Cần giúp: Thuốc Trị Viêm Da Cơ Địa Gây Teo Da???

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi thanhtam1, 16/3/2017.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. phuongphuong36

phuongphuong36 Thành viên tích cực

2. Bi Bi Bông Bông

Bi Bi Bông Bông Thành viên rất tích cực

Bạn cứ xem thành phần của thuốc, và tuân thủ theo đúng hdsd thì k sao đâu ah.

3. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

thật ra cũng có nhiều loại kem chữa vdcđ nhưng do k có coticorid nên sẽ lâu khỏi hơn thôi mn ạ. nếu con mn vẫn bị thì ib em chụp cho lọ kem. em mua về bôi các bệnh về da của cả nhà, bé hàng xóm bị cho mượn bôi mà khỏi mn ạ. khá lành tính mà rẻ.

4. mexuanxit

mexuanxit Thành viên chính thức

Dùng lâu thuốc có chứa Corticoid là có hại mà mẹ nó. Corticoid có tác dụng giữ nước và chất khoáng natri trong cơ thể gây phù, gây rối loạn chuyển hóa lipid, làm đọng mỡ lại ở trên mặt, cổ và lưng nên người dùng thuốc lâu ngày sẽ béo phì, mặt tròn như mặt trăng nhưng thật ra cơ thể lại bị teo cơ (đây là các biểu hiện trong hội chứng có tên Cushing) :(

5. hoaquynhnomun

hoaquynhnomun Thành viên chính thức

Em cũng nghĩ là theo chỉ dẫn của bác sĩ, dùng đúng liều lượng, thoa lớp mỏng và đủ thời gian là dừng chứ không nên bôi quá lâu, cái gì quá cũng không tốt :)

hahi thích bài này.
  6. hahi

hahi Thành viên chính thức

Vấn đề là sau khi chữa khỏi mà không chăm tốt cho con thì cũng nhanh bị tái phát lắm, phải có cách phòng ngừa, giảm thiểu khả năng bị lại các mẹ ạ

7. stevenduon

stevenduon Thành viên chính thức

Em sợ nhất là mỗi lần con bị ngứa, cái vùng da gãi bong vẩy, nhìn xước xót ruột lắm, lâu ngày phần da đó bị khô sần hơn những phần da chỗ khác

8. mashimaro123

mashimaro123 Thành viên tích cực

e bị viêm da cơ địa được hơn chục năm đây, nhưng ko phải bị chàm mà bị á sừng, những cái thuốc chứa corticoid dùng ban đầu thì đỡ nhưng mà ngưng thì lại bị lại ạ, chỉ có tác dụng tạm thời thôi chị. Năm e 20 tuổi bị nặng quá còn tiêm cái loại thuốc chứa corticoid cơ ạ, hic, tiêm ở mông, đỡ lun, mà sau 2 tuần e bị teo luôn lớp mỡ dưới mông, đau nhức phải đi viện bạch mai ra khoa thần kinh chữa đấy ạ, mà e tiêm có 2 mũi thôi chứ có nhiều đâu, thế mới biết cái thành phần thuốc chứa corticoid nó nguy hiểm như thế nào. Giờ e đang bôi cái thuốc moraz skin saver tay khô thế mà cũng đỡ lắm ạ, cái này dùng đc cho cả bà bầu và trẻ con nên lành tính, chị thử gg xem có tác dụng với bệnh chàm của bé nhà chị không, mua thử bôi xem ạ, da e nứt nẻ chảy máu mà dùng 2 tuần nó hết nứt nẻ rồi, chỉ hơi khô tí thôi ạ. Chúc bé nhà chị nhanh khỏi bệnh :)

9. Mẹ Bé 24h

Mẹ Bé 24h Thành viên chính thức

các mẹ cần cẩn thận khi dùng thuốc cho bé nhé !

10. Bi minion

Bi minion Thành viên chính thức

Trước mình cũng bị viêm da cơ địa, da hai bàn tay khô nhất là các đầu ngón tay vừa bong da vừa nứt khổ lắm, khám tây y bôi các kiểu ko khỏi. Sau đi khám đông y thì bác sĩ chỉ cho về bảo đun nước lá lốt rồi ngâm tay, ngâm liên tục khoảng 1 tuần thì khỏi. Thi thoảng có bị lại thì mình lại đun nước lá lốt ngâm là lại ok. Trộm vía 10 năm nay ko bị nữa. Con giai mình lúc 7 tuổi cũng bị bong da đầu ngón tay, mình cũng cho con ngâm nước lá lốt và cũng chỉ 3 buổi tối liên tục là khỏi đến giờ 11 tuổi ko thấy gì lại. Bạn thử cho con dùng xem sao

