10 Triệu 1 Tháng Thuê Nhà Hà Nội, Nuôi 2 Con Nhỏ Và Bà Ngoại Có Đủ Không, Mong Các Mẹ Giúp

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Thucphamque4mua, 7/3/2017.

1. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

ôi, mn siêu vậy, vẫn có thể tk dc 3m nữa, cơ mà 1 tháng ăn hết có 2M cho 4 người thì quá giỏi ý, nhà mình chỉ ăn tối ở nhà mà mỗi ngày trung bình cũng 100k rồi, hichic

Đang tải...

2. daixuan

daixuan Thành viên mới

Mức này hơi căng bạn ạ, Con cái đi học ăn uống nhà cửa .... khó trụ hoặc trụ nhưng đời sống ko dc xông xênh :D

3. ngoisaonhoxiu

ngoisaonhoxiu Thành viên rất tích cực

Theo chị nghĩ thì đc nếu e tính toán kỹ và luôn đặt ra kỷ luật cho sự chi tiêu của mình,tức là đã fix cho món này bn tiền thì chỉ đc phép tiêu trong khoản đó,thừa nhét riêng vào lợn,k đc đập sang bù khoản khác,k đc lấy khoản khác tạm chi cho khoản kia,k đc tiêu trc cho khoản tiền trong tương lai (tức là k đc nghĩ tháng sau mình đc thêm 200k vào lươnv thì thâng này mình sẽ chi khoản này hơn 1 chút). Tiền nhà + điện nc: 2,500k, ăn 2 ng lớn: 70k/ngày * 30 = 2,100k - chịu khó tìm hiểu các thực đơn giá rẻ mà vẫn đủ dinh dưỡng, cháo sữa cho 2 bé: 3,000k (mức này ở quê mơ ước), quỹ dự phòng ốm đau: 1,000k; quỹ dự phòng đám cưới,ngoại giao: 500k, mua sắm quần áo,vật dụng hàng tháng: 500k. Tiết kiệm: 400k. Hãy nhớ điều quan trọng nhất là phải k đc phá vỡ kỷ luật chi tiêu bạn sẽ thấy là việc chi tiêu rất thú vị và bạn sẽ thành công.
    Các mẹ đừng ném đá là 70k/ngày ăn 2 ng lớn k nổi nhé,ai cần thực đơn giá rẻ đảm bảo dd cứ ới tớ,các mẹ nào xem phim osin rồi sẽ nhớ tại sao món đậu phụ thời xưa ở nhật rất đắt k ai dám mua ăn mà cô osin vẫn có thể làm cho mng trong tiệm tóc ăn thậm chí cô ý còn để thừa ra đc ít tiền,tớ rất nhớ chi tiết đó trong film và nó chính là bằng chứng cho mình thấy k có j là k thể chỉ là mình chưa tìm ra cách mà thôi.

Huy Lân thích bài này.
  4. TubepThien

TubepThien Ký gửi - Mua bán BĐS - 0936.064.702

Cực đấy mn ạ. Thế anh xã đâu.?

5. mekubon249

mekubon249 Thành viên tập sự

Trước mình cũng thuê khu vực cầu am được 2 tháng mà bị trộm nó đập khóa mất hết cả tài sản. mẹ nó mà thuê phải hỏi han kỹ nhé. An ninh khu đó cũng k an toàn lắm đâu ạ. buồn!!!

Huy Lân thích bài này.
  6. nguyetminh88

nguyetminh88 Thành viên rất tích cực

Thế thì 10 triệu vẫn đủ mn ạ, Không biết bạn thuê nhà có đắt không, khu Hà Đông chắc cũng rẻ

7. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

Thế cơ ạ, trước sinh viên e trọ khu triều khúc thì thấy an ninh tốt lắm, chắc tại ở cùng chủ nhà, giờ thì ở nhà chồng rùi k phải thuê nhà nữa.

8. Ngathuy84

Ngathuy84 Bắt đầu tích cực

Nói chung là với mức thu nhập đấy vừa thuê nhà vừa nuôi 4 người tốt nhất là không nên cho con lên khổ con, khổ mình em ạ!
    Cứ nói "khéo ăn thì no, khéo co thì ấm", eo hẹp quá thì lấy đâu ra mà no mà ấm.
    Nhà chị không phải thuê nhà khi chưa có con thấy mình tiêu thoải mái vẫn còn dư tiền tiết kiệm, có đứa con thêm bà lên trông tốn kinh khủng luôn. Đấy là 2vc đều mức lương tương đương em và còn làm trong làm ngoài nhé.
    Có con nhỏ mình không tính trước được em ạ. Nhà em còn 2 đứa khi ốm dễ cả 2 cùng ốm vì lây nhau, đùng cái đêm nó sốt cao, tha nhau vào viện. Ở trên này chỉ hắt hơi, sổ mũi đi khám và mua thuốc cũng tốn tiền triệu em ạ!
    Như con chị hôm trước chỉ viêm thanh quản cấp thôi mà đi lại viện 4 hôm, taxi đi về+ khám+ thuốc đã đi tong 3tr. Trộm vía con còn khỏe mạnh rất ít ốm đau nhé.
    Với mức thu nhập đấy em để con ở quê gửi tiền bà cháu sống sung sướng, cuối tuần em về với con còn hơn. Mà quan trọng nhất là sống ở quê môi trường trong lành rất tốt cho con nhé, con sẽ khỏe mạnh hơn nhiều đấy. Chắc chắn lên HN này con sẽ hay ốm hơn. Chị còn cân nhắc cho con năm về quê 1 vài tháng cho con được hưởng không khí trong lành, môi trường rộng rãi đây.

