Có Ai Đam Mê Chứng Khoán Không?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Linh meomeo, 18/4/2017.

1. Linh meomeo

Linh meomeo Thành viên tập sự

Chào cả nhà,
    Mình đang có dự định đầu tư vào thị trường chứng khoán. Mọi người ai đã tham gia và đang tham gia, cho mình 1 vài lời khuyên khi tham gia vào thị trường này nhé ạ. Nếu có thể, mong các mẹ lập 1 team để thuận tiện trao đổi ạ. Em cám ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Linh meomeo
    Đang tải...

2. Tín Phát

Tín Phát Thành viên mới

Mình cũng đam mê đây !!! Và cũng đang làm trong ngành nè!! Lời khuyên đưa ra cho bạn là hiện tại thị trường không thực sự tốt nên không đầu tư số vốn quá lớn nhé!!! Nên đầu tư vào các ngành nghề mình am hiểu nắm bắt thông tin tốt!!! Và nên tập trung vào danh mục mình đã chọn không nên lan man!!! Nếu cần có thể nhờ bạn broker ( môi giới) mà bạn đánh giá tốt cho ý kiến tham khảo!!! Lựa chọn phương thức đầu tư ngắn hạn hay dài hạn!!! Bạn phải hoạch định rõ ràng!!! Vì trong quá trình đầu tư có thể mình sẽ phải chịu nhiều tác động dẫn tới những phán đoán sai trong quá trình quyết định hệ lụy là mất tiền!!! Theo Warren B nhà đầu tư thành công nhất thế giới thì ...... mua sách về đọc ak!!!! Nhưng theo mình các bạn nên ưu tiên các mã cổ phiếu uy tín để giảm thiểu rủi ro!!! Mình tư vấn bạn chọn cổ phiếu thép Hòa Phát, trong ngắn hạn sẽ tăng vừa phải!!!! Nhóm cổ phiếu ngân hàng đang khá tốt có thể chọn VP!!! Và phương châm " Lỗ ít cũng là thành công" !! Các mẹ có chuyên môn vào thảo luận nha!!!!

MeyeuteoLinh meomeo thích.
  3. medaudau139

medaudau139 Bắt đầu nổi tiếng

ông chồng mình dạo này cũng ham mê lắm, mình chỉ cho 20tr để chơi thôi. chơi 2 tháng rồi mà lúc xanh lúc đỏ :D. quanh quẩn cũng mất đâu gần 1 triệu .

khangdienreal thích bài này.
  4. khangdienreal

khangdienreal Thành viên sắp chính thức

Mình thấy mấy bữa giờ anh mình hay chơi bitcoin onecoin cũng có lời thấy cũng hay lắm mà chưa dám chơi

5. atemish

atemish Thành viên tích cực

Xin can các mẹ :D
    Tiền nó chỉ từ túi người này chảy vào túi người khác thôi

6. Linh meomeo

Mình muốn học từ cơ bản chứng khoán thì nên bắt đầu từ đâu ạ?

Tín Phát thích bài này.
  7. Tiểu công chúa

Tiểu công chúa Thành viên chính thức

Thấy MN nói chơi bitcoin onecoin là thế nào ah.mn chia sẻ cu thể đi. Mình nghe thấy lạ lạ, mình cũng muốn đầu tư chứng khoán hay ngoại hối nhưng ko am hiểu lắm nên vẫn chưa dám liều. Mn chơi rồi xin cho ít kinh nghiệm ah

8. nhimxu0785

nhimxu0785 Thành viên tích cực

Không hiểu sao nghe bitcoin onecoin tớ lại cứ bị liên tưởng đến cái vụ đa cấp trên tivi, cũng coin coin... gì đó.
    Nhà mình thì ck cũng ham mê với ước mơ mua nhà HN, nhưng 2 vc ko cùng quan điểm nên hay cãi nhau.

Ngathuy84 thích bài này.
  9. hoasynhi

hoasynhi Thành viên tích cực

các mẹ thử chơi binomo hay forex xem sao, em cũng đang thử chơi giao dịch nhị phân này,
    tiền đầu tư thấp tối thiểu chỉ 10$
    cơ mà em thua mất 100$ rồi @@!
    quan trọng vẫn là cách quản lý vốn và chiến thuật

10. Stupid88

Stupid88 Mỹ phẩm bào gốc Z-Ton 0934555413

ôi mình tìm hiểu về món này, có theo dõi bác Phan Nhật Cường, chuyên viên tư vấn chứng khoán. Bác này có những bài hướng dẫn rất kĩ về chứng khoán. Cơ mà cũng khó tiêu hóa lắm, nên em vẫn chưa dám liều

