Cần giúp: Thu Nhập Thấp Có Nên Mua Bảo Hiểm Nhân Thọ ?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi Chuhongnhung, 10/4/2017.

1. Stupid88

Stupid88 Mỹ phẩm bào gốc Z-Ton 0934555413

Mình cũng nghĩ như mn. Nếu để đầu tư thì ko nên mua bảo hiểm. Mình thì nghĩ đến những lúc rủi ro, khi có bảo hiểm sẽ đỡ được rất nhiều. Vấn đề ở đây là tìm được bên bảo hiểm nào tốt vì mình nghe nói cũng có rất nhiều vụ do người mua không nắm rõ được hợp đồng bảo hiểm nên bị thiệt thòi khi xảy ra rủi ro. Mình nghĩ cái này các bạn tư vấn viên cũng đóng vai trò rất quan trọng trong việc tư vấn cũng như khi đòi quyền lợi cho khách hàng xảy ra rủi ro.

Đang tải...

2. vominhky

vominhky Thành viên tập sự

Nhà em đóng bảo hiểm cho đứa em trai được 10 năm thì rút hết ra bởi thấy ko có lời mà còn khi rút ra 10 năm sau đồng tiền bị mất giá nữa.
    Nên theo mình đừng chơi

nhimxu0785 thích bài này.
  3. Lê Tượng

Lê Tượng Thành viên đạt chuẩn

2vc bạn nên làm thêm.kinh doanh cái gì đó đi ạ.
    Em độc thân làm văn phòng tháng 7 8tr mà giờ vẫn phải tính kế làm ăn kinh doanh.
    Tháng mà chưa kiếm đc chục củ chưa dám tính chuyện yêu đương lấy vợ nữa:(
    Khuyên bạn 1 câu k nên mua bảo hiểm làm gì cả.

4. 4me4you

4me4you Thành viên mới

Ko phải bỏ tất cả thu nhập vào bh. Khi khỏe mạnh thì ai cũng nói ko cần bh, nhưng khi vào viện thì ai cũng hỏi thăm có bảo hiểm ko. Lúc đó muốn mua thì cũng chẳng được và cũng chẳng bảo vệ được tài sản mình đã tích lũy. :(

5. Chuhongnhung

Chuhongnhung Thành viên rất tích cực

Đúng thế. Lúc khỏe k ai nghĩ đến bảo hiểm. Vì họ nghĩ lãi lời k đc bao nhiêu. Nhưng vấn đề bảo hiểm là để mua rủi ro chứ không phải làm giàu hay kênh đầu tư tích lũy gì cả. Nhưng đến lúc ốm đau thì mới thấy bảo hiểm quý thế nào. Miễn là bảo hiểm làm đúng cam kết là đc. Còn cuộc sống không ai biết lúc mình gặp chuyện. Nên phòng thì vẫn hơn. Miễn là không ảnh hưởng quá nhiều tới cuộc sống là đc

4me4you thích bài này.
  6. Chuhongnhung

B ơi nói thì dễ nhưng làm thì khó. Kinh doanh thì phải có vốn, ông bà 2 bên không có ( ông bà không muốn cho vay, nói có ít để dưỡng già thì thôi). Vợ chồng trẻ mới lập gia đình lấy đâu tài sản gì để vay ngân hàng. Vay lãi ngoài thì chết chắc chứ làm ăn sao lại nổi. Làm thêm thì mật ít ruồi nhiều, hiếm lắm mới có đồng ra đồng vào. Ai chả muốn kiếm tiền nhưng không phải muốn mà đc

bolobala87 thích bài này.
  7. Meyeuteo

Meyeuteo Thành viên rất tích cực

Mẹ nó ơi nên tham gia bảo hiểm khoảng 10-20% thu nhập thôi nhé. Nếu thu nhập 8tr/tháng thì tối đa là 1.6tr/ tháng, còn bình thường thì 800K/1 tháng. Mẹ nó có thể để dành 10tr tham gia cho an toán hơn các kế hoạch khác

8. Chuhongnhung

E thấy có 1 chuyện thế này. Nhiều anh chị bán bh chạy doanh số nên khách nào lớn thì đon đả lắm. Khách nào như em mua hợp đồng nhỏ là lạnh nhạt ngay. Hỏi kỹ là khó chịu lại còn bảo ít tiền thế thì đừng mua bh làm gì. Cứ như thể các anh chị ban ơn vậy.

