Kinh nghiệm: Những Câu Nói Tiếng Anh Hay Về Tình Yêu

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Chloenguyensinh1108, 29/3/2017.

1. Chloenguyensinh1108

Chloenguyensinh1108 Thành viên mới

em có chút gợi ý cho các mẹ đăng ảnh hay up status trên mạng. Mời các mẹ tham khảo xem nhé:

1. Don’t stop giving love even if you don’t receive it. Smile and have patience.

Đừng từ bỏ tinh yêu cho dù bạn không nhận được nó. Hãy mỉm cười và kiên nhẫn.
    2.You know when you love someone when you want them to be happy even if their happiness means that you’re not part of it.
    Yêu là tìm hạnh phúc của mình trong hạnh phúc của người mình yêu.
    3. Friendship often ends in love, but love in friendship-never
    Tình bạn có thể đi đến tình yêu, và không có điều ngược lại.
    4. I would rather be poor and in love with you, than being rich and not having anyone.
    Thà nghèo mà yêu còn hơn giàu có mà cô độc
    5. I looked at your face… my heart jumped all over the place.
    Khi nhìn em, anh cảm giác tim anh như loạn nhịp.
    6. In lover’s sky, all stars are eclipsed by the eyes of the one you love.
    Dưới bầu trời tình yêu, tất cả những ngôi sao đều bị che khuất bởi con mắt của người bạn yêu.
    7. How can you love another if you don’t love yourself?
    Làm sao có thể yêu người khác. Nếu bạn không yêu chính mình.
    8. Hate has a reason for everything but love is unreasonable.
    Ghét ai có thể nêu được lý do, nhưng yêu ai thì không thể.
    9. I’d give up my life if I could command one smile of your eyes, one touch of your hand.
    Anh sẽ cho em tất cả cuộc đời này để đổi lại được nhìn em cười, được nắm tay em.
    10. Don’t cry because it is over, smile because it happened.
    Hãy đừng khóc khi một điều gì đó kết thúc, hãy mỉm cười vì điều đó đến.
    11. There’s always going to be people that hurt you so what you have to do is keep on trusting and just be more careful about who you trust next time around.
    Bao giờ cũng có một ai đó làm bạn tổn thương. Bạn hãy giữ niềm tin vào mọi người và hãy cảnh giác với những kẻ đã từng một lần khiến bạn mất lòng tin.
    12. All the wealth of the world could not buy you a friend, not pay you for the loss of one.
    Tất cả của cải trên thế gian này không mua nổi một người bạn cũng như không thể trả lại cho bạn những gì đã mất.
    13. A man falls in love through his eyes, a woman through her ears.
    Con gái yêu bằng tai, con trai yêu bằng mắt.
    14. A cute guy can open up my eyes, a smart guy can open up a nice guy can open up my heart.
    Một thằng khờ có thể mở mắt, một gã thông minh có thể mở mang trí óc, nhưng chỉ có chàng trai tốt mới có thể mới có thể mở lối vào trái tim.
    15. Make yourself a better person and know who you are before you try and know someone else and expect them to know you.
    Bạn hãy nhận biết chính bản thân mình và làm một người tốt hơn trước khi làm quen với một ai đó, và mong muốn người đó biết đến bạn.
    16. Don’t try so hard, the best things come when you least expect them to.
    Đừng vội vã đi qua cuộc đời vì những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với bạn đúng vào lúc mà bạn ít ngờ tới nhất.
    17. You know you love someone when you cannot put into words how they make you feel.
    Khi yêu ai ta không thể diễn tả được cảm giác khi ở bên cô ta thì mới gọi là yêu.
    18. A great lover is not one who lover many, but one who loves one woman for life.
    Tình yêu lớn không phải yêu nhiều người mà là yêu một người và suốt đời.
    19. Believe in the spirit of love… it can heal all things.
    Tìn vào sự bất tử của tình yêu điều đó có thể hàn gắn mọi thứ.
    20. Beauty is not the eyes of the beholder ~ Kant
    Vẻ đẹp không phải ở đôi má hồng của người thiếu nữ mà nằm ở con mắt của kẻ si tình.
    21. I love you not because of who you are, but because of who I am when I am with you.
    Tôi yêu bạn không phải vì bạn là ai, mà là vì tôi sẽ là người thế nào khi ở bên bạn.
    22. No man or woman is worth your tears, and the one who is, won’t make you cry.
    Không có ai xứng đáng với những giọt nước mắt của bạn, người xứng đáng với chúng thì chắc chắn không để bạn phải khóc.
    23. Just because someone doesn’t love you the way you want them to,
    doesn’t mean they don’t love you with all they have.
    Nếu một ai đó không yêu bạn được như bạn mong muốn, điều đó không có nghĩa là người đó không yêu bạn bằng cả trái tim và cuộc sống của họ.
    24. A true friend is someone who reaches for your hand and touches your heart.
    Người bạn tốt nhất là người ở bên bạn khi bạn buồn cũng như lúc bạn vui
    25. The worst way to miss someone is to be sitting right beside them knowing you can’t have them.
    Bạn cảm thấy nhớ nhất một ai đó là khi bạn ở ngồi bên người đó và biết rằng người đó không bao giờ thuộc về bạn.
    26. Never frown, even when you are sad, because you never know who is falling in love with your smile.
    Đừng bao giờ tiết kiệm nụ cười ngay cả khi bạn buồn, vì không bao giờ bạn biết được có thể có ai đó sẽ yêu bạn vì nụ cười đó.
    27. To the world you may be one person, but to one person you may be the world.
    Có thể với thế giới, bạn chỉ là một người. Nhưng với một người nào đó, bạn là cả thế giới.
    28. Don’t waste your time on a man/woman, who isn’t willing to waste their time on you.
    Đừng lãng phí thời gian với những người không có thời gian dành cho bạn.
    29. Maybe God wants us to meet a few wrong people before meeting the right one, so that when we finally meet the person, we will know how to be grateful.
    Có thể Thượng Đế muốn bạn phải gặp nhiều kẻ xấu trước khi gặp người tốt, để bạn có thể nhận ra họ khi họ xuất hiện.
    30. If you be with the one you love, love the one you are with.
    Yêu người yêu mình hơn yêu người mình yêu
    31. It only takes a second to say I love you, but it will take a lifetime to show you how much.
    Tôi chỉ mất 1 giây để nói tôi yêu bạn nhưng phải mất cả cuộc đời để chứng tỏ điều đó.
    32. Love means you never have to say you’re sorry
    Tình yêu có nghĩa là bạn không bao giờ phải nói rất tiếc
    33. In this life we can no do great things. We can only do small things with great love.
    Trong cuộc đời này nếu không thể thực hiện những điều lớn lao thì chúng ta vẫn có thể làm những việc nhỏ với một tình yêu lớn .
    34. If water were kisses, I’d send you the sea
    If leaves were hugs, I’d send you a tree
    If night was love ,I’d send you the stars
    But I can’t send u my heart cause that where you are
    Nếu giọt nước là những nụ hôn, anh sẽ trao em biển cả.
    Nếu lá là những ôm ấp vuốt ve, anh sẽ tặng em cả rừng cây. . .
    Nếu đêm dài là tình yêu , anh muốn gửi em cả trời sao lấp lánh.
    Nhưng trái tim anh không thể dành tặng em vì nơi đó đã thuộc về em.
    35. I guarantee it won’t be easy. I guarantee that at one point or another, one of us is going to want to leave. But I also guarantee that if I don’t ask you to be mine, I am going to regret it for the rest of my life, because I know in my heart, you are the only one for me.
    Anh tin chắc rằng điều này sẽ không hề dễ dàng. Anh tin chắc rằng sẽ có một khoảnh khắc nào đó trong cuộc đời mình một trong hai chúng ta muốn rời bỏ. Nhưng anh cũng tin chắc rằng nếu giờ đây anh không ngỏ lời cùng em thì trong suốt quãng đời còn lại của mình, anh sẽ phải hối tiếc bởi vì anh biết rằng trong trái tim anh chỉ duy nhất có em thôi.
    36. You may only be one person to the world but you may be the world to one person.
    Đối với thế giới này bạn chỉ là một người nhưng đối với ai đó bạn là cả một thế giới.
    37. I used to think that dreams do not come true, but this quickly changed the moment I laid my eyes on you.
    Anh từng nghĩ giấc mơ không bao giờ trở thành sự thật nhưng ý nghĩ đó đã thay đổi nhanh chóng kể từ khoảnh khắc anh nhìn thấy em.
    38. There are 12 months a year…30 days a month…7 days a week…24 hours a day…60 minutes an hour…but only one like you in a lifetime.
    Một năm có 12 tháng, một tháng có 30 ngày, một tuần có 7 ngày, một ngày có 24 giờ, một giờ có 60 phút … nhưng trong đời anh thì chỉ có duy nhất mình em thôi.
    39. There is something about you… Maybe it’s the way you smile, the way you say things, the way you walk, talk, breathe. I don’t know… Something about you. Makes me go crazy over you. Your thoughts bring me moment of joys and your words make me visit a world I’ve never visited before .
    Có một cái gì đó ở em … Có thể là cách em cười, cách em nói chuyện, cách em đi, nói, thở. Anh không biết… Có một cái gì đó ở em. Khiến anh phát điên lên vì em. Những ý nghĩ của em đem đến cho anh khoảnh khắc vui tươi, những lời nói của em đưa anh đến thăm một thế giới mà anh chưa từng đến trước đó.
    40. If I could change the alphabet, I would put U and I together!
    Nếu anh có thể thay đổi thứ tự trong bảng chữ cái, anh sẽ đặt chữ I (Anh) cạnh chữ U (Em).
    41. Every time I follow my heart, it leads me straight to you. You see…my heart just want to be close to yours.
    Mỗi lần anh hành động theo trái tim mình, nó dẫn thẳng tới em. Em thấy đó …, trái tim anh chỉ muốn gần trái tim em thôi.
    42. My world becomes heavenly when I spend those magical moments with you.
    Thế giới của anh trở thành thiên đường khi anh có những khoảnh khắc kì diệu bên em.
    43. By miles, you are far from me. By thoughts, you are close to me. By hearts, you are in me.
    Về mặt khoảng cách, em đang ở xa anh. Về ý nghĩ, em đang rất gần anh. Còn về tình cảm thì trái tim em đã ở trong anh rồi.
    44. There is night so we can appreciate day, sorrow so we can appreciate joy, evil so we can appreciate good, you so I can appreciate love.
    Có đêm tối để chúng ta trân trọng ban ngày, có nỗi mất mát để chúng ta trân trọng niềm vui, có tội ác để chúng ta trân trọng cái thiện và có em để anh trân trọng tình yêu.
    45. You look great today. How did I know? Because you look great everyday.
    Hôm nay trông em thật tuyệt. Tại sao anh biết ư? Vì ngày nào em cũng rất tuyệt mà.
    46. What is love? Those who don’t like it call it responsibility. Those who play with it call it a game. Those who don’t have it call it a dream. Those who understand it call it destiny. And me, I call it you.
    Tình yêu là gì? Những người mà không thích yêu thì họ gọi đó là trách nhiệm, những người mà đùa giỡn với nói gọi là trò chơi, những người mà không có được nó thì gọi là giấc mơ, những người mà hiểu nó thì gọi là duyên số. Còn anh, anh gọi tình yêu là em.
    47. The spaces between our fingers were created so that another person’s fingers could fill them in. Hope you’ll find your dream hand to hold you forever.
    Khoảng cách giữa các ngón tay được tạo ra để mà có những ngón tay của một người khác lấp lại. Hi vọng rằng em sẽ tìm thấy bàn tay mơ ước để xiết chặt em mãi mãi.
    48. Cell phones can be irritating sometimes. You always have to reload, recharge every now and then. Messages are delayed. But there’s one thing I love about it. It connects me to you!
    Điện thoại di động có thể đôi lúc làm cho em thấy khó chịu. Thỉnh thoảng em luôn phải tải nó, sạc pin cho nó. Bộ nhớ đầy ắp đến nỗi nhận tin nhắn chậm hơn. Nhưng có một điều anh cảm thấy yêu thích là nó kết nối anh với em.
    49. I wish I’d be a tear in your eye to roll down your cheek and end up with your lips but I never wish you’d be a tear in my eye for I would lose you every time I cry.
    Anh ước gì mình là giọt nước mắt lăn trên má em và đọng lại ở môi em nhưng anh chưa bao giờ ước em là giọt nước mắt của anh nếu anh khóc, bởi vì anh sẽ mất em.
    50. I always think of you, but I always fail to know the reason why. Is there something else I should know about you? But there is one thing that I know is true. That life will always be sad without you.
    Anh lúc nào cũng nghĩ về em, nhưng anh không lúc nào giải thích được tại sao lại thế? Còn gì anh nên biết về em nữa nhỉ? Nhưng có một điều mà anh biết là đúng. Đó là cuộc sống hẳn sẽ rất buồn nếu thiếu em.

