Tâm sự Mẹ Chồng

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi hà nguyễn86, 21/3/2017.

1. depchanphuong

depchanphuong Thành viên rất tích cực

Những lời nói thẳng nói thật luôn khiến ng khác cảm thấy khó tiếp nhận và nghĩ các b ko ở hoàn cảnh của m các b ko hiểu đâu..sao mà nghĩ ra được có khi cách đây vài tháng vài năm trc đây ng ta cũng đã từng gặp chuyện như vậy or tương tự như vậy và ng ta đã hoá giải thành công bằng sự cố gắng..cái tâm..và chân thành..cơ mà khi chia sẻ lại còn fai đúng gu ng ta mong muốn cơ..chứ mà lệch sóng thành ra lại ko ở trong chăn sao biết chăn có rận!M thì luôn cảm ơn đời vì m chưa fai lên dd để tâm sự mong nhận dc chia sẻ..vì ngoài đời có những ng b..m sai...nó chưởi cho..biết sai thì cấm tự ái..ấm ức tí thôi..rồi về xem ntn đúng mà sửa luôn và ngay.M thấy ở đời khá nhiều ng chồng nó tát cho..nhưng khắp xóm chỉ kể nó vũ phu trong khi có mà dám nói e chửi nó,xúc phạm bm nó nên bị nó tát..hik..hãi!

Đang tải...

2. monngonmoingay123

monngonmoingay123 Thành viên rất tích cực

ahihi, mn này hay quá

3. vitaminsvietnam2410

vitaminsvietnam2410 dietcontrung365.com

hy sinh có chục năm nữa, được cả cái nhà, có xá gì...

4. yeuthuong76

yeuthuong76 NHƯỜNG NHỊN-YÊU THƯƠNG

Ôi zời đất ơi , đọc đến câu cuối cười phá vì đúng ý ta ghê , tự dưng uống được thuốc bổ nè zời , có sức chiều mần tiếp
    Kể thì kể cho hết
    Cám ơn Bu nó

5. depchanphuong

Hì hì..đúng phỏm hả mn?Tớ chưa bị trực tiếp nên chưa rõ lắm..nhưng bb ng thân tớ cũng gặp kha khá..tuy nhiên tớ nhớ nhất 1 trường hợp này nhé:cô bên nhà ch tớ..mẹ ch cô suốt ngay chửi..con này nó yêu con giai bà vì cái nhà này vì hộ khẩu hn..vân vân và vân vân..cô kệ vẫn bt..đến khi bà bệnh ung thư giai đoạn cuối nằm viện cô vào chăm nấu đồ ăn cho bà bà còn sợ cô cho thuốc chuột(m ở ngoài nghe còn ức)..mà bà thẳng như ruột ngựa nhé..nhưng cô vẫn nhịn dù bà hất đi sợ ko ăn..hik..nhà m ai cũng chửi cô ngu..cô kệ!Cũng may khi càng ngày càng yếu..bà cũng cảm nhận dc tấm lòng của cô hơn và sau đó di chúc cái nhà to đoành cho v ch cô từ lúc nào ko rõ..mà con giai bà thì yêu và thương cô lắm nhưng cứ bênh cô là bà mẹ chửi luôn..Nhưng cái m phục cô nhất là khi bà mất con gái bà cũng mấy người đấy nhưng ai cũng nói sợ chỉ mình cô..chính cô tự tay tắm rửa và thay đồ cho bà!Bay gio nhiều năm trôi qua..2 cô chú vẫn hp thuê nhà mở quán làm ăn riêng chứ cũng ko dựa dẫm vào cái nhà.M nể phục..fai m chắc m làm ko nổi.Nhưng m chỉ hiểu 1 điều..ko có sự hy sinh thật lòng thật tâm nào mà ko được đền đáp..chỉ là vấn đề thời gian!

yeuthuong76 thích bài này.
  6. yeuthuong76

Mình nghĩ cô này không vô tâm , không cảm xúc hoặc cố đấm ăn xôi , cũng ấm ư ́c lắm nhưng có lẽ cô nhận ra được điều gì đó trong tâm , trong cuộc sống mà tự hóa giải ấm ức , nhịn mà không sợ người khác được đằng đuôi lên đằng đầu
    Người đàn ông của cô ấy chắc cũng ngầm mang ơn vợ , cô ấy cũng để đức lại nhiều cho con cháu ,

depchanphuong thích bài này.
  7. Bi Bi Bông Bông

Bi Bi Bông Bông Thành viên rất tích cực

Uh, mẹ ck mẹ nó có vẻ cư xử hơi quá. Chắc là bà đi xem bói toán ở đâu đó nên mới khăng khăng ngày đó rồi. Vậy sao đúng cái ngày bà bảo thì vc bạn k thu xếp đi đkkh dc ah?

