Cần giúp: Nhờ Các Ba Các Mẹ Cho Vc Em Lời Khuyên

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Mạnhgianh, 10/1/2017.

1. hungacad77

hungacad77 Bắt đầu nổi tiếng

Bạn nói như vậy là nói m cổ vũ cho việc chọn con, không bao giờ nhé, mình đồng tình việc sinh con tự nhiên, không có siêu âm chọn giới tính gì hết. Mình chỉ nói XH Việt Nam từ thời xa xưa đã ăn sâu vào suy nghĩ của mọi người rồi, trọng nam khinh nữ, thế thôi.

Đang tải...

2. hungacad77

Còn nhà bạn 3 người con gái và có tư tưởng tiến bộ thì xin chúc mừng nhé, chứ đừng nói người khác tư tưởng quái quỷ...bla bla, vì là quan điểm cá nhân của mỗi người, không được cả nếp cả tẻ thì phải chịu thôi

3. ariranglife360

ariranglife360 Hộp hâm nóng 2 tầng - ipcamera - cân thông minh

Thì mình biết thế, cũng biết là đang cạnh khóe. Cho nên cũng chỉ bức xúc nói thêm vào thôi. Cái tư tưởng lạc hậu này không biết còn tồn tại đến bao giờ, làm khổ biết bao nhiêu gia đình, bao nhiêu đứa con gái. Nhà nội của ck mình cũng có tư tưởng đó, tên cháu trai đích tôn ( tức chồng mình), 1 năm về không quá 1 lần, vậy mà lúc nào cũng được cưng như trứng, hứng như hoa. Động 1 tí là đã la làng lên như thể ai ăn mất của nhà bà ấy.

Còn đứa cháu gái kề cận từ bé, bị sai vặt như ô sin trong nhà, mỗi khi cháu trai về thì mua cho anh hai m cái này, mua cho anh 2 m cái kia. Mình thực sự rất muốn nói, ck con có tay có chân hắn muốn ăn thì hắn tự nấu, muốn gì thì có thể tự mua. Ko cần phải cơm bưng tới mồm, nước dâng tới miệng như thế. Mà nói gì xa xôi, sau này bà ấy có nằm ở 3 tấc đất, thì ck mình cũng có về mà lau dọn bàn thờ đc đâu. Cũng con bé đó với chồng nó hoặc em trai nó lo thôi đấy chứ ( con bé với em trai nó là cháu ngoại).

4. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

mình có ý kiến thế này nhé 8 tuần tuổi chưa thể biết trai hay gái dc mà lại vô tình đi bỏ con vậy rất hại cho sức khỏe người mẹ nữa bạn ạ, nữa là chính bạn cũng nên đi ktra xem bạn có khả năng sinh con trai ko chứ ko đổ lỗi cho vợ bạn dc, rất nhiều gia đình có ddieuf kiện cũng mong có con trai nhưng sang tận Thái lan rồi mà vẫn phải về lý do bố ko có Y thì sao đậu con trai được có đi lấy vợ khác cũng chỉ con gái thôi

5. hungacad77

Đấy nhà này tư tưởng còn vô cùng lạc hậu, mong con trai đến nỗi đi cả Thái Lan chữa chạy, k biết cái tư tưởng này tồn tại đến bao giờ nữa :)

6. hungacad77

Bạn cứ thử hỏi 1000 người trên này xem là ra câu trả lời, không lại nói ng khác tư tưởng lạc hậu: Ví dụ ông trời chỉ cho các bạn 1 lựa chọn duy nhất: "2 gái hoặc 2 trai", bạn chọn cái nào? Tự suy ngẫm nhé!