Bàn Luận Vấn Đề Về Sữa Mẹ.

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi nguyenchien223, 27/3/2017.

1. nguyenchien223

nguyenchien223 Thành viên tập sự

Chào các mẹ.

Vk em mới sinh em bé, không có đủ sữa cho con bú. Em lần đầu làm bố, không dành về mấy vẫn đề này cho lắm, Các mẹ cho em xin lời khuyên với ạ !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyenchien223
    Đang tải...

2. Me_Bi_Ngo1912

Me_Bi_Ngo1912 Thành viên tập sự

Chào bạn, mình vừa sinh em bé được 3 tháng tuổi nè. Lúc sinh mình sinh mổ, tháng đầu tiên mình cũng không đủ sữa cho bé, nhìn bé phải bú thêm sữa ngoài thấy xót lắm, giờ thì mình đã đủ sữa cho bé rồi, tèn tén ten :)
    Có một số kinh nghiệm chia sẻ với vk bạn này:

1. Phụ nữ sau sinh là sức khỏe yếu lắm, nhớ uống sắt ( để ko bị thiếu máu, thiếu máu là sữa ít lắm), ăn nhiều, đầy đủ chất dinh dưỡng, và nhớ là uống nhiều nước, uống sữa, ngủ bất cứ khi nào có thể (ngủ được, nghỉ ngơi được thì sữa sẽ nhiều hơn).
    2. Tránh stress, căng thẳng ( căng thẳng là sữa ít liền à), cái này làm được là cần có sự hỗ trợ đắc lực của người bố.
    3. Bé mới sinh ra, dạ dày còn bé, bú vào lại hay đi tè, đi ị, nên bé bú rất nhiều cữ, mẹ cố gắng cho bé bú theo nhu cầu, càng cho bé bú nhiều lần thì càng kích thích tuyến sữa, sữa sẽ càng tiết ra nhiều hơn.

Vậy đó, mình chia sẻ những điều đơn giản giúp mẹ nhiều sữa hơn. Sữa mẹ là tốt cho bé lắm. Chúc vk bạn sẽ có nhiều sữa cho con bú. :)

3. Me_Bi_Ngo1912

Me_Bi_Ngo1912 Thành viên tập sự

À quên, mình còn uống thuốc Bắc để lợi sữa đó bạn :)

4. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

m trước uống chè vằng

5. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

sữa mẹ là thức ăn ốt nhất cho con, bạn kiên trì kiichs sữa, cho bé bú đều đặn, có chế độ ăn ngủ nghỉ hợp lý là nhiều sữa nhé