Tâm sự Chán Chồng Quá Các Mẹ Ạ !

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Chuhongnhung, 25/4/2017.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Chuhongnhung

Chuhongnhung Thành viên rất tích cực

Em mới cưới được gần 5 tháng, còn vợ chồng son nhưng chẳng mật ngọt gì cả. Nhiều ng nhìn vào nghĩ em sướng, nhà cao cửa rộng, chồng hiền lành chiều chuộng vợ. Vẫn biết so với nhiều ông chồng nát rượu ngoại tình thì còn hơn nhiều nhưng sao mà em không tránh khỏi cảm giác chán nản. Chồng em là tuýp ng an phận nhưng an phận thái quá. Ng ta trả lương bao nhiêu biết bấy nhiêu, suốt ngày làm sai làm hỏng nên sếp mắng cũng k rút kinh nghiệm, cứ kệ thế. May mà bà chị ruột anh ấy có 1/4 cổ phần trong đó anh ấy mới được ở lại đó chứ không chắc mất việc lâu rồi. Hàng tháng cầm 6 triệu bạc lương về đưa vợ là coi như hết trách nhiệm. Vợ muốn tiêu thế nào thì tiêu nhưng lo đủ ngày 3 bữa, mỗi bữa nửa kg thịt, đủ 4 món là OK ( không thì kêu giời lên). Tuyệt nhiên không thấy anh lo toan hay tiến thủ gì. Ăn xong là chơi, hết game lại xem phim. Vk ỏ ê là kiếm việc làm thêm là giãy nảy lên. Rồi thì bẩn thỉu vô đối. Hút thuốc lá vứt tàn thuốc khắp nhà. Quần áo thay ra không hiểu sao cứ phải mang giấu ở những nơi hiểm yếu nhất trong nhà ( trong hộc tủ, trong nhà kho) xong em không biết tìm đi giặt là gào mồm lên hết quần áo. Đi đái thì toàn đái ra sàn nhà vệ sinh cho tiện ( không dội nước đâu, đái xong sàn vàng khè). Đi ị thì ngồi cả tiếng xong không xả nước, còn chẳng chùi đít cơ (có hôm em quên mua giấy vệ sinh vẫn thấy hồn nhiên đi ra không phàn bàn gì, em hỏi anh không dùng giấy à thì lại lảng sang việc khác). Em nói thì lì mặt ra xong rồi vẫn đâu vào đấy. E bực quá nói với bố mẹ chồng thì mẹ chồng an ủi bảo từ từ nó sửa còn bố chồng em thì bênh chằm chặp. Kiểu dọn là việc của mày. Mày là vợ mày phải dọn. E đã nói e không khiến anh ấy dọn nhưng anh ấy làm ơn những việc cơ bản có ý thức tý mà như nước đổ đầu vịt. E còn thấy anh ấy bị nhận thức chậm. Đáng công việc ng ta làm 2-3 tiếng thì xong anh ấy phải làm 6-8 tiếng. Kể cả xem phim đọc truyện trong cuộc nói chuyện, thì cũng phải lặp đi lặp lại 2-3 lần anh ấy mới hiểu. Buồn nhất là kinh tế trong nhà. Anh ấy không có ý thức phải lo toan. Nhà hết tiền thì kệ hết tiền, không có cơm thì anh sang nhà mẹ a ăn cơm. Mà để a sang đó bố mẹ a lại chửi e k biết thu vén. Nhà a có việc, a chẳng quan tâm e xoay tiền ở đâu. Cứ mặc kệ, em kêu ca e chia sẻ a nghe xong rồi cũng chẳng vào đầu. A cứ như trẻ con vô lo vô nghĩ trong khi a đã 35 tuổi rồi. Em thấy chán chồng quá đi mất !!! Chẳng lẽ phải li dị thôi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Chuhongnhung
    Đang tải...

2. Chuhongnhung

Mọi người nhìn em ở nhà to nghĩ em sướng. Không có đâu. Nhà của ông bà, chúng em may mắn không phải trả tiền nhà thôi. Còn ông bà chẳng giúp đỡ gì em cả. Đến vay vài triệu còn không cho, có khi nói khó nghe. Ừ thôi e cũng không dám phiền ông bà nhưng chỉ mong chồng trưởng thành lên 1 chút. Bố mẹ e cũng bực mình, cũng nói em rước con ông bà cho mà còn chửi em nữa, không bảo ban con trai thì cho 2 đứa li dị xem con ông bà cưới đc ai ( trước cũng tán đến gần 20 cô, có cô yêu đương đến 3 năm mà đặt vấn đề cưới chẳng cô nào cưới, chả hiểu sao em lại ngu thế ).

