Tranh luận: Có 500 Triệu Có Phải Là Đã Giàu Rồi Không

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi botreccon, 20/4/2017.

1. botreccon

botreccon Thành viên tích cực

2. janny_2711

janny_2711 Thành viên rất tích cực

nói thế thì vô cùng, có thể bạn giàu với người này nhưng lại nghèo với người khác. Có 500 triệu và nếu số tiền ấy cứ nảy nở và tiếp tục tăng trưởng bạn tiêu cả đời ko hết thì mới gọi là giàu :D

3. Phuongthuy61

Phuongthuy61 Thành viên sắp chính thức

Gọi là có chút vốn phòng thân thôi mn ah. Cuộc sống còn bn thứ dùng đến tiền, và nhu cầu của con người thì không có giới hạn. Cho mình nghỉ ngơi chút thôi, còn đâu vẫn phải cố gắng nhiều

4. susangruth

susangruth Thành viên chính thức

Có 500 tr gửi tiết kiệm mỗi tháng được 2 tr rưỡi. Tiền vnđ bh có giá trị mấy đâu,có từng đấy tiền + vc công việc tạm ổn được gọi là thoát nghèo ạ.

Tín Phát thích bài này.
  5. hangnt0505

hangnt0505 Thành viên sắp chính thức

Với mình là bạn đã giàu rồi. 500tr bao giờ mình mới có :((

Tín Phát thích bài này.
  6. botreccon

bản thân mình thấy khái niện giàu phải áp dụng cho từ đối tượng khác nhau, chẳng hạn với người nông dân với 100 triệu thì với họ đã là giàu.

7. hangnt0505

hangnt0505 Thành viên sắp chính thức

Thì đó, cho nên mới nói là so với mình thì bạn ấy đã giàu. Chứ không bảo bạn ấy đã giàu so với cả thế giới :p

8. LanHung

LanHung Thành viên tích cực

Các bạn giải thích đều chưa chính xác, chẳng có một thước đo giàu có nào! Có 50 tr, 500 tr hay 5 tỷ đều được gọi là giàu nếu số tiền đó do chính mình làm ra và làm được ở độ tuổi nào! Nếu bạn đang học lớp 8,9 mà bán online được số vốn 500 tr là quá giỏi với các bạn đồng trang lứa rồi! Hay nếu dưới 40 tuổi mà có 5 tỷ trong tay ( như mình ha ha) là thành đạt rồi đấy nhé!

9. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Bao giờ em mua được nhà hà nội thì em mới tự cho mình là giàu các mẹ ạ. :D

10. botreccon

Đúng là mỗi người có 1 cách đánh giá giàu nghèo khác nhau, mình có 2 nhà rồi nhưng thấy vẫn chưa giàu, chúc bạn sớm đạt được ước mơ của mình

HoangThu_08 thích bài này.
  11. thanhbinh89nd

thanhbinh89nd Thành viên tích cực

Nói thế này nó vô cùng lắm, quan niệm giàu với mỗi người ở mỗi giai đoạn lại khác nhau mà

12. thaorua2008

thaorua2008 Bắt đầu tích cực

Thứ nhất chủ top ở độ tuổi bao nhiêu? có người U20 đã có số tiền đó, nhưng có những người U50 mới có số tiền đó.
    Thứ 2 nếu có nhà cửa ổn định, công việc ổn định thì mình cho đó là giàu.
    Mình nhớ lần trước mình có đăng bài cảm giác của các mẹ khi có một tỷ trong tay thì thế nào, lúc đó mình cũng ba mươi mấy tuổi rồi, nhưng chỉ có ngần đó tiền, chưa nhà cửa, xe cộ. Nhưng lúc đó mình cũng có cảm giác mình giàu :)
    Hôm qua đọc 1 bài trên Vnexpress.net có bạn U35 hỏi, cả nhà có 10 tỷ kể cả cái nhà, bạn ý hỏi có nên nghỉ việc để kinh doanh không, thế mà nhận được bao nhiêu gạch đá, nào là mới có 10 tỷ mà đã nghĩ đến cách hưởng thụ, nào là 10 tỷ thì bé tẹo..,

