Cảnh Giác Cho Các Mẹ Muốn Trị Biếng Ăn Nhanh Cho Con!

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi loan44, 22/3/2017.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. loan44

loan44 Thành viên chính thức

Các mẹ ạ, em buồn và thấy ân hận quá. Nhiều lúc nghĩ hay tại em quá ích kỷ mà con em ra nông nỗi này. Không biết nói sao nữa nhưng em thấy có lỗi quá, không biết phải làm sao bây giờ

Chẳng là ku Bon nhà em nó biếng ăn đến nỗi em phát điên lên mỗi khi cho nó ăn. Các mẹ cứ thử tưởng tượng cảnh mẹ đi làm về đến nhà là 6h xong cơm cơm nước nước rồi lại ngồi đút cho nó ăn hơn tiếng đồng hồ mãi 9h mới được ăn cơm thì nó bực mình thế nào rồi đấy, mà còi lắm, còi nhất lớp luôn, 3 tuổi mà có hơn 10kg. Em cũng làm đủ trò rồi, mò mẫm trên mạng đủ cách mà cũng không xong. Trước thì cho nó dùng mấy cái loại hàng ngoại mà lúc mới dùng thì cũng ăn uống ngon nghẻ, nhưng cứ dừng 1 cái thì lại đâu vào đấy.

Bà chị họ ở quê em mách cho con bé hàng xóm con nó cũng đang biếng ăn, mua đâu được thuốc uống hay lắm, uống được hơn tuần rồi thấy ăn uống trộm vía lắm, tăng nửa cân rồi. Thuốc bột thôi, trộn cùng cháo cho con ăn được. Em thì trong cơn túng quẫn không biết làm thế nào đánh liều nhờ bà ấy hỏi mua hộ. Ai ngờ cho ku Bon nhà em uống thì đúng là em đỡ mệt hẳn, nó uống được 2 tuần tăng được gần 1 kg. Nhưng dạo gần đây em thấy mặt con cảm giác cứ nặng nặng, như kiểu bị phì ra ý, nhưng chân tay thì vẫn thế, với lại thấy nó hay mệt mỏi, kém chạy nhảy hơn trước. Lo quá nên hôm nay em phải đưa đi khám. Nghĩ lại thấy mình ngu, em bị bác sĩ mắngs cho té tát. Đúng là ngu thật mà, tự dưng đi cho con dùng thuốc đâu đâu. Bác sĩ bảo bây giờ thuốc không rõ nguồn gốc hay trộn corticoid vào lắm. Cái này làm cho mình tưởng con tăng cân nhưng không phải, chỉ là tích nước thôi. Mà con em bị như thế khả năng là do tác dụng phụ của cái chất đấy. Bác sĩ bắt em dừng lại ngay và luôn không cho con dùng thuốc đấy nữa. Mà không chỉ có thể, bác sĩ còn bảo mấy cái thuốc trị biếng ăn cho trẻ con bây giờ nó cũng cho cả cái chất gì hình như cyproheptadin hay thế nào đó (em cũng vừa tra mạng xong) cũng độc hại lắm.

Em sợ quá, khổ thân con, không biết có ảnh hưởng gì nhiều không. Em phải viết ngay lên đây để các mẹ cảnh giác. Còn em thì cũng không biết làm gì để chuộc lỗi với con bây giờ đây...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi loan44
    Đang tải...

2. westman shoes

westman shoes Bắt đầu nổi tiếng

lão nhà e k biếng ăn nhưng gày quá, lão cũng đang uống cái thuốc gì đó viên viên như kiểu thuốc bắc, e phải về vứt đi ngay mới được.

3. Minh Luân

Minh Luân Thành viên mới

Mỗi lần cho bé ăn làn một trận chiến

Mẹ_kupi thích bài này.
  4. tinhchame6363

tinhchame6363 Thành viên đạt chuẩn

èo.. :confused: Chán mẹ nó thế. Cái vụ thuốc trị biếng ăn có chứa cyproheptadin gây nhiều tác dụng phụ cho con đợt trước báo chí chả làm ầm lên mà mn ko đọc à?. Như nhà e đang dùng cái oralplus gold cho con cũng phải tìm hiểu kĩ mãi mới dám mua kia kìa. Mới uống được 1 lần chưa thấy hiệu quả ngay nhưng k có chất độc hại thì còn yên tâm được tí.

trunglan8901 thích bài này.
  5. loan44

Chị rút kinh nghiệm từ bài học xương máu của em. Hic. Cái gì chưa rõ là đừng có dùng, giờ nhìn con mà e vẫn còn thấy xót xa và tội lỗi đây.

6. mecutit2017

mecutit2017 Thành viên tích cực

thanks mn nha

7. ptn2406

ptn2406 Thành viên rất tích cực

Cảm ơn bạn đã chia sẻ nha

8. hoangmai0191

hoangmai0191 Thành viên chính thức

Nghe mn kể mà ghê quá. Tớ đang dùng cái pedia kid ng thân mua hộ bên nước ngoài về mà còn k thấy hiệu quả đây. Cũng sốt ruột muốn đổi sang loại khác cơ mà thế này chắc k dám mua tùy tiện được. :(

thanhha2210 thích bài này.
  9. anh_anh726

anh_anh726 Thành viên mới

Nếu lỡ mất thời kỳ trưởng thành thì sẽ lỡ mất tất cả. Ðừng lỡ mất thời kỳ trưởng thành mà hãy chăm sóc! Ðối với trẻ em đang trưởng thành, cần TRIUP! TRIUP là thực phẩm tốt cho sức khỏe chuyên giúp cho sự trưởng thành mà thực hiện hy vọng lớn nhất của các ba mẹ đối với con cái đang trưởng thành, đó là chiều cao, trí thông minh, sức khỏe của mắt. TRIUP làm trẻ em cao lên, làm não thông minh hơn, giúp cho thị lực tốt hơn, được làm thành viên để trẻ em dễ ăn.