còn mẹ nào biết câu nào hay có thể bổ sung thêm cho em với ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Chloenguyensinh1108
    Đang tải...

2. Mẹ Thủy Ngọc

Mẹ Thủy Ngọc Bắt đầu nổi tiếng

đánh dấu, cảm ơn chủ top, nhiều câu hay quá!

Chloenguyensinh1108 thích bài này.
  3. Chloenguyensinh1108

cảm ơn mẹ, em sẽ đăng nhiều bài hay ho hơn cho các mẹ tham khảo thêm nữa :)

Mẹ Thủy Ngọc thích bài này.
  4. Chloenguyensinh1108

tiếp tục chuỗi các thành ngữ thông dụng trong tiếng anh khi giao tiếp. Mong là sẽ hiệu quả với các mẹ.

13. (To) Face the music
    Theo nghĩa đen thì to face the music là thả hồn theo giai điệu. Nhưng nếu cha mẹ hay bạn bè của bạn nói bạn hãy to face the music, thì nó có nghĩa khắc nghiệt hơn nhiều.

“To face the music” có nghĩa là phải “đối mặt với thực tế” hoặc là đối phó với tình hình thực tế và chấp nhận tất cả những kết quả dù tốt hay xấu (thường là xấu), dũng cảm chống chọi với tất cả những khó khăn; chịu đựng tất cả những hậu quả của việc mình làm; chịu đựng tất cả những lời phê bình chê trách.