khỉ béochinhim2106 thích.
  9. Ngathuy84

Ngathuy84 Bắt đầu tích cực

Ôi! bái phục.
    Ăn 2-3M cho 4 người vậy bạn cho 2 đứa nhỏ 1 tuổi ăn gì? cháo trắng à?
    Thế 4 người không cần mua mặc gì à?
    Mẹ nó không phát sinh thăm hỏi, cưới xin bạn bè đồng nghiệp à? xin thưa là làm trên HN này cưới ở nhà hàng khách sạn rẻ 500k nhé.
    .........
    10tr cho 4 người mà gồm 2 trẻ nhỏ 1 tuổi, lại đi thuê nhà mà còn tiết kiệm được 3tr thì chắc chắn chả mấy chốc bạn sẽ giàu đấy.

10. hoang.dung

hoang.dung Thành viên mới

Sao mọi người lại có vẻ bức xúc và bái phục vì khoản ăn uống 2-3M cho 4 người nhỉ. Ở trên lamchame này có rất nhiều thực đơn ngon bổ rẻ, không phải cứ ăn những thứ đắt thì mới ngon.

Cuộc sống là lựa chọn, hãy chọn cách mà bạn muốn sống. Khổ trước sướng sau hoặc sướng trước khổ sau. ^^^

5 năm trước mức lương của mình cũng chỉ 10M, ở nhà thuê. Với lối sống tiết kiệm (với mình thì vui, khỏe, thoải mái là được). Người khác nhìn vào thì có thể là khổ, không thể chịu được. Nhưng sau 5 năm năm mình đã thể mua được nhà chung cư để ở và có vài trăm triệu trong tk. Cuộc sống hiện tại có thể nói không cần quan tâm đến tiền bạc nhiều lắm, nhưng mình vẫn giữ lối sống tiết kiệm. ăn vừa đủ, tìm những thứ ngon, bổ, rẻ để sớm đạt đến mục tiêu là tự do tài chính :D

11. Bi Bi Bông Bông

Bi Bi Bông Bông Thành viên rất tích cực

Có mức nào co kéo mức ấy thôi mà, nếu có đk thì gửi đồ ăn ở quê ra cho rẻ hơn nữa đó mn.

12. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

hichic, như mình mà mua đồ ở quê cũng ko thấy rẻ hơn trên này bao nhiêu cả, khi cả cước gửi lên nữa, nhưng chỉ được cái đảm bảo sạch hơn trên này thôi mn ạ, nhà mình cũng hay mua đồ ở quê lên mà, nhất là đồ biển nữa, như cua, tôm nè, và thịt lợn, thịt bò ở quê nữa, ăn vẫn thấy ngon hơn trên này!

13. Cố-Gắng-Mỗi-Ngày

Cố-Gắng-Mỗi-Ngày MỸ PHẨM MINISIZE CHÂU ÂU

Cũng tùy mức độ chi tiêu của từng gia đình thôi, có lần đọc bài của 1 mẹ chi tiêu cho 4 miệng ăn mà 7tr còn dư.

14. hungacad77

hungacad77 Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ này mới khéo co làm sao, ấm lòng rồi :D

15. kiemthecao.com

kiemthecao.com Thành viên mới

Theo mình thì không thể nào đủ.Một mình nuôi gia đình khá khó bạn ạ

16. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

mình nghỉ là đủ, nếu ở nhà với bà ngoại

17. no_name1990

no_name1990 Thành viên đạt chuẩn

Đồng ý với bác này. Nên để ở quê rồi gửi tiền về chăm sóc sẽ hợp lý hơn. :(

18. bột sắn dây chuẩn

bột sắn dây chuẩn bột sắn dât chuẩn

tùy vào mức sinh hoạt của bạn nữa chứ.nhà mình 5tr thôi á..nuôi 2 thằng đh luôn nè

19. kiemthecao.com

kiemthecao.com Thành viên mới

:) HI Dù sao cũng phải cố gắng thôi bạn ạ

20. Baubi'mom

Baubi'mom Thành viên chính thức

nói đủ hay k thì vô cùng lắm mn ạ, tuỳ vào mức độ sống thui