Kinh nghiệm: Nấu Bữa Cơm Chỉ 50k

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Chuhongnhung, 9/2/2017.

By Chuhongnhung on 9/2/2017 lúc 8:38 PM
  1. Chuhongnhung

Chuhongnhung Thành viên rất tích cực

Giữa thời bão giá thế này thì phải học cách tiết kiệm từ cái nhỏ nhất. Như là đi chợ sao cho bữa ăn vẫn ngon, đủ chất mà giá rẻ. Em lập thớt này để chị em cùng chia sẻ với nhau những bữa cơm tiết kiệm, chỉ 50k trở xuống (cho khoảng 3 người ăn) để sau thành 1 thực đơn. Chị em đi chợ không phải đau đầu nữa ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Chuhongnhung
    Đang tải...

Bình luận

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Chuhongnhung, 9/2/2017.

1. labellevie178
      labellevie178
      Nghe có vẻ hợp lý ạ!
    2. labellevie178
      labellevie178
    3. hungphatjsc
      hungphatjsc
      cả ngày ạ, bữa nọ bù bữa kia. :)
    4. vitaminsvietnam2410
      vitaminsvietnam2410
      mấy mẹ này đi chợ giỏi thật đấy, tớ học được nhiều
    5. Thanhha2311
      Thanhha2311
      BẠN Ở NGÕ NÀO KIM GIANG VẬY, MÌNH CŨNG Ở KIM GIANG ĐÂY MÀ CHƯA LẦN NÀO MUA SÚP LƠ RẺ NHƯ BẠN ĐƯỢC.
    6. Thanhha2311
      Thanhha2311
      CHỢ NÀO VẬY BẠN ƠI, MÌNH CŨNG Ở KIM GIANG NÈ.
    7. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Được 1 con chừng 3 Lạng đó b. Nhà mình toàn ng béo nên mình khuyến khích ăn rau. Nấu càng nhiều rau càng tốt
    8. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Tớ ở ngõ 58 kim Giang. Tớ mua ở hàng rau cuối cùng chợ kim Giang. Hàng đó chuyên đổ rau buôn cho cả chợ, chỉ bán đến tầm 10h sáng thôi. Giá súp lơ hôm mình mua là sau tết. Giờ lên 7-8k 1 cây rồi. Nhưng su hào vẫn 5k 2 củ đó. Nhà đó giá lúc nào cũng chỉ rẻ bằng nửa nhà khác bán trong chợ
    9. thuhoanguyen
      thuhoanguyen
      Rau bây giờ rẻ mà. Mình đi chợ ở khu Linh Đàm rau cỏ cũng rẻ lắm như
      - Su hào: 3k/củ to
      - Su su: 5K/kg
      - Bắp cải: 5K/kg
      - Cà chua: 5K/kg
      - Rau cải cúc 3K/2 mớ

Mọi người nên mua của nhưng người ở quê lên, buôn đổ đống sẽ bán rẻ hơn so với những người ngồi quầy. Rau rẻ, mình năng làm các món đậu phụ sốt cà chua, thịt sốt cà chua, bắp cải xào, su su. Miến xào su hào, cà rốt, đập thêm quả trứng. ngon thì mua thịt bò, còn ko mua 10K thịt xay xào lẫn cũng ngon. Thịt xay nấu cải cúc rất ngon. Mua 10K thịt xay có thể vừa nấu canh, vừa xốt đậu được.
    10. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Đúng rồi.Em cũng toàn mua của mấy chị mang đồ quê lên. Giá rẻ lắm luôn
    11. mebe_shushi
      mebe_shushi
      Giờ người lớn ăn hết ít mà :) trừ đi nhậu nhẹt ah
    12. cualuoi
      cualuoi
      Dạo này rau lại đắt rùi cm ak . ku kon nhà mình ko chịu ăn rau , chỉ thích ăn mỗi súp lơ , mà súp lwo giờ toàn 10-14k/ cái /hic .
    13. skin27
      skin27
      e thì lười ăn rau, chợ nhà e 12k/1 cây súp lơ, 2 vợ chồng e luộc 3 bữa mới hết
      bây giờ bầu bí rồi, k ăn rau thì sợ táo bón,, mà k quen được ạ :mad::mad:
    14. thachcaothanhhien
      thachcaothanhhien
      vợ chồng mình một bữa ăn chi khoảng 35 tới 40.000 là thông thường, đó là tiết kiệm rồi đó.
    15. Cố-Gắng-Mỗi-Ngày
      Cố-Gắng-Mỗi-Ngày
      Ai lấy đc bạn này làm vợ thì đúng là số giàu to rồi.
    16. Mẹ Thủy Ngọc
      Mẹ Thủy Ngọc
      Mình có 2 mẹ con, mỗi ngày đi chợ hết khoảng 70- 100k gồm cả thức ăn và hoa quả. cơm thì ăn ít nhưng hoa quả nhiều hơn cả thức ăn. Cơ mà kệ. Cứ khỏe cái đã :)
    17. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Công nhận rau bắt đầu đắt rồi. Chợ nhà em trước bán 5k 2 củ su hào làm nhà em tuần phải 4/7 ngày ăn su hào cho rẻ :p. Thế mà hôm nay đi mua đã thấy 7k/củ. Tưởng nghe nhầm phải hỏi đi hỏi lại mãi:(
    18. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Ăn hoa quả tốt mà. Quan trọng là tài chính gánh đc thì k lo
    19. topaz2011
      topaz2011
      Quan điểm của mình là còn sức khoẻ còn đi làm thì phải ăn uống cho thoả thích, mình không nhịn được mồm ý. Nên là thích gì thì mua về thoải mái luôn. Nhà mình hôm thịt bò, mực, sườn... Nói chung là về khoản ăn uống mình không tiết kiệm. Tiết kiệm mấy khoản mua sắm thôi, để đập sang ăn uống... Hihi mỗi người mỗi tính, mẹ đẻ mình thấy mình ăn uống nhiều cứ kêu k biết tiết kiệm, ăn nhiều chất quá cũng lãng phí ra có tiêu hoá hết đâu... Nhưng mình kệ, còn ăn được còn làm được... Hihi
    20. Chuhongnhung
      Chuhongnhung
      Cũng tuỳ kinh tế gia đình thôi mn ơi. Ai chả thích ăn cho sướng miệng. Nhưng còn trăm khoản phải lo mà thu nhập thì hạn chế, buộc lòng phải cân đối chỉ tiêu thôi. Ăn uống cũng theo đó mà tiết kiệm dần