3. Roentgen

Roentgen Thành viên tích cực

Cái này phải trách bạn ko tìm hiểu kĩ trước khi lấy thôi, nhất là cái vấn đề lương lậu tiền bạc ấy, phải thấy đàn ông 35t mà vẫn an phận cầm lương 6tr là có vấn đề rồi chứ, lại còn thụ động làm trong cty gia đình ko chịu ra ngoài bươn chải
    nếu bạn còn trẻ còn muốn sống khoẻ thì nên tìm cách té sớm, chứ đợi có em bé thì bạn thành 1 nách 2 con, vừa hầu con vừa hầu chồng mệt lắm
    xem chừng chồng bạn có con rồi cũng chả thèm thay đổi đâu, dựa dẫm quen rồi mà

4. Chuhongnhung

Trước mình cũng biết lương thấp nhưng lại nghĩ tính hiền lành lại chung thủy ( vì 2 nhất là hàng xóm, anh sống ở phố mình ngoan ngoãn chẳng gây chuyện gì). Với lại nhà mình đẻ 2 cô con gái nên lấy chồng gần cho dễ chăm nom bố mẹ. Với lại mình cũng 27 nghĩ cũng chẳng trẻ trung gì mà kén cá chọn canh nên cưới. Giờ mới thấm thì cũng lỡ làng

5. Roentgen

Roentgen Thành viên tích cực

căn bản bạn có yêu chồng bạn đủ để vượt qua hết mọi thói hư tật xấu của anh ấy ko ý
    chứ tình hình anh ấy mà ko thay đổi thì khó khăn cho bạn lắm, mai sau còn con cái nữa chứ
    27t vẫn còn trẻ chán, việc quái gì phải nhắm mắt đưa chân lấy cho xong thế

6. khangdienreal

khangdienreal Thành viên sắp chính thức

Nói chung anh chồng này ở dơ kinh khủng vậy thời đại gì rồi mà còn sống dơ bẩn vậy được ....vấn đề tiền bạc anh này chắc không có ý chí để mua gì đó ...mình bày bạn cách này xem sao nha... bên đưa ra ví dụ 1 người bạn có xe hơi hay nhà hay gì đó để anh chồng của bạn thấy có một mục tiêu cần thiết để kiếm tiền

7. chip1208

chip1208 Thành viên tập sự

Nếu là mình thì mình bỏ luôn và ngay. Người gì mà ăn ở bẩn thỉu thế. Bây giờ chồng bạn như thế, vài năm nữa khéo lại ăn ngủ ỉa đái trên giường mất. Lương 6tr ăn 3 bữa ở nhà lại thuộc dạng ăn khỏe thì tiền lương ấy chỉ nuôi mồm lão mà thôi. Nếu cuộc sống sau này cứ tiếp tục thế ,khi có con, vừa chăm con vừa hầu chồng vừa lười vừa bẩn, bạn có chịu nổi không?

8. Tuấn Auto

Tuấn Auto CHUYÊN MUA BÁN _ TRAO ĐỔI Ô TÔ CŨ

mẹ này kể chi tiết quá

9. Bently 8x

Bently 8x Thành viên rất tích cực

chán quá thì về với đội của anh nhé

10. chùa ca

chùa ca Bắt đầu tích cực

Đọc cmnt của em, Anh cũng thấy cần phải xem lại mình chút it. Cảm ơn Em!
    Vợ ơi Anh cũng cần phải thay đổi.

11. Chuhongnhung

E đang cố nghe lời bố mẹ 2 bên huấn luyện ông ấy đây. Chẳng biết có luyện đc k nữa

12. toanphongthuyBDS

toanphongthuyBDS Thành viên tích cực

bạn không hề nắm được những vấn đề trọng yếu trong cuộc sống gia đình. mình chưa bao giờ khuyên li dị, nhưng hãy buông tha cho anh ý bạn ạ.

13. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

ôi, anh chồng này bê bối hết sức, sao lại vừa bẩn vừa vô tư như thế được nhỉ?

14. Đèn Phúc Lộc

Đèn Phúc Lộc Bắt đầu nổi tiếng

Cố gắng lên bạn!

Chuhongnhung thích bài này.
  15. traitimsoida123

traitimsoida123 Mẹ của Nhím^^

mình chỉ bít bẩn lắm là ko tắm, ko oánh răng....đằng này lại còn ị ko chùi, tè ra sàn....thì cũng đến Ạ ông ck của bạn lun đấy.@@

16. chùa ca

chùa ca Bắt đầu tích cực

Anh nhà mình cũng vậy, đi i xong không chùi, rửa. Tắm cũng vậy, không tự tắm. Mình không chịu được nên mình phải làm hộ. Kinh lắm, bẩn lắm. Trong khi đó Anh nhà mình tận hơn 2 tuổi rồi đấy. Bực hết cả mình!!!!

17. Haohk1b

Haohk1b Thành viên chính thức

Giong chi gai mih cug vay

18. medaudau139

medaudau139 Bắt đầu nổi tiếng

sư phụ của bẩn rồi đây. Chẳng biết khuyên bạn cái j :).

19. hanhphuc4442

hanhphuc4442 Thành viên chính thức

Nhiều người bẩn thế mà chịu được nhỉ haizzz em thề em ko chịu dc bẩn

20. chùa ca

chùa ca Bắt đầu tích cực

Đánh Răng thì không cả buồn lấy kem. Lấy kem để sẵn đấy thì đánh răng cũng chỉ qua loa, răng đen xì. May còn gỡ gạt được khoản xúc miệng. Bẩn kinh.

MeDuyMinh thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.