Có lẽ bạn đã trốn tránh điều gì đó bởi bạn cảm thấy không chắc chắn hoặc sợ hãi với kết quả. Cũng có thể là bạn đã nói dối giáo viên và cô ấy đã phát hiện ra sự thật và bây giờ bạn phải đối mặt với sự thật và nhận hình phạt.

Ví dụ:

A: I can’t understand why I failed math. (Tớ không thể hiểu nổi vì sao tớ lại trượt môn toán nữa.)

B: You know you didn’t study hard, so you’re going to have to face the music and take the class again next semester if you really want to graduate when you do. (Cậu biết rõ là cậu không chăm học mà, nên cậu phải đối mặt với sự thật đi và đến lớp vào kì tới nếu cậu thực sự muốn tốt nghiệp.)

14. (To be) On the ball
    Nếu nhìn vào nghĩa đen của câu này thì nó được hiểu là đứng hay ngồi lên trên 1 quả bóng – nhưng mà ai làm điều này chứ?

Nếu bạn on the ball thì nghĩa là bạn rất nhanh chóng đã hiểu được chính xác điều gì đó, rất sẵn sàng cho một việc gì hoặc phản ứng một cách nhanh chóng (và chính xác) với tình huống đó.

Giả dụ, bạn đang lên kế hoạch cho đám cưới của mình trong khi vẫn còn một năm nữa và bạn đã gần như hoàn tất tất cả các kế hoạch đã đề ra, bạn chắc chắn rất nhanh nhẹn vì không nhiều người làm được như vậy đâu!

Ví dụ:

Wow, you’re already finished your assignments? They are not due until next week, you’re really on the ball. I wish I could be more organized.(Ôi chao, cậu đã thực sự hoàn thành việc được giao rồi à? Không bị nợ đến tuần sau, cậu đúng là nhanh nhẹn. Tớ ước tớ có thể sắp xếp tốt hơn.)

15. (To) Ring a bell
    Nếu bạn nhìn vào nghĩa đen của cụm từ đó thì nó chỉ có nghĩa thế này: Bạn có thể rung chuông ở trường học, báo giờ vào lớp hoặc rung chuông cửa nhà ai đó.

Nhưng câu thành ngữ này dùng để chỉ ai đó vừa đề cập tới một vấn đề gì đó quen thuộc với bạn mà có thể bạn đã từng nghe đâu đó trước đây.

Nói cách khác, khi ai đó nói điều gì mà bạn tin là mình đã từng nghe được trong quá khứ, chuông báo bắt đầu reo vang và bạn cố nhớ xem làm cách nào và tại sao mà cái tên hay nơi đó lại nghe quen thuộc đến thế.

Ví dụ:

• A: Have we met before? (Chúng ta đã từng gặp nhau trước đây đúng không?)

• B: Well, your face rings a bell. (Ờm, mặt bạn trông quen quen.)

• The name ring a bell but I couldn’t remember where I had heard it before. (Cái tên nghe quen quen nhưng tôi không tài nào nhớ được mình đã từng nghe thấy nó đâu đó trước đây rồi.)
    16. Rule of thumb
    Phương pháp làm việc dựa trên ngón tay cái? Nếu nghĩ về mặt logic thì nó hoàn toàn không có ý nghĩa gì cả. Tuy nhiên, nếu bạn nghe ai đó nói “as a rule of thumb”, thì ý họ là có một luật/quy tắc bất thành văn cho bất cứ điều gì họ đang nói.

Những luật bất thành văn này không dựa trên khoa học hay nghiên cứu nào cả, mà thay vào đó là một nguyên tắc chung.

Ví dụ: không có một văn bản khoa học nào quy định cụ thể rằng bạn phải thêm dầu ăn vào nước sôi khi nấu mì sợi, nhưng đó là một quy tắc bất thành văn và hầu hết mọi người đều làm vậy để cho sợi mì không bị dính vào đáy chảo.

A: As a rule of thumb you should always pay for your date’s dinner. (Một luật bất thành văn là cậu nên luôn là người thanh toán cho bữa tối của buổi hẹn hò.)

B: Why? There’s no rule stating that! (Tại sao chứ? Chẳng luật nước nào như thế cả!)

A: Yes, but it’s what all gentlemen do. (Đúng, nhưng đó là việc mà tất cả các quý ông làm đấy.)

17. (To be) Under the weather
    Bạn có thể đứng dưới thời tiết theo nghĩa đen không? Có lẽ là có, nếu như bạn nghĩ về việc đứng dưới những đám mây, cơn mưa hay mặt trời, nhưng nó chẳng có nghĩa gì cả.

Nếu bạn đang cảm thấy “under the weather”, có nghĩa là bạn đang thấy hơi khác bình thường hoặc có chút không khỏe. Cảm giác này không quá nghiêm trọng, có thể nó chỉ là việc mệt mỏi tột cùng vì phải học tập quá nhiều, hay bị đau đầu vì nhiễm cúm.

Ví dụ:

A: What’s wrong with Katy, mom? (Katy sao vậy, mẹ?)

B: She’s feeling a little under the weather so be quiet and let her rest. (Nó cảm thấy có chút không khỏe nên hãy yên lặng và để nó nghỉ ngơi nhé.)

18. (To) Blow off steam
    Trên thực tế thì con người không thể nào xì ra khói được, chỉ có các thiết bị điện mới có thể làm được thế, như là ấm đun nước. Vậy nên khi mà một người “blow off steam” thì cần hiểu như thế nào?

Nếu bạn cảm thấy bực tức, căng thẳng hay đang phải chịu đựng những cảm xúc mạnh mẽ khác mà bạn muốn tống chúng ra ngoài để khiến mình thấy khá hơn, bạn sẽ giải tỏa cảm xúc bằng cách làm việc gì đó như tập thể dục để loại bỏ cảm xúc tiêu cực ấy đi.

Ví dụ:

A: Why is Nick so angry and where did he go? (Sao Nick tức giận như vậy mà cậu ấy đi đâu thế?)

B: He had a fight with his brother, so he went for a run to blow off his steam. (Cậu ấy đã đánh nhau với anh mình, nên cậu ấy chạy đi để giải tỏa cảm xúc ấy mà.)

19. (To) Look like a million dollars/bucks
    Sẽ thật tuyệt nếu bạn có thể trông giống như một triệu đô la phải không? Bạn sẽ trở nên giàu có, nhưng không phải trong trường hợp này.

Nếu ai đó nói bạn “look like a million bucks”, bạn nên coi đó là một lời khen vì nó có nghĩa là bạn trông hoàn toàn tuyệt vời và thực sự hấp dẫn.

Thành ngữ này đôi khi được dùng cho nam, nhưng chủ yếu vẫn là dùng để khen phái nữ nhiều hơn. Trong trường hợp bạn có một bạn nữ vốn đã xinh đẹp, thì bạn nên lưu câu thành ngữ này lại để sử dụng khi thấy họ đã chuẩn bị rất kỹ trong dịp đặc biệt như là vũ hội hay tiệc cưới.

Ví dụ:

Wow, Mary, you look like a million dollars/bucks this evening. I love your dress!

