Cần giúp: Mình Sắp Cưới, Cần Các Bố Mẹ Tư Vấn Giúp...

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi mr.camquyt, 1/3/2017.

1. Ninh Nguyen Dang

Ninh Nguyen Dang Thành viên mới

vâng hihi nêu hai họ hiểu và thong cảm cho nhau được thì tốt quá roi còn gì, mọi ng đều vui vẻ cả. Cốt lấy nhau về xây dựng hạnh phúc gđ mà. mọi người k biết hoàn cảnh nên tư vấn chung theo lẽ thường thôi.

Đang tải...

2. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

E thấy bác tính thế ổn mà, quan điểm của e thấy cái ảnh cưới có thì thừa k có thì thiếu, cứ chụp gói rẻ rẻ cho đỡ tiếc bác ah, nhà e ảnh cưới 6tr bạc chỉ dùng mỗi 2,3 hôm xong vứt xó từ hôm cưới tới giờ.
    Nhẫn cưới thì mua vàng 10k có 2tr5/cặp đeo đc 2 tháng thì lão ck e làm rơi lúc nào k bít, nghĩ trong cái rủi có cái may, may mà mình mua loại ít tiền k mất thì xót lắm.
    Đồ cưới trc nhà e mua cả giường và tủ hình như là 6tr, e bảo k mua bàn trang điểm mà thay vào đó là mua két sắt đựng tiền mà giờ chả có tiền, bên trong toàn giấy tờ vớ vẩn, hihi, nói chung là chưa có thì cứ sắm dần và có thể cắt bớt một số khoản k cần thiết bác ạ

August88 thích bài này.
  3. duyên GT

duyên GT Thành viên chính thức

cũng tùy hoàn cảnh mỗi người e ạ! nhưng cả đời cưới 1 lần ko nên làm cho xong , còn họ hàng nhìn vào, nhất là nhà gái! vì thế cũng ko nên tiêt kiệm quá! mình ko ở nhưng bố mẹ ở đi đâu mà thiệt.

4. trai_tim_mua_thu_2006

trai_tim_mua_thu_2006 Thành viên chính thức

Chúc ac hạnh phúc!

5. ariranglife360

ariranglife360 Hộp hâm nóng 2 tầng - ipcamera - cân thông minh

Mình thì thấy nếu cô ấy thông cảm được thì bạn may mắn quá rồi, mọi thứ có thể đơn giản 1 tí, nhẫn cưới 2-3tr/cặp cũng được. Mình cũng đang đeo loại nhẫn đấy, nó chẳng quan trọng gì đâu, vì 2 3 năm sau khi cô ấy có thai b cũng phải đổi nhẫn khác vì tay sẽ không vừa nữa.

Nhưng đã tiết chế nhiều thứ như vậy thì ránh dành dụm cho 1 chỗ ngủ trên này đàng hoàng tươm tất b nhé. Vì chỗ ngủ là nơi quan trọng nhất của 2 người mà, đúng ra phải là cái nhà, nhưng điều kiện không cho phép thì chăm chút chỗ ngủ là được rồi. Nếu không có kinh tế cũng không cần mua giường đâu, chỉ cần mua 1 cái đệm êm ái. 1 bộ gối thoải mái dễ chịu là được. Chất lượng giấc ngủ có tốt thì mới có sức khỏe để làm được nhiều việc khác b ạ.

6. no_name1990

no_name1990 Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng mời cưới thấy cũng đơn giản mà. Tiền cũng không quá tốn kém. Tầm 50 triệu là lo đủ cho mình ở mức chấp nhận được rồi và phụ giúp gia đình 1 ít rồi. Cũng không nên quá lo vấn đề cưới xin. Tốt nhất là là lo sống thế nào cho tốt. :)

August88 thích bài này.
  7. cho vay nóng

cho vay nóng lãi suất rẻ nhất Hà Nội > 0946.33.10.10

Cưới xin là chuyện trăm năm, có xê xi 1 tý cũng dc mà,ad Ko nên căn ke quá,tiền rồi sẽ kiếm ra thui

8. Duongnhi84

Duongnhi84 Bắt đầu tích cực

Có 1 người bạn , khi cưới chỉ tổ chức 2 bên gia đình , đơn giản và vô cũng đơn sơ. Họ không có . 12 năm sau họ cưới lại chi phí đám cưới khoảng gần 6 tỉ . Mỗi người 1 suy nghĩ , hoàn cảnh

9. GIGI_moon

GIGI_moon Thành viên đạt chuẩn

Anh tính giống hệt em tính nhà ck tương lai em cũng thế, hoaanf cảnh mầ thông cảm hiểu cho nhau thôi quan trọng mình sống với nhau thế nào chứ người nhà không thể sống hộ mình được. Em còn nói với mng nhà e nhà ck em nghèo đừng ai chê.:(

August88 thích bài này.
  10. lelumber

lelumber Thành viên tích cực

Mình thấy bạn tính thế là ổn rồi, cái nhà ở quê thì quét ve lại rồi làm ốp gỗ ngăn thành cửa cũng được. Em gái mình lấy chồng còn chả có ga gối mới toàn đồ cũ không có phòng ngăn luôn có mỗi cái gian bé tý sát nhà vệ sinh không có cửa không trang trí phòng luôn lúc dẫn dâu vào nhìn giường chiếu cũ vứt 2 cái gối chỏng chơ ko mùng mền mình đã bật khóc và đi về luôn vì ở lại mình sợ sẽ dẫn em mình về luôn, tủi thân lắm

