Cần giúp: Học Tiếng Anh Giao Tiếp Ở Đâu Tốt?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi minhlong77, 9/2/2017.

1. minhlong77

minhlong77 Thành viên chính thức

Em ở hà nội em đang muốn tập trung học tiếng anh mà ko biết nên thuê gia sư hay học trung tâm nữa. Có quá nhiều thông tin khiến em hoang mang. Bạn nào có kinh nghiệm học tiếng anh rồi thì chỉ giáo với vì mình cần học giao tiếp tốt nghe nói đọc viết thì trong bao lâu nếu học tập trung. Mục đích để có cv tốt hơn chứ ko phải học để thi cử

Xem thêm các chủ đề tạo bởi minhlong77
    Đang tải...

2. dothiminhanhhg94

dothiminhanhhg94 Thành viên tập sự

bây giờ nhiều trung tâm học chán lắm chỗ nào cũng như chỗ nào ấy rồi bạn chị giới thiệu qua chỗ landlight 165 cầu giấy ấy. đúng là học khác hẳn , kiểu học nghiêm túc như ngày sưa các cụ hay học ấy. giáo viên nước ngoài mà mình được xem toàn bộ bằng nữa dạy hay cực chu đáo khuyên mẹ học chỗ như này

3. Xeng88.com

Xeng88.com Thành viên tích cực

nên đến chỗ nào học có nhiều hơn 5 người cùng giao tiếp trình độ sẽ nhanh hơn, phản xạ và nhiều thứ nữa bạn ơi

4. thuhien7399

thuhien7399 Thành viên tập sự

nếu muốn học tiếng anh giao tiếp em có thể tham khảo hình thực học online cùng hellochao nhé học phí chỉ 200k/ năm thôi được học cả giao tiếp ngữ pháp tự vựng, em có thể nói với máy vì ctr có phần nhận diện giọng cực chuẩn https://www.hellochao.vn/lop-hoc-tieng-anh-truc-tuyen/?_r=39736344

5. Xeng88.com

Xeng88.com Thành viên tích cực

không phải mình nói là không hay nhưng nếu học như vậy thì chịu khó lên học mấy cái video của bên Eight Eng thì còn hay hơn, học tiếng phải có trao đổi qua lại mới lên trình được nhé.

6. thuhien7399

thuhien7399 Thành viên tập sự

đấy là mình chia sẻ kinh nghiệm vậy thôi mình học độ 5 tháng cũng thấy t.a tốt hơn

7. Skypetalk

Skypetalk Thành viên đạt chuẩn

Nếu bạn có thời gian hoặc chịu khó thì có thể tự học được bạn nhé. Để học tốt một ngoại ngữ nào cũng cần nắm được nguyên tắc hình thành và vận động của ngôn ngữ đó. Do đó, đầu tiên bạn cần tìm hiểu tổng quát về tiếng Anh chẳng hạn như về bảng chữ cái, các từ loại, bảng phiên âm, ngữ pháp tiếng Anh khác tiếng Việt thế nào,.....Nhiều người bỏ qua phần này và lao vào học ngữ pháp luôn nên sẽ gặp khó khăn do chưa hiểu hết ngôn ngữ. Sau khi đã hiểu sơ qua về tiếng Anh thì bắt đầu học phát âm thật tốt. Tiếp đến là học ngữ pháp căn bản và cuối cùng là học giao tiếp theo chủ đề. Chúc bạn học tốt.

8. Skypetalk

Skypetalk Thành viên đạt chuẩn

Bạn có thể tham khảo hình thức học trực tuyến nữa nhé. Đây là hình thức học mới có nhiều ưu điểm vượt trội so với cách học truyền thống.

9. ggiangg

ggiangg Thành viên mới

Mình thấy học giao tiếp quan trọng nhất là môi trường thực hành tốt và hiệu quả. Trước đây mình từng tham gia 1 khoá giao tiếp ở Talk Class. Giáo viên là thầy Paul rất vui tính, nhiệt tình, cực kì thân với lớp. Giờ mình rất tự tin khi nói chuyện với người nước ngoài. Highly recommend cho các bạn đến đây học nhé, vào được lớp thầy Paul nữa thì tuyệt vời.