Cần giúp: Có Nên Cắt Tóc Khi Mới Sinh Được Ba Tháng Không?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Mẹ bé annie, 10/4/2017.

By Mẹ bé annie on 10/4/2017 lúc 6:56 PM
  1. Mẹ bé annie

Mẹ bé annie Thành viên tập sự

Chào các mẹ. Mình là thành viên mới. Mình hay theo dõi diễn đàn lắm. Bữa nay muốn được tham khảo ý kiến các mẹ có kinh nghiệm. Chả là mình mới sinh được hơn 3 tháng nhưng muốn cắt tóc không biết có được không. Mọi ng trong gia đình mình ai cx nói không nên cắt . sẽ rụng hết tóc. Mình nghe cx lo lo. Nhưng mình muốn làm đẹp chút. Lâu lắm roy tóc mình k đc sửa sang gì hết. Huhu. Các mẹ tư vấn giúp mình vs

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ bé annie
    Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

Bình luận

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Mẹ bé annie, 10/4/2017.

1. trangthucute
      trangthucute
      Mẹ ơi, mình thấy nếu cắt thì không sao, còn mẹ dùng hóa chất duỗi, uốn, nhuộm các kiểu thì rụng nhiều lắm. Vì dùng nhiều hóa chất ngay cả người bình thường cũng làm tóc yếu, sơ và dễ rụng. Đay mẹ mới sinh dậy mà làm các kiểu thì càng dễ rụng nữa
    2. gavang9x
      gavang9x
      em thấy c em vẫn cắt bình thường
    3. support8
      support8
      Ôi trộm vía tóc em. Sau sinh 3 tháng em làm lại tóc luôn: cắt, uốn, nhuộm đủ cả nhưng tóc không bị rụng nhiều.
    4. gavang9x
      gavang9x
      c dùng thêm dịt dưỡng tinh dầu bưởi xem
    5. Lanhuong2915
      Lanhuong2915
      cắt hay ko e nghĩ là ở c. nhưng quan trong cắt xong c có dưỡng đc cho nó ko. mỗi người 1 cơ địa nên c đưa ra câu hỏi ở đây cũng ko giải tỏa được nỗi lo của c đâu. e thì thời điểm 4-5 th tóc rụng dã man.
    6. HoangThu_08
      HoangThu_08
      Căt được mà rụng nhiều là sau sinh thay đổi nội tiết tố mới rụng. Chứ ko phải cắt tóc bị rụng đâu. Sau sinh bạn gội một đợt trị rụng tóc là hết rụng thôi.
    7. anhxin1000
      anhxin1000
      Cắt bình thường mẹ nó nhé nhưng đừng uốn , ép, nhuộm... vì là dòng hoá chất sẽ h.thu vào tĩnh mạch chứ ko đơn giản là ở da đâu
    8. huongxu
      huongxu
      3 tháng thì ok rồi mà mn, qua cữ là dc, tuy nhiên mình thì toàn cắt trước sinh thôi
    9. Haohk1b
      Haohk1b
      E chưa đầy thág đã cắt rồi.no problem nhé!
    10. Linh Kite Nguyễn
      Linh Kite Nguyễn
      Mình thấy nhiều mẹ cũng cắt tóc mà. Miễn là hạn chế dùng hóa chất khi vừa mới sinh là được, ví dụ chỉ cắt tóc thôi nhưng không nhuộm, không ép là, hay làm xoăn.
      Chắc sẽ không sao đâu
    11. beec0ol
      beec0ol
      chị ơi cắt đc mà , miễn là k dùng hóa chất thôi. người yêu e làm tóc nên biết^^
    12. Bánh Phu Thê
      Bánh Phu Thê
      cắt có sao đâu mn ơi, k uốn ép nhuộm duỗi thôi. CÒn đẻ ra ai cũng rụng tóc mà, tóc dài rụng nhìn còn khiếp hơn ấy. cắt đỡ chải nhiều đỡ rụng nhiều
    13. tuantaiquyen
      tuantaiquyen
      mình thích thì cắt thôi mn à, vì còn tùy cơ địa mỗi người chứ không phải ai cũng rụng tóc. mà nếu sợ rụng thì chịu khó dùng dưỡng là ok hết.
    14. Phạm Xuân Vui
      Phạm Xuân Vui
      mình sinh xong 1 tháng đã cắt, 1 ngày thì tắm gội tại luôn bệnh viện, chịu ko kiêng đc nóng và bẩn lắm
    15. chelseavinh306
      chelseavinh306
      khoảng 3 tháng rồi cắt mẹ nó à
    16. Trà Glucoscare
      Trà Glucoscare
      Việc cắt tóc giúp bạn thuận lợi hơn trong sinh hoạt hàng ngày mà, không ảnh hưởng gì đâu ạ! Sau khi sinh thay đổi nội tiết tố mới dẫn đến việc rụng tóc nhiều, chứ không phải nguyên nhân là do mn cắt tóc.
    17. doraemonshop
      doraemonshop
      cắt tóc sẽ giúp mình gọn gàng hơn nhiều nạ
    18. huutrien12345
    19. Phương Nga Tamsoa
      Phương Nga Tamsoa
      cắt được mẹ nó ạ!