11. noitinhyeubatda

noitinhyeubatda Thành viên chính thức

Mình nghĩ khi dùng bất cứ loại thuốc gì cho con là phải theo hướng dẫn của bác sĩ, nhất là thuốc có chứa thành phần như corticoid nha các mẹ. Đừng nghĩ đơn giản, đã là thuốc chữa thì luôn có tác dụng phụ :(

12. duonghun

duonghun Thành viên chính thức

Bé mắc bệnh viêm da cơ địa là các mẹ phải lưu ý nhiều thứ, ngoài việc tạo không gian thoáng mát, vệ sinh sạch sẽ, ăn uống đủ chất thì quan trọng là những vùng da khô luôn phải được cung cấp chất dưỡng ẩm thường xuyên vì bệnh này hay bị tái phát lắm

13. chilamo

chilamo Thành viên sắp chính thức

Sao nhiều bé mắc bệnh này quá vậy, bệnh này có nguy hiểm gì tới tính mạng không các mẹ?

bimaca thích bài này.
  14. thanhtam1

thanhtam1 Thành viên tích cực

Em cũng đã sử dụng theo hướng dẫn của bác sĩ nhưng thấy trong thành phần của thuốc có corticoid đâm ra lo quá, mà con em lại hay bị tái phát, thành ra nếu cứ bôi liên tục thế thì không biết có ảnh hưởng gì không nữa

huynhbang thích bài này.
  15. bimaca

bimaca Thành viên tích cực

Thực ra thì bệnh này không hề nguy hiểm tới tính mạng nhưng nó hay bị tái phát nên gây khó chịu cho người bị bệnh cũng như cảm giác mất tự tin, nhất là với trẻ con thì thương lắm, bị ngứa nên cứ gãi. Dù có không chữa khỏi hoàn toàn nhưng việc hạn chế bệnh tái phát là hoàn toàn có thể làm được nha mẹ nó

16. huynhbang

huynhbang Bắt đầu tích cực

Đã có hướng dẫn của bác sĩ thì cứ dùng, hết thuốc thì thôi, sau đó nên duy trì bôi cho con những sản phẩm làm mềm, cung cấp chất dưỡng ẩm cho da, lành tính, an toàn nha nàng

thanhtam1 thích bài này.
  17. huongvcbphan

huongvcbphan Bắt đầu tích cực

Cứ dùng kem bôi dưỡng ẩm cho con là an toàn nhất các mẹ ạ, bệnh viêm da cơ địa này là kiểu khô da, bong vẩy, cứ để da có độ ẩm là sẽ hạn chế tái phát đó ạ

18. anh_anh726

anh_anh726 Thành viên mới

Nếu lỡ mất thời kỳ trưởng thành thì sẽ lỡ mất tất cả. Ðừng lỡ mất thời kỳ trưởng thành mà hãy chăm sóc! Ðối với trẻ em đang trưởng thành, cần TRIUP! TRIUP là thực phẩm tốt cho sức khỏe chuyên giúp cho sự trưởng thành mà thực hiện hy vọng lớn nhất của các ba mẹ đối với con cái đang trưởng thành, đó là chiều cao, trí thông minh, sức khỏe của mắt. TRIUP làm trẻ em cao lên, làm não thông minh hơn, giúp cho thị lực tốt hơn, được làm thành viên để trẻ em dễ ăn.

6 Thành Phần Chủ Yếu Và Hiệu Quả Của Triup:

1. Tinh hoa Chlorela :sức trưởng thành(CGF) mạnh của việc tế bào phân chia thành 4

2. Tinh Hoa Phấn Hoa Mật Ong : sức sinh sản mà tăng gấp hơn 20000 lần trong 2 ngày.

3. Tinh Hoa Cây Bạch Quả: đẩy mạnh máu trong não, tăng cường trí nhớ và sức tập trung

4. DHA: là chất thần bí mà giúp phát triển não

5. Tinh Hoa Blueberry : bảo vệ thị lực và cải thiện

6. Tinh Hoa Cây Lý Chua Ðen : ngăn sự mệt mỏi của mắt

19. metixxiu

metixxiu Thành viên sắp chính thức

Con mới chớm bị thì nên chữa ngay và bôi kẽm dưỡng thường xuyên, đừng để tới khi con bị nặng lên, da khô, ngứa và từ đó sự xâm nhập của các dị nguyên và vi khuẩn gia tăng, gây nhiễm trùng da nha các mẹ

20. thanhtam1

thanhtam1 Thành viên tích cực

Em cũng tính thế, chứ làm sao dám bôi lâu dài thuốc có chứa Corticoid cho con đâu chị. Với lại em cũng đang nghiên cứu xem mua kem dưỡng nào tốt, an toàn cho con, vừa cung cấp độ ẩm, vừa chống viêm luôn ạ

hoatrangnguyen0501 thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.