Bật Mí Bí Kíp Sử Dụng Son Môi Đúng Cách Trong Mùa Đông

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi lamdepqueenie, 20/1/2017.

1. lamdepqueenie

lamdepqueenie Thành viên tập sự

Bật mí bí kíp sử dụng son môi đúng cách trong mùa đông

Son môi được ví von như một chiếc gậy ma thuật thật đẹp, là vũ khí quan trọng nhất trong túi đồ trang điểm của một cô gái có khả năng biến đổi vẻ bề ngoài lẫn tâm trạng của bạn, đồng thời khởi gợi sự ngưỡng mộ từ mọi người xung quanh.

Son môi có sức thu hút kỳ diệu đối với mọi cô gái trên thế giới. Kể cả các ngôi sao nổi tiếng cũng bị phát cuồng với ma lực đặc biệt của món đồ trang điểm nhỏ nhắn này.

“Tôi có tất cả các sặc độ của son đỏ mà bạn có thể tưởng tượng ra – theo đúng nghĩa đen.” – Rita Ora

“Nếu tôi không tô son khi ra đường, tôi sẽ cảm thấy như mình chả mặc gì cả.” – Sofia Vergara

“Tôi không thể tưởng tượng ra bản thân mình nếu thiếu son hồng. Tôi có thể không tô son trong vài ngày nhưng nếu không còn sắc son hồng trên đời tôi nghĩ mình sẽ vô dụng mất.” – Nicky Minaj

Việc tô son không chỉ đơn thuần mà cầm một cây son lên và quệt lên đôi môi của bạn mà nó cũng cần có quy trình và thao tác chuẩn chỉnh. Son môi cũng có thể ví như con dao hai lưỡi. Nó có trách nhiệm làm đẹp cho đôi môi của bạn nhưng nó cũng chính là thủ phạm tố cáo đôi môi khô héo, thiếu dưỡng chất vào mùa hanh khô này. Vì thế, các chị em hãy cùng tìm hiểu bí kíp sử dụng son môi đúng cách mà Queenie sẽ bật mí sau đây để lúc nào cũng sở hữu một đôi môi căng mọng và quyến rũ nhé.

Khởi đầu không thể khác hơn: Dưỡng môi

Một đôi môi nứt nẻ, tối màu chắc chắn sẽ không làm cho son môi của bạn lên màu chuẩn mà ngược lại còn làm mất đi giá trị của cây son mà bạn đã phải bỏ ra 1 số tiền kha khá để sở hữu. Bởi vậy, đầu tiên, bạn hãy tẩy da chết cho đôi môi thường xuyên 1 tuần từ 1-2 lần (nhất là vào mùa hanh khô) để loại bỏ đi tế bào chết, kích thích tế bào mới phát triển. Ngoài ra, thói quen liếm môi hoặc cắn da đã bị bong còn sót lại trên môi sẽ làm môi bạn bị chảy máu và kho nẻ hơn đấy nhé.

Chọn lựa son theo màu môi và màu da

Không phải bất kỳ màu son nào cũng phù hợp với đôi môi và tông màu da của bạn. Chọn được màu son phù hợp không những tôn lên vẻ đẹp, sự cá tính của bạn mà nó còn thể hiện bạn có am hiểu về son không đấy các nàng nhé. Đôi môi hơi nhợt nhạt hoặc da trắng sẽ phù hợp vs tông màu hồng phấn, hồng Neon quyến rũ. Đôi môi có màu hồng tự nhiên hay da hơi tối màu thì tô gam màu cam trông sẽ cực kỳ sống động và bắt mắt.

Cẩn thận với màu son tối, đậm màu

Màu son tối, đậm màu như đỏ mận hay hồng cánh sen,… tùy trường hợp sẽ làm nổi bật lên cá tính mạnh mẽ hay vẻ đằm thắm vốn có trong con người bạn. Tuy nhiên, cách xài những màu son này phải hết sức cẩn thận bởi nó có thể khiến bạn trông dừ hơn đó. Khi dùng những màu này, bạn có thể kết hợp với 1 chút son bóng bên ngoài hay kẻ viền môi, cộng thêm phóng cách phối đồ của bạn trong từng hoàn cảnh sẽ làm bạn hoàn hảo hơn bao giờ hết.

Tô son từ giữa lòng môi

Hầu hết các chị em thường cầm thỏi son trên tay và cứ thế “mình thích thì oánh lên thôi”. Lời khuyên từ những chuyên gia make up hàng đầu gửi tới chị em nhé, đó là chúng ta nên tô son từ giữa lòng môi tán đều ra 2 bên, chuẩn nhất là dùng chổi tán son. Không nên tô son từ ngoài vào vì nó sẽ làm nét son bị thô và không đều màu.

Bí kíp chọn son hiệu quả

Nếu bạn không có thời gian cho các bước dưỡng môi cầu kỳ, thì dòngson dưỡng môi lâu phai quyến rũ – Glamour matte stick lip tint 4gcủa Queenie sẽ giúp bạn tiết kiệm thời gian và chi phí bởi chúng được tinh chế từ nguyên liệu tự nhiên, không chì, cung cấp thành phần dưỡng ẩm tự nhiên cho làn môi với các gam màu tươi trẻ, căng mịn và quyến rũ trong suốt màu đông lạnh giá và cực kỳ bền màu.

Hãy bỏ túi ngay những tuyệt chiêu chuẩn chỉnh từ Queenie để luôn có bờ môi gợi cảm nhất nhé.

Attached Files:

• final 1.png
      final 1.png
      Kích thước file:
      155.6 KB
      Lượt xem:
      46

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lamdepqueenie
    Đang tải...

2. habaotrang98

habaotrang98 Thành viên tích cực

cái câu không bôi son như không mặc gì ra đường đúng quá ạ! bôi nhiều xong thành ra quen cmn mất

3. lamdepqueenie

:h: thanks bạn :h:

4. gavang9x

gavang9x Thành viên nổi tiếng

thật ra nếu trc giờ ko bôi thì ko sao, ng khác nhìn cũng quen nhưng đang bôi mà dừng thì nhìn nó nhợt nhạt

5. lamdepqueenie

* chúng ta không nên để mình nhợt nhạt, hãy tươi tắn mỗi ngày bạn gái nhé :h:*

6. Phương PJ

Phương PJ Thành viên tích cực

Mùa đông môi khô cứ quen tay bóc môi =)) sáng đi làm đánh son đàng hoàng mà đến trưa môi như con đỉa

7. mebinthoi2010

mebinthoi2010 Thành viên tích cực

Ôi giời, lâu lắm rồi mình mới lon ton vào mục làm đẹp...:)

8. lamdepqueenie

9. hungdqh3

hungdqh3 Bắt đầu tích cực

mùa đông buổi tối cứ phải bôi dưỡng, hôm sau môi mềm đánh son gì cũng đẹp

10. violeft

violeft Thành viên chính thức

cảm ơn chủ top. bổ ích đấy ạ

11. Cố-Gắng-Mỗi-Ngày

Cố-Gắng-Mỗi-Ngày MỸ PHẨM MINISIZE CHÂU ÂU

Làm đẹp là đặc quyền của chị em, tội gì mà k làm nhỉ?

12. ptn2406

ptn2406 Thành viên rất tích cực

Cảm ơn bạn đã chia sẻ nha