(Ôi, Mary, tối nay cậu thật lộng lẫy. Tớ thích chiếc váy của cậu quá!)

20. (To) Cut to the chase
    Khi ai đó nói bạn “cut to the chase” thì có nghĩa là bạn đang mào đầu quá dài dòng mà chưa vào vấn đề chính. Khi một người sử dụng thành ngữ này, thì ý họ là bạn hãy nói nhanh lên và vào luôn trọng tâm, loại bỏ hết các chi tiết thừa thãi đi.

Hãy cẩn thận với cách sử dụng cụm từ này, bởi nếu bạn xài nó với người nào đó như giáo sư đại học hay sếp của bạn, thì bạn sẽ bị coi là khiếm nhã và thiếu tôn trọng.

Nếu đang trò chuyện với mộ nhóm người, như là đồng nghiệp của bạn, và nói “I’m going to cut to the chase”, nghĩa là có vài điều cần phải nói nhưng lại có quá ít thời gian, nên là bạn sẽ đi thẳng vào phần quan trọng cho mọi người hiểu.

Ví dụ:

Hi guys, as we don’t have much time here, so I’m going to cut to the chase. We’re been having some major problems in the office lately. (Chào các bạn, chúng ta không có nhiều thời gian nên tôi sẽ vào vấn đề luôn. Chúng ta đang vướng phải một số vấn đề lớn ở các chi nhánh gần đây.)

21. (To) Find your feet
    Bạn không thể hiểu cụm từ này theo nghĩa đen là đi tìm chân của mình được. Vậy ai đó có ý gì khi bảo với bạn họ đang “find their feet”.

Nếu như bạn sống ở một thành phố khác hay đang ở một ngôi trường mới, giả dụ là đang đi du học, thì bạn có thể nói là “I’m still my feet”. Nó có nghĩa là bạn vẫn đang tập làm quen và thích nghi với môi trường mới.

Ví dụ:

A: How’s your son doing in America? (Con trai anh ở Mỹ thế nào rồi?)

B: He’s doing okay. He’s learned where the college is but is still finding his feet with everything else. I guess it’ll take time for him to get used to it all. (Nó vẫn ổn. Nó học ở một trường đại học nhưng vẫn đang làm quen với mọi thứ. Tôi đoán nó sẽ mất một thời gian để quen với tất cả thôi.)

22. (To) Get over something
    Nếu bạn nghĩ về cụm từ này, nghĩa đen của nó có thể hiểu là vượt qua thứ gì đó, ví dụ như vượt qua hàng rào – nhưng đây không phải là cách mà cụm từ này thường được dùng trong tiếng Anh.

Hãy hình dung bạn đang có một khoảng thời gian khó khăn, như là vừa mới chia tay bạn trai hay bạn gái chẳng hạn. Nhưng cuối cùng, khi thời gian qua đi và bạn không còn nghĩ nhiều về người đó nữa, nghĩa là bạn đã vượt qua khoảng thời gian khủng hoảng đó, bạn không còn lo lắng về nó và cũng không bị nó ảnh hưởng theo hướng tiêu cực nữa.

Nó cũng có thể hiểu là khỏi ốm, nghĩa là bạn đã hoàn toàn bình phục.

Ví dụ:

A: How’s Paula? Has she gotten over the death of her dog yet? (Paula sao rồi? Cô ấy vượt qua được cái chết của cún cưng chưa?)

B: I think so. She’s already talking about getting a new one. (Tớ nghĩ là rồi. Cô ấy vừa mới nói về việc nhận nuôi một con mới.)

23. (To) Keep your chin up
    Bạn vừa có cuộc tranh cãi nảy lửa với bạn mình? Hay bạn vừa rớt bài thi tiếng Anh? Đội của bạn vừa thua ở trận chung kết? Hay bạn vừa mất việc?

Nếu câu trả lời của bạn là “có” cho mỗi câu hỏi, thì hẳn là bạn đang cảm thấy buồn chán và có chút thất vọng phải không?

Trong tình huống này, một người bạn có thể nói “keep your chin up”. Khi họ nói như vậy là họ muốn thể hiện sự khuyến khích, ủng hộ dành cho bạn, nghĩa là bảo bạn hãy dũng cảm và kiên cường lên, bạn sẽ vượt qua được chuyện này thôi. Đừng để những chuyện này ảnh hưởng tiêu cực đến bạn.

Ví dụ:

A: Hey, have you had any luck finding work yet? (Này, cậu dã tìm được việc chưa?)

B: No, nothing, it’s really depressing, there’s nothing out there! (Không, chưa có gì hết, thực sự rất áp lực, chẳng tìm được gì ở ngoài kia cả.)

A: Don’t worry, you’ll find something soon, keep your chin up buddy and don’t stress. (Đừng lo lắng, cậu sẽ sớm tìm được thôi, hãy tự tin lên rồi bạn sẽ vượt qua được chuyện này.)

24. Elevator music
    Elevator music (hay còn được gọi là Muzak, piped music, weather music, lift music) là tên phổ biến dùng để chỉ khúc nhạc nền thường được phát qua loa trong thang máy và một loạt các địa điểm khác, bao gồm cả âm thanh lúc bên kia cúp điện thoại trong khi bạn vẫn giữ máy.

Những âm thanh đó nghe rất nhàm chán nên khi ai đó nói elevator music thì ý của họ chính là âm thanh/nghe thật nhạt nhẽo, chán ngắt.

Ví dụ:

• Why can’t this store turn off this awful elevator music and put it on 94.5 instead of this boring crap. (Sao cửa hàng này không thể tắt thứ âm thanh nhàm chán kinh khủng ấy đi và vặn nó lên 94.5 thay vì thứ nhạt nhẽo này nhỉ.)

• I wish they would play something else in the mall instead of this boring lift music. (Tôi ước gì họ chơi thứ gì đó khác trong trung tâm mua sắm thay vì thứ âm thanh chán ngắt này.)
    25. For a song
    Cho một bản nhạc? Nếu bạn đặt nó trong một câu và nghĩ về mặt logic thì nó chẳng có nghĩa gì cả.

Nếu ai đó nói họ bán hoặc mua một thứ gì đó for a song, thì điều có có nghĩa là họ đã bán hạ giá thứ gì hoặc mua thứ đó với cái giá rất rẻ, như một món hời vậy.

Ví dụ:

• The artist was neither famous nor popular, so he sold his picture for a song. (Người họa sĩ ấy chẳng nổi tiếng cũng không được nhiều người biết đến, vậy nên anh ta đã bán bức tranh của mình với cái giá rất rẻ.)

• Because the shop’s closing down, most of the stock is going for a song. (Vì cửa hàng đó định ngừng kinh doanh, hầu hết hàng hóa trong kho đang được đại hạ giá.)
    26. (To) Change your tune/Sing a different tune
    Nếu hiểu theo nghĩa đen thì cụm từ này có nghĩa là thay đổi giai điệu hay hát một âm điệu khác.

Tune có nghĩa là một điệu hát hay giai điệu. Vì thế chắc bạn cũng có thể đoán được nghĩa bóng của nó là đổi giọng điệu hay đổi thái độ, suy nghĩ, tình cảm mà thường là vì người khác buộc mình phải làm như vậy.