8. lalakute90

lalakute90 Thành viên đạt chuẩn

Ở với mẹ chồng thì nhịn đi cho hòa bình, mình có cãi thì cũng không lại

9. Giangiang

Giangiang Thành viên tích cực

10. Chieclamuathu_85

Chieclamuathu_85 Thành viên đạt chuẩn

Ráng nhịn mà sống đi bạn

11. depchanphuong

Thật ra m luôn nghĩ đến những điểm tốt của người khác hơn là những điểm chưa tốt còn lại nên m nghĩ người trong cuộc vần là người hiểu m cần gì và bản chất thật của vấn đề hơn ai hết..m chỉ ko cổ suý cho việc chiến đấu hơn thua thôi..vì kết quả cuối cùng ntn vẫn là sự mệt mỏi mệt tâm dai dẳng..nhưng nói đi cũng fai nói lại mn ạ(quả này m hơi ba phải tí.. chấp nhận ăn gạch đá!)..thật sự có nhiều bà mẹ ch ghê gớm vô cùng cho dù ng con dâu cũng đã cố gắng nhiều để cải thiện tình hình.. nhưng từng lời ăn tiếng nói mang tiếng bậc làm cha làm mẹ đấy mà nói toàn những câu chợ búa..mà đối xử với con dâu tệ lắm!Cũng may mấy đứa b mềnh sau khi thoát dc hiệp 1..hiệp 2 đứa nào bm ch cũng ngon nghẻ..he he!

yeuthuong76 thích bài này.
  12. Thực phẩm Nam Định

Thực phẩm Nam Định Thành viên tập sự

câu chuyện từ xưa đến nay mẹ chồng con dâu b ạ. Thôi chịu khó

13. phuonghy41

phuonghy41 Thành viên rất tích cực

Mình lấy c hơn 3 năm. Trước mối qh của m và mẹ ch rất tốt chắc vì m nộp tiền ăn hàng tháng, hay mua quà tặng b, thỉnh thoảng biếu thêm tiền tiêu nên sướng lắm. Còn khoe còn dâu. M đi làm về k phải làm gì chỉ rửa bát, thậm chí nhà cửa m cũng k phải quét, k phải làm việc nhà mấy , ngủ nướng thoải mái mà mẹ vẫn vui vẻ. Từ lúc nghỉ sinh k có thu nhập ck m thất nghiệp mà. M k đưa tiền ăn mà thinh thoảng tự đi chợ cũng k qua cáp gì cho b. M bầu, đi đẻ mua đồ cho con m tự lo hết vì m thu nhập khá. Bmc cũng chả cho đồng nào, có lần đưa cho 3tr bảo mua quần áo cho cháu m cũng k lấy. Từ lúc đẻ thái độ mc khác hẳn hay soi m, chế lỗi thôi rồi nói bóng gió là con gái ngủ đay muộn ( nói với cháu nh thật ra bóng gió nói m) rồi có hôm nói về chuyện đâu còn rể khách rồi nói to lên k chửi còn dâu để nó lên mặt ah..... Ông B đang làm nhà thỉnh thoảng bóng gió xây xong k có tiền sắm, ý là muốn vc m đóng góp xây nhà ( m rất biết điều nên Chắc chắn m sẽ sắm sửa chỉ là m chưa nói gì thôi chứ m cũng có tiền mà nh m k thích thai độ của mc. Những cái ý m có thể điều chỉnh đc nh mà m ghét nhất là mc hay nói bậy. Nào là "bỏ mẹ", "bỏ cha" vd nóng nh cũng phải nói "nóng bỏ mẹ" rồi m, tao. Ghét nhất nói với con mình là "con mẹ m" rồi "có con cứt" m điên lắm. Rồi hn chơi với cháu thì cháu cười tít mắt thì lại bảo cháu lẳng lơ. E biết là nói đùa thôi nh e k thích thế tẹo nào. Bực mình lắm. Càng ngày m càng ghét mc. Đây là lần đầu tiên e nói xấu mc đấy

hà nguyễn86 thích bài này.
  14. copphaphuphimsafevn

copphaphuphimsafevn Thành viên tập sự

Gặp bà mẹ chồng như thế này thì khổ vãi, mình là còn trai mà có mẹ như này thấy cũng khổ cho vợ thà ăn riêng còn hơn...

15. Giangiang

Giangiang Thành viên tích cực

ôi đọc tâm sự của mng mình thấy mình thật may mắn

16. my_duyen_ngo

my_duyen_ngo Thành viên tích cực

Mẹ chồng mình thì 80 rồi nhưng bà lại thích ăn cơm khô 1 chút nhưng chồng mình thì lại thích ăn cơm mềm hơn chứ không phải nát. Hồi mình lấy chồng mọi người dặn nhà có người già thì phải nấu cơm mềm chứ không được nấu khô, mình y lời nấu cơm hôm đấy không khô nhưng có vẻ hơi nát. Nhưng khó nữa là gạo đó nấu cũng hơi khó vì nó kén nước nhưng thường bà không bao giờ nói với con dâu là thế này thế kia mà chỉ nói với người khác thôi. Vì trong lúc ăn hôm nào mình cũng hỏi là cơm với các thứ có ngon không bà, bà bảo cũng tạm được.

17. hà nguyễn86

hà nguyễn86 Bắt đầu tích cực

thì mc t mê tín mà. đi xem bói bảo t tuổi hổ lấy về con bà chết sớm. ngày đó t sinh bé bạn ạ

18. hà nguyễn86

haizz. mc với con dâu kiểu gì rồi cũng va chạm. chẳng trước thì sau mn ạ. mà càng để ý thì càng nhiều tiểu tiết làm mình điên đầu mn ơi

19. hà nguyễn86

mc bạn còn chịu ăn chứ mc mình à kêu ăn ko được. có lần bc bênh bảo nấu thế này ngon thế là mc dỗi bảo ngon thì ông ăn hết đi.

20. yeuthuong76

Bạn ơi , có lẽ mình là người ngoài nên những gì bạn kể mình thấy bạn và mẹ chồng có nhiều điểm tương đồng lắm ạ