Tranh luận: Các Mẹ Nghèo Bền Vững Ơi Từ Tết Tới Giờ Các Mẹ Tiết Kiệm Được Bao Nhiêu Rồi ?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Chuhongnhung, 26/3/2017.

1. KimLoan78

KimLoan78 Thành viên mới

Cày cũng nhiều lắm mà vẫn nghèo bền vững

Đang tải...

2. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

Hihi, các cụ cứ sợ thôi chị ah. Mck e năm nay tròn 60 ah, nhưng lúc nào cũng kêu yếu vs đau nên e cũng k mong gì bà giúp đỡ mình, chỉ mong ôb tự lo đc cuộc sống hàng ngày, còn ốm nặng tốn kém bọn e chung tay lo cho ob thôi ah. Bà xuống từ 10h đến giờ mà trừ lúc ăn ra là ngồi dậy thôi, nằm suốt này, hihi. E định đón con về sớm chơi với bà nhưng nghe chừng bà mệt cần nghỉ nên chắc lại đón như mọi hôm, hehe

3. Bánh Phu Thê

hihi, nhà tớ năm ngoái đưa 4,5tr về chả có gì, năm nay tớ tự hết. đưa ông 1tr6 mua thịt thôi. Khi đi đưa ông 2tr nữa, Nói chung năm nay nghèo đói k có đưa đâu. hi

4. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

ôi, mới có 60 mà đã thế á em, chị tưởng là nhiều tuổi lắm chứ, cũng chỉ hơn bố mẹ ck và bố mẹ chị có vài tuổi thôi mà, thế mà vẫn đi lao động, chẳng bao giờ yêu cầu con gửi tiền về cho bao giờ cả. hichic, đúng là mỗi người mỗi cách nghĩ thật :(
    nhà chị tết về biếu ông bà ko lấy, trong khi cũng chẳng mua dc cái gì mấy, chỉ mua dc mấy thứ linh tinh thôi, với một số đồ tự làm, còn lại bố mẹ mua hết, ngay cả đồ đi tết nhà nội ngoại của bố mẹ cũng sắm, chị về chẳng phải sắm gì, bánh chưng cũng gói rồi, mọi thứ đều sắm hết. Thế mới thấy bố mẹ ck chị đúng là number one thật ý chứ!

Bánh Phu Thê thích bài này.
  5. lananh273

lananh273 Thành viên tích cực

Quá tốt ấy ạ. Em hồi đầu về làm dâu cũng mua rồi sắm sửa nhiều nhưng rồi thái độ của mẹ ck làm em nhiều lúc thấy chán, nên giờ chỉ thấy làm dâu vì trách nhiệm. Về quê là bà lại gọi ck ra lấy tiền mà khổ nỗi lão ck em đưa hết tiền cho vk làm bà càng khó chịu với em. Em mà có đưa biếu cũng nói dỗi. Rồi cứ nghĩ về quê là lại mất 1 khoản kha khá làm em chán muốn về quê luôn.

6. Chuhongnhung

Chuhongnhung Thành viên rất tích cực

Ôi đc 2 tháng vừa rồi thôi mn ạ. Cuối tháng này 2 gia đình 2 bên tổ chức đi chơi. Kiểu nào e cũng xác định tháng này khỏi tiết kiệm vì ít nhiều e cũng phải đóng góp 1/3 chứ

7. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

hichic, quê nhà mn với quê ck có xa nhau ko? như nhà mình chỉ cách nhau 15km nên về quê ck cũng đồng nghĩa với về quê mình nên mình ko suy nghĩ lắm!
    Nhưng dc cái ck mn rất biết nghĩ, cũng biết nói vs mẹ ck là tiền là của chung, con im lặng đưa cho mẹ thì vk con cũng im lặng đưa tiền cho nhà vk, như thế là rất ok rồi. Mà xác định là mình ở vs ck mình nhiều chứ bố mẹ chẳng bao nhiêu nên dc ck thế cũng mãn nguyện rồi.
    Như nhà mình thì chẳng có quỹ đen quỹ đỏ gì cả, ck làm tiền đưa vk, biếu bố mẹ 2 bên cũng là mình quyết hết, hỏi ck ck toàn bảo tùy vk thôi, chỉ là có khi ck mình còn chẳng biết nhà có bao nhiêu tiền ý, o bao h hỏi vk là chi tiêu hết bao nhiêu :D

mecubi14 thích bài này.
  8. Nguyễn Quốc Bình

Nguyễn Quốc Bình Thành viên tập sự

Căn hộ FLC - 18 Phạm Hùng mở bán 1,4 tỷ/ căn 2 PN. ngân hàng cho vay tới 70% giá trị căn hộ trong 15 năm. anh chị chỉ cần bỏ ra 480 triệu là đã sở hữu được căn hộ cao cấp. LH PKD dự án: 0988666168