Ví dụ:

• He was against the idea to start with, but he soon changed his tune when I told him how much money he’d get out of it. (Ban đầu hắn phản đối ý tưởng đó, nhưng hắn đã đổi giọng ngay lập tức khi tôi nói hắn sẽ kiếm được bao nhiêu từ việc đó.)

• He will sing a different tune when he has to earn his own money. (Anh ta sẽ thay đổi suy nghĩ khi anh ta kiếm được tiền thôi.)
    nguồn : x3english

Các mẹ còn những thành ngữ thú vị nào có thể chia sẻ thêm với em :)

5. Chloenguyensinh1108

nhân dịp sinh nhật những người thân trong gia đình, câu happy birthday hay chúc mừng sinh nhật đã quá “xoàng” rồi. Các mẹ có thể tham khảo những lời chúc ý nghĩa sau đây để dành tặng cho bạn bè và gia đình hay up status cũng rất ổn ạ.

1. Chúc mừng sinh nhật Cha yêu quý
    Growing up, I always admired your awards. Today, I have to say that you deserve the Best Dad in the World award for all that you do. Have a happy birthday, Dad. You deserve the best!

Trưởng thành rồi, con luôn ngưỡng mộ các thành quả của bố. Hôm nay, con muốn nói rằng bố xứng đáng nhận được giải thưởng Người bố tuyệt vời nhất Thế giới cho tất cả những gì bố làm. Chúc mừng sinh nhật bố. Bố xứng đáng nhận được những gì tốt nhất.

I always wanted to grow up to be just like you, and I still haven’t changed my mind. You are my perfect example of strength and love, and I aspire to be the same type of dad to my kids that you have always been for me. Happy birthday!

Con luôn muốn lớn lên được giống như bố, và con vẫn chưa thay đổi ý định đó đâu. Bố là hình mẫu hoàn hảo của sự vững chãi và tình yêu thương, và con mong muốn trở thành một người cha như những gì bố luôn dành cho con. Chúc mừng sinh nhật bố!

Dad, you were there for me from the day I was born, always having my best interests in mind. You are one of the most important people in my life and I love you with my whole heart. Happy birthday, Dad!

Bố à, bố đã có mặt từ ngày con chào đời, luôn luôn quan tâm đến những. Bố là một trong những người quan trọng nhất đời con và con yêu bố vô cùng. Chúc mừng sinh nhật, bố!

Happy birthday to the best father ever. I remember when you cleaned up my skinned knees, held my hand across the street, taught me how to reach for the stars. You are my inspiration and my hero.

Chúc mừng sinh nhật người cha tuyệt nhất trên đời. Con nhớ rằng khi bố rửa sạch vết trầy da trên đầu gối con, nắm tay con đưa sang đường, dạy con cách vươn tới những vì sao. Bố chính là nguồn cảm hứng và là người anh hùng của con.

Now that I’m a parent myself, I have a deeper appreciation for everything you do. I aspire to be just as amazing at this parenting thing as you. Love you, Dad!

Giờ đây khi con cũng đã làm cha mẹ, con mới thấu hiểu tất cả những gì bố làm. Con cũng mong muốn mình nuôi con tuyệt vời như bố mẹ. Con yêu bố.

2. Chúc mừng sinh nhật Mẹ thương yêu
    Happy birthday, Mom! I want you to know that I am nothing without you, but I can be everything with you by my side. Love you!

Chúc mừng sinh nhật, Mẹ yêu! Con muốn mẹ biết rằng con chẳng là gì khi không có mẹ, nhưng con có thể là tất cả khi mẹ bên con. Yêu mẹ!

If you were not my mom already, then I would be absolutely jealous of whoever was your daughter. You’re awesome, Mom. Happy Birthday!

Nếu mẹ không phải là mẹ của con thì con sẽ cực kỳ ghen tị với ai làm con gái mẹ mất. Mẹ là tuyệt nhất trên đời, mẹ yêu ơi. Chúc mừng sinh nhật mẹ!

As you wake up this morning, I hope you enjoy the crisp fresh air full of bright sunshine and relish the sound of chirping birds. May every morning be as bright and special as the joy you bring to my life. Happy birthday, Mom!

Khi mẹ thức dậy vào sáng nay, con hy vọng mẹ tận hưởng được không khí trong lành của ánh nắng ban mai và tiếng chim ca líu lo. Cầu mong mỗi sáng đều rạng rỡ và đặc biệt như niềm vui mẹ mang đến cuộc đời con. Chúc mừng sinh nhật mẹ yêu!

Every day I wake up, I always have you to thank. I have your guidance, your warmth, your love, and your heart: someone who loves me unconditionally. Right or wrong, you are always my Mom.

Mỗi sáng thức dậy, con luôn thầm cảm ơn mẹ. Con có được sự dẫn lối, sự ấm áp, tình yêu và trái tim của mẹ: một người yêu con vô điều kiện. Cho dù đúng hay sai, mẹ vẫn luôn là mẹ yêu của con.

Mom, no one can ever take your place in my heart. I love you forever and ever. No matter where I go or whom I meet, you will always be Number One to me.

Mẹ yêu, không ai có thể thay thế vị trí của mẹ trong trái tim con. Con yêu mẹ mãi mãi. Cho dù con đến đâu và gặp ai đi chăng nữa, mẹ vẫn sẽ luôn là Số 1 đối với con.

This year, I wanted to do something different so I made a list of everything I love about you. I ran out of paper, so I sent this text. You are the absolute best mother anyone could have.

Năm nay, con muốn làm điều gì đó khác biệt nên con đã liệt kê tất cả những thứ con yêu ở mẹ. Con đã viết hết cả giấy mất rồi, nên con gửi cho mẹ đoạn ngắn này. Mẹ chắc chắn là người mẹ tuyệt vời nhất mà con có được.

My greatest wish is to grow up and become just like you. Happy Birthday, Mother, and thank you for all of your strength and advice that has helped me become the person I am today.

Mong ước lớn nhất của con là lớn lên được giống như mẹ. Chúc mừng sinh nhật, mẹ yêu, và con cảm ơn mẹ vì tất cả sức mạnh và lời khuyên của mẹ đã giúp con trở thành người như ngày hôm nay.

Once again, I find myself with no words to express how much you mean to me on this special day. But you know me better than I know myself, so I’m sure you already know. Have the best birthday ever!

Một lần nữa, trong ngày đặc biệt này, con thấy mình chẳng có từ nào diễn đạt được việc mẹ có ý nghĩa như thế nào với con cả. Nhưng con biết mẹ hiểu con hơn chính con nữa, vì thế con chắc chắn là mẹ biết được điều đó. Sinh nhật vui vẻ nha mẹ yêu!

3. Chúc mừng sinh nhật chị/em gái xinh đẹp
    Sister, you are my everything and even more. I feel that I’m definitely one of the luckiest! Happy Birthday.

Chị/em à, chị/em là tất cả mọi thứ của em/anh và thậm chí còn hơn thế nữa. Em/anh cảm thấy mình chắc chắn là người may mắn nhất! Sinh nhật vui vẻ nha!

You are my best sister that I’ve ever had in my life and even in imagination too. Happy Birthday.