9. bolobala87

bolobala87 Thành viên tích cực

Cái đấy tuỳ từng tư vấn thôi em. Đương nhiên hợp đồng lớn thì doanh số tốt hơn nhưng tuỳ vào nhu cầu và khả năng tài chính của khách hàng.

Nếu khách hàng thu nhập bình thường mà họ có ý thức tham gia bảo hiểm thì hợp đồng tối thiểu cũng rất đáng quý.

10. Thực Phẩm Ban Mai

Thực Phẩm Ban Mai Thành viên chính thức

bạn nên mua bảo hiểm vì nó bảo vệ bản thân mh

11. hangtructuyen24h

hangtructuyen24h Thành viên chính thức

12. chiptomboy

chiptomboy Đồ gỗ online Chiptomboy !

Mình ko bao giờ có suy nghĩ như vậy !
    Điều kiện kinh tế khó khăn mà khách nghĩ đến bảo hiểm là rất quý ! Có điều với mức thu thập của 2 vc em như vậy tgia 12tr/ năm hơi quá sức nhưng đã tgia rồi thì cố gắng căn cơ tiết kiệm thôi e, khổ trc sướng sau, còn khi em đảm bảo mình đã khai trung thực vào đơn yêu cầu bảo hiểm thì cứ tin vào hiểm đi e. Tham gia bảo hiểm là "Bán rủi ro" chứ ko phải "Mua rủi ro" như e nghĩ nhé !

13. Chuhongnhung

Ôi e mua đc 12 triệu đã tốt. E mua gói có 5tr thôi nên các bạn TVV mới lạnh nhạt với e thế. May mà gặp ng quen thông cảm nên mua đc

14. lelumber

lelumber Thành viên tích cực

1 năm 10tr hay sao mn, tham gia phải khám sức khỏe tổng quát ạ

chiptomboy thích bài này.
  15. nhimxu0785

nhimxu0785 Thành viên tích cực

Trước nhà t có người quen cứ chào mời mua bảo hiểm. Mẹ t ngồi phân tích cho bảo là ko bằng lãi gửi ngân hàng ah.
    Thế là im bặt luôn.

16. Meo♥doll

Meo♥doll MepeKemMút

Mình có đóng bảo hiểm cho 2 con gái, đến khi con 18t. Mục tiêu chủ yếu là để có 1 khoản sau này con đi học đại học. Mình đóng mức thấp thôi, 10tr/bạn/năm. Mình thì nghĩ mỗi tháng tk 1-2tr để đóng bảo hiểm cho các con cũng ko đến nối quá khó khăn nên vẫn cố. Mỗi tháng lĩnh lương mình tự động trích 2tr vào tk tiết kiệm online, tới kỳ đóng BH thì tất toán để đóng. 1 chút chia sẻ cho các mẹ tham khảo ^^

17. chiptomboy

chiptomboy Đồ gỗ online Chiptomboy !

Thế là tư vấn đấy hơi đuối rồi. Tham gia bảo hiểm là để đề phòng rủi ro còn bạn muốn có lãi thì nên gửi tiền vào ngân hàng. Bảo hiểm mà lãi bằng ngân hàng thì người người tham gia bảo hiểm rồi

bolobala87 thích bài này.
  18. Meyeuteo

Khám sức khỏe cơ bản thôi bạn. Và tùy từng gói bảo hiểm, tùy từng độ tuổi cũng như tình trạng sức khỏe hiện nay mà KH cần khám hay không. Không phải ai cũng khám sức khỏe đâu mẹ nó ơi.

19. Meyeuteo

Mình có chị KH bảo nếu chị có 1 tỷ thì mua BH ntn. Cách đây hơn 4 năm mình tư vấn cho chị ấy là chị gửi ngân hàng với ls khoảng 80tr/ 1 năm chị cần bảo vệ 500tr thì tham gia gói Phúc thọ phu thê với mức phí 32tr/ 1 năm. Phần gốc và lãi còn lại chị dùng cho kế hoạch khác.
    Còn đúng là nếu so sánh ls với ngân hàng hoặc nhiều hình thức tín dụng khác thì BH ko bằng. BHNT là kế hoạch tài chính giúp mình chi tiêu có kỷ luật hơn.

20. Meyeuteo

Đấy là ng tư vấn chưa tâm huyết bạn ạ. Còn tối thiểu hay tối đa đều quý cả. Nhiều ng còn muốn được trích lại hoa hồng cao nhưng lại muốn ng tư vấn chăm sóc đến hết hợp đồng.