Cần giúp: Khu Vực Cầu Giấy Nên Học Tiếng Anh Ở Đâu?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi Taoyeu, 20/7/2015.

1. Tran_Thi_Ha

Tran_Thi_Ha Thành viên mới

Mình trước tự học nhưng không hiệu quả, xong cũng phải kiếm trung tâm để theo học cho bài bản, thì mình thấy có trung tâm bên KOS gần khu vực Cầu Giấy đó, học khá ổn, giáo viên nhiệt tình lắm. Bây giờ thì mình tự học ở nhà nên cũng khá nhiều tài liệu ai quan tâm thì mình có thể share cho nhé, fb mình là: https://www.facebook.com/tranminh.thanh.71.

Đang tải...

2. congautruc26

congautruc26 Thành viên mới

chị tìm hiểu Ms HOA TOEIC thử xem ạ

3. Ban Tran

Ban Tran Thành viên tập sự

Mình có đi học thêm tiếng anh nhiều nơi và rút kinh nghiệm như sau:
    1. Trung tâm càng lớn thì càng tốn tiền (vì mất tiền quảng cáo và Marketing)
    2. Học ở nhà thầy cô có uy tín cũng ok nhưng ko có nhiều động lực lắm vì ít hoạt động (học TA quan trọng là động cơ học)
    ...
    Do vậy mình thấy các trung tâm bây giờ có một số trung tâm giảng dạy đạt tiêu chuẩn chất lượng là ok có thể chọn. Quan trọng nhất là giảng viên Việt Nam chất lượng, đi du học về thì rất tốt vì các thầy cô hiểu biết về văn hóa các nước sẽ rất rõ và chúng ta học hỏi đc nhiều điều..
    Giáo viên nước ngoài làm việc lâu dài và có chứng chỉ giảng dạy quốc tế đoàng hoàng. Mình đi học cứ tìm hiểu, mất tiền mà. Giáo viên chuẩn thì dạy mới chuẩn chứ. Mình cứ xin học thử xem họ cho học không thì biết ngay chất lượng mà.

Mình học nhiều nơi lắm rồi nhưng khi học ở Americanlinks chỗ 106 Hoàng Quốc Việt, đi vào ngõ 1 chút thì phải, chỗ đó thấy ko PR mấy nhưng nhìn chung theo các kinh nghiệm và đòi hỏi của mình thì chỗ đó là ok nhất.
    Mình nhớ nhất là thầy Dustin người Mỹ, thầy trẻ trung dễ gần, hát hay đàn giỏi...nhìn chung là học dễ vào.
    Thấy có thầy John với cô Trisha dạy trẻ em thích lắm í. Hôm mình đi học thấy mấy lớp học các bé học với các thầy cô vui lắm và giảng hay lắm. 2 thầy cô í đẹp trai xinh gái thôi rồi.

Còn mấy chỗ khác như khu Trần Quốc Hoàn hay mấy chỗ khác cứ làm chương trình nhiều nhưng nói thật học phí đắt lắm mà thấy các bạn khác cũng kêu oai oái í.

Mình viết vậy thôi chả PR hay phê phán gì, chỉ là thật lòng chia sẻ. Nếu có gì mng đừng ném đá mình!!!

4. hiensymons

hiensymons Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó có cần gia sư không ạ?
    Em chỉ dạy với giá 150k/ buổi thôi ạ

5. Leminhquan_

Leminhquan_ Thành viên tập sự

6. chipbong2016

chipbong2016 Bắt đầu nổi tiếng

cố gắng học tieenganh ẽ có nhiều lợi thế trong cv b ạ

7. hà thu 1

hà thu 1 Thành viên tập sự

trung tâm langmater o hà nội có tốt ko.mình tính đi học thử nhưng chưa biết thế nào.lên xem các review thì thấy nhiều ng nói là ko tốt.có ai học ở đây r thì chia sẻ ý nghĩ cho mình với.mình mới lên hà nội nên ko biết trung tâm nào uy tín.mong nhận dc phản hồi tứ các bạn

Leminhquan_ thích bài này.
  8. EnglishHN449

EnglishHN449 Thành viên tích cực

tiếng anh bây giờ rất quan trọng , xin việc gì họ cũng ưu tiên tiếng anh hết ấy

9. hoamitocmay

hoamitocmay Thành viên tập sự

landlight số 10 165 cầu giấy bạn nhé. học hay mà chu đáo khỏi chê

10. minhhoan175

minhhoan175 Thành viên tích cực

Chị có thể tham khảo lớp tiếng Anh của cô Hoàn ở Vũ Ngọc Phan nhé. Lớp cô chuyên về cấp 1 và 2, giúp các em nắm rất chắc kiến thức ngữ pháp, từ vựng đồng thời phát triển đều 4 kĩ năng cho các em. Chị có thể gọi cho cô theo số 0974 614 552 để hỏi thêm thông tin về lớp học nhé.

