết thì rất tốt tính, kiên trì chứng minh thuyết phục gia đình chị ấy 4 năm liền, mới cưới năm 2014 giờ đã có 1 bé gái gần >1t

Quan trọng nếu yêu mình thật lòng thì người ta sẽ có cách chứng minh nên em không cần nhanh chóng làm gì. So với cặp trên thì em còn trẻ chán mà. Với lại thật ra chuyện con chung riêng phức tạp lắm, em cần lường trước khó khăn, không phải cứ cố mà được đâu. Cứ tưởng tượng tâm lý đứa bé đó trước thì bố là của nó, tự dưng xuất hiện 1 người lạ chen vào giữa, chưa kể rồi có em, em bé sẽ có bố có mẹ chăm lo thì tâm lý của nó chắc chắn sẽ thay đổi, giờ em mới gặp sơ qua vài lần thì nó cug chỉ coi như khách của bố nó thôi mà, làm gì có vđ gì.

nếu đ/c đó yêu thật lòng, em chấp nhận được khó khăn thì sớm muộn bm cug hiểu ra thôi mà :)

Đang tải...

2. ngocninhgroup

ngocninhgroup Thành viên tập sự

Khó nhỉ. Những chuyện kiểu này không dám đưa ra lời khuyên hay ý kiến gì.

Liên Quỳnh thích bài này.
  3. thuha060579

thuha060579 Thành viên sắp chính thức

cái đó là do bạn cân nhắc hanh phúc của mình thôi, k ai khuyên bạn đc

Liên Quỳnh thích bài này.
  4. Liên Quỳnh

Liên Quỳnh Thành viên chính thức

Ba mẹ nào cũng mong con hay con đẹp thôi. Em hiểu điều đó. Điều chị nói rất đúng. Cũng như ví dụ chị đưa ra em cũng hiểu luôn, trong cuộc sống cũng k thiếu. Trai 1 đời vk, có con mà tạo đc tin tưởng cho ng khác thì khỏi nói làm gì, chững chạc, chăm lo gia đình! Nhưng bạn này không làm đc điều đó! Tuy 33t đầu rồi nhưng còn trẻ con lắm! Yêu bạn này cũng gần 3 năm rồi. Cũng trải qua cùng nhau nhiều khó khăn. Cũng nhận ra được nhiều ưu khuyết điểm của bạn í. Vấn đề con riêng em cũng lo sợ lắm. bé thì cũng gặp nhiều rồi nhưng bé k quấn bố, quấn bà với ông nên k có va chạm gì! Bố mẹ ly thân từ khi cháu còn bé, cháu cũng lớp 4 rồi cũng hiểu chuyện! Haiza... Nhiều khi mệt lắm! Vấn đề em có nghĩ cũng chả gq đc vấn đề gì! Tính em em rất hiểu. Đành mưa đâu mát đó ... Dù đánh cược có thiệt thân ghê gớm! Em rất sợ, nhưng rồi đâu chắc khác vào đó thôi!

5. Liên Quỳnh

Tự quyết định tự chịu nhưng vẫn sợ :(. Mua dây ...

6. Thái Nguyên Green Tea

Thái Nguyên Green Tea Thành viên chính thức

Gần nhà mình có 1 bác mất vợ lúc ngoài 50t, vợ mất thời gian bác ý đi bước nữa. Lạ thay, vợ mới về lại rất hợp tính với các con của chồng, đứa nào cũng quý mến, tối đến còn đèo "dì" đi dạo phố, ăn ốc (các con đều ngoài 20t cả rồi).
    Nói chung là mỗi ng mỗi số, không biết nói thế nào cho chính xác cả.

7. Liên Quỳnh

Ở quê rất khổ, lời ra lời vào. Gái tân lấy chồng 1 đời vợ trong khi bao nhiêu đứa tử tế ăn học đàng hoàng giới thiệu thì k đồng í. Tức giận, mắng nhưng liệu mình sai hoàn toàn ư? Không oán giận, k trách, nghĩ cũng thương bố mẹ (điều tiếng, tức giận con nói những lời đau đớn với mình) nhưng mình chẳng lẽ lấy ng mình k yêu thì là đúng! Cảm thấy vẫn buồn nhiều

8. chich-bong-xinh

chich-bong-xinh Màn chụp tự bung

lấy một người có con riêng sẽ nhiều rắc rối lắm