Kinh nghiệm: 5 Loại Thực Phẩm Rất Tốt Cho Người Bị Giãn Tĩnh Mạch Chân

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi tientdps02235, 20/2/2017.

1. tientdps02235

tientdps02235 Thành viên tập sự

Bị suy giãn tĩnh mạch, bện cạnh việc phải tập luyện thể dục thể thao mỗi ngày, mang vớ y khoa, thì người bệnh cũng phải quan tâm đến chế độ dinh dưỡng của mình. Bệnh nhân bị suy giãn tĩnh mạch cần phải lựa chọn những loại thực phẩm phù hợp để hỗ trợ tốt cho quá trình điều trị bệnh. Dưới đây mình xin chia sẻ 5 loại thực phẩm rất tốt cho người bị suy giãn tĩnh mạch nên bổ sung vào chế độ ăn hằng ngày.

1.Quả việt quất

Quả việt quất là loại quả thơm ngon, thành phần của việt quất có chưa một lượng lớn antoxian. Loại cất này có khả năng vô hiệu hóa enzim phá hủy mô liên kết và các tế bào gốc tự do. Do đó, nó có tác dụng tốt cho thành mạch, đẩy mạnh sự hoạt động của hệ tuần hoàn. Ngoài ra việt quất cũng cung cấp cả các chất xơ hòa tan, không hòa tan và nhiều vitamin tốt cho cơ thể.

2.Cải xoong

Cải xoong là loại rau người bị suy giãn tĩnh mạch nên cho vào chế độ ăn của mình. Loại rau này có nhiều dưỡng chất tốt giúp bảo vệ thành mạch, lưu thông máu huyết, hỗ trợ tốt cho việc điều trị suy giãn tĩnh mạch.

3.Quả bơ

Bơ nhiều viatmin C, vitamin e tốt cho sức khỏe con người. Bên cạnh đó, trong loại quả này có chứa một lượng lớn glutathione, một phân tử tripeptit có khả năng bảo vệ tĩnh mạch, bảo vệ tim cũng như động mạnh khỏi những tổn thương do oxy hóa. Vì thế, ăn bơ giúp phòng chống bệnh suy giãn tĩnh mạch hiệu quả.

4.Gừng

Gừng có khả năng hòa tan Fibrin, một chất làm đông máu, gây xơ cứng động mạch trong máu, cải thiện tuần hoàn máu… Vì thế hiện nay gừng được sử dụng để điều trị bệnh suy giãn tĩnh mạch. Bệnh nhân bị suy giãn tĩnh mạch nên sử dụng gừng thường xuyên sẽ có hiệu quả cho việc điều trị bệnh suy giãn cũng như phòng tránh một số căn bệnh cảm cúm….

5.Củ dền đỏ

Củ dền đỏ có chất bytacyanin, một chất tạo nên màu đặc trưng của củ dền và có khả năng hạn chế homocuteine phân tử axit làm xơ cứng mạch máu và đông máu vón cục. Do đó, các bác sĩ khuyên nên ăn củ dền đỏ để phòng suy giãn tĩnh mạch.

Bên trên là 5 loại thực phẩm tốt nhất dành cho người bị suy giãn tĩnh mạch, các bạn tham khảo và lựa chọn cho những bữa ăn hằng ngày của mình. Ngoài ra sử dụng kết hợp cùng các sản phẩm giúp hỗ trợ điều trị căn bệnh giãn tĩnh mạch chân cũng là giải pháp được các chuyên gia khuyên dùng. Bạn có thể đón đọc các thông tin mới nhất về căn bệnh này tại địa chỉ website: http://giantinhmachchan.vn/

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tientdps02235
    Đang tải...

2. Rakami

Rakami Thành viên chính thức

quả Việt quất chắc chỉ mua đc ở nước ngoài chứ VN it bán nhỉ. E hóng trong siêu thị mấy lần mà k thấy bán.

3. tientdps02235

mình thấy trong siêu thị lotte có bán thì phải đó bạn

4. kai138

kai138 Thành viên tập sự

Mình công việc lu bu cả ngày, cũng không có thời gian để tìm hiểu lắm, bạn có thể tư vấn cho mình loại thuốc nào giúp chữa trị hiệu quả không?

dacsanphanthiet01 thích bài này.
  5. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

ăn gân bò có dc ko bạn

6. sieuham

sieuham Thành viên chính thức

nhà em thích ăn việt quất mà tìm mấy chỗ hoa quả nhập cũng ko có. mẹ nào có biết đâu bán ko ạ