Chị/em là người chị/em gái tuyệt vời nhất mà em/anh/chị có trong đời và thậm chí cả trong tưởng tượng nữa. Chúc mừng sinh nhật nhé!

Though I don’t talk to you every day but you always remain the deepest core of my heart. Happy Birthday, Sister.

Mặc dù em/anh không nói chuyện với chị/em hàng ngày nhưng chị/anh/em vẫn luôn ở sâu thẳm trong trái tim em/anh. Chúc mừng sinh nhật, chị/em gái.

People say that it is possible to choose own friends from many, but it is obvious that you can’t choose you’re the members of your family. I’m without doubt the luckiest. Happy Birthday.

Người ta nói rằng bạn có thể chọn bạn bè cho mình, nhưng rõ ràng bạn không thể chọn ai là thành viên trong gia đình mình. Em/anh/chị chắc chắn là người may mắn nhất trên đời rồi. Chúc mừng sinh nhật nha!

Hey, you are my cute, loving sister. For you every day I find plenty of reasons to be delighted. Happy Birthday, sister.

Này, em đúng là em gái đáng yêu của anh/chị đấy. Nhờ em mà mỗi ngày anh/chị đều tìm thấy nhiều lý do vui mừng. Chúc mừng sinh nhật nhé, em gái.

People believe that the heroes are one in many thousands, but I want to say that a sister like you is always one in a lifetime. Happy Birthday.

Người ta tin rằng các anh hùng ngàn năm mới có 1, nhưng em muốn nói rằng 1 người chị gái như chị luôn chỉ có 1 trên đời. Sinh nhật vui vẻ nhé chị.

A sister is like a different flower from the same garden – that’s why the sun was shining so tenderly on your side. Happy Birthday.

Một người chị/em gái là một bông hoa khác trong cùng một vườn hoa – đó là lý do tại sao mặt trời tỏa nắng dịu dàng bên phía chị/em.

Sister, I believe that you are my everything and that I couldn’t ask more. I consider myself as the luckiest to find you as my sis. Happy Birthday.

Chị/em gái à, em/anh/chị tin là chị/em là tất cả của em/anh/chị và em/anh/chị không thể đòi hỏi nhiều hơn thế. Em/anh/chị tự cảm thấy mình là người may mắn nhất khi chị/em là chị/em gái của em/anh/chị. Chú mừng sinh nhật nhé.

Sis, I love you so much that I put your photo in the deepest core of my heart. I just want to say Happy Birthday.

Chị/em gái à, em/anh/chị yêu chị/em nhiều đến mức em/anh/chị đặt hình ảnh chị/em vào nơi sâu thẳm trong trái tim này. Em/anh/chị chỉ muốn nói: Sinh nhật vui vẻ nhé.

I want to thank you my sis, for being the most loving and caring sister in this entire world. No one understands me better than you. Wish you a Happy Birthday.

Em/anh/chị muốn cảm ơn chị/em, vì đã là người chị/em gái tình cảm và quan tâm nhất trên thế giới này. Không ai hiểu em/anh/chị bằng chị/em. Chúc chị/em một ngày sinh nhật vui vẻ nhé.

Your birthday is more special to me than you, because on this day, I got the most precious gift of my life. Happy Birthday.

Sinh nhật của chị/em có ý nghĩa đặc biệt với em/anh/chị nhiều hơn cả, bởi vào ngày này, em/anh/chị được nhận món quà quý giá nhất trong cuộc đời. Chúc mừng sinh nhật.

4. Chúc mừng sinh nhật anh/em trai tuyệt nhất
    I take a moment to think about all our childhood memories, from years ago. How much I looked up to you as my brother, I bet you didn’t know. Despite our misunderstandings you have always been so nice to me – the priceless value of a brother like you, I now see. Happy birthday.

Em dành chút thời gian để suy nghĩ về tất cả những kỷ niệm thời thơ ấu của chúng ta từ nhiều năm trước. Em cá là anh không biết em đã nhìn anh như anh trai của em. Dù chúng ta có hiểu lầm thì anh vẫn luôn rất tốt với em – giờ em đã hiểu được anh là người anh trai vô giá. Chúc mừng sinh nhật.

I should call you Broogle because you help me solve all the problems to which I can’t find answers in Google. Happy birthday bro.

Em nên gọi anh là Broogle vì anh giúp em giải quyết tất cả những vấn đề mà em không thể tìm được đáp án trên Google. Chúc mừng sinh nhật, anh trai yêu quý.

I should call you Broogle because you help me solve all the problems to which I can’t find answers in Google. Happy birthday bro.

Anh trai, anh không chỉ là nguồn khích lệ, mà còn là niềm tự hào trong cuộc sống của em. Năm tháng qua nếu không có anh thì có lẽ em đã sụp đổ lâu rồi. Chúc mừng sinh nhật nhé!

The best thing mom and dad have done is to give me a brother like you. Happy birthday.

Điều tuyệt vời nhất mà bố mẹ đã làm là tặng cho anh một cậu em trai như em. Sinh nhật vui vẻ nhé.

When we were small I was mad at mom and dad for making me share my room with you. Now I realize what a wonderful blessing it was growing up with you. Happy birthday bro.

Khi chúng ta còn nhỏ, anh đã rất tức giận vì bố mẹ chia sẻ phòng của anh cho em. Giờ thì anh nhận ra điều may mắn nhất là được lớn lên cùng em. Sinh nhật vui vẻ nhé, em trai.

Even though we both are total opposites, I have always loved you to bits. Happy birthday bro.

Mặc dù cả hai chúng ta trái ngược hoàn toàn, nhưng anh luôn yêu quý em rất nhiều. Chúc mừng sinh nhật nhé em trai.

I should call you The Wall, because you support me and help me stand tall. Happy birthday bro.

Em nên gọi anh là The Wall, bởi anh ủng hộ em và giúp em tự tin vào bản thân. Sinh nhật vui vẻ nhé anh trai.

Bro, no matter what life throws at us, I’ve always got your back. Happy birthday bro.

Anh trai, dù cuộc sống của chúng ta có vất vả đến đâu đi chăng nữa, em vẫn luôn ủng hộ anh. Chúc mừng sinh nhật nhé, anh trai.

Happy birthday, dear brother! May this year bring the most wonderful things into your life, you truly deserve it!

Chúc mừng sinh nhật anh trai yêu quý! Có thể năm nay sẽ mang lại cho cuộc sống của anh những điều tuyệt vời nhất, anh thực sự xứng đáng được như vậy!!

Dear brother, you have always been a true friend to me. I hope this will never change. Wishing you all the best on your special day!

Anh trai yêu quý, anh luôn là người bạn thân thiết nhất của em. Em hy vọng điều này sẽ chẳng bao giờ thay đổi. Chúc anh mọi điều tốt lành vào ngày đặc biệt này!

I feel proud that the most amazing person in the world is my dear brother. Have a brilliant birthday, bro!

Em cảm thấy tự hào vì anh là người tuyệt vời nhất trên thế giới này, anh trai yêu quý à. Chúc anh có một sinh nhật rực rỡ!

nguồn: x3english

6. Chloenguyensinh1108

tiếp tục bài sưu tầm về các lời chúc ý nghĩa hôm qua, chúc các mẹ sẽ tìm được một câu ưng ý dành tặng bạn bè và người thân

5. Chúc mừng sinh nhật bạn tốt của tôi
    You have been there for me no matter what. I love you, my dear friend, and I am so excited to share your special day with you. Your birthday is going to be truly special.