11. Teablack

Teablack Thành viên tập sự

Cho trẻ con thì Apax English còn cho sinh viên người đi làm thì Empire English nha m, chất lượng chương trình học rất đảm bảo ạ :)

12. phuonglinhftu1

phuonglinhftu1 Thành viên mới

13. vulehoang1983hg

vulehoang1983hg Thành viên tập sự

Mình đang học ở Landlight số 10 ngõ 165 cầu giấy, học như kiểu học gia sư nhưng với giảng viên nước ngoài xịn luôn, lớp nào cũng 10 bạn thôi, học chất lượng lắm mà giá phải chăng.

14. huongngoclan123

huongngoclan123 Thành viên tập sự

Em đang theo học khóa Tiếng anh Giao tiếp ở trung tâm KOS, học thích lắm, lớp 6-8 bạn thôi, chị ở cầu giấy có thể qua cơ sở ở Hồ Tùng Mậu học thử 1 buổi và test trình độ của mình xem sao chị nhé.

15. Tạ Mạnh Cường

Tạ Mạnh Cường Thành viên tập sự

Mình đã học ở một số tt rồi, thấy ở Tiếng anh Talk Class được đấy. Học ở ngay Mai Dịch. Được học hoàn toàn với giáo viên bản ngữ, các buổi ngoại khóa cũng đều có người nước ngoài tham gia. Các bạn muốn nâng cao khả năng giao tiếp, nghe nói thì học ở đây được đấy, học phí cũng rất phù hợp. Mấy bnaj lên gg tìm Tiếng Anh Talk Class , vô website xem thông tin chi tiết nhé

16. chudenon

chudenon Thành viên chính thức

TIMMY ENGLISH bạn nhé, ở ngay Hoàng Quốc Việt.
    Đúng tiêu chí bạn cần: lớp 6-9 bạn, học phí 130k/1 buổi. Giáo viên 100% du học sinh Anh Úc Mỹ. chỉ dạy người đi làm đúng cái bạn cần nhé.
    Mình đã học và confirmed về chất lượng nhé. Nếu được, nên hỏi lớp học với Mr Thịnh, Founder của nhóm đó.

17. thinhtvdhtm

thinhtvdhtm Thành viên mới

Nếu bạn chỉ cần cho công việc thì đưng bao giờ học TOEIC nhé. 5 năm trước mình ra trường thi dc 700 toeic nhưng chả nói được gì, chả viết nổi cái email.
    Học khóa học cho người đi làm ấy bạn ạ. Thiết thực, mình cần gì thì sẽ được học đó. Trước mình cũng như bạn, nhưng sau 02 khóa học ở TIMMY ENGLISH thấy khác hẳn ấy. Tiếc là it người biết tới TIMMY ENGLISH vì đây không phải là trung tâm, chỉ là lớp học do nhóm Du học sinh Australia tổ chức và đưng lớp trực tiếp. Sau khi học thì mình thấy ưu điểm
    1. Sĩ số 6-9 bạn. Lớp mình 8 bạn nên đươc thầy chỉnh rất rât tỉ mỉ, không học cũng phải học.
    2. Giáo viên 100% du học sinh Úc nên noi chung là học sịn và chuẩn ngay từ ban đầu
    3. Học phí có 130k/1 buổi

Hạn chế: Chờ hơi lâu vì sĩ số lớp it nên full nhanh, hơn nưa it cơ sở nên đi hơi xa. Nhưng dù sao cũng đáng. có điều sẽ tốt hơn nêu mở rộng cơ sở. Đợt minh dky, hơi chần chứ tí nên lớp full. NHưng minh thích 1 điểm là ở TIMMY các bạn rât thật, không có lớp thì nói là k có, không như trung tâm lần trc minh đk, delay 4 lần, thực sư phát rồ lên ấy

