Nên Uống Loại Collagen Nào?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi labellevie178, 6/9/2016.

1. congchuagaumeo

congchuagaumeo Thành viên tích cực

Em nghĩ là có người hợp người không hợp nên mẹ nó cứ mua ít hoặc hộp nhỏ về thử trước đã. Như là nhiều người uống sữa ong chúa bảo hợp, hồng hào trẻ hoá làn da; trong khi em mua 1 hộp sữa ong xách tay 360 hay 365 viên í, của Úc mất 720k- uống nóng mặt lên đầy mụn, lại còn buồn ngủ rũ cả ra; lại đem cho. Xong lại thấy bảo là phải uống kèm bổ sung cả tảo cho nó mát, ối zời ơi

Đang tải...

2. minhchau15

minhchau15 Thành viên đạt chuẩn

Ờ đúng rồi, nhiều loại collagen uống hay bị nổi mụn lắm, quảng cáo hơi vô duyên nhưng loại nước của Fuji này nè, uống mát lém, da căng mịn, hok nổi mụn đâu, mới cả uống ngon nữa.

3. Hamypham

Hamypham Thành viên rất tích cực

M thấy uống colagen cũng tốt chứ sao kết hợp cả trong lẫn ngoài càng giữ được làn da đẹp

4. vuhoaimi2711

vuhoaimi2711 Thành viên tập sự

Mình năm nay 32 tuổi và đã sinh 2 cháu. Bé lớn 4 tuổi và bé nhỏ 2 tuổi. Sau khi sinh bé đầu thì da mình đã có dấu hiệu khô, rạn nứt và có vài vùng bị nhão, chảy xệ nữa cơ. Mình chưa kịp dưỡng da lại thì lại mang bầu bé thứ hai. Da và nhan sắc của mình cứ như vậy mà ngày càng tệ đi. Mặt thì đầy sẹo của mụn và hai gò má thì bị thâm nám dữ dội. Mình phát hờn kinh khủng luôn các mẹ ạ. Mình không dám soi gương luôn ạ. Khi đi cùng chồng thì còn hãi hung hơn thế nữa ạ và dần dần mình không hề hay biết đã trở thành người hay tự ti từ lúc nào ạ. Thêm vào đó, mình sợ chồng sẽ nảy sinh cảm giác chán ghét mình vì mình xấu không thua gì Thị Nở. Nỗi ám ảnh đó cứ đeo bám mình dai dẳng dù mình đã cố gắng đi spa chăm sóc đều đặn mỗi tuần. Mỹ phẩm phục hồi da tiền triệu mình cũng chẳng tiếc nhưng vẫn chẳng đâu vào đâu các mẹ ạ. Cho đến một ngày kia, mình đang đi spa thì nghe được thông tin các nhân viên trong đấy tám với nhau rằng: Trên thị trường đang có một loại sản phẩm gọi là Collagen gì gì đấy có khả năng khôi phục da blah blah blah. Câu chuyện sau đó mình chẳng nghe tiếp mà chỉ cố gắng nhớ keyword trong đầu để về tìm hiểu thôi. Ừ thì là Collagen. Tối đó, sau khi các con đã yên giấc mình liền lên bác Google và tìm hiểu về Collagen là gì cũng như công dụng của nó. Thì vô tình mình đọc được câu chuyện của một chị feedback về sản phẩm Collagen của công ty nào đó thì sáng hôm sau mình liền gọi cho công ty ngay (mình nhớ chị sinh con ra mà da dẻ trở nên khô ráp, da xuất hiện tàn nhang cùng đồi mồi, chồng chị cũng vì thế mà ngoại tình, nhờ Collagen mà chị đã phục hồi lại được nhan sắc và chọc cho gã chồng kia tức ói máu hahaha). Dù lòng đang ham lắm nhưng mình vẫn sợ bị công ty đó lừa gạt ạ. Sợ ham quá mua phải mấy thứ thuốc giả của Trung Quốc thì toi đời các mẹ ạ. Nhưng nhân viên công ty ấy khẳng định là nguyên liệu nhập khẩu từ Nhật Bản chính hiệu và do chính công ty ấy sản xuất tại Việt Nam mình luôn ạ. Mình có hỏi rằng là nếu Collagen mua về không uống thì có thể thoa lên da không (vì hình như Collagen của công ty đó là dạng bột thì phải) thì nhân viên có bảo rằng: vì Collagen bên họ dạng bột và 100% nguyên chất nên trực tiếp uống vào cơ thể là con đường hấp thụ tốt nhất và giúp da được nuôi dưỡng từ sâu bên trong. Còn trong mỹ phẩm thì chỉ có chút xíu thành phần bé tẹo làm sao đủ để tái tạo da và thế là mình gọi điện đặt hàng ship ra Hà Nội ngay mà không cần suy nghĩ. Cứ đều đặn mỗi tháng đều có nhân viên công ty gọi điện hỏi thăm và động viên mình uống Collagen. Thấm thoắt thì cũng đã đồng hành với Collagen cũng gần 8 tháng rồi ạ và hiện tại mình vô cùng tự tin về da của mình. Dù rằng vẫn còn lằn rạn nứt nhưng nó nhạt lắm các mẹ ạ, phải đợi mình mặc bikini các mẹ soi kỹ mới thấy được ạ hihihi. Còn sẹo do mụn để lại thì ngày càng mờ đi và làm liền các vết sẹo lại nên ra ngoài cùng anh xã mình đã không còn tự ti nữa ạ. Hôm nay, một ngày đẹp trời mình nghĩ nên chỉ sẻ vũ khí bí mật nào cho các mẹ đang rầu rĩ về nhan sắc của mình sau khi sinh nở thì hãy tìm hiểu về Collagen để có được sự trải nghiệm tuyệt vời giống như mình nhé. Chúc các mẹ thành công nè !!! À, mình chia sẻ luôn fan page của công ty Collagen đó là fb.com/salmanbeauty. Các mẹ đọc không hiểu thì cứ gọi ngay nhân viên công ty cho nhanh ạ. Xin thân ái và chào các mẹ ạ

5. labellevie178

labellevie178 Bắt đầu tích cực

Bạn này PR khéo quá, hehe. Collagen thì nhiều loại mà

6. trangthucute

trangthucute Thành viên mới

tren thi truong nhiu loại, thật giả khó phân biệt. chỉ sợ bỏ cả đống tienf ra uống loại giả đẹp đâu ko thấy lại rước bệnh vào người

7. Quỳnh Hiển

Quỳnh Hiển Thành viên tập sự

Mình đang uống collagen của hãng Astalift Nhật Bản, hãng này cũng có nhiều loại collagen lắm, loại làm trắng, loại mờ nám, trị sẹo lõm...có dạng viên, bột, nước. Da mình trước bị nhiều mụn, nên có vài vết sẹo thâm, rỗ nên mình được hãng tư vấn uống collagen đỏ hàm lượng 10.000mg, mình đã uống 2 đợt, da đẹp hơn nhiều, hết sẹo thâm, sẹo rỗ về cơ bản là hết khoảng 60% rồi. Mình rất thích dùng mỹ phẩm của hãng này, không chỉ collagen mà kem chống nắng hay kem dưỡng, tonner dùng đều rất ok.
    Bạn muốn mua hàng chính hãng chỉ cần đặt hàng trên page này https://www.facebook.com/astaliftvietnam/?fref=ts , được free ship, có hóa đơn chứng từ đàng hoàng luôn.