Bạn luôn sẵn sàng giúp đỡ tôi dù bất kể thế nào. Tôi yêu bạn, người bạn yêu quý của tôi, và tôi rất phấn khích được chia sẻ ngày đặc biệt này cùng bạn. Sinh nhật của bạn sẽ thực sự đặc biệt!

We have been together so long, I can’t think of life without you. But I will never tire of wishing you happy birthday. Happy birthday!

Chúng ta đã ở bên nhau rất lâu rồi, tôi không thể nghĩ cuộc sống sẽ thế nào nếu thiếu bạn. Nhưng tôi lúc nào cũng thích chúc mừng sinh nhật bạn. Sinh nhật vui vẻ nhé!

I still remember the day I met like it was yesterday. I am the luckiest person to have friends like you and the date when you are born is a moment of great joy for me. It represents the day a very special person came to this world.

Tôi vẫn nhớ ngày hôm đó mà tôi cứ ngỡ nó mới hôm qua đây thôi. Tôi là người may mắn nhất vì có người bạn như bạn và ngày sinh nhật của bạn là khoảnh khắc tuyệt vời nhất đối với tôi. Nó tượng trưng cho ngày mà người vô cùng đặc biệt bước tới thế giới này.

I still remember the day I met like it was yesterday. I am the luckiest person to have friends like you and the date when you are born is a moment of great joy for me. It represents the day a very special person came to this world.

Vào ngày sinh nhật của cậu, tớ muốn dành chút thời gian để nghĩ về tất cả những khoảng thời gian tuyệt vời mà chúng ta đã ở bên nhau. Tớ rất biết ơn vì những chuyến phiêu lưu và tất cả những gì mà chúng ta đã làm với nhau như những người bạn. Tớ mong mình sẽ có nhiều kỷ niệm với cậu hơn nữa.

I can’t believe how lucky I am to have found a friend like you. You make every day of my life so special. It’s my goal to make sure your birthday is one of the most special days ever. I can’t wait to party it up with you!

Tớ không thể tin được mình may mắn đến thế nào khi có được người bạn như cậu. Cậu khiến mỗi ngày của tớ thật đặc biệt. Mục tiêu của tớ là đảm bảo khiến ngày sinh nhật của cậu là ngày đặc biệt nhất. Tới rất mong chờ được tổ chức tiệc cùng cậu!

The best part of having you as my best friend is being able to act crazy and wild, and not have a care in the world. I truly feel as if I can let my hair down when I’m with you.

Điều tuyệt vời nhất khi cậu là người bạn thân nhất của tớ chính là có thể điên cùng nhau mà chẳng cần quan tâm gì cả. Tớ thực sự cảm nhận được khi ở cùng cậu, tớ có thể xõa hết mình.

We have known each other forever. Every year, I tell you the same things on your birthday. But that is just the kind of person you are: sweet, humble and caring. I hope you never get tired of hearing that.

Chúng ta biết nhau quá rõ rồi. Năm nào tớ cũng nói với cậu những điều tương tự vào ngày sinh nhật của cậu. Nhưng cậu chính là kiểu người ngọt ngào, khiêm tốn và biết quan tâm. Tớ hy vọng cậu không bao giờ cảm thấy chán khi nghe điều đó.

On this special day of your life, I hope you get all whatever you have ever desired to have. I wish you all the world happiness, may you enjoy this amazing day as much as you can. Happy birthday.

Vào ngày đặc biệt này, tớ hy vọng cậu có tất cả những gì mà cậu xứng đáng có được. Tớ chúc cậu nhận được tất cả niềm hạnh phúc trên thế giới này, cậu có thể tận hưởng ngày tuyệt vời này càng nhiều càng tốt. Sinh nhật vui vẻ nhé.

Happy Birthday, my dear friend. I don’t know if I could ever convey to you just how much you mean to me. I can’t imagine where I would be right now without you. You have changed my life for the better.

Chúc mừng sinh nhật, bạn yêu của tớ. Tớ không biết liệu tớ có thể truyền tải được việc cậu có ý nghĩa như thế nào với tớ. Tớ không thể tưởng tượng được giờ này tớ đang ở đâu nếu thiếu cậu. Cậu đã thay đổi cuộc sống của tớ tốt hơn.

A friend like you is more priceless than the most beautiful diamond. You are not only strong and wise, but kind and thoughtful as well. Your birthday is the perfect opportunity to show you how much I care and how grateful I am to have you in my life.

Một người bạn như cậu thực vô giá hơn cả viên kim cương đẹp nhất. Cậu không chỉ mạnh mẽ và hiểu biết, mà còn tốt bụng và ân cần rất nhiều nữa. Sinh nhật của cậu là cơ hội tuyệt vời để cho cậu thấy tớ quan tâm và biết ơn cậu nhiều thế nào.

My dearest friend, today is your birthday, and I look forward all year to celebrating this day with you. I have planned so many wonderful activities and I can’t wait to see your face light up when you see what I have in store for you.

Người bạn yêu quý nhất của tớ, hôm nay là sinh nhật của cậu, và tớ mong năm nào cũng được ăn mừng ngày này với cậu. Tớ đã lên kế hoạch cho rất nhiều hoạt động tuyệt vời và tớ không rất mong được thấy vẻ mặt bừng sáng của cậu khi nhìn thấy những gì tớ dành cho cậu.

6. Chúc mừng sinh nhật con gái yêu của bố mẹ
    Happy birthday to my precious little angel! You truly are becoming more wonderful and adorable each day. And for that, you amaze me sweetie! May you enjoy your birthday!

Chúc mừng sinh nhật thiên thần bé nhỏ quý báu của bố mẹ! Chúc con mỗi ngày lại thêm tuyệt vời và đáng yêu hơn. Và vì thế, con khiến chúng ta kinh ngạc đấy, con gái yêu ạ!

Our dear daughter, you have given us something that no one else could ever do for us – undying love and concern. And we are forever thankful for that. Happy birthday our sweet darling!

Con gái yêu dấu của bố mẹ, con đã cho bố mẹ điều mà không ai có thể làm được – tình yêu và sự gắn kết bất diệt. Và chúng ta mãi biết ơn vì điều đó. Chúc mừng sinh nhật con gái đáng yêu của bố mẹ!

In our heart, you will forever be our little girl, our beautiful princess. In our eyes, you are a loving and caring woman that truly inspires us and a lot of people around you. We love you and may you have a wonderful birthday celebration.

Trong tim bố mẹ, con sẽ mãi là cô con gái bé nhỏ, là nàng công chúa xinh đẹp của bố mẹ. Trong mắt bố mẹ, con là người phụ nữ tình cảm và biết quan tâm, thực sự truyền cảm hứng cho bố mẹ và rất nhiều người xung quanh con. Bố mẹ yêu con và cầu chúc con có một sinh nhật tuyệt vời.

I am not only grateful that you are my daughter. I am grateful for the love, friendship, kindness and support you have given me. I will surely give it all back to you. May you have a wonderful birthday, sweetheart!

