3 tháng đầu: Em Đã Có Bầu, Phải Làm Sao Đây?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi meomeo2210, 27/1/2013.

1. MEOMAP1987

MEOMAP1987 Mẹ Yêu Sóc

Ðề: Các chị ơi, cho e lời khuyên !!

Chúc mừng bạn nhé,vẫn mong bạn giữ e bé,đừng bg có ý định bỏ bé nhé,con cái là máu mủ ruột già đừng nhẫn tâm nhé bạn
    Chúc 2 bạn vượt qua khó khăn để đến đc vs nhau và nuôi e bé khôn lớn khỏe mạnh

Đang tải...

2. nhanhhoamienrung

nhanhhoamienrung Banned

Ðề: Các chị ơi, cho e lời khuyên !!

Mẹ này nói làm mình xúc động phát khóc!

Sửa lần cuối: 4/2/2013
  3. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Trước khi phá thì các mẹ nên xem cái clip này:

Dù chưa được sinh ra thì đó cũng là con người, là một đứa con bé bỏng chưa có khả năng tự vệ.

4. thuha271183

thuha271183 Thành viên tập sự

Minh la 1 single mom du sinh la dau t4 nay, minh nghi kho khan nao roi cung qua, ban dung bo be ma fai toi, mong 2 ban co quyet dinh that sang suot, con cai den voi bo me la cai duyen day ban a.

5. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

Chúc mừng b nhé

6. metom886

metom886 Bắt đầu tích cực

đọc tiêu đề của bạn là thấy buồn và lo . Ban mình đây để có được đứa con họ đánh đổi cả mấy trăm triệu. Cuộc đời này số phận là một phần còn lại là do mình quyết định bạn ạ

7. Liên Quỳnh

Liên Quỳnh Thành viên chính thức

Khuyên bạn đừng bao giờ bỏ bé. Đến mình 30t thật sự còn cảm giác chưa biết nuôi làm sao con bây giờ. Tâm lý vô cùng lo sợ nhưng thôi con cái là của cha mẹ các ngài cho! Đừng bao giờ bỏ!

8. hungphatjsc

hungphatjsc Thành viên tích cực

ấy đừng bỏ bạn ơi, tội lắm. Giờ nhiều người cưới xong mong có con còn không được

9. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

Thương bạn quá, đứa con là máu mủ của mình, bỏ đi thì tội quá :(

10. CherryJimy

CherryJimy

Em cũng lấy ck sớm, ra trường mấy tháng lấy ck. Ck thì ra trườg hơn 1 năm nhưng cv ko ổn định, đến lúc đòi cưới thì hứa hẹn cưới xong sẽ cố gắng làm vc, nhưng cưới xong ko đâu vào đâu. E chán lắm, nhất quyết ko chịu có con dù bme 2 bên cứ giục, nhất là ông bố ck suốt ngày nói ra nói vào bắt ép pải có. Mãi hơn 1 năm rồi ck e cũng chẳng chịu làm ăn ổn định gì, cứ lông bông, ham chơi game. E ko định có đâu nhưng cưới hơn 1 năm rồi, nhà giục quá nên kệ. Giờ e đang có thai đc gần 3 tháng rồi mà ck thì mất vc, bảo tìm vc ổn định ko chịu, suốt ngày lông bông ko biết đi làm cái gì nữa. Mà suốt ngày ngửa tay xin tiền vk. E thì còn tiền tiết kiệm vs làm thêm ở nhà tháng đc khoảng hơn 2tr nữa thôi. Nghĩ cũng chán lắm nhưng phải cố. Sinh con sớm xong rồi gửi về cho ông bà nuôi, rồi tập trung vào cv luôn. Vì giờ e chưa có vc ổn định nên có con luôn cũng đc, sau này đỡ bị chuyện con cái cắt ngang cv. Nếu ny của mn thật sự yêu thương mn thì cứ cưới, rồi nhờ bme 2 bên lo cho 1 phần. Chẳng ông bà nào là ko quý cháu đâu, ông bà nhận chăm con hết ấy. Ck e mặt dày vẫn ngửa tay xin tiền mẹ đây. Đúng hơn gọi là vay nhưng chả biết khi nào trả. E thấy mệt mỏi lắm nhưng vẫn pải cố. Sau này con 2t thì giao cho ông bà rồi đi làm. Đến khi đi học lớp 1 thì đón lên HN học chứ ko cho học ở quê. Thế cho dễ, có thời gian làm vc, cbj kte cho con đi học.