6 Thành Phần Chủ Yếu Và Hiệu Quả Của Triup:

1. Tinh hoa Chlorela :sức trưởng thành(CGF) mạnh của việc tế bào phân chia thành 4

2. Tinh Hoa Phấn Hoa Mật Ong : sức sinh sản mà tăng gấp hơn 20000 lần trong 2 ngày.

3. Tinh Hoa Cây Bạch Quả: đẩy mạnh máu trong não, tăng cường trí nhớ và sức tập trung

4. DHA: là chất thần bí mà giúp phát triển não

5. Tinh Hoa Blueberry : bảo vệ thị lực và cải thiện

6. Tinh Hoa Cây Lý Chua Ðen : ngăn sự mệt mỏi của mắt

10. trunglan8901

trunglan8901 Thành viên chính thức

Oralplus gold này chị gái e cũng dùng cho cháu. K có chất cyproheptadin thì tốt cơ mà thấy bả cũng dùng lâu rùi. Thấy bảo được cái mùi vị dễ uống, dạng ống thì trẻ con nó cũng thích. K quá khó uống như kiểu viên hay dạng nang..

melagi thích bài này.
  11. hungdqh3

hungdqh3 Bắt đầu tích cực

k biết k có tội. lần sau mẹ nó chú ý trong chuyện lựa chọn thuốc uống, thực phẩm cho con hơn là đc!

12. KimLoan78

KimLoan78 Thành viên mới

Lần sau chị cẩn thận hơn nhé

13. GiangBui234

GiangBui234 Thành viên tập sự

Sao không nhờ chồng cùng cho con ăn, đàn ông chúng t đều sẵn sàng hỗ trợ mà o_O

14. tinhchame6363

tinhchame6363 Thành viên đạt chuẩn

Công nhận loại này dễ uống. Mấy loại khác e mua cho con dạng siro cứ phải xúc từng thìa mà nó còn ngấm nguẩy. @@ Loại này thì cứ đưa con tự cầm uống như uống thạch ý.

TienshupDongheeTui thích.
  15. vladyshop

vladyshop Thành viên chính thức

Ôi mấy chất cyproheptadin, corticoid nguy hiểm tới mức vậy cơ à? Nhưng làm thế nào để check xem mấy sản phẩm trên thị trường có hay không trong thành phần nhỉ??

16. Dunghp

Dunghp Thành viên chính thức

Mình hiểu tâm trạng của bạn. Con nhà mình cũng y như thế nhưng gần 4t rùi. Mình cho uống nhiều men tiêu hóa, nhẹ có nặng có nhưng k đc j cả. Được cái bé nhà mình rất thích xem đt, mình và chồng ra điều kiện, nếu con tự ăn nhanh và ăn ngoan k lý sự, kêu khó chịu trong khi ăn sẽ được xem hát, ăn kẹo của mẹ. Lần đầu tiên hắn tinh tướng lắm mình cho nhịn đói đúng 1 ngày k ăn, k sữa k đt k đi chơi hắn sợ ngay và từ hôm sau cũng cãi thiện được tình hình hơn.heehe

17. Tienshup

Tienshup Thành viên mới

Dễ uống thế cơ ạ. Chị mua được cái oralplus gold này ở đâu đấy? Mà của bên dược nào đấy, con c uống hiệu quả thế nào rùi??

Sửa lần cuối: 29/3/2017
    tinhchame6363 thích bài này.
  18. loan44

Con em trước uống men tiêu hóa cũng k ăn thua :( Nản. Giờ chắc e cứ tạm dừng dùng thuốc để xem tình hình thế nào, jo e chỉ có thể chịu khó đầu tư thời gian đứng bếp làm mấy món là lạ, hầm suop cho con ăn cho thay đổi khẩu vị xem con có ăn nhiều lên được tí nào k thôi.

Bồ câu nhỏ thích bài này.
  19. GrowMan

GrowMan Bắt đầu tích cực

Theo mình không nên dùng thuốc không có kiểm định của bộ y tế, nên theo bác sỹ dinh dưỡng. Ngoài ra hỗ trợ con ăn ngon ăn khỏe là mẹ bé nên đa dạng món ăn, chịu khó một chút, đầu tư một chút. Bên cạnh đó là tăng cường hoạt động thể chất của bé bằng cách cho bé chơi cùng bạn như nô đùa, đá bóng chạy nhảy... hoặc bố mẹ chơi cùng, vừa phát triển thể chất, trí tuệ, các giác quan, sức khỏe vừa ăn ngon miệng do tiêu hao năng lượng lớn.

Bồ câu nhỏ thích bài này.
  20. sanphambangtai

sanphambangtai Thành viên đạt chuẩn

nhà em mà biếng ăn thì có thể mua men tiêu hóa thôi. Chứ bác mà dùng thuốc không rõ nguồn gốc vậy là nguy hiểm quá chừng.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.