Tâm sự Chuyện Trinh Tiết Thời Hiện Đại

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi newvisionlaw123, 28/3/2017.

1. newvisionlaw123

newvisionlaw123 Thành viên đạt chuẩn

Em giờ chưa có người yêu, nhưng đọc được rất nhiều câu chuyện về các đôi yêu nhau và người con trai đòi hỏi người con gái chuyện quan hệ tình dục trước hôn nhân, có những đôi quan hệ xong có thai không cưới còn đi nạo phá thai,... Như bản thân em thì rất sợ chuyện đó, cảm giác làm chuyện đó xong mà chẳng may không đến được với nhau cảm giác cứ sao sao ý.
    Có phải thời hiện đại, chuyện trinh tiết đã không còn quan trọng đúng không ạ???

Xem thêm các chủ đề tạo bởi newvisionlaw123
    Đang tải...

2. ariranglife360

ariranglife360 Hộp hâm nóng 2 tầng - ipcamera - cân thông minh

Sai rồi em, hiện đại thì trinh tiết mới càng quan trọng đấy. Thực ra trinh tiết c nói ko liên quan tới màng trinh đâu, mà là liên quan đến thái độ và cách mà em lựa chọn người mình yêu cơ. Bởi vì đó là phòng tuyến cuối cùng của con gái cũng là cách mà em tự bảo vệ bản thân mình tránh khỏi những kẻ đội lốt tình yêu mà làm chuyện xấu sau đó lại bỏ chạy mà không chịu trách nhiệm.

Nói hay dở chi bằng nói hên xui, con gái sướng khổ là do hên và xui. Chẳng ai hay hơn ai, may mắn thì kiếm được người đàng hoàng tử tế, còn không may thì kiếm phải kẻ sở khanh. Nhưng em nên lưu ý, anh chàng nào gặp em là cứ đòi chuyện đó, cứ phải sờ tay mó chân một cách thiếu tôn trọng và cho rằng nó là tình yêu, thì có khả năng anh ta không yêu em đâu. Những người tử tế thường là người sẽ tôn trọng ý kiến của em, không làm khó và bắt ép em, họ sẽ cùng em làm chuyện đấy trên tinh thần là em tự nguyện. À, mà khi tự nguyện thì nhớ phòng tránh cho cẩn thận.

Khi xui xẻo lắm, lỡ mà dính bầu thì chị khuyên em hãy sinh và nuôi đứa bé đó bất kể cha nó có chịu trách nhiệm hay không. Dù nó có cha hay không thì em vẫn là người đưa nó tới với thế giới này. Tin chị đi, mẹ đơn thân dễ kiếm được người tử tế chịu trách nhiệm lắm, nhưng 1 ng con gái từng phá thai thì lại không. Quen nhầm 1 tên sở khanh ko phải lỗi của em, nhưng từ bỏ đứa bé trong bụng thì em là người có lỗi. Haha, nói hơi xa, nhưng chị muốn cho em biết, trinh tiết ng phụ nữ quan trọng hay ko ko phải do đàn ông đánh giá, mà là do bản thân em tự đánh giá mình. Nếu em không biết nhìn người, không tự tin với cách nhìn ng của mình thì tốt nhất cứ lấy trinh tiết làm lớp phòng thủ cuối cùng, nó sẽ bảo vệ em. Còn mà em tự tin mình đủ khả năng chịu đựng bất kỳ trách nhiệm nào, thì cứ xem nó như không có cũng được.

3. Cố-Gắng-Mỗi-Ngày

Cố-Gắng-Mỗi-Ngày MỸ PHẨM MINISIZE CHÂU ÂU

Yêu nhau mà bạn trai đòi thì có cho k? Nếu k cho, vậy giữ để làm gì? Đàn ông hiện đại cần xem nhẹ vấn đề này, miễn là ng bạn duan hệ an toàn và k để lại hậu quả ngoài ý muốn. Nhiều nơi tiên tiến trên thế giới quan niệm, nếu đêm tân hôn mà cô dâu vẫn còn trinh thì ng đó chưa đủ tư cách làm vợ.

newvisionlaw123 thích bài này.
  4. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

Giữ được thì hãy cố mà giữ bạn ạ, còn thật ra thì đàn ông ông nào cũng muốn ny m còn cả,

5. newvisionlaw123

newvisionlaw123 Thành viên đạt chuẩn

Bạn là nam hay nữ vậy??? =)))

6. Miumiu_3112

Miumiu_3112 Thành viên sắp chính thức

Mình nghĩ bạn trên là nam chắc rồi :))

7. Tuấn Auto

Tuấn Auto CHUYÊN MUA BÁN _ TRAO ĐỔI Ô TÔ CŨ

tùy từng cách suy nghĩ của từng người, nhưng mà đa số đã suy nghĩ thông thoáng hơn

8. Hamypham

Hamypham Thành viên rất tích cực

Còn hay không tùy vào thái độ cách sống của mỗi người cũng không nên buông thả yêu ai cũng dâng hiến cuội cùng m lại là người chịu tổn thương nhất

9. hamlamdep2610

hamlamdep2610 Thành viên mới

Mình phải tự tin vào chính mình bạn ah. Cảm giác có lỗi và quỵ lụy cũng khiến đàn ông khinh thường đấy. Người đàn ông yêu bạn thật lòng sẽ không quan trọng chuyện đó đâu

10. grenade.kill

grenade.kill Thành viên kỳ cựu

ôi quan điểm của gái giống chị thế, chị cũng thấy nó hơi thế nào ý, đàn ông cứ bảo là thoáng đi nhưng mà họ hay bị ám ảnh chuyện cũ của bạn gái lắm, nên chị cũng thấy sợ sợ :)

11. abayviet

abayviet Nhiệt tình

Ck mình cũng không quan trọng trinh tiết ( thường nói khi lúc yêu mình nhưng mình không quan tâm, con gái thì phải giữ đã cãi nhau rất nhiều) Xong khi cưới mình hỏi nghiêm chỉnh thật một câu là nếu anh đẻ con gái anh có cấm con gái anh qh trước hôn nhân không. CK Mình bảo không! Mà trước đó yêu dụ mình toàn ba la lọ kia là không quan trọng nhé. Thằng nào cũng như nhau cả thôi! Vậy nên không muốn sau này khổ và hàng ngày nó đay nghiến thì đừng có qh trước hôn nhân.

12. TubepThien

TubepThien Ký gửi - Mua bán BĐS - 0936.064.702

Theo suy nghĩ của mình thì mình không giữ cái "trinh tiết" đó cho một người đàn ông không quen biết và chưa gặp bao giờ. Mình sống vì mình thôi, thấy cần thì đến, chán thì đi. Nghĩ thoáng vậy mà giờ vẫn FA. :vv