11. lelumber

lelumber Thành viên tích cực

mình ko có time chơi cái này, gửi 10tr con bạn nó chơi bảo lãi ăn lỗ chịu, bảo là ừ mày cứ chơi đi tao để ko cũng chả sinh lời hic hic, mình nhặt từng đồng nản quá

12. toanphongthuyBDS

toanphongthuyBDS Thành viên tích cực

đầu tư là một sự nghiệp tuyệt vời, mình chỉ khuyên bạn nên dứt hẳn được các công việc khác rồi hãy học tập và làm.
    - ví dụ đã tích lũy đủ và nghỉ hẳn công việc
    - hoặc đã thành lập doanh nghiệp và setup cho nó tự vận hành xong.
    Tóm lại là cần tập trung đc đã ạ. làm 1 lúc mấy việc thì chơi ck ko khác đánh bạc, đặt tiền vào đã lỗ rồi.

Stupid88nhimxu0785 thích.
  13. Stupid88

Stupid88 Mỹ phẩm bào gốc Z-Ton 0934555413

Em thì không đủ can đảm rồi, có mn dám ko ạ? :confused::confused::confused::confused:

Tín Phát thích bài này.
  14. toanphongthuyBDS

ai mà máu quá thì cứ thử chơi thị trường ck ảo cái đã. Cái này hay ở chỗ, nó kết nối thông tin với thị trường thật, giá cả,lên xuống, phản ứng thị trường y chang. nhưng mình có tiền ảo chơi thử lấy kinh nghiệm và hứng thú nghiên cứu

Stupid88 thích bài này.
  15. Linh meomeo

Chắc là vậy, cám ơn lời khuyên của bạn nhé. Tiền không phải để đầu tư bừa bãi được, vì điều kiện kinh tế của mình không cho phép. Tuy nhiên, để nghỉ hẳn việc chắc cần thêm thời gian để mình tìm hiểu và suy nghĩ đã. Đúng là cái gì cũng phải tập trung thì mới ăn thua ạ.

toanphongthuyBDS thích bài này.
  16. Tuấn Auto

Tuấn Auto CHUYÊN MUA BÁN _ TRAO ĐỔI Ô TÔ CŨ

ko biết cần nhiều vốn ko nhỉ

Tín Phát thích bài này.
  17. Tín Phát

Tín Phát Thành viên mới

Chơi thử thì ok!! Nhưng đừng quá lâu chỉ thử tầm 1 tuần thôi!!!!! Vì chơi nhiều sẽ bị ảnh hưởng tới quyết định đầu tư đó!!! Và sai lầm tối kỵ trong đầu tư là "ỷ lại
    Vốn thì ko cần nhiều nếu chơi cho biết!!!! Còn muốn sống nhờ đầu tư chứng khoán thì cũng cần kha khá mới được đó!!! CƠ HỘI TỐT NHẤT ĐỂ ĐẦU TƯ LÀ QUÁ KHỨ VÀ CƠ HỘI THỨ HAI LÀ NGAY BÂY GIỜ!!!!

Tuấn Auto thích bài này.
  18. mebinthoi2010

mebinthoi2010 Thành viên tích cực

Thị trường ck là thị trường đòi hỏi cao về nhiều mặt...đặc biệt là sự rèn luyện về tính cách. Bản chất tiền ko tự nhiên sinh ra(trừ khi nhà nước có kế hoạch in thêm tiền), nó chỉ luân chuyển từ túi người này sang túi người khác thôi.

19. toanphongthuyBDS

câu đầu tiên của bạn quá đúng. Những câu sau thì mình có chút ý kiến thêm.
    - theo thiển kiến của mình thì, nhà nước in tiền thêm là việc làm cho tiền mất giá đi, , là mất đi chứ không sinh thêm gì cả. Ngoài ra, tiền đầu tư vào chứng khoán của người dân giúp nhà nước bớt phải in tiền và ổn định nền kinh tế, nếu chỉ nhìn ở góc độ tài chính cá nhân sẽ không hiểu tại sao ck lại là 1 trong 3 trụ cột của nền kinh tế

20. Tín Phát

Tín Phát Thành viên mới

tham gia các thị trường chứng khoán ảo đi bạn! tạo acc - mua cổ phiếu - rút kinh nghiệm!!!!! Đơn giản phải không ??? Điểm khó là làm sao nhận định được cổ phiếu có lời thôi!!! Và câu chuyện này là của mỗi người không phải họ không muốn chia sẽ mà mỗi người khác nhau có nhận định khác nhau, và trong từng thời điểm nó cũng có thể khác đi!!!!Thử đi nha!!!