August88 thích bài này.
  11. PhuongLinhPL

PhuongLinhPL Thành viên tập sự

Trước mình cũng tất bật lắm, chúc bạn đám cưới vui vẻ nnha

12. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

ngoài nhẫn cưới và ảnh cưới thì còn phát sinh nhiều thứ tiền lắm nên bác nên tính dư ra chút cho thoải mái
    ví dụ bộ ảnh cưới 3 triệu nhưng đi lại rồi ăn uống,, nếu muốn bộ ảnh đẹp thì cho đứa chụp ảnh và đứa trang điểm mỗi đứa 100k độ nhiệt tình sẽ cao hơn đáng kể
    nhẫn cưới 3 triệu cũng oki nhưng nên mua vàng ở cửa hàng ở quê thì sẽ rẻ hơn và to hơn, chứ 3 triệu ở hà nội thì bé bằng sợi chỉ thôi
    ngoài ra còn tiền sắm quần áo cho chú dể, áo sơ mi, vest rồi giày chả có lẽ cưới vợ lại k có đồ mới dự tính 1-2-3 triệu tùy điều kiện
    quần áo của cô dâu, váy,,,, 1 triệu
    trước cưới hay đi lại nhiều rồi tiền phụ giúp bố mẹ chút ít,,,

13. abayviet

abayviet Nhiệt tình

Anh làm em nhớ lại hồi cưới ck ( cũng sn 87) không có giường cưới, chẳng trang trí, nhà đi thuê, chẳng có gì. Giờ đôi lúc nghĩ lại em vẫn thấy tủi thân...

14. hloan1

hloan1 hloan - khonghieuvisao cũ

Chị thế hệ trước, chắc hơi cổ rồi nhỉ!
    E k có dư dả kinh tế, thì "lượng cơm gắp mắm" thôi. Nhà ở quê, em k xây ngăn đc thì e làm ốp nhựa í, đảm bảo vẫn lịch sự mà giá thành lại rẻ, lắp cửa nhôm có chốt đàng hoàng. Chứ che rèm, khi có khách khứa hay bố mẹ làm bếp bất tiện lắm. Vợ chồng trẻ mà.
    Còn đám cưới, nếu vợ thông cảm được thì cũng k có vấn đề gì. Em k làm cỗ mặn được thì em làm cỗ ngọt, vẫn đảm bảo lịch sự. Đám cưới chỉ là bước đầu, quan trọng là vợ chồng sống với nhau ntn thôi.
    Trăng mật đi luôn được thì tốt, k lui lại 1 thời gian cũng k sao đâu em.
    Em giống hệt chị hơn chục năm về trước. Khi cưới, thậm chí nhẫn cưới còn phải góp tiền mua. Tận dụng tối đa những gì đã có. Ở quê nhà ảnh hoàn toàn k mua sắm gì, có gì dùng nấy. Ở HN thì chiếu, bát đũa, bếp dùng lại từ ngày ảnh còn độc thân. Buồng k có, anh chị làm ốp nhựa, vẫn có cửa nhôm ra vào. Thậm chí, ảnh còn tận dụng bạn ảnh làm thợ chụp ảnh hôm hỏi - cưới, rốt cuộc k có cái ảnh nào hết vì hỏng phim. Cưới xong, k có cả tiền đi trăng mật, 2 vợ chồng lóc cóc đi làm luôn. Giờ sau 13 năm, c chưa hề hối hận vì đã chọn ảnh.
    Quan trọng nhất là 2 vợ chồng sống với nhau ntn hậu cái đám cưới thôi em. Đừng quá đầu tư lãng phí cho đám cưới mà sau này phải è lưng trả nợ.

15. medaudau139

medaudau139 Bắt đầu nổi tiếng

mình thấy thế cũng đc. chả sao cả, vc đồng tình là đc
    Cơ mà nếu mà vợ ý kiến chồng đồng tình thì được, chứ chồng ý kiến cứ có cảm giác kiểu j ý. :D.
    Chồng mình trước toàn mình bảo tiết kiệm tiết kiệm thôi, còn ck thì bảo ôi cứ thoải mái đi em.

16. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Có đến đâu, ta tính đến đó thôi, Phô trương hay tiêu tốn tiền của cũng chẳng để làm gì. Tung hô các kiểu sau rồi ly dị cũng được cái gì. Cái cốt là thoải mái cả 2 bên, sống với nhau hạnh phúc, đồng cam cộng khổ thì chẳng sao cả.
    Lúc này ko có, sau này có thì hưởng sau, chẳng muộn đi đâu mất mà lo

17. HLV Giảm Cân

HLV Giảm Cân Thành viên chính thức

Chào các bố mẹ.
    Tài khoản Mr.camquyt bị khóa do mình đăng nhầm chuyên mục 1 bài, giờ mình lập lại TK khác.

Cảm ơn mọi người đã góp ý. Mình đã chuẩn bị xong các thủ tục hết rồi. Giờ chỉ chờ đến ngày cưới thôi.

Riêng về phòng ở quê, mình quyết định chỉ kéo rèm, cuối năm về tính sau.

4/4 mình cưới rồi, xong sẽ lên đây tâm sự với các bố mẹ sau nhé.

18. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

Chúc 2vc luôn hp nhé.

19. kona1999

kona1999 Thành viên đạt chuẩn

Theo mình, chủ yếu tình cảm 2 người dành cho nhau. Là người đàn ông bạn hãy luôn yêu thương và quý trọng người vợ mình, còn những thứ khác cứ như bạn kể là ổn rồi. Sau này có điều kiện sẽ bù đắp cho ... cô ấy tốt hơn, đừng có giàu sang rồi quên dần vợ là được rồi o_O:rolleyes::p

20. huybui123

huybui123 Thành viên tập sự

Tùy vào điều kiện của mình a ạ, ac cảm thấy hợp lý là được.Chúc ac hạnh phúc nhé.:)