7. Mẹ_Minh65

Mẹ_Minh65 Thành viên chính thức

Chào bạn, có "lưng vốn" kiến thức về căn bệnh này, mình chia sẻ với bạn đây. Suy giãn tĩnh mạch thường tập trung ở tĩnh mạch (tm) chi dưới, với hai hệ thống tm nông và sâu. Thường hay gặp ở phụ nữ sau sinh ( do trong thời kỳ mang thai, bị chèn ép vào hệ thống mạch máu chi dưới, gây phù, nặng mắt cá chân và lâu dần tm bị ảnh hưởng, khó đàn hồi trở lại ), do lịch sử gđ ( có tiền sử các bệnh về tim mạch ), do sức khoẻ suy yếu các cơ quan nội tạng cũng bị suy giảm theo ( các van tĩnh mạch bị ảnh hưởng, bị thương tổn...vv ), do yếu tố nghề nghiệp, ngồi lâu, ít vận động, máu kém lưu thông, do lão hoá về tuổi tác và bị ảnh hưởng từ các gốc tự do sinh ra trong cơ thể, giảm quá trình tái tạo, sản sinh collagen ( một lọai protein dạng sợi, có khả năng kết nối các mô cơ, dây chằng và tính đàn hồi của thành mạch )...vv, còn rất nhiều nguyên nhân khác nữa gây nên. Khi mắc phải, ban đầu chỉ là suy tĩnh mạch nông,người bệnh chỉ thấy nặng nề, nhức mỏi vùng chi dưới. Đôi lúc thấy sưng nề vùng mắt cá chân, mu bàn chân. Khi mang giầy dép rất khó. lâu dần ko điều trị, máu ứ nhiều vùng tm chi dưới trở về tim khó khăn, có thể gây suy tim và tiếp tục ảnh hưởng các tm sâu, các van tm cũng dần bị phá huỷ vì bị ứ máu. Đi lại vận động hạn chế, ảnh hưởng ko tốt đến khả năng lao động cũng như sinh hoạt. Vì thế, phát hiện kịp thời và điều trị tích cực là điều rất cần thiết bạn nhé. Nơi đáng tin cậy nhất là Viện lão khoa trung ương. Ở đây các bs sẽ thăm khám cụ thể, siêu âm tm, kê đơn điều trị ( nếu ở giai đoạn bệnh còn có thể phục hồi, sẽ đỡ nhìu lắm, bạn đừng lo) . Còn nặng hơn ( khi có búi tm nổi to như chiếc đũa, từng búi ngoằn nghèo ở bắp đùi hay bắp chân ) thì các bs sẽ phẫu thuật cắt bỏ " những chướng ngại vật " cho bạn mà ko gây đau đớn, ko ảnh hưởng đến thẩm mỹ bạn nhé, nói vui như Bitis vậy à" nâng niu bàn chân Việt " ý mờ (băngf phuong phap Laser ) Còn thuốc điều trị đặc hiệu của bệnh này thì ko có, chỉ là để điều trị các triệu chứng đau nhức và giảm suy giãn như Daflon, Ginkofor, vitamin C...vv. Nhưng đều phải có liệu trình cụ thể vì thuốc gì cũng có tác dụng phụ ko mong muốn ( ví như dùng kéo dài Daflon gây xám da, suy giảm sinh lý do ảnh hưởng nội tiết tố...) hì hì. Nên thăm khám tại các cơ sở y tế có khoa điều trị chuyên sâu về bệnh này là an tâm nhất. Còn lời khuyên của riêng mình là nên bổ xung thường xuyên vitamin từ rau củ sạch mỗi ngày, vận động nhẹ nhàng, gác chân lên cao bất kể lúc nào nếu có thể, nhất là khi ngủ ( kê chân cao hơn ngực 30cm là tổt nhất ) tránh ăn mặn ( để hạn chế giữ nước trong cơ thể ) bớt đồ cay nóng và đi bộ 30 phút mỗi ngày. Có thời gian hơn, thì khiêu vũ tuần 3 buổi bạn nhé ( ko gì bằng đc vận động toàn thân trong tiếng nhạc thăng hoa và quên hết mọi stress và mệt mỏi ). Cẩn thận hơn bổ xung thêm collagen, một năm một đợt cho gân, cơ, khớp, thành mạch, da, tóc, móng tươi tốt nha bạn. Chúc bạn sớm có những kế hoạch tốt cho sức khoẻ của mình. Thân mến!

kai138tientdps02235 thích.
  8. tientdps02235

hiện tại theo mình biết thì không có loại thuốc nào chắc chắn chữa trị dứt điểm căn bệnh này đâu ạ... bạn có thể vào website http://giantinhmachchan.vn/ để tham khảo các dòng sản phẩm giúp hỗ trợ điều trị và các bí quyết giúp bạn có những phương pháp tốt nhất để điều trị căn bệnh này nhé !

9. Hương Sen Restaurant

Hương Sen Restaurant Thành viên sắp chính thức

Quả nào mình cũng thích ăn hết đó à, cần phải ăn những quả này để bảo vệ cho người giãn tĩnh mạch à :D

10. tientdps02235

đúng rồi bạn..vì các loại thực phẩm kể trên đều có tác dụng thúc đẩy lưu thông máu rất tốt. Điều mà người bị suy giãn tĩnh mạch rất cần :D:D

11. kai138

kai138 Thành viên tập sự

Cảm ơn những thông tin tư vấn của bạn nha! Đặc thù công việc của mình là ngồi lâu một chỗ nên sợ có nguy cơ mắc chứng bệnh giãn tĩnh mạch chân nên mình muốn tìm hiểu rõ để biết cách phòng ngừa bệnh. Sắp tới đây chắc mình phải lập ra một kế hoạch cho bản thân mới được. Tốt nhất nhất là nên phòng trước khi mắc bệnh, đến lúc đó muốn đi chữa cũng không có thời gian và tốn nhiều công sức hơn.

Mẹ_Minh65 thích bài này.
  12. thanhthanh2015

thanhthanh2015

thay noi nhieu ve cong dung cua qua viet quat ma ko thay ban o vn may

13. ptn2406

ptn2406 Thành viên rất tích cực

Toàn loại quả tốt cho sức khỏe người bệnh

14. tientdps02235

hiii, người bình thường cũng nên ăn thường xuyên những loại quả này đó bạn !

15. cho vay nóng

cho vay nóng lãi suất rẻ nhất Hà Nội > 0946.33.10.10

Theo mình nếu có time nên lên lịch ăn uống trong tuần,ăn nhiều rau quả,ngũ cốc,thịt cá trứng sữa theo định mức hợp lý là phòng bệnh từ xa rui đó

16. khanhlinh11

khanhlinh11 Thành viên chính thức

hữu ích quá mình phải lưu lại cho ba mình. cám ơn chủ top nhaa

17. tientdps02235

không có gì đâu bạn ^^!

18. tientdps02235

quá chuẩn luôn đó bạn !