9. Nguyễn Quốc Bình

Nguyễn Quốc Bình Thành viên tập sự

Căn hộ FLC - 18 Phạm Hùng mở bán 1,4 tỷ/ căn 2 PN. ngân hàng cho vay tới 70% giá trị căn hộ trong 15 năm. anh chị chỉ cần bỏ ra 480 triệu là đã sở hữu được căn hộ cao cấp. LH PKD dự án: 0988666168

10. Máy Tập Thể Dục

Máy Tập Thể Dục Thành viên tích cực

Nhà m năm ngoái mua nhà k phải nợ nhưng lại phải vay gần 200tr để trả công thợ. A ck mình kiếm tiền là chính. Mình cv chưa có, toàn bán hàng linh tinh thêm đc đồng nào thì thêm. Đầu năm nay lại có thêm nhóc gà, mình nằm bẹp ở ổ, đồng tiền cũng vì thế mà kiếm bớt đi, cũng may cv của chồng thuận lợi nên từ tết ra tới h đã trả đc 100tr rồi. Từ từ mà sống vậy :D

11. lananh273

lananh273 Thành viên tích cực

Vâng ngày xưa biết tính lão thế mới cưới chứ lão mà k biết thông cảm với vk chắc không bao giờ em đồng ý

12. Một Thành Viên

Một Thành Viên Thành viên nhiệt tình

Em thì khổ hơn mẹ nó à, từ tết tới giờ em chưa có đồng nào dư dã để bỏ vào heo cả, cái thân em chưa lo được ổn thì làm sao mà có mony bỏ heo được đây hix.

13. tramanh305

tramanh305 Thành viên chính thức

ôi mn giỏi quá. E ngưỡng mộ mn quá :rolleyes: từ tết e nhét lợn đc có 500k ::)(

14. tramanh305

tramanh305 Thành viên chính thức

sợ nhất khoản con đi viện là tiền bay vèo vèo mn nhở :confused:

15. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Đúng rồi đó ban. Có tháng 2-3 tr tiền thuốc cho con. Và cũng nhiều biến cố lớn xr ko lường trước được.

Bánh Phu Thê thích bài này.
  16. Bánh Phu Thê

êu nghĩ con ốm là e hãi nhất luôn đấy, nhà e từ bé đến giờ thằng cu trv chỉ ốm xoàng xoàng, thế mà ăn tết xong bị viêm tiểu phế quản ( lần đầu bị xuống dưới) mà e hốt vãi, đi cấp cứu rồi suýt nằm viện, may bệnh viện ngay gần nhà xin mãi bảo cho về điều trị ngoại trú, hàng ngày bế con vào tiêm thôi. rồi khí dung các thứ. Sau tổng kết trận ốm anh ấy tiêu tốn của mẹ hơn 3tr. Đấy cứ thế bảo sao k tk đc, hic

17. meyeumeocon

meyeumeocon Thành viên rất tích cực

các bạn giỏi thế nhà mình từ tết đến giờ ko để ra đc 1 xu nào con ốm còn phải đi vay đây a

18. Haivp

Haivp Thành viên tập sự

Mình không cất dc gì mới mở thêm shop quần áo để kinh doanh :)

19. CuGame

CuGame Thành viên tập sự

Huhu các mẹ tk giỏi vậy ạ, e dự tính tháng 3 tk để dành 1 ít mà cuối cùng chằg để được đồng nào, chán quá. Lót dép hóng các mẹ

20. phonganga

phonganga Sale chả cá, chả mực Hải phòng; nõn đuôi dồn thịt

nhà em cất bank mỗi năm được 200tr. Mục tiêu 5 năm tới mua thêm cái nhà tập thể hoặc chung cư giá rẻ cho thuê