Quan điểm giàu nghèo mỗi người khác nhau, quan trọng là bản thân mình cảm thấy thoải mái và mãn nguyện là được, có sức khỏe tìm cách chiến đấu tiếp. để tiền đẻ ra tiền chứ không phải tiền vứt vào bank

13. dlynk87_89

dlynk87_89 Ga chống thấm cotton SunKid ko nóng bí ko mùi nhựa

tùy nông dân vùng nào thôi b nhé, quê mẹ ck mình, cứ đầu năm m đi ra ngân hàng với bà toàn thấy nông dân gửi tiền tỷ bạn ah. nên đừng nói là nông dân nghèo, nhiều trí thức vp còn ko bằng ngta đâu

hieupede thích bài này.
  14. hatrang202

hatrang202 BÁN CHUNG CƯ HÀ NỘI

Mỗi người mỗi hoàn cảnh, Tùy vào từng hoàn cảnh để đánh giá sự giàu nghèo

15. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

bao giờ mình có khoảng 10ty thì m nghĩ là mình giàu, giờ vẫn nghèo lắm :D

16. Tuanx3b

Tuanx3b Thành viên tập sự

Câu hỏi này của bạn khó so sánh. Người nông dân mà có từng đó thì kêu là giàu to, người ở thị trấn có từng đó thì tạm đủ. Người thành phố có từng đó thì có thể lại cho là ít. Cho nên nó tuỳ vào các trường hợp khác nhau.

17. Tín Phát

Tín Phát Thành viên mới

Nếu bạn không nghèo thì chắc là giàu rồi AK!!! Hihi bạn đừng để ý quá vì mệt mỏi lắm! Lấy tiền đi gửi hay đầu tư để sinh lời thêm như vậy là bạn giàu rồi!!!! Mình làm bên VP bank, tiền gửi trái phiếu kỳ hạn 3 tháng lãi 7%/năm, 12 tháng 8%, an toàn đảm bảo, nếu gửi 1ty, 3 tháng cũng được ~20 tr, tháng cũng 6tr cũng gọi là dư dã !!! Cả nhà quan tâm thì cùng chia sẽ để mọi người có mọi cơ họi cùng nhau kiếm tiền nha!!! Cần tư vấn gì cứ alo cho em 24/7!!! kiếm tiền, và dùng tiền hợp lý để đẻ thêm tiền, đó là cách mà người giàu làm việc!! CƠ HỌI ĐẦU TƯ TỐT NHẤT LÀ TRONG QUÁ KHỨ VÀ CƠ HỘI TỐT THỨ 2 LÀ "NGAY BÂY GIỜ" !! LH MR NAM 0938825725 CHUYÊN VIÊN TƯ VẤN ĐẦU TƯ

18. roka

roka Thành viên tích cực

Nhìn lên chẳng bằng ai, nhìn xuống hơn khối người mn ạ hihi

19. susangruth

susangruth Thành viên chính thức

Người ta có câu người giàu là người có nhiều hơn những gì họ cần. Có một số người họ chỉ cần đi làm tháng kiếm 20-30tr là đã hành phúc rồi, trong khi có người càng kiếm nhiều càng ham nhiều.

Mình thấy số tiền đang có trong tay không quan trọng bằng quá trình phấn đấu để kiếm được. Khi mình nỗ lực trong một thời gian dài và đến lúc thành công, gặt hái thành quả thì đó là lúc có cảm giác thõa mãn và tự tin cực kì. Hồi trước thấy đám bạn nhà giàu, học xong bố mẹ chạy tiền tỉ đi làm, lấy chồng xong cho nhà cho xe, cảm giác ghen tị cực kì vì mình cảm thấy những thứ đó rất xa vời. Nhưng đến bây giờ tự mình phấn đấu, gây dựng sự nghiệp, nhà xe đều trong tầm tay, công việc tự do mình tạo dựng; gặp lại lũ bạn kia không phải khoe chứ mình có cảm giác tự tin trưởng thành hơn chúng nó rất nhiều.

20. Socnhi16

Socnhi16 Thành viên tích cực

500tr gọi là có tí vốn. Với m, khi nào m tiêu tiền thoải mái, ko cần đắn đo, suy nghĩ thì mới được coi là giàu ạ