Các Mẹ Có Con Sn 2011 Vào Chia Sẻ Kinh Nghiệm Cho Con Học Gì Trước Khi Vào Lớp 1

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi bemiu, 20/2/2017.

1. Xinh Hoa

Xinh Hoa Thành viên chính thức

2. Khanhhanhim

Khanhhanhim Bắt đầu nổi tiếng

nhà mình cũng may mắn cái khoản đưa đón con vì bác ấy rất tốt, mình đi làm về muộn nên cho con ăn tối cả bên nhà bác ấy luôn. 6h30 mẹ về đến nhà thì 7h sang đón con, đỡ vất vả hơn nhiều mn ạ

3. đào lan hương

đào lan hương ước mơ đến bao giờ

Học chương trình ở Lomonoxop ấy, mà xóm mình cũng đang nhộn nhạo cho con học trường này trường kia mình chưa định hướng vào đâu khu vực mỹ đình

4. malo83

malo83 MeyeuTom

Mẹ nào cũng muốn con mình nhàn nhã, đỡ vất vả học hành, lúc đầu em cũng nghĩ thế và làm theo thế. Chả cho con học gì cả, bây giờ mới đăng ký học các lớp tiền tiểu học (cho các bé 2011), trường nào cũng tổ chức. Nhưng đến mới thấy là con mình học quá muộn. Hầu hết các bạn đều đã học thêm toán và tiếng anh 1 năm trước. Các trường công thì tháng 6 mới tuyển, nhưng trường tư thì tháng 1 đã nhận hồ sơ làm bài test rồi. Con nhà em giờ mới vào lớp cô hỏi cộng trừ tính nhẩm, ko giơ tay đếm thì chịu. Mà có bạn đã +/- phạm vị 100 rồi cơ. Bây giờ thì tuần 2 buổi thêm toán, 1 buổi tiền tiểu học, chiều nào học mầm non cũng ở lại 1h để ôn tv với cô giáo cho kịp với các bạn. Giờ em lại thấy giá mà học từ trước thì cháu đã nhàn hơn, ko vất vả như này. Ý kiến cá nhân em thôi. Các mẹ tham khảo

5. Hanhnguyen61088

Hanhnguyen61088 Thành viên mới

quan điểm của mình thì cho con học sớm là tốt tuy nhiên mình các mẹ có ý định cho con học gì cũng nên cảm nhận hứng thú của con trước. Bé phải thực sự thích thì học mới có kết quả, đừng cố nhồi nhét sẽ phản tác dụng ngay. Hai mẹ con minh vừa học vừa chơi, con cũng thích thú học mà học cũng hiểu quả, nhiều khi con cảm nhận học mà như chơi, thoải mái.

6. Mama Hoàng Minh

Mama Hoàng Minh Thành viên chính thức

Bên trường lomo lớp "Hành trang lớp 1" học đc 2 buổi rồi bạn nhé. Bạn cứ lên web của trường gõ gg trường lomonoxop mĩ đình là ra hoặc qua trực tiếp trường đk trước t7. Vì các con học vào t7 hàng tuần mà.

7. dochoicaocap

dochoicaocap Thành viên rất tích cực

Cho con học trải nghiêm cuộc sống càng nhiều càng tốt trước khi học lớp 1

8. Mama Hoàng Minh

Mama Hoàng Minh Thành viên chính thức

Khu vực Mĩ đình thì nhiều trường lắm ạ. Mn xác định cho con học trường tư thục hay trường công lập rồi hãy xác định được là học trường nào nhé.

9. Ngongthui

Ngongthui Thành viên tích cực

Đọc chia sẻ này làm em thay đổi đôi điều rồi :))) Hóng kinh nghiệm của các mẹ

10. huongxu

huongxu LH: 093.220.6890

Mẹ có cho bé học tiếng anh trước đó không ạ?

11. mebeduc342

mebeduc342 Thành viên chính thức

lên lớp mới là lắm vấn đề lắm đây nè

12. peoiu

peoiu Thành viên chính thức

híc, bé nhà em cũng tháng 12/2011 đây. Đi học luyện chữ lớp cô giáo mầm non dạy suốt từ T10/2016 mà tới h còn chưa thuộc hết bảng chữ cái, rất hay nhầm b, d, g. hic hic, lúc chơi thì hò hét như giặc, mà lúc cô goi hỏi bài thì mồm cứ lí da lí dí. Em cũng đang lo, sắp tới đi học lớp 1 k hiểu học hành ra sao nữa. k biết bao h mới biết viết chữ, biết đánh vân

13. ngocsan89

ngocsan89 Bắt đầu tích cực

e cũng hóng các mẹ, bé nhà e tháng 10/2011 ạ.

14. myfamily1486

myfamily1486 Thành viên rất tích cực

m vào hóng các mẹ.ku cậu nhà m mèo t9.hiếu động lắm ạ.trước tết mình bắt đầu dạy bảng chữ cái với số và toán cho bé.kiểu vừa học vừa chơi mỗi ngày tầm 20p.đầu t3 cho con đi học chữ của cô giáo lớp 1 gần nhà tuần 1 buổi.về nhà cho con tập tô theo mấy quyển tập tô cô phát với ghép vần theo bài của cô.m ko ép con học cứ thích thì học mệt thì nghỉ,ở lớp dạy chữ chắc cô cũng ko ép lắm nên bạn ý cũng rất thích đi học.sự học còn dài thôi cứ cho con thoải mái tí chứ sau vào năm học con lại miệt mài với bài chả chơi đc thương lắm.có mẹ nào cho con học Nghĩa Tân ko?