Bố/mẹ không chỉ biết ơn vì con là con gái của bố/mẹ. Bố/mẹ còn biết ơn tình yêu, tình bạn, lòng tốt và sự hỗ trợ mà con dành cho bố mẹ. Bố/mẹ chắc chắn cũng làm như vậy với con. Cầu chúc con có sinh nhật vui vẻ, con gái yêu!

Dear daughter, you have made everything about life sweeter than any sweets in the world. Happy birthday our little angel!

Con gái yêu, con đã làm mọi thứ khiến cuộc đời này thêm ngọt ngào hơn bất cứ đồ ngọt nào trên đời. Chúc mừng sinh nhật thiên thần bé nhỏ của bố mẹ!

Happy birthday, our beautiful darling! You certainly bring joy and happiness to our heart each day. Thanks for giving us a reason to laugh every day. You certainly have made us so happy and we hope can do the same for you.

Chúc mừng sinh nhật, con gái xinh đẹp của bố mẹ! Con mang lại niềm vui và hạnh phúc cho trái tim bố mẹ mỗi ngày. Cảm ơn con vì đã cho chúng ta lý do để cười mỗi ngày. Con hẳn đã khiến bố mẹ hạnh phúc và bố mẹ hy vọng bố mẹ cũng có thể làm những điều như thế cho con.

To our beloved daughter, on your birthday, we wish that all your wishes will come true. We want you to know that we love you and may you have many more birthdays to come.

Gửi tới con gái yêu quý của bố mẹ, vào sinh nhật con, bố mẹ mong tất cả những điều ước của con sẽ trở thành sự thật. Bố mẹ muốn con biết rằng bố mẹ yêu con và cầu mong con có thêm nhiều sinh nhật nữa.

7. Chúc mừng sinh nhật chàng trai của bố mẹ
    Every father in this world would wish that their son will grow taller and wiser than him. For now, let me congratulate you my son for fulfilling the first part of it. Have a happy birthday!

Mỗi người cha trên thế giới này đều muốn con mình trưởng thành cao lớn và hiểu biết hơn cha mình. Giờ đây, hãy để cha chúc mừng con trai của cha đã hoàn thành được vế đầu tiên rồi. Chúc mừng sinh nhật con!

With love and best wishes to the most amazing son in the world, happy birthday!

Với tình yêu và những lời chúc tốt đẹp nhất đến người con trai tuyệt vời nhất trên đời này, chúc con sinh nhật vui vẻ nhé!

The only thing of which your mother and I will often fight about is on deciding who among us loves you more – until now, we are still fighting. Happy Birthday, our beloved son!

Điều duy nhất mà mẹ con và cha thường đấu tranh là quyết định ai trong số chúng ta yêu con nhiều hơn – cho đến giờ này, chúng ta vẫn còn làm thế. Chúc mừng sinh nhật con, con trai yêu quý của bố mẹ!

Only few parents are lucky enough to be blessed with an amazing son like you. Happy birthday to the most wonderful son in the whole wide world!

Chỉ có một vài bậc cha mẹ may mắn có được hạnh phúc khi có người con trai như con. Chúc mừng sinh nhật người con trai tuyệt nhất trần đời!

Dear son, on that day that you were born, it was certainly a day to celebrate. And even until now, we still continue to celebrate because you have definitely brought so much happiness and joy to our life. Happy Birthday!

Con trai yêu quý, vào ngày con chào đời, đó chắc chắn là một ngày để ăn mừng. Và cho đến giờ, bố mẹ vẫn tổ chức vì con đã mang lại rất nhiều hạnh phúc và niềm vui cho cuộc sống của bố mẹ. Chúc mừng sinh nhật nhé con trai!

Happy birthday to the world’s kindest and greatest boy – my son!

Chúc mừng sinh nhật chàng trai tốt bụng nhất và tuyệt vời nhất thế giới – con trai của bố mẹ!

Son, I cannot find the exact phrases to tell you how proud we are for what you have become all these years! Happy birthday and I wish you all the best things in life.

Con trai, bố/mẹ không thể tìm thấy từ nào chính xác để nói con rằng bố mẹ tự hào về những gì con đã làm trong những năm qua! Chúc mừng sinh nhật con và bố/mẹ chúc con những điều tốt đẹp nhất trong cuộc đời này.

8. Chúc mừng sinh nhật tình yêu của anh/em
    Dear sweetheart, you are the reason why I smile every day. Our flames of passion will never be extinguished and may our love shines brightly to bring you a wonderful birthday. I love you and Happy Birthday!

Người yêu dấu, em/anh là lý do khiến anh/em mỉm cười mỗi ngày. Ngọn lửa tình yêu của chúng ta sẽ cháy mãi không bao giờ tắt và tình yêu của chúng ta sẽ tỏa sáng cho sinh nhật của em/anh thật tuyệt vời. Anh/em yêu em/anh. Chúc mừng sinh nhật!

To the world, you may just be one person. But to me, you are the world. Happy Birthday, my darling!

Với thế giới, có lẽ em chỉ đơn giản là một người. Nhưng với anh, em là cả thế giới. Chúc mừng sinh nhật, em yêu!

I am so happy that you choose to share this special day of yours with me. Thank you for everything, I love you so much sweetheart! Happy Birthday!

Anh/em rất vui vì em/anh đã chọn chia sẻ ngày đặc biệt này với anh/em. Cảm ơn em vì tất cả mọi thứ, anh/em yêu em/anh rất nhiều! Chúc mừng sinh nhật!

My love, words are not enough to express how much I love you. My wish is for you to stay happy and healthy, happy birthday!

Tình yêu của anh/em, những lời nói không đủ để thể hiện được anh/em yêu em/anh biết nhường nào. Mong muốn của anh/em là em/anh được hạnh phúc và khỏe mạnh, sinh nhật vui vẻ nhé!

Darling, I am enthralled by your beauty and captivated by your love. There is never a day that I will not think of you. I love you and may you have a wonderful birthday!

Em yêu, anh bị mê hoặc bởi vẻ đẹp và bị quyến rũ bởi tình yêu của em. Chưa một ngày nào mà anh ngừng nghĩ về em. Anh yêu em và chúc em có một sinh nhật tuyệt vời!

nguồn: x3english

7. chelseavinh306

chelseavinh306 Thành viên tích cực

đc đấy bác

8. ngoinhahanhphu

ngoinhahanhphu Thành viên nổi tiếng

All the wealth of the world could not buy you a friend, not pay you for the loss of one.
    Hay quá he he

9. Melanyc Peptide

Melanyc Peptide Thành viên sắp chính thức

Mỗi ngày gửi cho một nửa yêu thương những câu tiếng Anh về tình yêu như thế này thực sự là ý nghĩa. Vừa ý nghĩa, vừa tình cảm, lại giúp cho tình yêu được vun đắp nhiều hơn.

10. nhung.haledco

nhung.haledco Thành viên mới

thanks you :*

11. Chloenguyensinh1108

ối cảm ơn bác :p:p:p bác tình cảm quá

Melanyc Peptide thích bài này.
  12. Chloenguyensinh1108

bác đăng quả này làm status trên mạng thì chuyên nghiệp phải biết :D:D

13. Linh Kite Nguyễn