Kinh nghiệm: Chăm Sóc Sức Khỏe Răng Miệng Cho Tất Cả Gia Đình!

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Nha khoa Family, 30/3/2017.

1. Nha khoa Family

Nha khoa Family Thành viên tập sự

Chào các bậc Cha Mẹ, dạo trước mình mở tư vấn trên thớt cá nhân thấy nhiều bậc cha mẹ gặp vấn đề về răng miệng của mình và các con.
    Theo em thống kê từ các bậc cha mẹ mà mình đã tư vấn thì khoảng 30% là từ 30-40 tuổi :-s và tới 50% là các con nhỏ có vấn đề về răng miệng 40 o=>:-ssvà khá là thực tiễn vào đời sống gia đình.

^:)^ Vấn đề răng miệng đặc biệt quan trọng đối với sức khỏe các bậc Cha Mẹ đừng chủ quan quá, có vấn đề gì cần thắc mắc mình có thể giải đáp cho luôn ở trên này nhé.
    (Có ảnh chụp răng thì càng tốt dễ tư vấn luôn các mẹ nhé)

Các mẹ cứ cmt câu hỏi em sẽ trả lời sớm nhất có thể, vì có thể mình đang bận việc trong phòng mổ hoặc là gì gì đó khác :D

Bệnh xá Lamchame về mọi vấn đề răng miệng cho dành các gia đình ạ! :-B:-B:-B

:D Gửi lời cảm ơn đến các Bậc Cha Mẹ đã tin tưởng gửi gắm nụ cười đến Nha khoa Family>:D<Thư riêng để tư vấn kỹ càng hơn ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nha khoa Family
    Đang tải...

2. Kún Mimi

Kún Mimi Thành viên tập sự

mình bị mất 1 răng ,giờ phải làm thế nào?

3. Nha khoa Family

Nếu mất 1 răng thì phương án tốt nhất hiện nay là làm cầu răng sứ (trong trường hợp 2 răng bên cạnh còn chắc khỏe) hoặc cấy ghép Implant răng nhé bạn :)
    Chúc bạn sức khỏe! :D

4. kakapapa

kakapapa Thành viên chính thức

Cho em hỏi 25 tuổi mà chưa thấy dấu hiệu mọc răng khôn thì có sao không ạ?

5. Nha khoa Family

:) Mọc răng khôn tùy người có thể lến đến 27-28 tuổi mới mọc, và trường hợp răng khôn của bạn nếu như mọc thẳng, mọc đúng thì sẽ không ảnh hưởng gì đến sức khỏe, còn trường hợp răng mọc lệch gây đau nhức, sốt, ảnh hưởng đến răng bên cạnh thì mới cần đến nha khoa.
    Còn bạn đừng lo nếu 25 tuổi mà vẫn chưa mọc răng khôn :) trước sau gì nó cũng mọc thôi, điều quan tâm là nó mọc lệch hay mục đúng :p:p