18. ggiangg

ggiangg Thành viên mới

Chị tham khảo bên Talk Class nhé. Em đang học khóa giao tiếp ở đó, học với giáo viên nước ngoài luôn. Thầy dạy rất tâm huyết, dễ hiểu nữa. Lớp cũng ít , chỉ tầm 12 người thôi. Học phí ở đây rất hợp lý nữa, chắc em tiếp tục học thêm một khóa level 3 nữa

19. Kiếm Tiền Nuôi Con

Kiếm Tiền Nuôi Con Bắt đầu nổi tiếng

20. chudenon

chudenon Thành viên chính thức

CẢM NHẬN VỀ KHÓA HỌC TIẾNG ANH CHO NGƯỜI ĐI LÀM CỦA NHÓM DU HỌC SINH ÚC
    Mình thấy có nhiều mẹ như mình, muốn học TA mà phân vân không biết học ở đâu, cũng như mình. Nhưng sau 1 khóa học ở chỗ lớp giao tiếp cho người đi làm của nhóm du học sinh úc timmy english, với trải nghiệm của mình, mình thực sự rất recommend mọi người tham khảo.

Ban đầu mình cũng google thì thấy quá nhiều nơi, trang 1-2 toàn là website hiện thị dưới dạng Quảng cáo của google, mình ko bao giờ click vào mấy cái đó. Rồi thấy miên man tìm các lớp cho người đi làm, thấy trên group học TA miễn phí nói về chỗ timmy english. mình tìm và đã chốt.

VỀ LÝ DO MÌNH CHỌN TIMMY ĐỂ ĐĂNG KÝ HỌC

1. review trên fanpage vẫn công khai, không giấu như các nơi khác. Mình cũng cầu toàn, chát ngẫu nhiên vơi 3 bạn, thấy đúng là review thật,

2. Mình đọc nội dung website, mọi thứ phù hợp, từ học phí tới chương trình

3. Tư vấn: Mọi chỗ toàn mấy bạn sinh viên. Khóa học cho người đi làm thì thì độ tuổi cung ko fai trẻ, vậy mà mấy em toàn nói bạn với mình. Nói thật là mình thấy chuối củ. Đã là khách hàng thì ít nhất tôn trọng nên gọi anh chị, dù tuổi tác của họ thấy ra sao. Mấy chỗ này kiểu vậy đã mất điểm luôn rồi, tư vấn thì toàn chung chung.

Nhưng ở chỗ timmy thì giáo viên, ngoài việc mình hai lòng về nội dung tư vấn chi tiết. Nói chuyên cũng lịch sự hơn hẳn, mình 28 xưng chị, cuối cùng thầy test hơn mình tuổi, nhưng vẫn xưng chị và Timmy. mình là kinh doanh, nên thây sự chuyên nghiệp từ cách xưng hô, nên cũng thích rồi.

TRẢI NGHIỆM THỰC TẾ SAU 1 THÁNG

1. Sĩ số lớp 8 bạn chuẩn như cam kết (6-10 bạn). Thi thoảng có 1 bạn lạ vào học dạng học bù. Giáo viên chuẩn du học sinh. Thầy lớp mình du học úc.

2. Giáo trình: tât cả các chủ đề có tính thực tiễn cao

3. Cơ sở vật chất: không rộng rãi, nhưng đủ dùng và ưu điểm là sạch sẽ, yên tĩnh

4. Cách dạy: Mình thấy ấn tượng vì cách dạy khác so với những gì mình từng học, kiểu học vẹt. Mõi tư mình học đều phải biết đươc nó là từ loại gì và mình phải nói được 1 với mỗi từ mình học. Nên mình thấy là mình hiểu được cách, và phản xạ để áp dụng từ vựng mình học chứ không còn đơ đơ như trước.

Cái nữa là timmy luôn tối ưu hóa thời gian cho học viên. hôm nào cũng có bài về nhà qua email. cái quan trọng là học viên cần phải làm bài gửi cho giáo viên, giáo viên cũng chữa bài và trả lại trước 3 tiếng để mình xem được và chuẩn bị sẵn câu hỏi. Mây chỗ mình học trước kia, bài tập về nhà cho thì có, nhưng toàn lên lơp mới chưa nên kiểu câu giờ dã man. Cái này mình thấy cái tâm ở timmy.

Tạm thơi mình thấy từng đó là đủ, mình là học viên và review thật chứ không phải ảo để pr cho timmy nhé. các bạn nào hoài nghi, vào fanpage chát với mây bạn để lại review, kiểu review ảo là biêt liền.